ഗുജറാത്ത് കോൺഗ്രസ്സിനെ മോഡി ലക്ഷ്യമിടുന്നു – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ഗുജറാത്ത് കോൺഗ്രസ്സിനെ മോഡി ലക്ഷ്യമിടുന്നു – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി ഗുജറാത്തിലെ അഹമ്മദാബാദിൽ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് ഗുജറാത്ത് സർക്കാരിനെ ലക്ഷ്യം വെച്ച് ഗുജറാത്ത് സർക്കാരിനെ ലക്ഷ്യം വെച്ച് ഗുജറാത്ത് സർക്കാരിനെ ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ളതാണ്. സർദാർ പട്ടേൽ, മൊറാർജി ദേശായി തുടങ്ങിയ കോൺഗ്രസിന്റെ നെഹ്രു-ഗാന്ധി കുടുംബം ആദ്യം തന്നെ എല്ലാ തരത്തിലുമുള്ള അബദ്ധങ്ങളും പ്രയോഗിച്ചു.

“ഈ ചൈവാല അഞ്ചു വർഷവും പൂർണ ശക്തിയോടെ പൂർത്തിയാക്കിയതായി നെഹ്റു-ഗാന്ധി കുടുംബം കർശനമാക്കിയിരിക്കുന്നു,” മോഡിയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന സർദാർ പട്ടേൽ, മൊരേരി ദേശായിയുടെ സർക്കാരിനെ 1970 കളുടെ പതനത്തിന് പാചകം ചെയ്യുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചു. ഗുജറാത്തിൽ നിന്നുള്ളതുകൊണ്ടാണ് കോൺഗ്രസിന്റെ രോഷം അവർ നേരിട്ടത്, മോഡി പറഞ്ഞു.

‘തുഗ്ലക്ക് റോഡ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കുംഭകോണം’: എംപിയിൽ ഐടി റെയ്ഡുകളിലൂടെ കോൺഗ്രസിൽ മോഡി സ്വൈപ്

സർദാർ പട്ടേൽ സ്വാതന്ത്ര്യ സമര സേനാനിയും ആദ്യ ഉപപ്രധാനമന്ത്രിയും ആയിരുന്നു. പണ്ഡിറ്റ് ജവഹർലാൽ നെഹ്റുവിനൊപ്പം, സർദാർ പട്ടേൽ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ സമയത്ത് കോൺഗ്രസിലെ ഉന്നതനേതാക്കളിലൊരാളും കോൺഗ്രസിന്റെ നേതൃത്വത്തിൻകീഴിൽ രൂപീകരിക്കപ്പെട്ട ആദ്യത്തെ ഗവൺമെന്റിലായിരുന്നു.

കോൺഗ്രസ് നേതാവായി ഉയർന്നുവന്ന ദേശായി, 1970-ൽ പാർട്ടിയിൽ നിന്നും പിന്തിരിയുകയും അടിയന്തരാവസ്ഥയ്ക്കു ശേഷമുള്ള ജനതാപാർട്ടി സർക്കാരിനെ നയിക്കുകയും ചെയ്തു.

കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വർഷക്കാലത്തിനിടയിൽ മോഡി സർക്കാറിന്റെ വിജയത്തിൽ കോൺഗ്രസ് പരാജയപ്പെടുകയാണെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഞങ്ങളുടെ ട്രാക്ക് റെക്കോർഡും അവരുടെ (കോൺഗ്രസ്, സഖ്യകക്ഷികളും) ടേപ്പ് രേഖകളും കാണണം. ഞങ്ങളുടെ ട്രാക്ക് റെക്കോർഡ് ഭീകരതയ്ക്കെതിരായ പോരാട്ടമാണ്, വികസനത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു, ദരിദ്രരുടെ കാരണം ഏറ്റെടുക്കുന്നു. എന്നാൽ കോൺഗ്രസിന്റെ ടേപ്പ് റെക്കോർഡ് ഒരു ഗാനം മാത്രമാണ്, മോഡി ഹതാവു (മോഡി നീക്കം ചെയ്യുക) ആണ്. ”

ജമ്മു കശ്മീരുമായി വേർപിരിയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരെ പിന്തുണയ്ക്കുമെന്നും പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് പ്രത്യേകമായി ഒരു പ്രധാനമന്ത്രിയും ഉണ്ടെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഗുജറാത്തിൽ തന്റെ ഭൂരിപക്ഷം പ്രഭാഷണങ്ങളെയും പ്രധാനമന്ത്രിയാക്കിയത് പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്ന ബി.ജെ.പിയുടെ പ്രകടനത്തിനു വേണ്ടി ശക്തമായ ഒരു പിച്ച് ഉണ്ടാക്കി. 26 ലോക്സഭാ സീറ്റുകളിൽ വിജയിച്ചത് പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്നു. ഏപ്രിൽ 23 ന് നടക്കുന്ന ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ മൂന്നാം ഘട്ടത്തിൽ എല്ലാ പാർലമെന്ററി സീറ്റിലും ഗുജറാത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കും.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഏപ്രിൽ 10, 2019 11:59 IST