ചിലരെ നഷ്ടപ്പെടൂ, ചിലത് നേടുക – ദി ന്യൂ ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ്സ്

ചിലരെ നഷ്ടപ്പെടൂ, ചിലത് നേടുക – ദി ന്യൂ ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ്സ്

പ്രതിനിധാന ലക്ഷ്യം മാത്രം ഉപയോഗിക്കുന്ന ചിത്രം.

എക്സ്പ്രസ് വാർത്താ സേവനം

ഭാരം കുറയ്ക്കുന്നത് എങ്ങനെ? Google തിരച്ചിലിന്റെ വിശുദ്ധ ഗ്രേലാണ്. ആദിത്രി ജെയ്ൻ അത് നിങ്ങളെ അറിയിക്കും. മുംബൈ ആസ്ഥാനമായ ഡയറ്റിഷ്യൻ അവളുടെ ഭാരം പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടുന്നു. വിവിധ ഭക്ഷണ പരിപാടികളോടൊത്ത് ട്രയൽ ആൻഡ് എറർ ചെയ്തുകഴിഞ്ഞു. Nutrigenomics ആൻഡ് nutrigenetics ഒരു സെമിനാറിൽ പങ്കെടുത്തു മാത്രം ആയിരുന്നു അവൾ അവളുടെ ഡിഎൻഎ മോശമായ എന്ന് കാരണം അവൾ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. അവൾ സമഗ്ര പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമായി, വിവിധ മാക്രോന്യൂയിറ്റികൾക്ക് അവബോധം, ചില ഭക്ഷണങ്ങളോടുള്ള അസഹിഷ്ണുത, ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾ എന്നിവയും അതിലധികവും അവളുടെ ഫലങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തി. “ഞങ്ങളുടെ ഓൺ ബോർഡ് ഡയറ്റിഷ്യൻ തന്റെ ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ, അളവുകൾ, അനുപാതം, കലോറികൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ശേഖരിച്ചു. അവൾ പ്രോട്ടീൻ സമ്പന്നമായ ഭക്ഷണം കഴിച്ചു. തുടർച്ചയായ ഫോളോ-അപ്പുകളോടെ അവൾ ഭാരം കുറയ്ക്കാൻ തുടങ്ങി, “മുംബൈ ആസ്ഥാനമായുള്ള പോഷകാഹാര ജനിറോക്സിൻറെ സി.ഇ.ഒ മിലിന്ദ് ദോഷി പറയുന്നു.

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ പറ്റുന്ന ഒരാൾക്ക് മയക്കുമരുന്നിൻറെയോ കൊഴുപ്പിന്റെയോ ഗുളികകൾ മറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഓർക്കേണ്ടതുണ്ട്. സൂപ്പർ ഫുഡുകൾ നിങ്ങളുടെ ജനിതക കോഡുകളെ മാറ്റാൻ സഹായിക്കില്ല, ടിവിയോ ഉറക്കമോ കാണുന്ന സമയത്ത് ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ അത്ഭുതകരമാംവിധം കൊഴുപ്പുകാണും. വേഗത്തിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുമെങ്കിൽ പേശികളും അസ്ഥിയും വെള്ളവും നഷ്ടപ്പെടും. നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണപദ്ധതി പ്ലാൻ ഓഫ് ചെയ്ത നിമിഷം, നിങ്ങൾക്ക് പൗണ്ട് തിരികെ നേടാൻ കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട് … അങ്ങനെയല്ലെങ്കിൽ.

