ജിയോ ഗ്ഗോ ഫൈബർ എന്ന പേരിൽ ലോഞ്ച്-ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡിന് ഡിടിഎച്ച് ഏകീകരണത്തിന്റെ അടുത്ത തരംഗം

ജിയോ ഗ്ഗോ ഫൈബർ എന്ന പേരിൽ ലോഞ്ച്-ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡിന് ഡിടിഎച്ച് ഏകീകരണത്തിന്റെ അടുത്ത തരംഗം

ൽ ഏകീകരണം അടുത്ത വേവ് ഡയറക്ട്-ടു-ഹോം (ഡിടിഎച്ച്) വിപണി ഈ വർഷം ഒഫ്ഫിന്ഗ് അപകടത്തെ ജിയോ ഗിഗഫിബെര് വാണിജ്യ ലോഞ്ച് വേണ്ടി രെഅദിഎസ്. ഡിഐഡി ടി വി വീഡിയോകോൺ ഡി 2 ഹിയുമായി ലയിപ്പിച്ചപ്പോൾ അവസാന ഘട്ട റൗണ്ട് 2017 ൽ പ്രവർത്തനക്ഷമമായിരുന്നു. റിലയൻസ് ബിഗ് ടിവിയെ ഡെൽഹി ആസ്ഥാനമായ വികോൻ മീഡിയയും ടെലിവിഷനും സ്വന്തമാക്കി.

കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ദിവസങ്ങളിൽ, ഡിഷ് ടിവി ൽ ഭാരതി എയർടെൽ പലിശ, രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ചുറ്റുമുള്ള buzz ഡിടിഎച്ച് ഓപ്പറേറ്റർ, മാത്രം മന്നസില്ലകാത്ത പ്രവർത്തനം പ്രോംപ്റ്റുചെയ്യുന്നതിനോ വളർന്നിരിക്കുന്നു ഡിഷ് ടിവി വിപണികളിൽ കൌണ്ടർ. ടാറ്റാ സ്കൈ, എയർടെൽ ഡിടിഎച്ച് എന്നിവ യഥാക്രമം രണ്ടും മൂന്നും സ്ഥാനങ്ങളിൽ.

വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ ഡിഷ് ടിവിയിൽ ലയിക്കാനാണ് എയർടെൽ ഡിഎച്ച്എമ്മിലെത്തിയത് . എസ്സൽ ഗ്രൂപ്പ് കമ്പനിയുടെ സ്റ്റോക്ക് വില ബി.എസ്.ഇയിൽ 41 രൂപയുടെ എടിഎഫ് വില ഉയർന്നതാണ്. ട്രേഡിംഗ് പ്രവർത്തനം 2.65 പോയിന്റാണ്. ഒടുവിൽ 39.05 രൂപയായിരുന്നു യൂണിറ്റിന്റെ വിൽപന. വെള്ളിയാഴ്ച വ്യാപാരം അവസാനിച്ചതാണ് വിപണിയുടെ വ്യാപ്തി.

പങ്കാളി സിംഗ് ടേലുമായി ചേർന്ന് എയർടെല്ലും ഡിഷ് ടിവിയിൽ 60 ശതമാനം ഓഹരി പങ്കാളിത്തം വാങ്ങുന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് ആലോചിക്കുന്നത്. ഡിഷ് ടിവിയുടെ 80 ശതമാനം ഓഹരിയും നിക്ഷേപകർക്ക് നൽകുകയാണ്.

Next wave of DTH consolidation imminent as Jio GigaFiber readies for launch

ഡിറ്റിസ് ടിവി സ്റ്റോക്കിനുണ്ടാകുന്ന നിക്ഷേപകത്വം വർധിക്കുന്നതോടൊപ്പം, ടാറ്റ സ്കൈയെക്കുറിച്ച് പുതിയ ഫിനാൻഷ്യൽ ഇൻവെസ്റ്റേഴ്സിനായുള്ള ടാറ്റ സ്കൈയെ കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ അവസാനിക്കും.

