എന്തുകൊണ്ട് Flipkart, ആമസോൺ, OYO, Paytm, ടിസിഎസ് അല്ല, റിലയൻസ് ആണ് ഇന്ത്യക്ക് ജോലി ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

എന്തുകൊണ്ട് Flipkart, ആമസോൺ, OYO, Paytm, ടിസിഎസ് അല്ല, റിലയൻസ് ആണ് ഇന്ത്യക്ക് ജോലി ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്
ടിസിഎസ്, റിലയൻസ് എന്നീ കമ്പനികളാണ് പട്ടികയിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തുള്ളത്. നോൺ-ഇൻറർനെറ്റ്, പരമ്പരാഗത മേഖലകളിൽ യഥാക്രമം 7 ഉം 10 ഉം ആണ്.

കസ്റ്റമർ ഉണ്ടായിരുന്ന സമയത്ത്, എല്ലായ്പ്പോഴും രാജാവ് ആയിരിക്കുമെങ്കിലും സന്തുഷ്ടരായ എല്ലാ ഉപഭോക്താവിനും പിന്നിൽ ഒരു സന്തുഷ്ട ജോലിയാണ്. മറ്റൊരുതരത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, സന്തുഷ്ടരായ ജീവനക്കാർ ഇല്ലാതെ സന്തോഷമുള്ള കസ്റ്റമർമാർ ഉണ്ടാകും. ഫ്ലിപ്കാർട്ട് , ആമസോൺ , ഒയോ, പേയ്ത്, ഉബെർ, സ്വിഗ്രി എന്നിവയിൽ നിന്ന് ഇൻഡ്യയിലെ വൻ ഇന്റർനെറ്റ് സംരംഭങ്ങൾ, നല്ല ഡിസ്കുകൾ നേടിയുള്ള ഓൺലൈൻ വിപണികളിൽ നിരന്തരമായ ഒരു ഉപഭോക്തൃ അടിത്തറ ഉണ്ടാക്കുക എന്ന തത്വശാസ്ത്രത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ്.

ഉടമസ്ഥാവകാശം

പ്രധാനമായും ഈ വർഷത്തെ ലിങ്ക്ഡ്ഇൻ എന്ന പേരിൽ, ഏറ്റവും മികച്ച കമ്പനികളുടെ ആഗോള സർവ്വേ, ഫ്ലിപ്കാർട്ട്, ആമസോൺ, ഒയോ, പെയ്ത്, ഉബർ, സ്വിഗ്ഗി എന്നിവയാണ് ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ആറു കമ്പനികൾ. ടോപ് 10 ൽ ടിസിഎസ്, റിലയൻസ് എന്നീ കമ്പനികൾ യഥാക്രമം 7 ഉം 10 ഉം ഇടയിലുള്ള ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ, പരമ്പരാഗത മേഖലകളിൽ നിന്നുള്ള രണ്ട് കമ്പനികളാണ്. അപ്പോൾ ഈ ഓൺലൈൻ ബിസിനസുകൾക്ക് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പോകാൻ തൊഴിലുടമയെ സഹായിക്കുന്നത് എന്താണ്?

“സങ്കീർണമായ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനായി പുതിയവ സാങ്കേതിക കമ്പനികളിൽ ചാർജ് പഠിക്കാനും നയിക്കാനുമുള്ള അവസരങ്ങൾ തൊഴിലന്വേഷകരുടെ ഒരു വലിയ വരവാണ്. നിങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനത്തിന് ടൺ സെറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഒരു സ്ഥാനത്താണ്, പരീക്ഷണാത്മകവും തെറ്റ് മൂലവും, നമ്മൾ ഒരു ഭാഗമായ ഡൈനാമിക് വിപണിയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നു – ഈ വൈവിധ്യജീവിതം ഒരു ജീവനക്കാരന് ഉദ്യമവും രസകരവുമാണ്, “ആദിത്ത് ചാർളി, ഇന്ത്യ ലിങ്ക്ഡ് ഇൻ മാനേജിംഗ് എഡിറ്റർ ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ് ഓൺലൈൻ പറഞ്ഞു.