അത് നിങ്ങളെ ശല്യപ്പെടുത്തില്ലെങ്കിൽ, അറിയപ്പെടുന്ന അത്ഭുതകരമായ സപ്ലിമെന്റുകളും ഹെർബൽ ഉൽപന്നങ്ങളും ഉൾപ്പെടുന്ന ചില ചേരുവകൾ അപകടകരവും അപകടകരവുമാണെന്ന് മനസ്സിലാക്കുക. എന്നാൽ ഇങ്ങനെയൊക്കെയാണെങ്കിലും, ഞങ്ങളിൽ കുറച്ചുപേർ മാത്രമേ സന്തുലിതമായി തിരശ്ചീനമായി അടുത്ത ചത്തീസ് ചക്രവാളത്തിൽ ലാപ്ടോപ്പിനുള്ളിൽ എത്താറുണ്ട്. ഇത് മിക്കവാറും പടിഞ്ഞാറ് വരെയും, അടുത്തുള്ള മികച്ച ഭക്ഷണരീതികൾക്കുള്ള ബ്രാൻഡ് അംബാസഡർമാരായി മാറിക്കഴിഞ്ഞു. ഈ പ്രവണതകൾ ഇന്ത്യയിലേക്കും അത്തരം രാജ്യങ്ങളിലേയ്ക്കും നീങ്ങുന്ന കാലമായപ്പോഴേക്കും പാശ്ചാത്യൻ അടുത്ത വിചിത്രമായ ഭക്ഷണത്തെ അംഗീകരിക്കുകയാണ്. ഇത് മാതൃകയാക്കുക: ജെന്നിഫർ ആനിസ്റ്റണും റീസസ് വിയർ സ്പൂണും ബേബി ഫുഡ് ഡയറ്റ് നിർമ്മിക്കും.

പല്ലുകൾക്കുവേണ്ടിയുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ അനുയോജ്യമാണ്-അവർ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതും ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ നൽകുമെന്നും അവർ വിശ്വസിക്കുന്നു. കിം കർദാഷിയാൻ ഭൂമിയിലെ ഏറ്റവും പ്രസിദ്ധ ഛായാഗ്രാഹകനാകുന്നതിന് മുൻപ്, അവളുടെ ഭക്ഷണത്തിലേക്ക് പോകാൻ അത്ഭുതകരമായ ശബ്ദമുള്ള കുക്കി ഡയറ്റ് ആയിരുന്നു. അതിശയകരമാകാതിരിക്കില്ല, ബയോൺസി ഒരു ദ്രാവകവും പോഷകസമ്പുഷ്ടവുമായ ഭക്ഷണക്രമത്തെ പിന്തുടരുന്നു. പുതിയ 14 മിനിറ്റ് ദൈർഘ്യമുള്ള പുതിയ നാരങ്ങ നീര്, മാപ്പിൾ സിറപ്പ്, കായൻ, വെള്ളം (പ്രഭാതത്തിലും രാത്രിയിലും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു). നിങ്ങൾ ഒരു ഷോട്ട് നൽകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഒരു ബാത്ത്റൂമിലേയ്ക്ക് താമസം ഉറപ്പുവരുത്തുക. കീറ്റോ ഭക്ഷണ, പാലിയോ ഡയറ്റ്, മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണക്രമം, അപ്രതീക്ഷിതമായ ആഹാരം എന്നിവയെപ്പറ്റിയുള്ള നന്മകൾ ഇപ്പോഴും പ്രശസ്തമാണ്. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഫാഷനിൽ ഉള്ള ഭക്ഷണരീതി എന്താണുള്ളത്? ആറ് ഏഴ് അല്ലെങ്കിൽ ഏഴ് ഓക്സികൾ ഉള്ള ഫിൽട്ടറുകളുള്ള ഒരു സ്പർശനമെന്നത്, തികച്ചും സ്വാഭാവികമായ Instagrammable ക്ലിക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഒരു ഭക്ഷണമാണത്? നല്ലവർത്തമാനം അനുവദിക്കുക.

അളവ് ഡയറ്റ്

ഡോക്ടർ ബാർബറ റോൾസ് കണ്ടുപിടിച്ച ഈ ആഹാരം ഭക്ഷണ / ഭക്ഷണ ഊർജ സാന്ദ്രത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്നു. ഉയർന്ന അളവിലുള്ള നാരുകൾ, ജലം, കലോറി കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള ആഹാര സാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതിലൂടെ ഒരാൾക്ക് കഴിക്കാം. പച്ചക്കറികൾ, പഴങ്ങൾ, മുഴുവൻ ധാന്യങ്ങൾ, മെലിഞ്ഞ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ, ബീൻസ്, കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ പാലുൽപന്നങ്ങൾ തുടങ്ങിയവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഈ ആഹാരത്തിൽ ഭക്ഷണ ഡയറി നിലനിർത്തുന്നതിന് മുമ്പുതന്നെ ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളുണ്ട്.

