പ്രധാന റോഡുകളുടെ സമീപം ജീവിക്കുന്ന കുട്ടികൾ വികസന കാലതാമസം നേരിടുന്ന അപകട സാധ്യതയാണ് – ANI News

പ്രധാന റോഡുകളുടെ സമീപം ജീവിക്കുന്ന കുട്ടികൾ വികസന കാലതാമസം നേരിടുന്ന അപകട സാധ്യതയാണ് – ANI News

ANI | അപ്ഡേറ്റ്: Apr 10, 2019 15:40 IST

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി [യു.എസ്.എ], ഏപ്രിൽ 10 (ന്യൂഡൽഹി): കുട്ടികൾ ഒരു പ്രധാന റോഡിന് അടുത്ത് ജീവിക്കുന്ന അകലെ ഏതെങ്കിലും പ്രധാന റോഡിന് ജീവനുള്ള കുട്ടികൾ വിനിമയമാണ് ടെസ്റ്റിൽ കുറവാണ് സ്കോർ സാധ്യത, ഒരു പഠനങ്ങൾ പറയുന്നു.
ഗർഭാവസ്ഥയിൽ കൂടുതൽ ട്രാഫിക് മാലിന്യങ്ങൾ കാണിക്കുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് ജനിക്കുന്ന കുട്ടികൾ കുട്ടിക്കാലം മുതലേ ഒരു നിർണായക വികസന പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തുന്നുണ്ടെന്നും പഠനം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.
പഠനം ജേണൽ പാരിസ്ഥിതിക ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു റിസർച്ച് .
ഗർഭാവസ്ഥ, ശൈശവാവസ്ഥ, ശൈശവ ഘട്ടങ്ങളിൽ വായു മലിനീകരണം എന്നിവ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളതായി ഞങ്ങളുടെ ഫലങ്ങൾ പറയുന്നു – മസ്തിഷ്ക വികസനത്തിന് എല്ലാ കാലഘട്ടങ്ങളും, “പഠനത്തിന്റെ മുതിർന്ന ഗ്രന്ഥകാരൻ പൗളിൻ മെൻഡോള പറഞ്ഞു.
ഗര്ഭസ്ഥശിശുവിനു കുറഞ്ഞ ജനന ഭാരം, മുതിര്ന്ന ജനനം, സ്റ്റിപിര്ത്ത് എന്നിവിടങ്ങളിലേയ്ക്ക് വായു മലിനീകരണത്തിന് മുമ്പുള്ള പഠനങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തിയാണ് പഠനം നടത്തിയത്.
ഗവേഷകരുടെ കണക്കുകൾ പരിശോധിച്ച് Upstate KIDS Study ൽ നിന്നും. അവർ 5,825 പങ്കാളികളുടെ വിലാസങ്ങൾ ഒരു റോഡ്വേ ഡാറ്റാ സെറ്റിലേക്ക് എത്തിച്ചു, ഓരോ വിലാസത്തിന്റെയും ദൂരം അടുത്തുള്ള പ്രധാന റോഡിലേക്ക് കണക്കുകൂട്ടുന്നു.
ഓരോ പങ്കാളിമാരുടേയും, അവർ വീട്ടുവിലാസം, ഗർഭസ്ഥ ശിശുക്കളുടെ വിലാസം, ഗർഭസ്ഥ ശിശു സംരക്ഷണ ഏജൻസി, പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണ ഏജൻസി വിവരങ്ങൾ എന്നിവക്ക് വായു മലിനീകരണ അളവുകൾ കണക്കാക്കാനായി സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.
എട്ടു മാസം മുതൽ 36 മാസം വരെ കുട്ടികൾ ഓരോ നാലു മുതൽ ആറ് മാസം വരെ ഓരോ വയസിലും ആറു മാസത്തിലൊരിക്കൽ സ്ക്രീനിൽ പ്രദർശിപ്പിച്ചിരുന്നു. യുഗം, ശൈശവചരിത്രം, കുട്ടികളുടെ വികസനം അഞ്ചു മാനദണ്ഡങ്ങൾ വിലയിരുത്തുന്ന ഒരു പരിശോധന നടത്താൻ. നല്ല മോട്ടോർ കഴിവുകൾ, വലിയ മോട്ടോർ കഴിവുകൾ, ആശയവിനിമയം, സ്വകാര്യ സാമൂഹ്യ പ്രവർത്തനം, പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാനുള്ള ശേഷി.
ഒരു പ്രധാന റോഡിന് 164 മുതൽ 0.3 മൈൽ വരെ പ്രായമുള്ള കുട്ടികൾ താമസിക്കുന്നവരെ അപേക്ഷിച്ച് കുറഞ്ഞത് ഒരു ഡി.വി.
വികസിതമായ പിഎം 2.5 നുള്ള Prenatal exposure ഒരു വികസിപ്പിച്ച ഡൊമെയ്നിലെ പരാജയത്തിന് 1.6 മുതൽ 2.7 ശതമാനം വരെ കൂടുതൽ അപകടസാധ്യതയുണ്ടാക്കി, ഉയർന്ന ഓസോൺ എക്സ്പോഷർ ഒരു വികസിപ്പിച്ച ഡൊമെയ്ൻ പരാജയപ്പെടാൻ 7 മുതൽ 1.7 ശതമാനം വരെ കൂടുതൽ റിസ്ക് കാരണമായി.
കുട്ടിക്കാലം മുതൽ തന്നെ വായു മലിനീകരണത്തിന് കാരണമാവുന്ന ഗർഭപാത്രത്തിൽ നിന്ന് ഉണ്ടാകുന്ന വികസനപ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത് കൂടുതൽ അപകടസാധ്യതയെന്ന് ഗവേഷണം നടത്തി.
ജനനത്തിനു ശേഷമുള്ള മലിനീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് വികസന വികാസത്തിന് കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമല്ലെങ്കിലും കുട്ടിക്കാലത്ത് ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന ഗർഭധാരണം, ഗർഭിണിയായ സ്ത്രീയുടെ പ്രതിരോധത്തിലൂടെ കടന്നുപോവുകയില്ല, പഠനത്തിന്റെ എഴുത്തുകാരൻ. (ANI)