ബ്ലാക്ക് ഹോൾ ഫോട്ടോഗ്രാഫ് ഇവൻസൺ ഹൊറൈസൺ റിലീസ് ചെയ്യും 6:30 PM Today – News18

ബ്ലാക്ക് ഹോൾ ഫോട്ടോഗ്രാഫ് ഇവൻസൺ ഹൊറൈസൺ റിലീസ് ചെയ്യും 6:30 PM Today – News18

ഒരു തമോദ്വാരത്തിന്റെ ആദ്യ ഫോട്ടോ എട്ടു റേഡിയോ ടെലിസ്കോപ്പുകളുടെ ഫലമാണ്. ഇത് ഭൂമിയിൽ നിന്ന് ഒരു വെർച്വൽ ടെലിസ്കോപ്പ് ഉണ്ടാക്കുന്നു.

Black Hole Photograph to be Released by Event Horizon at 6:30PM Today
ഒരു തമോദ്വാരത്തിന്റെ ആദ്യ ഫോട്ടോ എട്ടു റേഡിയോ ടെലിസ്കോപ്പുകളുടെ ഫലമാണ്. ഇത് ഭൂമിയിൽ നിന്ന് ഒരു വെർച്വൽ ടെലിസ്കോപ്പ് ഉണ്ടാക്കുന്നു.
ഒരു തമോദ്വാരത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ ഫോട്ടോ ഇന്ന് ബഹിരാകാശ പര്യവേക്ഷണത്തിനായി മനുഷ്യരാശിയുടെ തേനീച്ചയ്ക്കുള്ള ഒരു സുപ്രധാന നേട്ടം. ഇവന്റ് ഹൊറൈസൺ ടെലിസ്കോപ്പ് (EHT) സഹകരണത്തോടെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ശാസ്ത്രജ്ഞർ അവരുടെ നിരീക്ഷണങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നത് തമോദ്വാരത്തിന്റെ ആദ്യ ഫോട്ടോ പിടിച്ചെടുത്ത ഫോട്ടോയുടെ രൂപത്തിലാണ്. ഈ പഠനത്തെ ബഹിരാകാശത്തെ ഏറ്റവും സമതുലിതമായ വസ്തുക്കളുടെ പഠനത്തെ മുന്നോട്ടുകൊണ്ടുപോകാൻ സജ്ജമാക്കിയിരിക്കുന്നു. . നിരീക്ഷണം ഇന്നത്തെ 6:30 ന്, ഇന്ന് പങ്കുവെയ്ക്കും.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എട്ടു റേഡിയോ ടെലസ്കോപ്പുകൾ നടത്തുന്ന ശാസ്ത്രജ്ഞരെ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ഇവൻ ഹൊറൈസൺ ടെലിസ്കോപ്പ് സഹകരണം നിരീക്ഷണവിധേയമാക്കുന്ന രണ്ട് തമോദ്വാരം ഉണ്ട്. ഇവയിൽ ആദ്യത്തേത് 26,000 പ്രകാശവർഷം അകലെയുള്ള തമോദ്വാരം, ധൂമകേതു A ആണ്, രണ്ടാമത്തേത് വെർഗോ ഗാലക്സിയുടെ M87 ഗാലക്സിയുടെ അതിസൂക്ഷ്മ കേന്ദ്രത്തിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്നു.

പ്രീ-പ്രഖ്യാപന നിരീക്ഷണങ്ങൾ പ്രകാരം, ഇന്ന് പങ്കിടുന്ന ചിത്രങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന തമോദ്വാരങ്ങൾക്ക് സമീപം ചുറ്റിത്തിരിയുന്ന ചൂടേറിയ വാതകമാണ്. തമോദ്വാരങ്ങളുടെ ശക്തമായ ഗുരുത്വാകർഷണമണ്ഡലം ഒരു കറുത്ത നിഴൽ സൃഷ്ടിക്കും, അതിൽ ഒരു പ്രകാശം കാണാൻ കഴിയില്ല. എന്നിരുന്നാലും, EHT സംഘം നിരീക്ഷണങ്ങൾ ശേഖരിക്കാൻ പ്രയാസകരമാണ്, കാരണം തമോദ്വാരത്തിന്റെ നിഴലുകൾ സാധാരണയായി നക്ഷത്രാന്തര വാതകത്തിന്റെ ഫലങ്ങളാൽ മങ്ങിയിരിക്കും.

ബ്ലാക്ക് ഹോൾ EHT

തമോദ്വാരങ്ങളെ നിരീക്ഷിക്കുമ്പോൾ, സ്പെയ്സ്-ടൈം ചോദ്യങ്ങൾക്കുള്ള പ്രധാന ഉത്തരങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു, ഇതാണ് ഇന്നത്തെ റിലീസ് പ്രധാനമായും പ്രധാനമായും ഉണ്ടാക്കുന്നത്. തമോദ്വാരത്തിന്റെ കംപ്യൂട്ടർ ജനറേറ്റുചെയ്ത പ്രാതിനിധ്യം വളരെയേറെ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. ഇന്റർസ്റ്റെല്ലാർ ഗുരുത്വാകർഷണ വാരങ്ങൾ യഥാർഥ ചിത്രം പൊതുജനങ്ങൾക്ക് പ്രസിദ്ധീകരിക്കാനുള്ള ആദ്യ അവസരമാണിത്.

തമോദ്വാരങ്ങളെ നിരീക്ഷിക്കുന്നത് സ്ഥലത്തെ വിവിധ സമവാക്യങ്ങളിലേക്ക് കൂടുതൽ വിശദമായി അവതരിപ്പിക്കലാണ്. അടുത്തിടെയുള്ള നിരീക്ഷണങ്ങൾ ആഴമായ ബഹിരാകാശത്ത് പുരാതന തമോദ്വാരങ്ങളെപ്പറ്റിയുള്ള വിശദാംശങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ മറ്റ് ഗാലക്സികൾ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഭീമാകാരമായ തമോദ്വാരങ്ങൾ, അടുത്തിടെ കണ്ടെത്തിയവയാണ്. ഈ വസ്തുക്കൾ അവിശ്വസനീയമാംവിധം ഉയർന്ന ഗുരുത്വാകർഷണ ശക്തികളാണ് – വാസ്തവത്തിൽ വളരെ ഉയർന്നതാണ്, അവർ വെറും 48 മണിക്കൂറിൽ നക്ഷത്രങ്ങളെ നമ്മുടെ സൂര്യന്റെ വലിപ്പങ്ങൾ നശിപ്പിക്കാൻ കഴിയും.

തമോദ്വാരത്തിന്റെ ആദ്യകാല നിരീക്ഷണങ്ങൾ എങ്ങനെയാണ് ദൃശ്യമാകുന്നത് എന്ന് നമുക്ക് കാണാൻ കഴിയും. തമോദ്വാരം സംബന്ധിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ നിരീക്ഷണങ്ങൾ കാണിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ ഏതാനും മണിക്കൂറുകൾക്കുള്ളിൽ പുറത്തുവരണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്കായി ഈ സ്പെയ്സ് കാണുക.