പ്രോസ്

 • ഭക്ഷണത്തെ നിരോധിക്കുകയല്ല, മറിച്ച് കലോറി സാന്ദ്രത കുറഞ്ഞ ഭക്ഷണത്തിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഉയർന്ന കലോറി സാന്ദ്രത ഭക്ഷണങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
 • ശാസ്ത്രത്തിന്റെ പിന്തുണയോടെ
 • പോഷകാഹാര സമ്പന്നമായ മുഴുവൻ ഭക്ഷണങ്ങളും കൂടുതൽ കൂടുതൽ ഊന്നിപ്പറയുന്നു
 • പ്രകൃതിയിൽ സൌകര്യപ്രദമായതും ഒരു ക്രാഷ് ഭക്ഷണമല്ല

Cons

 • നിരവധി പാചക കഴിവുകളും ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ പാകം ചെയ്യാനുള്ള സമയവും ആവശ്യമാണ്
 • അതിന് അവ്യക്തമായ നിയമങ്ങളില്ല എന്നതിനാൽ, അനുഗുണം ഒരു പ്രശ്നമാകാം
 • കുറഞ്ഞ കലോറി ഭക്ഷണങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഭക്ഷണത്തിൽ ചെറിയ അളവിലുള്ള ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ ലഭിക്കും

ഫ്ലെക്സിറ്റേറിയൻ ഡയറ്റ്

പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോലെ, ഇത്തരം ഭക്ഷണരീതി പ്ലാൻറ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയ ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങളുടെ വർദ്ധനവും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കും. മൃഗീയ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ ഉപയോഗം നിയന്ത്രിക്കുക, സാധാരണ വെജിറ്റേറിയൻ അല്ലെങ്കിൽ വെജിഗൻ ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് ഇത് വ്യത്യസ്തമാക്കുന്നു. അസുഖമുള്ള ആഹാരത്തിൽ പൂർണമായും ഉപേക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്തവർക്ക് ഈ ഡയറ്റ് നല്ലൊരു ജാലകം നൽകുന്നു. ഒരു ജീവിത ശൈലിയാണ് ഒരു ജീവിത ശൈലിയെക്കാൾ കൂടുതലാണ്. ഈ ആഹാരം സംസ്ക്കരിച്ച ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ, ഉത്തേജക കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ്, പഞ്ചസാര, മധുരം എന്നിവ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു.

പ്രോസ്

 • ഈ ആഹാരത്തിൽ കൂടുതൽ സസ്യസംരക്ഷണ ആഹാരങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് പ്രോത്സാഹജനകമായതിനാൽ, അത് പ്രകൃതിയിലെ ചികിത്സയായി കാണപ്പെടുന്നു. പ്രമേഹം, പൊണ്ണത്തടി, ഹൈപ്പർകൊല്ലർറ്റെലോമിയ, ക്യാൻസർ തടയാനുള്ള രോഗങ്ങൾ എന്നിവ നിയന്ത്രിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും.

Cons

 • മാംസവും ജന്തുജന്യവും കുറഞ്ഞ ഉപഭോഗം കാരണം ഭക്ഷണത്തിനുപുറമേ സിങ്ക്, വിറ്റാമിൻ ബി 12, ഇരുമ്പ്, കാത്സ്യം, ഒമേഗ -3 ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ തുടങ്ങിയ പോഷകാഹാരക്കുറവുകൾ നേരിടേണ്ടിവരും.

