ഒരു ഇവൻ സോളാർ + ബാറ്ററി സംഭരണ ​​ഭാവിയിലെ ടെസ്ലയുടെ വിഷൻ ഇപ്പോൾ ഇൻഡസ്ട്രിയൽ നോർമാൺ ആയി മാറിയിരിക്കുന്നു – CleanTechnica

ഒരു ഇവൻ സോളാർ + ബാറ്ററി സംഭരണ ​​ഭാവിയിലെ ടെസ്ലയുടെ വിഷൻ ഇപ്പോൾ ഇൻഡസ്ട്രിയൽ നോർമാൺ ആയി മാറിയിരിക്കുന്നു – CleanTechnica

ബാറ്ററികൾ

ഏപ്രിൽ 7, 2019 ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു കരോൾ ഫോർനൂന

ഏപ്രിൽ 7th, 2019 ,


ടെസ്ലയുമായി നിക്ഷേപകരുടെ ആകർഷണം ഒരുപാടു കാലം നിർമ്മാണ ഹാർഡ്വെയറും സോഫ്റ്റ്വെയറും പരിണാമത്തിൽ കമ്പനിയുടെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടുന്നു. ഊർജ്ജ ഉത്പാദനവും സംഭരണവും സമന്വയിപ്പിക്കാനുള്ള പ്ലാൻമാസ്റ്റർ പ്ലാനിൽ വിവരിച്ചത് പോലെ “മികച്ച ബാറ്ററി സംഭരണത്തോടെ അതിശയകരമായ സൗരോർജ്ജ മേൽക്കൂരകൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ,” പാർട്ട് ഡ്യുക്സ് – നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ടെസ്ലയുടെ ടെസ്ല ഏറ്റെടുക്കൽ, അത് ടെസ്ലയിലേക്ക് എങ്ങനെ ഉരുത്തിരിഞ്ഞുവെന്നത് ശരിയാണ്, പക്ഷേ സുസ്ഥിര ഭാവിയിലെ ടെസ്ലയുടെ ഇവി + സോളാർ പവർ + ബാറ്ററി സ്റ്റോറേജ് കാഴ്ചയിലെ ഒരു ഘടകമാണ് സൗരോർജ്ജം.

ഏപ്രിൽ 6 ന്, ടെസ്ല സിഇഒ ഏലോൻ മസ്ക് ഉണ്ടാക്കിയപ്പോൾ, ബഫേലോ ഒരു സ്ഥിരീകരിച്ച സന്ദർശനം രിവെര്ബെംദ് പ്ലാന്റ്, ബഫല്ലോ നദിയുടെ ഒരു മൂർച്ചയുള്ള ടേൺ ഒരു 96 ഏക്കർ സൈറ്റ് സ്കോപ്പ്, മീഡിയ, പ്ലാന്റ് തൊഴിലാളികൾ, ഒപ്പം ടെസ്ല ആരാധകർ എല്ലാ A- ആയിരുന്നു തട്ടുകട. അല്ല, ഗഗഫാകോറി 2 എന്ന പേരിലറിയാവുന്ന സ്ഥലത്ത് മസ്ക് വളരെ സമയം ചിലവഴിച്ചിട്ടില്ല. പക്ഷേ, ടെസ്ലയുടെ അടുത്ത തലമുറയിലുള്ള സോളാർ മേടിക്കുട്ടിയിലുള്ള സൗര ടൈലുകളുടെ രൂപകൽപ്പനയും പരിശോധനയും അദ്ദേഹം വ്യക്തിപരമായി മേൽനോട്ടം വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ടെസ്ലയുടെ ദർശനം Foter.com / CC BY-dmoberhaus മുഖേനയുള്ള ഫോട്ടോ

സ്വതന്ത്ര പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കാവുന്ന ഊർജ്ജ ഭാവിയിലെ ടെസ്ലയുടെ കാഴ്ചപ്പാട് ജനങ്ങളുടെമേൽ വർധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കമ്പനിയുടെ ഊർജ്ജ ഭാഗത്തിനായി ഇതുവരെയും ഇതുവരെ വലിയ വർഷം ആകില്ലെന്ന് മസ്ക് പറയുന്നു.

