സ്ലാഷ് ഗിയർ കുട്ടികളിൽ ഓറൽ മരുന്നുകളുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ അടിവയറിലേക്ക് മാറ്റി

സ്ലാഷ് ഗിയർ കുട്ടികളിൽ ഓറൽ മരുന്നുകളുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ അടിവയറിലേക്ക് മാറ്റി

രണ്ട് വർഷം കൊണ്ട് ഓട്ടിസം സ്പെക്ട്രം ഡിസോർഡർ (എഎസ്ഡി) ഉള്ള കുട്ടികളിലെ ഓട്ടിസം സംബന്ധമായ രോഗലക്ഷണങ്ങൾ ഫെൽക്കൽ ട്രാൻസ്പ്ലാൻററുകൾ കുത്തനെ കുറച്ചതായി അരിസോണ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകർ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. പഠനത്തിലെ പങ്കാളികൾ അവരുടെ ഗുഡ് ഹെൽത്ത് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു, ഒപ്പം, ഗുണപരമായ ഫെബുലൽ മാറ്റലുകൾ ഹൈലൈറ്റ് ഓട്ടിസം സ്പെക്ട്രം ഡിസോർഡർ സ്വാധീനിച്ച വ്യക്തികളെ നൽകാം.

ഓട്ടിസം സ്പെക്ട്രം ഡിസോർഡർ ലക്ഷണങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച സൂക്ഷ്മചികിത്സ ട്രാൻസ്ഫർ തെറാപ്പി (എംടിടി, ഫെൽക്കർ ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ്) ന്റെ ദീർഘകാല ഫലങ്ങളെ വിശദീകരിക്കുന്ന ഒരു പുതിയ പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തി. രണ്ട് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഈ ലക്ഷണങ്ങളിൽ ഒരു ‘സ്ഥിരതയുള്ള കുറവ്’ എന്ന് രക്ഷിതാക്കൾ റിപ്പോർട്ടു ചെയ്തതായി സർവകലാശാല പ്രഖ്യാപിച്ചു.

രണ്ട് വർഷത്തെ മാർക്ക് പോസ്റ്റ് ചികിത്സയ്ക്ക് ശേഷം, ഒരു വിദഗ്ദ്ധ നിർണ്ണയക്കാരൻ നിർദേശിച്ചു, മാനസിക രോഗലക്ഷണക്കുറവ്, കോർബിറ്റി ഓട്ടിസം സ്പെക്ട്രം ഡിസോർഡർ ലക്ഷണങ്ങളിൽ 45 ശതമാനം കുറവ് . പെരുമാറ്റച്ചട്ടം, ഭാഷ, സാമൂഹിക ഇടപെടൽ വിഭാഗങ്ങൾ. രോഗനിർണ്ണയത്തിനുമുമ്പുളള ലക്ഷണങ്ങളുള്ള ലക്ഷണങ്ങൾ താരതമ്യം ചെയ്തുകൊണ്ട് ഈ ദൃഢനിശ്ചയം നടത്തുകയുണ്ടായി.

പഠനത്തിനു പിന്നിലുള്ള ഗവേഷകരിലൊരാളായ റോസാ ബ്രാഡ്മാൽനിക്-ബ്രൗൺ, പിഎച്ച്ഡി ഇങ്ങനെ വിശദീകരിച്ചു :

തലച്ചോറിലേക്ക് സഞ്ചരിക്കുന്ന ഞങ്ങളുടെ കുടലുകളിലും സിഗ്നലുകളിലും ജീവിക്കുന്ന സൂക്ഷ്മജീവികൾക്കിടയിലുള്ള വളരെ ശക്തമായ ഒരു ബന്ധം നാം കണ്ടെത്തുന്നു … ഓട്ടിസം ബാധിച്ച പല കുട്ടികൾക്കും ഗ്യാസ്ട്രോ പ്രോസ്റ്റിനൽ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ട്, ചില പഠനങ്ങൾ, നമ്മുടേതുപോലും, ആ കുട്ടികൾക്കും മോശമായ ഓട്ടിസംബന്ധം . പല സന്ദർഭങ്ങളിലും, ഈ ഗ്യാസ്ട്രോ പ്രോസ്റ്റൈനൽ പ്രശ്നങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുമ്പോൾ, അവരുടെ പെരുമാറ്റം മെച്ചപ്പെടുന്നു.

ഓട്ടിസം ബാധിച്ചവരിൽ 30 മുതൽ 50 ശതമാനം വരെയുളള ഗ്യാസ്ട്രോ ഇൻഡസ്റ്റൈനൽ പ്രശ്നങ്ങൾ. ASD ലക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്നും ഗാട്ട് ഹെൽത്ത് ഒരു ആൻറിബയോട്ടിയുടെ ഉപയോഗം വഴി കഴിഞ്ഞുള്ള ഗവേഷണങ്ങളിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി, ഈ പുതിയ പഠനത്തിലൂടെ ശ്രദ്ധ ആകർഷിക്കപ്പെട്ടു – ചികിത്സയ്ക്കായി രണ്ടു വർഷം കഴിഞ്ഞിട്ടും ഈ വർദ്ധനവ് വർദ്ധിച്ചു. ഫെൽക്കർ ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ്മാർ മുമ്പ് അമിതഭാരമുള്ള വ്യക്തികളിൽ ശരീരഭാരം കുറച്ചുകൂടി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.