MIND ഡയറ്റ്

രണ്ട് ഭക്ഷണശാലകൾ-മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണരീതിയും ഡി.എ.എസും (ഹൈപ്പർടെൻറേഷൻ നിർത്തുന്നതിനുള്ള ഭക്ഷണ സമീപനം) ഭക്ഷണക്രമത്തിന്റെ സംയോജനമാണ്. ഈ ഭക്ഷണരീതി മാനസികാരോഗ്യവും ഉപഭോക്താവിൻറെ ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യവും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു. അൽഷിമേഴ്സ് രോഗം വൈകുന്നത് വരെ ഇത് വ്യാപകമാകുന്നു. ധാന്യങ്ങൾ, ബീൻസ്, സവാള, പച്ചില, പച്ചക്കറികൾ, മത്സ്യം, കോഴി, ഒലിവ് ഓയിൽ മുതലായവ കഴിക്കുന്നത്, ചുവന്ന, പൂരിത കൊഴുപ്പ്, ചീസ്, മധുരപലഹാരങ്ങൾ, വറുത്ത, ഫാസ്റ്റ് ഫുഡുകൾ തുടങ്ങിയവ കഴിക്കുന്നത് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. സാധാരണ മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണരീതിയിൽ നിന്ന് ചില ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കാൻ ചില പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുന്നു. കുറഞ്ഞത് ആറ് തവണ പച്ചപ്പുള്ള പച്ചക്കറികൾ, രണ്ട് സരസഫലങ്ങൾ, അഞ്ച് അണ്ടിപ്പരിപ്പ്, മൂന്നുവയസ്സുള്ള ബീൻസ് മൂന്നു വാരങ്ങൾ, ഒരു ദിവസം മുഴുവൻ ധാന്യങ്ങളും ഒലിവെണ്ണയും പാചകം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പ്രധാന സ്രോതസ്സായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

പ്രോസ്

 • ബേക്കറി ഉത്പന്നങ്ങളും, ഭക്ഷണസാധനങ്ങളും ഉപയോഗിക്കുന്നത് നിയന്ത്രിക്കാൻ ഹൃദ്രോഗത്തെ സഹായിക്കുന്നു. ചുവന്ന മാംസം, ചീസ്, വെണ്ണ എന്നിവയുടെ ഉപയോഗം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു.
 • അൽഷിമേഴ്സിന്റെ അപകട സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു
 • ഭക്ഷണത്തിൽ അൻഡിയാക്സിഡന്റും ഒമേഗ 3 ലും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ വീക്കം, ഓക്സിഡൻറ് സ്ട്രെസ്സ് കുറയ്ക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും.

Cons

 • ഭക്ഷണത്തിന്റെ ശരിയായ ഉപയോഗം ഉറപ്പാക്കാനായി ഭക്ഷണം സൂക്ഷിച്ച് നന്നായി ആലോചിക്കേണ്ടതുണ്ട്

നോർഡിക് ഡയറ്റ്

ഈ ആഹാരം സ്കാൻഡിനേവിയൻ മേഖലകളിൽ നിന്ന് ഉത്ഭവിക്കുന്നത്, മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണരീതിക്ക് സമാനമാണ്. ഇത് ധാന്യങ്ങൾ, മെലിഞ്ഞ മാംസം, പച്ചക്കറികൾ, പഴങ്ങൾ, അണ്ടിപ്പരിപ്പ് മുതലായവ ഭക്ഷണങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. എന്നാൽ നോർിച്ചീക് ഡയറ്റ് കനോല എണ്ണ കഴിക്കുന്നത് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. തദ്ദേശീയമായി വളരുന്ന ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതും പ്രാദേശിക മീനുകളിൽ പ്രധാനമായും ഫോക്കസ് ചെയ്യുന്നതും ശ്രദ്ധേയമാണ്. നോർഡിക് ഡയറ്റിൽ നല്ല ഭക്ഷണം പ്രോട്ടീൻ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്സിന്റെ 2: 1 അനുപാതത്തിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

പ്രോസ്

 • ഹൃദയാഘാതത്തെ നിലനിർത്താനും, രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് നില പരിശോധിക്കാനും, രക്തത്തിൽ ലിപിഡ് പ്രൊഫൈൽ മെച്ചപ്പെടുത്താനും, മലബന്ധം തടയാനും, കാൻസറിനുപോലും
 • കാലികമായ, പ്രാദേശികമായി വളർത്തപ്പെട്ട, വിളവെടുത്ത ഭക്ഷണങ്ങൾ
 • ഈ ആഹാരത്തിൽ കഴിക്കുന്ന ആഹാരത്തിന് സാധാരണയായി കുറഞ്ഞ ഗ്ലൈസമിക് ഇൻഡെക്സും ഉയർന്ന ശാന്തി മൂല്യവും ഉണ്ട്