എനർജി ത്രിമൂർത്തി: ഗതാഗതം, ഹോം സോളാർ, ബാറ്ററി സംഭരണം

ഒരു ഇലക്ട്രിക് ഇ.വി., ഒരു ഡസൻ പാനൽ ഉപയോഗിച്ച് ഒരു സൗരയൂഥം, ഉഴച്ചിലിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന സ്മാർട്ട് ബാറ്ററി എന്നിവ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഒരു നവീകൃത ഊർജ്ജ സംവിധാനത്തിനായി ഒരു കുടുംബം പതിനായിരക്കണക്കിന് ഡോളർ ചെലവിടുമ്പോൾ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നത്?

സണ്ണി ദിവസങ്ങളിൽ ഫോട്ടോവോൾട്ടേയ്ക് പാനലുകൾക്ക് വീട്ടുജോലിക്കാർക്ക് വൈദ്യുതി ആവശ്യവും വൈദ്യുതി ബാറ്ററി ചാർജും നൽകും. ഈ പ്രദേശങ്ങൾ പുനർനിർണയിക്കപ്പെട്ടാൽ, ഉറക്കനിർമ്മാണത്തിലുള്ള വൈദ്യുതി സ്റ്റേഷനറി ബാറ്ററിയിൽ എന്ത് ആവശ്യപ്പെടുന്നു, രാത്രിയിലെ ഊർജ്ജ ആവശ്യകത, തെളിഞ്ഞ ദിവസങ്ങൾക്കുള്ള വീടുകളുടെ ശേഷി. ആ ആവശ്യങ്ങൾ എല്ലാം ശരിയാണെങ്കിൽ, യൂണിറ്റിന്റെ ഡിജിറ്റൽ നിയന്ത്രണ സംവിധാനം അധിക ഊർജ്ജം വൈദ്യുതി ഗ്രിഡിലേക്ക് യാന്ത്രികമായി അയയ്ക്കുന്നു, സാധാരണഗതിയിൽ കുടുംബ ഗ്രിഡ് കമ്പനിയുടെ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകും.

ടെസ്ല 'ദർശനം

3-വഴിയുള്ള പുനരാവർത്തക ഊർജ്ജ സംവിധാനങ്ങൾ എന്തെല്ലാം നൽകുന്നു? വർദ്ധിക്കുന്ന ഊർജ്ജ ചെലവുകൾക്കെതിരെയുള്ള സുരക്ഷ നൽകുന്നു. “ഇൻറർനെറ്റ് ഓഫ് തിയിസിന്റെ” ഭാഗമായി, സിസ്റ്റം ബന്ധിപ്പിക്കപ്പെട്ട സോഫ്റ്റ്വെയറുകൾക്ക് വൈദ്യുതി ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുകയും വൈദ്യുതി ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുകയും വൈദ്യുതി ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഗ്രിഡിലേക്ക് സോളാർ പ്രോഡക്സിന്റെ ഭാഗമെന്താണെന്ന് നിരീക്ഷിക്കാനാവും.

ജർമ്മനിയിലെ മേൽക്കൂര സോളാർ പാനലുകളുടെ ഓരോ രണ്ട് ഓർഡറുകൾക്കും ഇപ്പോൾ ബാറ്ററിസംഭരണ ​​സംവിധാനത്തിൽ വിൽക്കുന്നു. സൗരോർജം ആവിഷ്കരിക്കുന്ന 120,000 കുടുംബങ്ങളും ചെറിയ വ്യവസായങ്ങളും ജർമ്മനിയിലെ 81 മില്യൻ ജനങ്ങളുടെ ചെറിയൊരു വിഭാഗത്തെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. എന്നാൽ ബാറ്ററിയുടെ വില ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ജർമ്മൻ വികസന ബാങ്ക് 2013-2018 ബാറ്ററിലിരുന്ന് 30 ശതമാനം കുറച്ചു.

2018 ൽ യുഎസ് സൗരോർജ്ജ കമ്പനികൾക്ക് 2018 ൽ ഡിമാൻഡ് ആവശ്യമാണെന്നതിന്റെ സൂചന കൂടിയാണ് 2018 ലെ സൗരോർജ്ജ വ്യവസായ അസോസിയേഷൻ (സെ.ഇ.ഐ.) അതിന്റെ 2020 മുതൽ 2023 വരെ സോളാർ- ഇൻറർനാഷണൽ പ്രൊജക്ഷൻ 2018 കളുടെ അവസാനത്തിൽ 3.2 ജി.ഡബ്ല്യൂ. കൂടുതൽ സൗരോർജ്ജ സൗരോർജ്ജ മാർഗങ്ങളിലൂടെ കൂടുതൽ സ്ഥലങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ചെലവുകൾ ലഭിക്കുന്നു. അങ്ങനെ റോയൽ ടോപ്പ് സോളാർ സംവിധാനം ഉണ്ടാക്കുന്നു.

പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഊർജ്ജത്തെപ്പറ്റിയുള്ള ഒരു പാക്കേജിന്റെ വില നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഭവനത്തിന്റെ വലിപ്പം, സൂര്യന്റെ കെട്ടിടത്തിന്റെ വിന്യാസം, ഇ.വി., സോളാർ പാനലുകൾ, ബാറ്ററികൾ, മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റങ്ങൾ തുടങ്ങിയവയെല്ലാം വിവിധ ഘടകങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, മുകളിൽ-ഓഫ്-ലൈൻ ടെക്നോളജിയും ധാരാളം സൂര്യപ്രകാശങ്ങളും ഉള്ളതിനാൽ ഒരു ഉടമയ്ക്ക് വൈദ്യുത ബില്ലിൽ ഗണ്യമായി ലാഭിക്കാൻ കഴിയും എന്നതാണ്.

ഗ്ലോബിലുടനീളം ടെസ്ലയുടെ വിഷൻ ഓഫ് എനർജി ഇൻഡിപ്പെൻഡൻസ് പിടിക്കുന്നു

ടെസ്ലയുടെ പവർവാൾ, ചില്ലറ ഇന്ധന സംഭരണ ​​പരിഹാരം, പുനരുപയോഗ ഊർജ്ജത്തിൽ നിന്ന് ഊർജ്ജം സംഭരിക്കുന്നതിന് ഇതിനകം ഒരു വലിയ അളവിൽ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു. ടെസ്ലയുടെ ബിസിനസ് ഊർജ്ജ ഉത്പാദനം 2018 ൽ 371.5 ദശലക്ഷം ഡോളർ (വർഷം 25% വരെ).

ഫോസിൽ ഇന്ധനങ്ങളുടെ പാരിസ്ഥിതിക പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ, ലോകത്തെമ്പാടുമുള്ള ഊർജ്ജ ഗ്രിഡുകളുടെ ശേഷി, കരുത്താർജനം തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾ മൂലം എൻജിനീയർമാർ, നയരൂപകർത്താക്കൾ അവരുടെ ഊർജ്ജ സംഭരണ ​​പരിഹാരങ്ങളിലേക്ക് കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയാണ്. ഓരോ ഗാരേജിൽ ഒരു ഇലക്ട്രിക് വാഹനത്തിന്റെ പച്ച ഭാവി, എല്ലാ മേൽക്കൂരയിലും ഒരു സൗരോർജ്ജം, ഓരോ അടിവയറ്റിലും ഒരു ബാറ്ററി എന്നിവ ഇപ്പോൾ റൊമാൻറിക്റ്റിനെക്കാൾ പ്രായോഗികമാണ്. പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കാവുന്ന ഊർജ്ജവും ബാറ്ററികളും അടിസ്ഥാനപരമായി വൈദ്യുതിയെ പുനർനിർമ്മിക്കുന്നതെങ്ങനെയെന്നതിന് തെളിവുകൾ നമ്മെ ചുറ്റിയിരിക്കുന്നു.

ബാറ്ററികൾ വിലകുറഞ്ഞതും കൂടുതൽ ശക്തവുമാവുന്നതോടെ, അവർ കാറ്റിൽനിന്നുള്ളതും സൗരോർജ്ജത്തിന്റെ അളവില്ലാത്തതുമായ ഉൽപാദനത്തെ സംഭരിക്കുന്നു. ഫ്ലോറിഡ പവർ ആൻഡ് ലൈറ്റ് കമ്പനി (എഫ്പിഎൽ) നിലവിലുള്ള സൌരോർജ്ജ പ്ലാന്റിന് സമീപമുള്ള ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ബാറ്ററി ഊർജ്ജ സംഭരണ ​​സംവിധാനം നിർമ്മിക്കാനുള്ള പദ്ധതികൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. മറ്റ് സംഭരണ ​​സംവിധാനങ്ങൾ ഉടൻതന്നെ ഫ്ലോറിഡയിലെ പ്രകൃതിദൃശ്യങ്ങൾ ചിത്രീകരിക്കും. അതിനാൽ, മറ്റ് വൈദ്യുത നിലയങ്ങളിൽ നിലവിലുള്ള ജ്വലന ടർബൈനുകൾക്ക് കാര്യക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കും, FPL ന് 1,638 മെഗാവാട്ട് പരമ്പരാഗത ഉത്പാദനശേഷി പകരാൻ കഴിയും.

