ബി.ജെ.പി. പ്രകടന പത്രിക 2019: ഇത് ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ പുതിയ വാഗ്ദാനങ്ങളാണ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ബി.ജെ.പി. പ്രകടന പത്രിക 2019: ഇത് ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ പുതിയ വാഗ്ദാനങ്ങളാണ് – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി, അമിത് ഷാ, കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരായ രാജ്നാഥ് സിംഗ്, സുഷമ സ്വരാജ്, അരുൺ ജെയ്റ്റ്ലി എന്നിവർ ചേർന്നാണ് ബിജെപി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രകടനപത്രിക പുറത്തിറക്കിയത്.

ഒന്നാമതായി, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് രേഖയ്ക്ക് പകരം, ഒരു മാനിഫെസ്റ്റോ എന്നു പേരിട്ടിരിക്കുന്ന ബി.ജെ.പി. ഇത് ഒരു ‘സങ്കല്പ പത്ര’ (‘പ്ലെഡ്ജ്’ അല്ലെങ്കിൽ ‘റെഞ്ച് ഡോക്യുമെന്റ്’) എന്നു വിളിച്ചു.

ഇത് മാനിഫെസ്റ്റോ റിലീസ് പരിപാടിയിൽ സുഷമ സ്വരാജ് അവതരിപ്പിച്ചു. “ഒന്നാമതായി, മാധ്യമങ്ങളിലെ സുഹൃത്തുക്കളും നമ്മുടെ പാർട്ടിയുടെയും മറ്റ് കക്ഷികളുടെയും രേഖകൾ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം മനസ്സിലാക്കണം. ഒരു പ്രതിജ്ഞ രേഖ പുറത്തിറക്കിയപ്പോൾ മറ്റ് പാർട്ടികൾ മാനിഫെസ്റ്റോകളെ പുറത്താക്കി. ഞങ്ങൾ കൈക്കൊണ്ട പ്രതിജ്ഞകൾ നിറവേറ്റുന്നതിന് ഞങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്, “അവർ പറഞ്ഞു.

രണ്ടാമത്, തെരഞ്ഞെടുപ്പ് മാനിഫെസ്റ്റോകൾ അഞ്ചു വർഷത്തേക്കാണ്. എന്നാൽ, ബിജെപിയുടെ മാനിഫെസ്റ്റോയിൽ വലിയൊരു വാഗ്ദാനങ്ങൾ 2022 വരെയും, ഇന്ത്യയുടെ സ്വാതന്ത്ര്യം 75 വർഷവും ആഘോഷിക്കുമെന്നാണ്.

ലോക്സഭാ

2019-നു ശേഷം 2024-ൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കും.

കൂടാതെ ’75 മൈലസ്റ്റോൺസ് ഫോർ ഇന്ത്യ ഇന്ത്യ ‘എന്ന പേരിൽ മാനിഫെസ്റ്റോയിൽ പ്രത്യേക വിഭാഗമുണ്ട്. ചടങ്ങിൽ 75 ഗോളുകൾ നേടി.

“2022 ലെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ 75-ാം വാർഷികത്തിൽ, കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വർഷത്തെ നേട്ടങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ രാജ്യത്തിനുവേണ്ടി താഴെപ്പറയുന്ന ലക്ഷ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിൽ ഞങ്ങളുടെ വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിക്കുകയാണ്. ഇൻഡ്യയെ ശക്തിപ്പെടുത്താനും ഓരോ ഇൻഡ്യൻ ജീവിതത്തിലും നല്ല മാറ്റം വരുത്താനും സഹായിക്കുന്ന ഈ 75 പടികളിൽ ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. ”

യഥാർഥത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി 130 കോടി ജനങ്ങൾക്ക് അയച്ച കത്ത് 2047 ലെ ഒരു നിശ്ചിത കാലാവധി പൂർത്തിയാകും. രാജ്യത്തിന്റെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ സെഞ്ച്വറി വർഷം ആഘോഷിക്കുന്നതിനാണിത്.