അതിലുപരി, സമീപഭാവിയിൽ ഒരു പ്രതിഫലനത്തിനു പകരം ഇന്നത്തെ കഴിവുള്ള ജോലി ഒരു നിക്ഷേപമാണ്. “Flipkart, Ola, OYO എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഏതാനും വർഷങ്ങൾ ഒരു സംരംഭക യാത്രയ്ക്ക് മുൻകൈയെടുക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം,” ചാർളി പറഞ്ഞു. PayPal മാഫിയ പോലെ ഇൻഡ്യൻ ഓൺലൈൻ സംരംഭങ്ങളും സംരംഭകരുടെ മാഫിയയ്ക്ക് ജന്മം നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ഉദാഹരണത്തിന്, ഫ്രിപ്കാർട്ടിന്റെ മുൻ ജീവനക്കാർ കെയർഫറ്റ്, ഫോൺപി, സുകി, ഉദാൻ തുടങ്ങിയ കമ്പനികൾ തുടങ്ങിയവ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ചാരിറ്റി സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, തൊഴിൽ ഉടമസ്ഥാവകാശം, തൊഴിലാളികൾക്ക് ഇന്ത്യക്ക് തനതായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് പരിഹാരം നൽകാൻ അനുവദിക്കുക എന്നിവയാണ്.

“വ്യവസായങ്ങൾ, ബിസിനസ്സ്, സാങ്കേതികവിദ്യ, വിതരണ ശൃംഖല തുടങ്ങിയവയുടെ പ്രാരംഭ നേതൃത്വം എക്സ്പോഷർ, വെല്ലുവിളി സൃഷ്ടിക്കൽ, ഒരു സ്വാധീനം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനുള്ള കഴിവ്, ഫ്ലിപ്കാർട്ടിൽ അസാധാരണമായ ജോലിയിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. ഞങ്ങൾ ഓരോ സംസ്കാരവും വിലമതിക്കുകയും ബഹുമാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു സംസ്കാരം ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്, അവർ അവരുടെ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ തുറന്നുപറയുന്നു. “ഫ്ലിപ്കാർട്ട് ചീഫ് ഹ്യൂമൻ റിസോഴ്സസ് ഓഫീസർ സ്മൃതി കെ. സിംഗ് പറഞ്ഞു.

വിപണന വിദഗ്ദ്ധർ അത്തരം സംഘടനകളിൽ കഴിവുള്ള തന്ത്രപ്രധാന പങ്കു വഹിക്കുന്നു. “ഫ്ളിപ്കാർട്ട്, OYO തുടങ്ങിയ കമ്പനികൾ വ്യക്തമായ ചോയ്സ് ആണെന്നതാണ്. ചെറു പ്രായത്തിൽ തന്നെ നിങ്ങൾക്ക് വലിയ തന്ത്രപരമായ പ്രോജക്ടുകളിൽ ജോലി ചെയ്യാനുള്ള അവസരം ലഭിക്കുന്നു, ഈ കമ്പനികൾ അതിൽ പരീക്ഷണം നടത്തുന്നില്ല. വളരെയധികം വേഗതയിൽ പോകുന്ന വലിയ കമ്പനികളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി ഏതൊരു ചെറുപ്പക്കാരനും വലിയ പഠന സ്ഥലമാണ്, “മെർസർ മേറ്റ് സി.ഇ.ഒ സിദ്ധാർത്ഥ ഗുപ്ത പറഞ്ഞു.

സാംസ്കാരിക വിന്യാസം

ഒരു തൊഴിലാളിയുടെ ഏറ്റവും മികച്ച ജോലി ലഭിക്കുന്നതിന് സംസ്കാരം കൈകൊണ്ട് പോകുന്നു. ജോലിക്കാരെ വിന്യസിക്കുന്നതിലൂടെ ജനങ്ങളിലേയ്ക്ക് ചേരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സംസ്കാരം വളർത്തിയെടുക്കുകയാണ് ഈ സംഘടനകൾ ചെയ്യുന്നത് – അനൌദ്യോഗിക തൊഴിൽ സംസ്കാരം, ജോലി സാഹചര്യങ്ങളുടെ വേതനവും, വേതനവും.

ഉദാഹരണത്തിന്, പേറ്റ്മെം തൊഴിൽ നിയമങ്ങൾ എന്ന സങ്കല്പത്തിൽ നിന്ന് അകന്നു പോയിട്ടുണ്ട്. “Paytm ൽ കലണ്ടറുകൾ തടയാതെ തൊഴിലാളികൾക്ക് പരിമിതികളില്ലാത്ത സമ്മേളനങ്ങളേയും ലഭ്യമായ മുറികളേയും സ്വതന്ത്രമാക്കാൻ കഴിയും,” ചാരി പറഞ്ഞു.