സൗരോർജ്ജം, ബാറ്ററികൾ, പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ എത്രയും പെട്ടെന്ന് മെച്ചപ്പെടുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള FPL ൻറെ അറിവ് അമേരിക്കയ്ക്കും ലോകത്തിനുമിടയിൽ പ്രയോഗങ്ങൾക്കുള്ള ഒരു സൂചനയാണ്.

അതിനുശേഷം സ്കോട്ടിഷ്പവർ , 2019 ൽ ഒരു 2.65 ബില്ല്യൺ നിക്ഷേപ പരിപാടി അവതരിപ്പിച്ചു. ഇത് വലിയ അളവിൽ ബാറ്ററി സംഭരണവും പൊതുവായുള്ള ഇ.വി. ചാർജ്ജിംഗ് പോയിന്റുകളും ലക്ഷ്യമിട്ടാണ്. ഒരു വർഷം കൊണ്ട് കമ്പനിയുടെ ഏറ്റവും വലിയ നിക്ഷേപം സ്കോട്ടിഷ് പവർ തെർമൽ ആന്റ് ബിസിനസ്സ് വിൽപ്പന കഴിഞ്ഞ വർഷം കഴിഞ്ഞതാണ്.

2018-2022 കാലഘട്ടത്തിൽ 2018 മുതൽ 2022 വരെ വിപുലമായ, ട്രിപ്പിൾ തുക നിക്ഷേപ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി 2019 രൂപകൾക്കായി നീക്കിവച്ചിട്ടുള്ള തുക. പുതിയ പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കാവുന്ന തലമുറയ്ക്ക് 40% വരെയും, മികച്ച നെറ്റ്വർക്കുകളിൽ 42%, നൂതനമായ ഏകദേശം 5 ദശലക്ഷം ഉപഭോക്താക്കൾക്കായി സേവനങ്ങളും ഉത്പന്നങ്ങളും.

Winterseitler / pixabay വഴി ചിത്രം

വൈദ്യുത വിതരണക്കമ്പനിയായ സീമെൻസ് കോർപ്പറേഷൻ പുതിയ സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ പരിശോധിക്കുന്നതിനായി 3 യുഎസ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫ് എനർജി ആർ ആൻഡ് ഡി എനർജി ലാബുകളുമായി ചേർന്ന് വർഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ വൈദ്യുതി വിതരണം, ഓപ്ഷനുകൾ,

  • കൊളറാഡോയിലെ കൊൽക്കത്തയിലെ നാഷണൽ റിന്യുവബിൾ എനർജി ലാബോറട്ടറി;
  • ഓക്ക് റിഡ്ജ് നാഷണൽ ലബോറട്ടറി, ഓക്ക് റിഡ്ജ്, ടെന്നസി; ഒപ്പം,
  • വാഷിംഗ്ടൺ, റിച്ചലാൻഡിൽ പസിഫിക് നോർത്ത്വെസ്റ്റ് നാഷണൽ ലബോറട്ടറി.

സഹകരണം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു നൂതനമായ വൈദ്യുതി സിസ്റ്റം സാങ്കേതിക ചൊംമെര്ചിഅലിജിന്ഗ് സീമെൻസ് ‘അനുഭവം ലിവറേജ് ഒരിക്കൽ സാധൂകരിച്ചു ഏത്, അതിന്റെ സോഫ്റ്റ്വെയർ വിപരീതം (എസ്.ഡി.) സാങ്കേതികവിദ്യ, മിച്രൊഗ്രിദ്സ് വിതരണം ഊർജ്ജം ഉൾപ്പെടെ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും രാജ്യത്തിന്റെ വൈദ്യുത ഗ്രിഡ് ആധുനികവൽക്കരിക്കുകയും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ സംയോജിപ്പിച്ച് കഴിഞ്ഞില്ല നൽകിക്കൊണ്ട് ഊർജ്ജ സംഭരണ ​​പോലുള്ള ഉറവിടങ്ങൾ.