Cons

 • ഡെന്മാർക്ക്, ഫിൻലൻഡ്, ഐസ്ലാന്റ്, നോർവെ, സ്വീഡൻ എന്നീ പ്രാദേശിക ഭക്ഷണങ്ങളും മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്ന ജനങ്ങളുടെ ലഭ്യതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്
 • വിലകൂടാതെ ആയിരിക്കും
 • ധാരാളം ആസൂത്രണവും പാചക സമയവും ആവശ്യമാണ്
 • ഈ ഭക്ഷണത്തിൽ വളരെ കുറച്ചു റെസിപ് പുസ്തകങ്ങൾ ലഭ്യമാണ്

ഓർണിഷ് ഡയറ്റ്

ഡീൻ ഓർണിഷ് ഓർക്കിഷ് ഡയറ്റ് കണ്ടുപിടിച്ചതാണ്. വെജിഗൻ ഡിസീസ് സമാനമാണ്, എന്നാൽ കൊഴുപ്പ് കഴിക്കുന്നത് പൂർണമായും നിയന്ത്രിച്ചിരിക്കുന്നു. മാലിന്യങ്ങൾ, പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ കൊഴുപ്പ്, കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള കൊഴുപ്പ് എന്നിവ കഴിക്കുന്നത് 10% കലോറിയുടെ കുറവാണ്. ചുവന്ന മാംസം, പൂർണ്ണ കൊഴുപ്പ്, പാൽപ്പൊടി, കോഴിവളർത്തൽ തുടങ്ങിയവ ഒഴിവാക്കണം. നഖങ്ങൾ, അവോക്കാഡോ മുതലായ എണ്ണകളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഉത്പന്നങ്ങളും, യോഗയും ധ്യാനവുമൊക്കെയുള്ള കുറഞ്ഞത് 30 മിനുട്ട് ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്നു.

പ്രോസ്

 • ഹൃദയസ്തംഭനം തടയാനോ അല്ലെങ്കിൽ റിവേഴ്സ് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യാം
 • മറ്റ് ആഹാരങ്ങളോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഒരു കലോറിയിൽ കൂടുതൽ ആഹാരം നൽകുന്നു
 • സ്ട്രെസ് മാനേജ്മെന്റിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു
 • ഇത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുമെന്ന് ഗവേഷണങ്ങൾ തെളിയിക്കുന്നു
 • ഈ ഭക്ഷണക്രമം പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന അളവ് ഉപയോഗപ്പെടുത്താൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും
 • ഈ ഭക്ഷണത്തിൽ കൂടുതൽ ക്ഷാരഗുണങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ, അത് അസിഡിറ്റി, ഓസ്റ്റിയോ പൊറോസിസ് തുടങ്ങിയവയ്ക്ക് സഹായിക്കും
 • സോഡിയത്തിന്റെ ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെടുന്ന ആഹാരത്തിലെ ഭൂരിഭാഗവും കുറവാണ്

Cons

 • അത് കൊഴുപ്പ് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനാൽ അത് സുസ്ഥിരമല്ല
 • കൊഴുപ്പ് നിയന്ത്രണം മൂലം ഒമേഗ 3 ന്റെ സമ്പന്ന സ്രോതസുകൾ കഴിക്കാൻ കഴിയില്ല, ഇത് നട്ട്, വിത്ത്
 • വിറ്റാമിൻ ബി 12, ഇരുമ്പ് ദഹനക്കുറവ് എന്നിവയാണ് ഈ ഭക്ഷണക്രമം