അത്തരം കമ്പനികളിൽ ചേരുവാൻ ജീവനക്കാർക്ക് ആത്മവിശ്വാസം നൽകുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള നയങ്ങൾ ഉണ്ട്. ഉദാഹരണത്തിന്, ഫ്ളിപ്കാർട്ടിന്റെ ഔപചാരിക മാനേജ്മെന്റ് പ്രോഗ്രാമിന് മാം ഓൺ ബോർഡ് എന്നു വിളിക്കപ്പെടുന്നു. 24 കാരിയായ വനിതാ ജീവനക്കാർ അവരുടെ പ്രസവങ്ങളിൽ സ്ത്രീകളെ അവരുടെ മാതൃകാ യാത്രയിലൂടെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ ഒരു ആവാസ വ്യവസ്ഥയെ സൃഷ്ടിക്കുന്നു.

ഈ കഥയെക്കുറിച്ച് ആമസോൺ അഭിപ്രായപ്പെട്ടിട്ടില്ല.

തൊഴിൽ സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ വൈവിധ്യമാർന്ന വീക്ഷണത്തിലേക്ക് വരുന്നു, ഈ കമ്പനികളും നോക്കിനിൽക്കുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, ഫ്രെഡ്വർക്ക്, ഒരു ജോലിയുള്ള ആൾക്കാർക്ക് പകരം മറ്റൊരു ജോലിയുള്ള ആളുകളുടെ ശ്രദ്ധയും, പോഡ്കാസ്റ്റുകളും, ഫുൾ ടൈം മ്യൂസിഷ്യന്മാരും, സാമൂഹിക പ്രവർത്തകരും പോലും വിപണനക്കാരെ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു.

പ്രവേശനക്ഷമത

പുറമേ, Corpate സംസ്ക്കാരം കക്കിൾ ആൻഡ് കാബിനുകളിൽ നിന്നും ഒരു വലിയ മാറ്റം വിധേയമാക്കിയിരിക്കുന്നു ഓഫീസുകളും മേശകളും തുറക്കാൻ മാനേജ് പ്രവേശനം മതിലുകൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള അല്ല ഗ്ലാസ് വാതിലുകൾ പിന്നിൽ.

“ജനങ്ങൾ സ്വയം സൌജന്യമായി പ്രകടിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾക്കുപോലും ഈ സന്ദേശം വളരെ വ്യക്തവും വ്യക്തവുമാണ്. എവിടെയൊന്നും ഹയരാർക്കികൾ ഇല്ലാതിരിക്കുകയും മുകളിൽ മാനേജ്മെന്റിനോട് തുറന്നു പറയാനാകുകയും ചെയ്യും. ഇവ ഇപ്പോൾ അടിസ്ഥാനപരമായ ശുചിത്വ നടപടികളാണ്. നിങ്ങൾ അവർക്ക് താലന്തു ലഭിക്കണമെന്നും അവരുമായി നിങ്ങളുടെ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ പങ്കുവെക്കണമെന്നും “ഗുപ്ത പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ പരമ്പരാഗത സംരംഭങ്ങൾ അവരുടെ ബിറ്റ് ചെയ്യുന്നില്ലെന്ന് ഇതിനർഥമില്ല. റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ്, ഐബിഎം, പി.ഡബ്ല്യു.സി (ലിങ്ക്ഡ് ഇൻ ലിസ്റ്റിലെ മികച്ച 25 പട്ടികയിൽ) എന്നിവരുടെ സാന്നിദ്ധ്യം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, അവർ തൊഴിൽ അന്വേഷകർക്ക് ധാരാളം തൊഴിലുടമകളാണെന്നതാണ്.

ഉദാഹരണത്തിന്, അസിസ്റ്റന്റ് ജനറൽ മാനേജർ, ഡെപ്യൂട്ടി ജനറൽ മാനേജർ, ജനറൽ മാനേജർ തുടങ്ങിയ ഐസിഐസിഐ നാമനിർദ്ദേശങ്ങളിൽ ഉടൻതന്നെ ഒരു ശ്രേണിയെപ്പോലെ പ്രവർത്തിക്കാനാകും. അതുപോലെ പി.ആർ.സി ഇന്ത്യ ചാർട്ടേർഡ് അക്കൗണ്ടന്റേയും ടാക്സ് പ്രൊഫഷനലുകളുടെയും കുത്തൊഴുക്കുകയാണ്. പത്രപ്രവർത്തകർ, ഡോക്ടർമാർ, ഡിസൈനർ ചിന്തകർ, ഡാറ്റ ശാസ്ത്രജ്ഞർ, പരിസ്ഥിതി പ്രവർത്തകർ തുടങ്ങി പല വൈവിധ്യമാർന്ന പശ്ചാത്തലത്തിൽ നിന്നും ജീവനക്കാർക്ക് ജോലി നൽകും.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ആൻഡ് എൻ എസ് ഇ, ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ, ഇൻകം ടാക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാര്ക്കറ്റിന്റെ ടോപ്പ് ഗൈനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.