അന്തിമ ചിന്തകൾ

സൗത്ത് ഓസ്ട്രേലിയയിലെ ടെസ്ലയുടെ ആദ്യത്തെ ഗ്രിഡ്-ബാക്ക് ബാറ്ററിയാണ് അടുത്ത ഊർജ വൈദ്യുത പ്ലാന്റിനുള്ള ഊർജ്ജം. അടുത്ത 4 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 50,000 വീടുകൾക്ക് റോയൽപ് സോളാർ സംവിധാനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തും. ഏറ്റവും വലിയ വെർച്വൽ സോളാർ പവർ പ്ലാന്റ് നിർമ്മിക്കാനായി ഗ്രിഡ് സ്റ്റോറേജ് സൗകര്യങ്ങളുമായി അവയെ ബന്ധിപ്പിക്കും. ചരിത്രം. ഈ പ്രോജക്റ്റ് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളെ അലട്ടുന്നു. അതിലെ എല്ലാ ആശംസകളും അത്തരം പരിഷ്ക്കരണ പരിപാടികളിൽ ഏർപ്പെടാനുള്ള രാഷ്ട്രീയ ഇച്ഛാശക്തി ഉള്ള ഗവൺമെൻറുകളാണ്.

2017 ൽ $ 196.7 ബില്ല്യൺ ഡോളറിൽ നിന്നും 2025 ഓടെ ആഗോള ഊർജ്ജ സംഭരണ ​​സമ്പ്രദായം 301.4 ബില്യൺ ഡോളറായി ഉയരുമെന്ന് ഒരു റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു. ഊർജ്ജ സംഭരണ ​​അസോസിയേഷൻ , ഒരു യുഎസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള ട്രേഡ് ഗ്രൂപ്പാണ് പറയുന്നത്, ആഗോള ഊർജ്ജ സംഭരണ ​​മാർഗം 2022 ഓടെ 40 ജി ലേവിലെ വാർഷിക സംവിധാനത്തിന്റെ വലുപ്പം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് – 2012 ലും 2013 ലും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തിട്ടുള്ള 0.34 ജി വദൂരത്തിന്റെ പ്രാരംഭ അടിത്തറയിൽ നിന്ന്.

ഫോസിൽ ഇന്ധനങ്ങൾ മുതൽ സാമ്പത്തികവും റിലീസും എല്ലായ്പ്പോഴും ബാറ്ററി സിസ്റ്റം വാങ്ങുന്നവരുടെ പ്രധാന പ്രചോദനം അല്ല. പലരും വൈദ്യുതി കമ്പനികളിൽ നിന്നും സ്വതന്ത്രമായി വില വർധിപ്പിക്കുന്നതിനും ആഗ്രഹിക്കുന്നു. മറ്റുള്ളവർ ഭാവിയിൽ ഭാഗമാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ബാറ്ററി സംഭരണം ലഭിക്കുന്നതിന് നിരവധി കാരണങ്ങൾ ഉണ്ട്. അത്തരം കാരണങ്ങൾ വൻകിട ചെറുതും വലുതുമായ ചെറിയ ഉപഭോക്താക്കളിലേക്ക് എത്തുന്നു.


ടാഗുകൾ: , , , , , , ,

ഗ്രന്ഥകർത്താവിനെ കുറിച്ച്

കരോൾ ഫോർട്ടുന, പിഎച്ച്.ഡി. എഴുത്തുകാരൻ, ഗവേഷകൻ, അധ്യാപകൻ എന്നിവരാണ്. ആൻറി-ഡാമമാമാൻസ് ലീഗിൽ, ദ ഇന്റർനാഷണൽ ലിറ്ററസി അസോസിയേഷനിൽ നിന്നും ദി ലീവി ഫൗണ്ടേഷനിൽ നിന്നും അവാർഡുകൾ നേടുകയുണ്ടായി. ഡിജിറ്റൽ മാധ്യമ സാക്ഷരതാതാക്കി മാറ്റുന്നതിനും, സുസ്ഥിരത പ്രശ്നങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച വാക്ക് പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പഠനമാണ് അവൾ. ദയവായി Twitter , Facebook , Google+ എന്നിവയിൽ എന്നെ പിന്തുടരുക