ഇക്കോ-അറ്റ്കിൻസ് ഡയറ്റ്

പ്രശസ്തമായ അറ്റ്കിൻസ് ഭക്ഷണത്തിൻറെ ഒരു സസ്യാഹാരമായ പതിപ്പ്, ഉയർന്ന പ്രോട്ടീൻ കുറഞ്ഞ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഭക്ഷണക്രമം നിർദ്ദേശിക്കുന്നു, പകരം വെജിറ്റേറിയൻ സ്രോതസ്സുകൾക്ക് പകരം സോയ, ബീൻസ്, പയർവർഗങ്ങൾ, പൊണ്ണത്തടിയില്ലാത്ത ഗ്ലൂറ്റൻ തുടങ്ങിയ സസ്യവസ്തുക്കളിൽ നിന്നാണ് പ്രോട്ടീൻ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത്. സാധാരണ അറ്റ്കിൻസും ഇക്കോ-അറ്റിക്സും തമ്മിലുള്ള പ്രധാന വ്യത്യാസം മുൻപറഞ്ഞതാണ് കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിൽ നിന്ന് വരുന്ന 10 ശതമാനം കലോറിയും മുൻകൂട്ടി നൽകുന്നത്. രണ്ടാമത്തേത് കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിൽ നിന്ന് 31 ശതമാനം കലോറിയും, പ്ലാൻറ് പ്രോട്ടീനിൽ നിന്നു 26 ശതമാനവും, പ്ലാന്റ് കൊഴുപ്പ് സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്ന് 43 ശതമാനവും അനുവദിക്കുന്നു. കശുവണ്ടി, അവോക്കാഡോ, സോയ. ഈ ഭക്ഷണത്തിൽ പച്ചക്കറികൾ, പച്ചക്കറികൾ, തിളപ്പിച്ച ധാന്യങ്ങൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

പ്രോസ്

 • പിന്തുടരാൻ എളുപ്പമാണ്
 • വളരെ ചെലവേറിയതല്ല
 • ചെടികൾ അടങ്ങിയ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ ധാരാളം ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാൽ, ധാതുക്കളിലും വിറ്റാമിനുകളിലും ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകളിലുമാണ് ഇത് ഉയർന്നത്. മാത്രമല്ല, ഇത് പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഓക്സീറ്റീവ് സ്ട്രെസ് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും.
 • ഇത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്
 • Cons
 • പരിമിത മെനു ഉണ്ട്, അതിനാൽ ലഭ്യത ഒരു പ്രശ്നമാകാം
 • ഭക്ഷണത്തിനു നന്നായി തയ്യാറാകണം
 • വൈറ്റമിൻ ബി 12 കുറയ്ക്കാം

വെഡ്ഡിക്ക് ഡയറ്റ്

വേദങ്ങൾ, ആയുർവേദം എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് നമ്മുടെ ശരീരം അഞ്ച് ഘടകങ്ങളായ സ്പേസ്, വായു, ജലം, തീ, ഭൂമി, മൂന്ന് ഡോസകൾ എന്നിവയെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു: വാത (വായു), പിത്ത (തീ, കഫ). ശരീരത്തിലെ മൂന്ന് ഡോസകളും ശരീരത്തിലുണ്ട്. എന്നാൽ പ്രാകൃതി, ദ്വിതീയ ഡോഷ, മൂന്നാമൻ ഡോഷ എന്നീ രണ്ട് ഡോസ്കൾ മാത്രമേ ശരീരത്തിന് കുറഞ്ഞ ഫലമുണ്ടാകൂ. ഏതെങ്കിലും ഡോസയുടെ അസന്തുലിതാവസ്ഥ അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രോഗങ്ങൾക്ക് ഇടയാക്കും. ഒരു വ്യക്തിക്ക് അവരുടെ പ്രാക്റ്റീറ്റിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കഴിക്കുകയും, മൂന്ന് ദോശകൾക്കിടയിൽ ഒരു സമതുലിതാവസ്ഥ നിലനിർത്തുകയും ചെയ്താൽ, ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതം ഉറപ്പാക്കപ്പെടും. ഈ ഭക്ഷണക്രമം കലോറി കൗണ്ടി എന്ന ആശയം അടിസ്ഥാനമാക്കി അല്ല, നിങ്ങളുടെ ശരീരം ഭരണഘടന പ്രകാരം കഴിക്കുന്നതിൽ. ഇത് ധാന്യങ്ങൾ, പ്രോട്ടീൻ എന്നിവയിൽ ഉയർന്ന ഫൈബർ ഡയറ്റിന്റെ ഉപഭോഗം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു.

