നരേഷ് ഗോയൽ, ഇത്തിഹാദ് ലേലം, ജെറ്റ് എയർവേയ്സ് ഒരു പ്രാർത്ഥനയിൽ പറന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

നരേഷ് ഗോയൽ, ഇത്തിഹാദ് ലേലം, ജെറ്റ് എയർവേയ്സ് ഒരു പ്രാർത്ഥനയിൽ പറന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ന്യൂഡൽഹി: പങ്കാളികളായ പങ്കാളികൾ

ഇത്തിഹാദ്

ഒപ്പം

നരേഷ് ഗോയൽ

സമർപ്പിക്കപ്പെട്ട ഏഴു ഏതോരുക്കളിൽ ഒരാളായി പഠിക്കപ്പെടുന്നു

പലിശ പ്രകടനം

(ഇഒഐ) ഒരു ഓഹരി വാങ്ങാൻ

ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്

ആറ് ഏഴ് വിമാനങ്ങൾ മാത്രമേ പ്രവർത്തിക്കുന്നുള്ളൂ.

കാലിഫോർണിയ ആസ്ഥാനമായ ടിപിജി പോലെയുള്ള മറ്റ് അഞ്ച് പേരെ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ബ്യൂറോ എയർലൈൻസ് ഫ്രോണ്ടിയറിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ഫീനിക്സ് ആസ്ഥാനമായുള്ള സ്വകാര്യ ഇക്വിറ്റി കമ്പനിയായ ഇൻഡിഗോ പാർട്നേഴ്സ്; റെഡ്ക്ലിഫ് ആൻഡ് തിങ്ക് ഇക്വിറ്റി കൺസോർഷ്യമാണ്; രണ്ട് പേരെ കൂടാതെ ഒരു സീനിയർ എക്സിക്യൂട്ടീവ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് (ഇ.വി.പി.) ജെറ്റ് ഉൾപ്പെടെ രണ്ടു പേർ.

എസ്ബിഐ ക്യാപ്സിലേക്ക് EOI കൾ സമർപ്പിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി വെള്ളിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം 6 മണി ആയിരുന്നു. ഗോയിലിന്റെ ലേലം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന് തൊട്ടുമുമ്പേ വരൂ. ആവർത്തിച്ചുള്ള പരിശ്രമം ഉണ്ടെങ്കിലും, ഗോയലിന്റെ ടീമിന് ബിഡ് സമർപ്പിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് അഭിപ്രായങ്ങൾ നേടാനായില്ല.

EOI കളിലെ യാതൊരു നിർദേശവും എസ്ബിഐ അറിയിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിലും, വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി വൈകിയ ജോലിയുടെ സിഇഒ വിനയ് ദുബ് ഒരു ഇ-മെയിൽ അയച്ചു. ” EOI കൾ തേടുന്ന പ്രക്രിയ അവസാനിച്ചു. വെള്ളിയാഴ്ചത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച പലിശയും വിശ്വസനീയമായ EOI കളും ലഭിച്ചു. ബാങ്കുകൾ താൽപ്പര്യമുള്ള പാർട്ടികളുമായി ഇടപഴകുകയും തുടർന്നുള്ള ആഴ്ചകളിൽ കൂടുതൽ വ്യക്തത ഉളവാക്കുമെന്നും ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ”

ജെറ്റിനൊപ്പം 24 ശതമാനം ഓഹരി പങ്കാളിത്തം ഉയർത്താൻ ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് ഇത്തിഹാദ് സൂചിപ്പിച്ചത്. എന്നാൽ 49 ശതമാനം ഓഹരികൾ തുറന്നു. 2014 ലെ കലാനിധി മാരനിൽ നിന്ന് സ്പൈസ്ജെറ്റിനെ വീണ്ടും ഏറ്റെടുക്കുമ്പോൾ അജയ് സിങ്ങിനെപ്പോലെയുള്ള ഒരു ഒഴിവാക്കൽ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇത്തിഹാദിന്റെ ഡിമാന്റ് സർക്കാർ നേരിട്ട് സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്നത് വ്യക്തമല്ല.

EOI കൾ യോഗ്യതയുള്ളതും, പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾ, ഗവൺമെൻറ് പ്രൊമോട്ടുചെയ്ത ഫണ്ടും, ക്വാസി സർഗുണ വിഭാഗങ്ങളും ഏപ്രിൽ 30 നകം സമർപ്പിക്കേണ്ടതാണ്. മുഴുവൻ പ്രക്രിയയും അതിന്റെ ലോജിക്കൽ നിഗമനത്തിലെത്താൻ ഏതാനും മാസങ്ങൾ എടുക്കുമെങ്കിലും, 1,500 കോടിയുടെ അടിയന്തിര ഫണ്ടിംഗ് ഇപ്പോൾ ജെറ്റിലേക്ക് എത്തിച്ചിരിക്കുന്നു.

ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം ആറുമണി മുതൽ ഏഴ് വിമാനങ്ങൾ മാത്രമേ സർവീസ് നടത്തൂ. പ്രധാനമായും എ.ടി.ആർ.സികളുടെയും ഒന്നോ രണ്ടോ ബോയിംഗ് 737 കളുടെയും ഈ മിശ്രിതം ഉപയോഗിച്ച് 40 ഓളം ആഭ്യന്തര വിമാനങ്ങൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. എല്ലാ അന്തർദേശീയ പ്രവർത്തനങ്ങളെയും തിങ്കളാഴ്ച വരെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

ഒരു ഷെഡ്യൂൾ കാരിയർ ഒരു വർഷം പൂർത്തിയാക്കിയതിന് ശേഷം കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് വിമാനങ്ങൾ സ്വന്തമാക്കിയിരിക്കണം. 26 വയസുള്ള ജെറ്റ് വിമാനത്തിന്റെ ലൈസൻസ് നിലനിർത്താൻ തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം വരെ ജാഗ്രത പാലിക്കും. എസ്. എസ്. എസ്. ചില ഫണ്ടുകൾ നൽകാൻ അവർ സമ്മതിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ജെറ്റ് യാത്ര തുടരാം, അല്ലെങ്കിൽ അതിനുശേഷം എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും റോഡിന്റെ അവസാനം ആയിരിക്കാം.

വെള്ളിയാഴ്ച 11 വിമാനങ്ങൾ പറത്തിയ ശേഷം തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 6-7 വിമാനങ്ങൾ ഓടിക്കണം. യാത്രക്കാർക്ക് വേണ്ടത്ര സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പാക്കാനും യാത്രക്കാരെ തടഞ്ഞുനിർത്താനുമൊക്കെയാകുമെന്നും വ്യോമയാന സെക്രട്ടറി പ്രദീപ് സിംഗ് ഖരോല പറഞ്ഞു. ഡി.ജി.സി.എ തലവൻ ബി.എസ്. ഭുള്ളറും മന്ത്രാലയത്തിലെ ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥരും ജെറ്റ് മാനേജ്മെൻറുമായി ടെലികോം

വെള്ളിയാഴ്ച വെള്ളിയാഴ്ച വിമാനക്കമ്പനികളുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയതായി വ്യോമയാന മന്ത്രാലയത്തിലെ അധികൃതർ അറിയിച്ചു. തിങ്കളാഴ്ച അടിയന്തിര ഫണ്ടിംഗ് ലഭിക്കുന്നതിന് പുനർനിർണയിച്ച പദ്ധതിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇടക്കാല ധനസഹായം രണ്ടുമാസത്തിനുള്ളിൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ 57 ഷെഡ്യൂളുകളിലായി 57 ആഭ്യന്തര സർവീസുകൾ നടത്താൻ അനുമതി നൽകിയിരുന്നു. ഇതിൽ 16 വിമാനങ്ങൾ ഉണ്ട്.

ബോയിംഗ് 777

, ഒരു എയർ ബസ് A330 (എട്ട് വീതിയുള്ള ബോഡി), അഞ്ച് ടർബോ പ്രോപ് ATRs, മൂന്ന് ബോയിംഗ് 737 എന്നിവ. എന്നാൽ, ഇപ്പോൾ വിമാനങ്ങളിൽ ഒരു ചെറിയ ഭാഗം മാത്രമേ ജെറ്റ് വിമാനത്തിൽ പറക്കുന്നുള്ളൂ.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിൽ നിന്ന് റിട്ടേൻഡിലേക്ക് ഡി.ജി.സി നേതാവ് ബുള്ളർ പ്രതിദിനം വീസ ടിക്കറ്റ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. 3,100 ദിനംപ്രതി ആഭ്യന്തര ഫ്ലൈറ്റുകളാണ് ഇന്ത്യയിലുള്ളത്. ആഭ്യന്തരവിപണിയിലെ ഏറ്റവും വലിയ വിമാനകമ്പനികളാണ് ജെറ്റ്. കഴിഞ്ഞ വർഷം വരെ ഇത് 50-ൽ താഴെയായിരുന്നു.