ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം എത്രമാത്രം ഗുരുതരമാണ്? ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അടയാളങ്ങളും ലക്ഷണങ്ങളും – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ

ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം എത്രമാത്രം ഗുരുതരമാണ്? ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അടയാളങ്ങളും ലക്ഷണങ്ങളും – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ
ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം: ഈ അവസ്ഥ എന്താണ്, അത് എത്രത്തോളം ഗുരുതരമാണ്? ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അടയാളങ്ങളും ലക്ഷണങ്ങളും

ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം: ഈ അവസ്ഥ എന്താണ്, അത് എത്രത്തോളം ഗുരുതരമാണ്? ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അടയാളങ്ങളും ലക്ഷണങ്ങളും | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: Thinkstock

ന്യൂഡൽഹി: ലോകത്തിലെ എല്ലാ പ്രമേഹ രോഗികളിൽ 90 ശതമാനവും ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹ രോഗികളാണ്. ഇത് നിയന്ത്രിക്കാനോ നിയന്ത്രിക്കാനോ ഇടയാക്കിയ നിരവധി ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകാം. ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് അളവുകളോ ഹൈപ്പർ ഗ്ലൈസീമിയയോ കാരണമാകുന്ന ഒരു ഉപാപചയ പ്രവർത്തനമാണ് ഇത്. നിങ്ങളുടെ ശരീരം മതിയായ ഇൻസുലിൻ അല്ലെങ്കിൽ ഇൻസുലിൻ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ ഫലപ്രദമല്ലാത്തതിനാൽ ഇത് സംഭവിക്കുന്നു.

പ്രായപൂർത്തിയായ-പ്രമേഹ പ്രമേഹങ്ങൾ എന്ന് അറിയപ്പെടുന്ന ഇനങ്ങൾ, ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം ഇപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ മുതിർന്നവർ, കൗമാരക്കാർ, കുട്ടികൾ എന്നിവയിൽ കൂടുതൽ സാധാരണമായിത്തീരുന്നു. ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ സാവധാനത്തിൽ വളർന്ന് വരികയാണ്. താഴെ പറയുന്ന ഏതെങ്കിലും ലക്ഷണങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധിച്ചാൽ ഡോക്ടറെ കാണണം.

ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം: ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അടയാളങ്ങളും ലക്ഷണങ്ങളും

ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റീസിൻറെ ലക്ഷണങ്ങൾ

 • വിശപ്പും ദാഹവും വർധിച്ചു
 • പതിവ് മൂത്രം
 • വളരെ ക്ഷീണിതയായി തോന്നുന്നു
 • പരിശ്രമിക്കാതെ ശരീരഭാരം നഷ്ടപ്പെടുന്നു
 • മങ്ങിയ കാഴ്ച
 • പതിവ് അണുബാധകൾ
 • മുറിവുകൾക്കും മുറിവുകൾക്കും സൌഖ്യം ശമിപ്പിക്കൽ
 • നിങ്ങളുടെ ഇണചേരൽ അല്ലെങ്കിൽ യോനിയിൽ ചുറ്റിത്തിരിയുക

നിങ്ങളുടെ കണ്പോളകൾക്ക് ചുറ്റും മഞ്ഞനിറത്തിലുള്ള പാടുകളും അനുഭവപ്പെടാം. നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര വളരെ കൂടുതലാണ്. അമേരിക്കൻ അക്കാദമി ഓഫ് ഡെർമറ്റോളജി അനുസരിച്ച്, പ്രമേഹം നിയന്ത്രിക്കാനായി, നിങ്ങളുടെ കണ്പോളകൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള മഞ്ഞ മാർക്കുകളിലേക്ക് നയിക്കാനും കഴിയും, അത് നിങ്ങളുടെ തലയിൽ ഉയർന്ന കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പുള്ളതിനാൽ സാന്തെലാസ്മാ എന്നറിയപ്പെടുന്നു. അമേരിക്കൻ അക്കാദമി ഓഫ് ഡെർമാറ്റോളജി പറയുന്നത്, പ്രമേഹം നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ പല ഭാഗങ്ങളെയും ബാധിക്കുന്നതാണ്, നിങ്ങളുടെ ചർമ്മം ഉൾപ്പെടെയുള്ളവ, Experss.co.uk റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട് .

ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റീസി എത്ര ഗൗരവതരമാണ്, നിങ്ങൾ അത് തടയാനോ?

ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റിസ് ഗുരുതരമായ ഒരു മെഡിക്കൽ അവസ്ഥയാണ്. രോഗം ബാധിച്ചവർക്ക് മരുന്ന്, ഇൻസുലിൻ എന്നിവ സാധാരണ രക്തനിലവാരം നിലനിർത്താൻ ആവശ്യമായി വരുന്നു. ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹം സുഖകരമല്ല, ആരോഗ്യകരമായ ജീവിത രീതികളായ – ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത്, പതിവായി വ്യായാമം ചെയ്യുക, ഭാരം കുറയ്ക്കൽ (അമിതഭാരമുണ്ടെങ്കിൽ) – മരുന്നുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഇൻസുലിൻ തെറാപ്പി തുടങ്ങിയവ രോഗാവസ്ഥയെ നിയന്ത്രിക്കാനും ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ തടയാനും സഹായിക്കും.

ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹത്തിന്റെ പ്രശ്നം അത് നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം, രക്തക്കുഴലുകൾ, ഞരമ്പുകൾ, കണ്ണുകൾ, കിഡ്നി മുതലായ പല അവയവങ്ങളെയും ബാധിക്കും എന്നതാണ്. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് സ്ഥിരമായി നിരീക്ഷിക്കുകയും കൈകാര്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നത് ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കും.

ആരോഗ്യപരമായ ജീവിത ശൈലികൾ ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റീസിൻറെ സാധ്യതകൾ തടയാനോ കുറയ്ക്കാനോ സഹായിക്കും. ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റീസുമുള്ള പലർക്കും ജീവിതനിലവാരം മാറ്റുന്നതിലൂടെ അവരുടെ അവസ്ഥയെ നിയന്ത്രിക്കാനോ അല്ലെങ്കിൽ റിവേഴ്സ് ചെയ്യാനോ സാധിക്കും. ഇതിൽ കുറഞ്ഞ കാർബൺ ഡയറ്റ്, വളരെ താഴ്ന്ന കലോറി ഭക്ഷണം, വ്യായാമം തുടങ്ങിയവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹത്തിനുള്ള അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങൾ

ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റിസ് ലഭിക്കുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ സാധ്യത വർദ്ധിക്കുന്ന പല ഘടകങ്ങളുമുണ്ട്. ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നവ –

 • അമിത വണ്ണം അല്ലെങ്കിൽ പൊണ്ണത്തടി
 • വലിയ അരയ്ക്കു ചുറ്റളവ് – സ്ത്രീകൾക്ക് 31.5 ഇഞ്ച് അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ അരയ്ക്കൊപ്പം, 37 ഇഞ്ച് പുരുഷന്മാരും.
 • ശാരീരിക നിഷ്ക്രിയാവസ്ഥ
 • അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം കഴിക്കുന്നത്
 • പുകവലി
 • ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റിസ് ബാധിതനായ ഒരു മാതാവോ സഹോദരിയോ ഉള്ള
 • ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ അളവ് ഉണ്ടാകാം.
 • ദക്ഷിണ ഏഷ്യൻ-ആഫ്രിക്കൻ-കരീബിയൻ വംശജരാണ്.

നിങ്ങൾക്ക് പ്രായമാകുമ്പോൾ ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റീസിനെ വികസിപ്പിക്കാൻ കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ചും പ്രായം 45-ന് ശേഷം.

നിങ്ങളുടെ റിസ്ക് മനസിലാക്കുകയും ജീവിതരീതിയിൽ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹത്തിന്റെ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കാനോ കുറയ്ക്കാനോ കഴിയും.

നിരാകരണം: ലേഖനത്തിലെ പരാമർശിക്കുന്ന നുറുങ്ങുകളും നിർദേശങ്ങളും പൊതുവായ വിവര ലക്ഷ്യം മാത്രമാണ്, മാത്രമല്ല പ്രൊഫഷണൽ മെഡിക്കൽ ഉപദേശം എന്നായി കണക്കാക്കരുത്. ഏതെങ്കിലും ഫിറ്റ്നസ് പരിപാടികൾ ആരംഭിക്കുന്നതിനോ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നതിനോ മുമ്പായി എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറിലോ ഡയറ്റിഷ്യനിലോ പരിശോധിക്കുക.

ജനപ്രിയ വീഡിയോ