സിൽഡനഫില്ലിൽ പ്രീക്ലാമ്പിയ ട്രീറ്റ്മെന്റു ചെയ്യുന്നത് രക്തചംക്രമണവ്യൂഹത്തിൻ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാം: പഠനം – ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

സിൽഡനഫില്ലിൽ പ്രീക്ലാമ്പിയ ട്രീറ്റ്മെന്റു ചെയ്യുന്നത് രക്തചംക്രമണവ്യൂഹത്തിൻ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാം: പഠനം – ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

എലികളിൽ നടത്തിയ ഒരു ഗവേഷണ പ്രകാരം സിൽഡൻഫിൽ സിട്രറ്റിനു (വയാഗ്ര) ഉള്ള പാരഇക്ലംബിയയെ ചികിത്സിക്കുന്നതിലൂടെ ഗർഭസ്ഥ ശിശുക്കളുടെ ആരോഗ്യത്തെ സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കും.

അമേരിക്കൻ ഫിസിയോളജിക്കൽ സൊസൈറ്റിയുടെ 2019 ലെ പരീക്ഷണ ബയോളജി വാർഷിക യോഗത്തിലാണ് ഗവേഷണം അവതരിപ്പിച്ചത്.

അമേരിക്കയിൽ 6 മുതൽ 15 ദശലക്ഷം ആളുകൾ ഗർഭധാരണത്തിനു മുൻപുള്ള ഗർഭധാരണത്തിൽ പിറന്നു നിൽക്കുന്ന കുട്ടികളാണ് .

സാധാരണ രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ള സ്ത്രീകൾ ഗർഭാവസ്ഥയിൽ രക്തസമ്മർദ്ദം ഉയർന്നാൽ പ്രീക്ലാമ്പിയ ഉണ്ടാകാറുണ്ട്.

ഗർഭകാലത്തെ ഗർഭധാരണത്തിനുശേഷമുള്ള സ്ത്രീകളിലെ കുട്ടികൾ കുട്ടിക്കാലത്ത് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം കാണിക്കുന്നു. പിൽക്കാലത്ത് സ്ട്രോക്കിനുള്ള സാധ്യത ഇരട്ടിയാക്കുന്നു.

“ഞങ്ങളുടെ ജോലിയുടെ ആത്യന്തിക ലക്ഷ്യം സ്ത്രീയ്ക്കും കുട്ടിക്കും ദീർഘകാല ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു എന്നതാണ്”, ഗവേഷകനായ ഹന്നാ ടർബ്വെൽ പറയുന്നു .

“ഈ ഗ്രൂപ്പുകളുടെ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പരിമിതമായ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളുണ്ട്. ഈ അപകടങ്ങളെക്കുറിച്ച് ശ്രദ്ധാലുക്കളാക്കാൻ മാത്രമല്ല, മുൻകരുതലുകൾ നടത്തുന്ന ഗവേഷണ സ്ഥാപനങ്ങളെ തടയുന്നതിന് തടസ്സം സൃഷ്ടിക്കുന്നതായും ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ടാർബെൽവി പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ പ്രവർത്തനത്തിൽ, ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി സില്ദെനഫില് നൈട്രിക് ഓക്സൈഡ് പാതയോരങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്ന പ്രകാരം രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയുന്നതായും citrate ഗ്രൂപ്പ്, ഒരു ലെ പ്രെഎച്ലംപ്സിഅ കൈകാര്യം കഴിയും എലി പുറമേ സന്തതികളിൽ രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയുകയും അതേസമയം അവസ്ഥ മോഡൽ.

സാധാരണയായി രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിക്കുന്ന സമ്മർദകാർക്ക് സിൽഡനഫിൾ സിട്രേറ്റ് എങ്ങനെ പ്രതികരിക്കുന്നെന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് പുതിയ ജോലിയിൽ അവർ തീരുമാനിച്ചത്.

മനുഷ്യ പരസ്പരം മായാത്ത മൃഗങ്ങളെ സാമ്യപ്പെടുത്താൻ , ഗവേഷകർ ഒരു എലികൾ ഉപയോഗിച്ചു, അത് ഒരു പ്രക്രിയ അല്ലെങ്കിൽ മരുന്നില്ലാത്ത അവസ്ഥയെ വികസിപ്പിക്കുന്നു. തുടർന്ന് അവർ രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഒരു സമ്മർദ്ദത്തിലേക്ക് സന്താനങ്ങളെ തുറന്നുകാട്ടി.

ചികിത്സ ലഭിക്കാതെ അല്ലെങ്കിൽ സാധാരണയായി ഉപയോഗിച്ച രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ള മരുന്നുകളെ അപേക്ഷിച്ച് സിൽഡൻഫിൽ സിട്രറ്റിലുള്ള എലികളുടെ ആൺ സന്തതിക്ക് രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയുന്നതായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. സ്ത്രീയുടെ സന്തതികളിൽ സംരക്ഷിതമായ പ്രഭാവം പ്രകടമായിരുന്നില്ല.

“പാരീക്ലാമ്പിയ അനുഭവിച്ച സ്ത്രീകളുടെ പിൽക്കാല ജീവിതത്തിൽ സമ്മർദ്ദങ്ങൾക്ക് ശരീരത്തിന്റെ പ്രതികരണശേഷി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് നൈട്രിക് ഓക്സൈഡ് പാഥെയുടെ ലക്ഷ്യം തെളിയുന്നതിനുള്ള സാധ്യതകളെ ഞങ്ങൾ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു,” ടർബേവില്ലി പറഞ്ഞു.

“രക്തസ്രാവം വർദ്ധിപ്പിക്കാനും രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാനും ഈ വഴി വഴി ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സിൽഡനഫിൾ സിട്രറ്റിനുള്ള ലിംഗാധിഷ്ഠിത പ്രതികരണത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ മനസ്സിലാക്കാൻ ഗവേഷകർ ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദവും വിട്ടുമാറാത്ത വൃക്കരോഗവും പോലുള്ള കുഞ്ഞിന്റെ അസുഖങ്ങൾ കുറയുന്നതിന് കാരണമാകുമ്പോഴും ഈ കുഞ്ഞുങ്ങൾ മുതിർന്നവരായിത്തീരുമോ എന്ന് അവർ പരിശോധിക്കുന്നു.

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)