2047 ൽ നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന് നൂറു വർഷത്തെ സ്വാതന്ത്ര്യം നൽകും. 2047 ആകുമ്പോഴേക്ക് നമ്മൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഇന്ത്യയെന്താണ് എന്ന് സങ്കൽപ്പിക്കുക. അടുത്ത അഞ്ചു വർഷത്തെ 2047 ആകുമ്പോഴേക്കും ഇന്ത്യക്ക് അടിത്തറയിടുന്നതിനുള്ള ബി.ജെ.പി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നമ്മൾ ഇപ്പോൾ ഈ ദർശനത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനം ഇവിടുന്ന് ഈ ദർശനം സ്വർഗ യാഥാർഥ്യത്തിലേക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യുന്നു. ”

ബി.ജെ.പിയുടെ പ്രകടന പത്രികയിലെ ആദ്യ വാഗ്ദാനങ്ങൾ ഇവയാണ്:

ശബരിമല

അയോധ്യയിലെ രാമക്ഷേത്രം എല്ലായ്പ്പോഴും ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്

ബിജെപി പ്രകടന പത്രിക

കഴിഞ്ഞ നിരവധി തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ, മറ്റൊരു ക്ഷേത്രമായ ശബരിമല കേരളത്തിൽ കുറച്ചു മാസങ്ങളായി വാർത്തകളിൽ തുടരുന്ന ബി.ജെ.പിയുടെ പ്രകടന പത്രികയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നു.

ശബരിമല വിവാദത്തിൽ ഭൂരിപക്ഷ സമുദായത്തിന്റെ വോട്ടു ഉറപ്പിക്കാൻ ബിജെപി ശ്രമിക്കുന്നു.

” ശബരിമലയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിശ്വാസവും പാരമ്പര്യവും ആരാധനാ സംബന്ധമായ വിഷയങ്ങളും സുപ്രീംകോടതിക്ക് മുൻപായി സമഗ്രമായ വിധത്തിൽ അവതരിപ്പിക്കപ്പെടുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താനുള്ള എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും ഞങ്ങൾ ഏറ്റെടുക്കും. വിശ്വാസത്തോടും വിശ്വാസത്തോടും ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളിൽ ഭരണഘടനാ സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിക്കും. ”

പൗരത്വ ഭേദഗതി ബിൽ

വടക്കുകിഴക്കൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ശക്തമായ പ്രതിഷേധം ഉയർന്നിട്ടും പൗരസമൂഹ ഭേദഗതി ബിൽ നിയമമാക്കാൻ ബി.ജെ.പി തയ്യാറായില്ല.

മതനിന്ദാ ഭേദഗതി ബില്ലിന്റെ നിയമനിർമ്മാണത്തിന് ഞങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്. മതന്യൂനപക്ഷ സമുദായങ്ങളിലെ വ്യക്തികൾ പീഡനത്തെ രക്ഷിക്കുന്നതിനായി അയൽരാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരാണ്. നിയമനിർമ്മാണത്തെ സംബന്ധിച്ച് ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ച വടക്കുകിഴക്കൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ജനവിഭാഗങ്ങൾക്ക് ഈ പ്രശ്നങ്ങളെ വ്യക്തമാക്കുന്നതിന് ഞങ്ങൾ എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തും.

വടക്കുകിഴക്കൻ ജനതയുടെ ഭാഷാപരവും സാംസ്കാരികവും സാമൂഹ്യവുമായ സ്വത്വത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഞങ്ങളുടെ പ്രതിബദ്ധതയെ ഞങ്ങൾ ആവർത്തിക്കുന്നു. ഹിന്ദുക്കൾ, ജൈനർ, ബുദ്ധ, സിഖുകാർ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് അയൽ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പൗരത്വം ഇന്ത്യയിൽ പൗരത്വം നൽകും.