പ്രോസ്

 • നിങ്ങളുടെ ഭരണഘടന അനുസരിച്ച് നിങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതിനാൽ, ഭാവിയിലെ മെഡിക്കൽ പ്രശ്നങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാനാകും. അതുപോലെതന്നെ, പ്രകൃതി ചികിത്സയിൽ പരിഹാരം കാണുകയും അത് നിലവിലുള്ള ചികിത്സ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും.
 • പിന്തുടരാൻ എളുപ്പമാണ്
 • നല്ല ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത്, കലോറി എണ്ണമയം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നില്ല
 • ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് ഏതെങ്കിലും ഭക്ഷണം ഗ്രൂപ്പ് ഇല്ലാതാക്കാൻ ഇല്ല

Cons

 • ചിലപ്പോൾ അപൂർവമായി കണ്ടുവരുന്ന ആയുർവേദ ചികിത്സാരംഗം പരിശോധിക്കേണ്ടതുണ്ട്
 • ഫലങ്ങൾ സമയമെടുക്കും

ആൽക്കലൈൻ ഡയറ്റ്

റോബർട്ട് യംഗ് വിവാദപരമായ ഭക്ഷണമാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത്. രക്തത്തിൽ ഉയർന്ന അസിഡിറ്റി കാരണം ചില രോഗങ്ങൾ ഉണ്ടാകുമെന്നതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ പി.എച്ച് അളവ് തുലനം ചെയ്യുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കാൻ നിങ്ങൾ ശ്രമിക്കണം. ഭക്ഷണത്തിലൂടെ ആസിഡ് അളവ് സന്തുലിതമാക്കാനുള്ള ആശയം നിരവധി പോഷകാഹാര വിദഗ്ധരെ തച്ചുടച്ചു

പ്രോസ്

 • ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണങ്ങളുടെ ഉപഭോഗം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു
 • ആമാശയും പിത്തരസം ഫലപ്രദവും നിയന്ത്രിതവും നിലനിർത്തുന്നു
 • തിളങ്ങുന്ന ചർമ്മത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു

Cons

 • ലൈസൻസില്ലാതെ മരുന്നു പരിശീലിപ്പിക്കപ്പെട്ടു എന്ന് കണ്ടെത്തിയ ഡോക്ടറായിരുന്നു അത്
 • ശാസ്ത്രീയ വിവരങ്ങളൊന്നും പിൻപറ്റുന്നില്ല

5-ഫാക്ടർ ഡയറ്റ്

5-ഫാക്ടർ ഭക്ഷണത്തിന്റെ ആരാധകരായ ധാരാളം താരങ്ങൾ ഉണ്ട്. ഫിറ്റ്നസ് വിദഗ്ദ്ധൻ ഹാർലി പാൻസ്റ്റാക്ക് ഈ ഭക്ഷണക്രമം ആരംഭിക്കുന്നതിൽ പ്രശസ്തനാണ്. എല്ലാ ആഹാരത്തിലും അഞ്ച് ഘടകങ്ങൾ മാത്രം അടങ്ങിയിരിക്കണം: പ്രോട്ടീൻ, സങ്കീർണമായ കാർബോഹൈഡുകൾ, ഫൈബർ, കൊഴുപ്പ്, ദ്രാവകങ്ങൾ. പ്ലാൻ പിന്തുടരുന്ന ഓരോരുത്തരും അഞ്ച് പഞ്ചസാര ആവശ്യങ്ങൾക്കായി അഞ്ച് ഭക്ഷണം മാത്രം അനുവദിക്കുക.

