2011 ലോകകപ്പിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ശരാശരി ക്രിക്കറ്റായിരുന്നു കളിക്കാനായത്: ഗാരി കിർസ്റ്റൻ – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

2011 ലോകകപ്പിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ശരാശരി ക്രിക്കറ്റായിരുന്നു കളിക്കാനായത്: ഗാരി കിർസ്റ്റൻ – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

2011 ലോകകപ്പ് വിജയത്തിൽ ഇന്ത്യയുടെ പരിശീലകനായിരുന്ന ഗാരി കേർസ്റ്റൻ ടൂർണമെന്റിൽ ശരാശരി പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചപ്പോൾ ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ മികച്ച പ്രകടനം നടത്താൻ കഴിയുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

ടൂർണമെന്റിൽ ശരാശരി പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചതായിരുന്നു ഞങ്ങൾക്ക് സമ്മർദം നേരിടേണ്ടി വന്നത്. എന്റെ തലയിൽ, ഞങ്ങൾ നന്നായി കളിച്ചു വിജയിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഞാൻ വിചാരിച്ചു. ഞങ്ങൾ നന്നായി കളിക്കുന്ന സന്ദർഭത്തിൽ സങ്കൽപിക്കുക, “കിർസ്റ്റനെന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിൽ ഉദ്ധരിച്ചുകൊണ്ട്.

സ്റ്റീവ് സ്മിത്ത്, ഡേവിഡ് വാർനർ എന്നിവരെ കൊലപാതകം കൊണ്ട് രക്ഷിച്ചു

2011 ലോകകപ്പ് ഫൈനലിൽ ഇന്ത്യയും ശ്രീലങ്കയും തമ്മിൽ ഏറ്റുമുട്ടി. മഹേള ജയവർധനെ മികച്ച ബാറ്റിംഗ് പുറത്തെടുത്ത ശ്രീലങ്കക്ക് ആറ് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 274 റൺസെടുക്കാനേ കഴിഞ്ഞുള്ളൂ.

മറുപടി ബാറ്റിംഗിനിറങ്ങിയ ഇന്ത്യക്ക് 31/2 എന്ന നിലയിലായിരുന്നു. ഗൌതം ഗംഭീർ, വിരാട് കോഹ്ലി, മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണി എന്നിവരും മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചു. ഈ മത്സരം കടുത്ത ഏറ്റുമുട്ടലാണ് എന്ന് കിർസ്റ്റൻ വിശ്വസിക്കുന്നു, പക്ഷേ ടീമിന് നല്ല കളിക്കാരുണ്ടെന്നും അതുകൊണ്ട് തന്നെ വിഷമിക്കേണ്ട കാര്യമില്ലെന്നും അയാൾക്ക് അറിയാമായിരുന്നു.

“എല്ലാ വഴിയും ദൃഡമായി. ഓക്കെ – (274) ഫൈനലിൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ മത്സരാധിഷ്ഠിതമായ സ്കോർ ആണ്. ഒരു ബാറ്റിംഗ് കാഴ്ചപ്പാടിൽ നിന്ന് ഈ ടീം ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് [ഞാൻ വിചാരിച്ചു]. എനിയ്ക്ക് വേണ്ടിയായിരുന്നു അത് … ‘ശരി നമുക്ക് കുറച്ച് വിക്കറ്റുകൾ നഷ്ടമാകാൻ കഴിയും, ഞങ്ങൾക്ക് ധാരാളം നല്ല കളിക്കാർ കിട്ടിയിട്ടുണ്ട്.’ അതാണ് സംഭവിച്ചത്, “കിർസ്റ്റൻ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾക്ക് ധാരാളം നല്ല കളിക്കാർ ഉണ്ടായിരുന്നു. നൂറ് സെഞ്ച്വറികൾ നേടിയ ഗൌതം ഗംഭീർ (97) നേടി. ഞങ്ങളുടെ ബാറ്റിംഗ് ലൈനപ്പിന്റെ പാറയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ഞങ്ങൾക്ക് മികച്ച കളിക്കാരും ഉണ്ടായിരുന്നു, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീം ക്യാപ്റ്റൻ മഹേന്ദ്രസിങ് ധോണിയെ ടൂർണമെന്റിന്റെ ഫൈനലിലെത്തിച്ചപ്പോൾ യുവരാജ് സിംഗിന് മുന്നിൽ ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ എം.എസ്.

ഗാംഗുലിയുടെ ഡ്യുവൽ റോളുമായി കെ.കെ.ആർ.ക്ക് യാതൊരു പ്രശ്നവുമില്ലെന്ന് ടീം സിഇഒ മൈസൂർ പറഞ്ഞു

മുത്തയ്യാ മുരളീധരനു നേരെ ഇടതു കൈ കോമ്പിനേഷൻ ഉള്ള ചില ചിന്തകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് ഓർഡറിനായി ഇറങ്ങാൻ അദ്ദേഹം ധോണിയെ പ്രേരിപ്പിച്ചത്. അദ്ദേഹം ജാലകത്തിൽ തട്ടുന്നു, ‘അടുത്തതായി ഞാൻ പോകണമെന്നാണ് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. ഞാൻ പറയാൻ പോകുന്നില്ല, “കിർസ്റ്റൻ പറഞ്ഞു.

ബാംഗ്ലൂർ റോയൽ ചാലഞ്ചേഴ്സ് ഐപിഎൽ ടീമിന്റെ പരിശീലകനായ ഗാരി കേർസ്റ്റൻ ആണ്.

ലോകകപ്പിന് മുന്നോടിയായുള്ള സന്നാഹ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ ന്യൂസിലാൻഡും ബംഗ്ലാദേശുമാണ്.

ജൂൺ അഞ്ചിന് ലോകകപ്പിന്റെ ഉദ്ഘാടന മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കക്കെതിരായ മത്സരം നടത്തും.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഏപ്രിൽ 11, 2019 17:18 IST