ആസാമിലെ ദേശീയ രജിസ്ട്രേഷൻ (എൻ.ആർ.സി) ത്വരിതഗതിയിൽ പൂർത്തീകരിക്കാൻ ബിജെപി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ആർട്ടിക്കിൾ 35 എ

അയോധ്യയിലെ രാമക്ഷേത്രം പണിയുന്നതിനാവശ്യമായ അനേകം വാഗ്ദത്തങ്ങളെപ്പോലെ, ഏകീകൃത സിവിൽ കോഡിനൊപ്പം ജമ്മു-കശ്മീരിനെ സംബന്ധിക്കുന്ന ഭരണഘടനയുടെ 370-ാം വകുപ്പ് റദ്ദാക്കൽ കഴിഞ്ഞ നിരവധി തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ ബി.ജെ.പി.യുടെ മാനിഫെസ്റ്റോകളിൽ പരാമർശിക്കുന്നുണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, ആദ്യമായി, ബി.ജെ.പി കശ്മീരിന് എതിരായി നിലപാടെടുത്തിരുന്നു. ഭരണഘടനയുടെ ആർട്ടിക്കിൾ 35 എ റദ്ദാക്കാൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു. ഇത് സംസ്ഥാനത്തെ സ്ഥിരം താമസക്കാർക്ക് പ്രത്യേക അവകാശങ്ങളും ആനുകൂല്യങ്ങളും നൽകുന്നു.

കൃഷിക്കാർ

പ്രതിപക്ഷം, പ്രത്യേകിച്ച് രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കോൺഗ്രസ്, ബി.ജെ.പിയെ തൊഴിലും കാർഷിക ദുരന്തവും കുറച്ചു.

കർഷക സമുദായത്തെ ആകർഷിക്കാൻ ശ്രമിച്ചപ്പോൾ ബി.ജെ.പി പ്രകടനപത്രിക ചില പുതിയ വാഗ്ദാനങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുകയുണ്ടായി, ഒരുപക്ഷേ അവരിൽ ഏറ്റവും പ്രമുഖരും കർഷകർക്ക് പെൻഷൻ നൽകുന്നു.

അറുപത് വയസ്സുവരെയുള്ള സാമൂഹ്യ സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പാക്കാൻ രാജ്യത്തെ എല്ലാ ചെറുകിട, നാമമാത്ര കർഷകർക്കും പെൻഷൻ പദ്ധതി നടപ്പാക്കും. ”

പ്രതിവർഷം കൃഷിക്കാർക്ക് 6000 രൂപ വിതരണം ചെയ്യാൻ ബി.ജെ.പി ഇതിനകം തന്നെ രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

യുവാക്കത്തിനുള്ള അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കൽ

ഭരണകക്ഷിക്കു എതിരായി പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ അഭാവം തൊഴിലവസരങ്ങളുടെ കുറവായിരുന്നു.

“ഇന്ത്യൻ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയുടെ മുഖ്യ ഡ്രൈവർമാരായി അറിയപ്പെടുന്ന 22 വൻകിട ചാമ്പ്യൻ വിഭാഗങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ പിന്തുണ നൽകിക്കൊണ്ട് ഞങ്ങൾ പുതിയ അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കും. ആഭ്യന്തര, വിദേശ വിപണികളിലെ അവസരങ്ങൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിന് പ്രതിരോധം, ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ് തുടങ്ങിയ സാധ്യതയുള്ള മേഖലകളിലെ തൊഴിലില്ലായ്മ ഉൽപന്നങ്ങളുടെ ഉൽപാദനത്തെ ഞങ്ങൾ ഉചിതമായും ഉന്നയിക്കും. ചെറുപ്പക്കാരുടെ ഇടയിൽ സംരംഭകത്വത്തിന്റെ ആത്മാവിനെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഞങ്ങൾ നിരവധി നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളും. ”

സംരംഭകർക്ക് 50 ലക്ഷം രൂപ വരെ സമാഹരിക്കാവുന്ന സൗജന്യ വായ്പ നൽകാൻ ഒരു പുതിയ പദ്ധതി തുടങ്ങാൻ ബിജെപി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ബി.ജെ.പിയുടെ ‘സങ്കൽപ് പട്ടാ’

നീല വിപ്ലവം

മത്സ്യബന്ധന സമൂഹത്തിന്റെ പിന്തുണ നേടിയെടുക്കുന്നതിന് ബിജെപിയും കോൺഗ്രസും പരസ്പരം മത്സരിക്കുന്നു.

