വിഖു കൗശൽ ആഗ്രഹിക്കാത്തത് 'ഹൌ ജോഷ് ദോ?' ഉരി ചിത്രത്തിൽ: സംവിധായകൻ ആദിത്യ ധർ – കാച്ച് വാർത്ത

വിഖു കൗശൽ ആഗ്രഹിക്കാത്തത് 'ഹൌ ജോഷ് ദോ?' ഉരി ചിത്രത്തിൽ: സംവിധായകൻ ആദിത്യ ധർ – കാച്ച് വാർത്ത

വിക്കി കൗശൽ താരം ഉറി – സർജിക്കൽ സ്ട്രൈക്ക് ബോക്സോഫീസിൽ ബ്ലാക്ക് ബസ്റ്റർ ആയി. സിനിമ വെറും ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ചു മാത്രമല്ല, നിരവധി ഹൃദയങ്ങൾ നേടി. പ്രത്യേകിച്ച് സിനിമയുടെ ഡയലോഗ്, ‘ഹൌവിന്റെ ദ ജോഷ്?’. മുഴുവൻ സിനിമ വ്യവസായവും രാഷ്ട്രീയ ഇടനാഴികളുമൊക്കെ ഒരേ വരിയായിരുന്നപ്പോൾ, ‘ഹൌ ദ് ജോഷ്?’

ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകനായ ആദിത്യ ധർ ഈ സിനിമയുടെ സംവിധായകനായ വിഖു കൗശൽ, ‘ഹൌസിന്റെ ദ ജോഷ്?’ എന്ന വരിയിൽ ഇഷ്ടപ്പെട്ടില്ല. ആദിത്യ ധർ എന്ന കഥാപാത്രത്തെയാണ് ചിത്രത്തിൽ അഭിനയിക്കാൻ അവസരം ലഭിച്ചത്.

സംവിധായകൻ ധർ പറഞ്ഞതായി ടൈംസ് നൗ പറഞ്ഞു. മ്യാൻമർ സീക്വൻസിനു ശേഷം, ക്യാമറ റോളുചെയ്ത് രണ്ടു മിനിറ്റുകൾക്കു മുൻപായി, വിക്കി എന്റെ അടുക്കൽ വന്നു, ആ പേരു മാറ്റാൻ എന്നോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു, കാരണം എനിക്ക് തോന്നിയത് എവിടെയോ വന്നില്ല, അവരുടെ ടീമിനെ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്നതിന് ഞാൻ വിശദീകരിക്കാൻ പരിശ്രമിച്ചു, കരസേന മേധാവികൾ അതിനാൽ നമുക്ക് ഒന്ന് ശ്രമിക്കാം. ”

“ഞാൻ ഇപ്പോഴും ഓർക്കുന്നു, ആദ്യമായി ടിക്കറ്റിന് 30 പേരെക്കൂടി കേട്ടുകഴിഞ്ഞു”, “സംവിധായകൻ റോബിൻ ഭട്ടിന്റെ ഒരു സംഭാഷണത്തിലാണ്” വർത്തലാപ്പ് “എന്ന പരിപാടിയിൽ സംവിധായകൻ പറഞ്ഞത്.

ചിത്രത്തിന്റെ തിരക്കഥ എഴുതുമ്പോഴും സംവിധായകൻ വെളിപ്പെടുത്തി, അദ്ദേഹം വിഹാന്റെ വരികളുടെ രചയിലാണെന്നും, ആ സമയത്ത് ‘ഹൌ ദ് ജോഷ്’ എന്ന ഒറ്റ വരി മാത്രമാണെന്നും അയാൾക്ക് മനസ്സിലായില്ല. ഒരു ദേശീയ പാതയായി മാറും.