പ്രോസ്

 • മറ്റ് ഭക്ഷണം പദ്ധതികളേക്കാൾ കുറച്ചുമാത്രം നിയന്ത്രണം
 • ഒരു വഞ്ചന ദിനം ആഴ്ചയിൽ അനുവദനീയമാണ്

Cons

 • എല്ലാ ഫുഡ് ഗ്രൂപ്പുകളും ഉൾപ്പെടുത്താൻ പാചകരീതിയുടെ ഇടത്തരം നിലവാരം ആവശ്യമാണ്
 • ഫലങ്ങൾ കാണിക്കാൻ സമയം ചിലവഴിക്കുന്നു

ദുകാൻ ഡയറ്റ്

അത്തരം കൗശലങ്ങൾ അറ്റ്കിൻസുകളെ അനേകം ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു. ഒരു ഫ്രഞ്ച് ജനറൽ പ്രാക്റ്റീഷണർ ഡോ. പിയർ ഡുകാൻ ഭക്ഷണ ശാലയെ സൃഷ്ടിച്ചു. ഉയർന്ന പ്രോട്ടീൻ, കുറഞ്ഞ കാർബ് മുതലായ ഭക്ഷണങ്ങളാണ് അതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത്. ഭക്ഷണത്തിന്റെ നാലു ഘട്ടങ്ങളുണ്ട്: ആദ്യത്തെ രണ്ട് നിങ്ങൾ ഏറ്റവും ഭാരം നഷ്ടപ്പെടുമ്പോൾ, കഴിഞ്ഞ രണ്ടു ദീർഘകാല പരിപാലന രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

പ്രോസ്

 • ഹൈ പ്രോട്ടീന്റെയും ലോക് കാർബും സിസ്റ്റത്തിന് ഒരു നല്ല സംയോജനമാണ്
 • ലഭ്യമായ ഭക്ഷണം ഓപ്ഷനുകൾ ധാരാളം

Cons

 • ദീർഘകാലത്തേക്ക് നീങ്ങുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്
 • ശരീരഭാരം വർദ്ധിക്കും

ക്ഷമിക്കണം

 • നിങ്ങളുടെ വിവേചനാധികാരം ഉപയോഗിക്കുക, വിശ്വസനീയമായ സ്രോതസ്സിൽ നിന്നുള്ള വിവരങ്ങൾ മാത്രമേ വിശ്വസിക്കൂ-അംഗീകൃത ഔഷധ, പോഷകാഹാര യോഗ്യതകൾ ഉള്ള ഒരു പ്രൊഫഷണൽ, നിങ്ങളുടെ ഭാരം ലക്ഷ്യം നിലനിർത്തുന്നതിന് ഒരു ഭക്ഷണ പദ്ധതി തയ്യാറാക്കുകയും,
 • ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കുമെന്നതിനാൽ പെട്ടെന്ന്, നാടകീയമായ അല്ലെങ്കിൽ അത്ഭുതകരമായ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുമെന്ന് വാഗ്ദാനം കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണം
 • ഭക്ഷണ, പോഷകാഹാര വിവരങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ‘ചില’ ഭക്ഷണപാനീയങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന മറ്റു മാർഗ്ഗങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. വിവിധ അനുപാതങ്ങളിൽ ശരീരത്തിന് എല്ലാ പ്രധാനപ്പെട്ട ഫുഡ് ഗ്രൂപ്പുകളും ആവശ്യമാണ്.
 • ‘മിറാക്കൽ’ ഗുളികകൾ, പൊട്ടാസ്യങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ എന്നിവ ഒഴിവാക്കുക. ഇവയെ ‘കൊഴുപ്പ് ബർണറുകളും’ ‘മെറ്റബിലിറ്റി ബൂസ്റ്ററുകളും’ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ഇത് ഗുണത്തെക്കാൾ കൂടുതൽ ദോഷം ചെയ്യും
 • ഒരു വലിപ്പം എല്ലാവർക്കും അനുയോജ്യമല്ല. ബി യുടെ പ്രവർത്തനത്തിന് എന്ത് ജോലി ചെയ്യാം? വിവേകത്തോടെ തെരഞ്ഞെടുക്കുക.