പ്രത്യേകം ഫിഷറീസ് വകുപ്പ് രൂപീകരിക്കുമെന്ന് മോഡി പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. രാഹുൽ ഗാന്ധി കോൺഗ്രസ് അധികാരത്തിൽ വന്നാൽ ഒരു പ്രത്യേക ഫിഷറീസ് മന്ത്രാലയം ഉണ്ടാവുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

സംഭരണ, വിപണന ഉപകരണങ്ങൾ, ഐസ് ബോക്സുകൾ, തണുത്ത സംഭരണികൾ, ഐസ് പ്ലാൻറുകൾ, ചെറുകിട പരമ്പരാഗത മത്സ്യത്തൊഴിലാളികൾ തുടങ്ങിയവയുടെ ലഭ്യത ഉറപ്പുവരുത്താൻ 10,000 കോടി രൂപ വകയിരുത്തിക്കൊണ്ടുപോകാൻ ബി.ജെ.പി തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. . ”


ജാൽ ശക്തി

ജലവിനിയോഗത്തിന്റെ പ്രശ്നം ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനും ജലസ്രോതസ്സുകളെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനുമായി ഒരു പുതിയ ജല മന്ത്രാലയം രൂപീകരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും സംസാരിച്ചുകൊണ്ട് 2024 ഓടെ എല്ലാ വീടിനും പൈപ്പ് വെള്ളം നൽകാമെന്ന് മാനിഫെസ്റ്റോ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

“രാജ്യത്തെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്ന് നദികളുടെ പരസ്പരം ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് മന്ത്രാലയം അടിയന്തിരമായി മുന്നോട്ടുവെയ്ക്കുകയും കുടിവെള്ളത്തിനും ജലസേചനത്തിനും ഒരു പരിഹാരം നിർദേശിക്കുകയും ചെയ്യും. 2024 ഓടെ എല്ലാ വീടിനും പൈപ്പുചെയ്ത ജലം ഉറപ്പാക്കാൻ ‘ജാൽ ജീവൻ മിഷൻ’ എന്ന പദ്ധതി നടപ്പാക്കും.

സമ്പദ്

2030 ആകുമ്പോഴേക്കും ലോകത്തിലെ മൂന്നാമത്തെ വലിയ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ ഇന്ത്യയാക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു (ഇത് ബിജെപി 2025 ആകുമ്പോഴേക്കും 5 ട്രില്യൺ ഡോളർ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കാനും 2032 ഓടെ 10 ട്രില്യൺ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കാനും നാം തയ്യാറാക്കുന്നു … ഇന്ത്യയുടെ സമയം വന്നിരിക്കുന്നു . ബഹുധ്രുവ ലോകം ഒരു വൈദ്യുത കേന്ദ്രമായി വളർന്നുവരികയാണ്. പുതിയ ഇന്ത്യയുടെ ഉദയം പുതിയ യാഥാർഥ്യമാണ്, 21-ാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ആഗോള അജണ്ട രൂപീകരിക്കുന്നതിൽ നാം ഒരു പ്രധാന പങ്കു വഹിക്കുന്നു. ”

ദരിദ്രരുടെ ക്ഷേമം

ദാരിദ്ര്യരേഖയ്ക്ക് താഴെയുള്ള കുടുംബങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുന്നതിന് അടുത്ത അഞ്ചു വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഒരൊറ്റക്കമ്പനി കുറയ്ക്കാൻ ബിജെപി പ്രകടന പത്രം പ്രതിജ്ഞ ചെയ്യുന്നു.

അടുത്ത അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ എല്ലാ ദരിദ്ര ഇന്ത്യക്കാരും ഗ്രാമീണ, നഗര പ്രദേശങ്ങൾക്ക് വീടുകൾ, വൈദ്യുതി, ടോയ്ലറ്റ്, പാചകവാതകം, ആരോഗ്യം, സാമൂഹ്യ സുരക്ഷിതത്വം തുടങ്ങിയ സൗകര്യങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിനുള്ള വേഗത വർധിപ്പിക്കാനാണ് ഞങ്ങൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്.