ജിയോയുടെ ഫൈബർ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് ശൃംഖല ഈ വർഷത്തിന്റെ രണ്ടാം പകുതിയിൽ വാണിജ്യാടിസ്ഥാനത്തിൽ ഇറങ്ങുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ടാറ്റ സ്കൈയുടെ 19 ശതമാനം ഓഹരികൾ ടാറ്റാക്, ടാറ്റ ഓപ്പർച്യുനിറ്റസ് ഫണ്ട് എന്നിവയാണ് പുതിയ നിക്ഷേപകരെ തേടിയെത്തുന്നത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ടാറ്റാ സ്കൈയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ടാറ്റ സ്കൈയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ടാറ്റ സ്കൈ 30 ശതമാനവും വാൾട്ട് ഡിസ്നി കോഡിന്റെ 30 ശതമാനം ഓഹരികളും സ്വന്തമാക്കി. ഇന്ത്യൻ യൂണിറ്റുകളുടെ വാൽട്ട് ഡിസ്നിയുടെയും 21 ം സെഞ്ച്വറി ഫോക്സുകളുടെയും സംയോജനം നടന്നു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. എയർടെൽ, ഡിഷ് ടിവി, ടാറ്റ സ്കൈ എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് അയച്ച മെയിലുകൾക്ക് പ്രതികരണമില്ല.

മുംബൈ, ഡൽഹി-എൻസിആർ, അഹ്മദാബാദ്, സൂററ്റ് തുടങ്ങിയ നഗരങ്ങളിൽ പ്രിവ്യൂ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ലൈഫ് ഇൻഷൂറൻസ് കമ്പനിയുടെ ഡയറക്ടർ ബോർഡ് അംഗങ്ങളായ ജിയോ ഗിയ ജി ഫൈബർ പറഞ്ഞു. GigaFiber സേവനത്തിന്റെ ഭാഗമായി സെക്കൻഡിൽ 100 ​​മെഗാബൈറ്റിലധികം കണക്ഷന്റെ വേഗത വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്, ഡാറ്റാ ഡൌൺലോഡ് പരിധി 100 GB ആയി ചുരുക്കിയിരിക്കുന്നു. ഹൈ സ്പീഡ് റൂട്ടറിനായി ഉപയോക്താക്കൾക്ക് 4500 രൂപ മടക്കി നൽകണം. കൂടാതെ, കഴിഞ്ഞ മാസത്തെ ഏറ്റെടുക്കൽ പൂർത്തിയാക്കിയ കേബിൾ കമ്പനികളായ ഡെൻ ആൻഡ് ഹത്വേയുടെ ഫൈബർ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് സേവനം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള അവസാന മൈൽ കണക്റ്റിവിറ്റി ഉപയോഗപ്പെടുത്താൻ റിലയൻസ് സഹായിക്കും.

ഡിഎച്ച്എച്ച് കളിക്കാർ ഇരട്ട വെല്ലുവിളി നേരിടുന്നുണ്ട്- എഡൽവീസ് സീനിയർ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് അബിനിഷ് റോയ് പറയുന്നു. “കഴിഞ്ഞ ഏതാനും വർഷങ്ങളിൽ കാഴ്ചക്കാർക്ക് ഡ്രൈവ് ചെയ്തുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഓവർ-ദി-ടോപ്പ് കളിക്കാർക്ക് ഒരു ഉള്ളടക്ക വെല്ലുവിളിയാണ്. രണ്ടാമത്തേത് ഒരു വിതരണ വെല്ലുവിളി. ഡി.ടി.എച്ച്. കളിക്കാർക്ക് ഇന്റർനെറ്റ് സേവനങ്ങൾ നൽകുന്നില്ല. മറ്റു ഡിസ്ട്രിബ്യൂട്ട് പ്ലാറ്റ്ഫോം ഓപ്പറേറ്റർമാരുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ ഇത് ഒരു ദോഷമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

ട്രായ് വില നിർണയത്തിനു മുമ്പുള്ള ഡിഐടി ഓപ്പറേറ്റർമാർക്ക് നഷ്ടമുണ്ടായിരുന്നതായി ഏലറ കാപ്പിറ്റൽ ഗവേഷണ വിഭാഗം വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കരൺ തൗരാനി പറഞ്ഞു. മുമ്പ്, ഡിടിഎച്ച് കളിക്കാർ സേവന നിലവാരവും വിലനിലവാരവും കണക്കിലെടുത്ത് കേബിൾ കമ്പനികൾക്ക് പ്രീമിയം അടയ്ക്കുന്നതാണ്, “അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

എയർടെൽ ഡിഎച്ച്എച്ച്, സൺ ഡയറക്ട്, ബ്രോഡ്കാസ്റ്റർ ഡിസ്കവറി കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് തുടങ്ങിയ ടീമുകൾക്കൊപ്പം ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയിലും ട്രായ് ടാരിഫ് ഉത്തരവ് വെല്ലുവിളിച്ചു.