ആരോഗ്യം

ഓരോ ജില്ലയിലും ഒരു മെഡിക്കൽ കോളേജ് അല്ലെങ്കിൽ ബിരുദാനന്തര മെഡിക്കൽ കോളെജും 2024 ഓടെ സർക്കാർ അല്ലെങ്കിൽ സ്വകാര്യ പങ്കാളിത്തത്തിലൂടെ സ്ഥാപിക്കും. 2022 ഓടെ 75 പുതിയ മെഡിക്കൽ കോളേജുകൾ ആരംഭിക്കും.

2022 ആകുമ്പോഴേക്കും ആരോഗ്യ, ക്ഷേമ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ ടെലിമെഡിസിൻ, ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് ലാബോറട്ടറി സംവിധാനം എന്നിവ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കും.


യൂത്ത് ആന്റ് എജുക്കേഷൻ

ഓപ്പറേഷൻ ഡിജിറ്റൽ ബോർഡിന്റെ കീഴിൽ എല്ലാ സെക്കൻഡറി സ്കൂളുകളും ബി.ജെ.പി. ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

ശുദ്ധ ഗംഗ

2022 ഓടെ സ്വാച്ച് ഗംഗാ ലക്ഷ്യം നേടാൻ ബി.ജെ.പി പ്രതിജ്ഞ ചെയ്തു.

റെയിൽവേ

2024 ഓടെ പൂർണ റെയിൽവേ വൈദ്യുതീകരണത്തിനായി ബിജെപി ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

റോഡുകൾ

60,000 കിലോമീറ്റർ ദേശീയപാതകൾ നിർമിക്കാൻ ഭരണകൂടം ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. 100 ശതമാനം ഗ്രാമീണ റോഡുകളെയും ഗ്രാമീണ റോഡുകളെയും ബന്ധിപ്പിക്കും. 100 പുതിയ വിമാനത്താവളങ്ങൾ പ്രാവർത്തികമാക്കുക, 400 റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളെ ആധുനികവൽക്കരിക്കുക, മെട്രോ ശൃംഖലകളുള്ള 50 നഗരങ്ങൾ അടയ്ക്കുക എന്നിവയാണ്.

ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ

അടിസ്ഥാന സൗകര്യ മേഖലയിൽ 100 ​​ലക്ഷം കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട് ബിജെപി.

” പാവപ്പെട്ടവർക്കുവേണ്ടി സാമൂഹ്യസുരക്ഷാ അറ്റത്ത് വ്യാപകമാക്കപ്പെടുമ്പോൾ രാജ്യത്ത് മൂലധനനിക്ഷേപം പുതിയ ഉയരത്തിൽ ഉയർത്തും. 2024 ഓടെ അടിസ്ഥാന സൗകര്യവികസന മേഖലയിൽ 100 ​​ലക്ഷം കോടി രൂപ മൂലധന നിക്ഷേപം നടത്തും. ”

വിദേശകാര്യങ്ങൾ

വിദേശനയം, ഗൌരവതരമായ വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം, ഞങ്ങളുടെ, സൗഹാർദ്ദമുള്ള വിദേശ നയതന്ത്രജ്ഞരെ കെട്ടിപ്പടുക്കുക തുടങ്ങിയ മേഖലകളിൽ അക്കാദമിക് പഠനത്തിലും ഗവേഷണത്തിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനാണ് ബി ജെ പി ഒരുങ്ങുന്നത്.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ആഗോള ഇടപെടലുകളോടെയും ഇന്ത്യയെ വളരെയധികം ഉയർത്തിക്കൊണ്ടും നയതന്ത്ര ബന്ധങ്ങളും സഖ്യകക്ഷികളും നൽകുന്ന കരുത്ത് വർധിപ്പിക്കും എന്ന് മാനിഫെസ്റ്റോ പറയുന്നു. കൂടാതെ, ശക്തമായ സംവിധാനം മുഖേന വിദേശനയം രൂപീകരിക്കുന്നതിൽ വിദഗ്ധരുടെ പങ്കാളിത്തം ഞങ്ങൾ ഏറ്റെടുക്കും. ”