മഹീന്ദ്ര താർ ഒരു നദി മുറിച്ചു കടക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു: അത് കടന്നുപോകുമോ? [വീഡിയോ] – CarToq.com

മഹീന്ദ്ര താർ ഒരു നദി മുറിച്ചു കടക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു: അത് കടന്നുപോകുമോ? [വീഡിയോ] – CarToq.com

പല കാരണങ്ങളാൽ ഓഫ്റോഡ് വർക്ക്ഷോപ്പിന്റെ ആദ്യ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ ഒന്നാണ് മഹീന്ദ്ര താർ. താർ വലതുകൈയിൽ ശക്തമായ ശേഷി ആണ്. വലിയൊരു തുക നിക്ഷേപിക്കാതെ തന്നെ പണത്തിനു വേണ്ടി വാഹനം വാങ്ങാൻ സാധിക്കും. എന്നാൽ താർ എങ്ങനെ കഴിയും? മഹിന്ദ്ര താർ ഒരു നദി മുറിക്കുന്ന ഒരു വീഡിയോ ഇതാ!

നദിയുടെ കൃത്യമായ സ്ഥലം അജ്ഞാതമാണ്, എന്നാൽ മൺസൂൺ കാലത്ത് സമതലങ്ങളിലെ ഒരു നദി പോലെ കാണപ്പെടുന്നു. നദിയുടെ ഒഴുക്ക് വളരെ ഉയർന്നതാണ്, ജലനിരപ്പ് വട്ടത്തിലെത്തും! വീഡിയോ തുടങ്ങുമ്പോഴേക്കും നദിയിൽ ഒരു മഹിന്ദ്ര താർ കാണാം. പുഴയുടെ ഭീമമായ ഒഴുക്ക് കാരണം താർ നദിയുടെ ഒഴുക്കിതുടങ്ങിപ്പോകുന്നു. എന്നാൽ പെട്ടെന്നുതന്നെ ടയർ നദിയുടെ കട്ടിലിന്മേൽ കണ്ടെത്തുകയും താർ നിയന്ത്രണം വീണ്ടെടുക്കുകയും ചെയ്തു. അത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ ട്രാക്ക് നഷ്ടപ്പെടുന്നത് തികച്ചും അപകടകരമാണ്, വളരെ ഭയവുമാണ്. അത് വായുവിൽ ഒഴുകുന്നത് പോലെയാണ്. യാതൊരു വഴിയുമില്ല, വാഹനങ്ങൾ നദിയുടെ കട്ടിലിൽ തങ്ങുന്നതുവരെ വാഹനം ഓടിക്കാൻ കഴിയും.

നദിയിലെ ശക്തമായ വരവ് മറ്റൊരു ബാങ്കിലേക്ക് എത്താൻ താർ കാണാൻ കഴിയും. നദിയിലൂടെയുള്ള ഊർജ്ജം ചെയ്യാൻ എളുപ്പമുള്ള കാര്യമല്ല. വളരെ കഴിവുള്ള വാഹനവും അതുപോലെയുള്ള സാഹചര്യങ്ങളിൽ പരിഭ്രാന്തരായ ഒരു വിദഗ്ദ്ധ ഡ്രൈവർമാവും ഇതിന് ആവശ്യമാണ്. അതുപോലെ, ഇത്തരം സ്റ്റണ്ടുകൾ ഒറ്റയ്ക്ക് ചെയ്യരുതെന്ന് ശ്രദ്ധിക്കുക. വാട്ടർ നദിയിൽ വാഹനം തടസ്സപ്പെട്ടാൽ എല്ലായ്പ്പോഴും നിങ്ങളെ പുറന്തള്ളാൻ കഴിയുന്ന വാഹനങ്ങളുണ്ട്. വാസ്തവത്തിൽ, ഒരു വീണ്ടെടുക്കൽ വാഹനമില്ലാതെ അജ്ഞാതമായ ഭൂപ്രകൃതിയിലേക്ക് ഒരിക്കലും കടന്നുപോകരുത്.

മഹീന്ദ്ര താർ റിവർ ക്രോസിംഗ്

വീഡിയോയിൽ നദി മറികടക്കുന്ന മഹിന്ദ്ര താർ ഒന്നുകിൽ ഭേദഗതി ചെയ്തിട്ടില്ല. വീഡിയോയിൽ നിന്ന്, എസ്.യു.വിക്ക് എൻജിൻ എയർ കഴുകുന്നത് തടയാൻ വെള്ളം സഹായിക്കുന്ന ഒരു സ്നോർക്കാണ് ലഭിക്കുന്നത്. ഫോഴ്സ് ഗൂർഖ പോലെയുള്ള ഒരു ഫാക്ടറി ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്ത സ്നോക്കലുമായി മഹീന്ദ്ര താർ വരുന്നില്ല, എന്നാൽ ഇത് ഒരു ഓപ്ഷണൽ ആക്സസറിയായി ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാം. സ്നോർക്ക് കൂടാതെ, താർ ടയറുകൾ അണ്ടർമാർട്ടറ്റുമാണ്. അണ്ടർ മാർക്കറ്റ് ടയർ ഒരു വലിയ പിടി ഉണ്ടാക്കി വാഹനം പ്രയാസകരവും വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ പ്രദേശങ്ങളിൽ എത്തിച്ചേരാൻ അനുവദിക്കും. വാഹനത്തിന്റെ ബാക്കി വീഡിയോയിൽ നിന്ന് സ്റ്റോക്കിന് സമാനമാണ്.

അത്തരം ആഴത്തിലുള്ള ജലപാതയിലൂടെ പോകുന്നത് ധാരാളം പ്ലാനിങ്ങും ആവശ്യമാണ്. വെള്ളം കടക്കുമ്പോൾ, ഡ്രൈവർ നിരന്തരമായ ആക്സലറേറ്റർ ഇൻപുട്ട് വെക്കണം. അങ്ങനെ, പുറത്തുചാടൽ ജലത്തിൽ മതിയായ സമ്മർദ്ദമുണ്ടാകുന്നു, അതിലൂടെ വെള്ളം പ്രവേശിക്കില്ല. കൂടാതെ, ജലത്തിന്റെ കീഴെയുള്ള ഭൂപ്രകൃതി കാണാൻ കഴിയാതെ, അത് കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ടാക്കും. അതിനാൽ ഡ്രൈവർ നദിയിലെ നദിയിലുള്ള പാറക്കൂട്ടത്തിലോ, നദിയിലെ നദിയിലേക്കോ അപ്രതീക്ഷിതമായി തയ്യാറാകണം.

ഒരു വാർത്താ ടിപ്പ്, സ്പൈ ഫോട്ടോ അല്ലെങ്കിൽ വീഡിയോ ഞങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടോ? അവരെ ഞങ്ങൾക്ക് അയയ്ക്കുക. +91 9625884129 . ഫോട്ടോ / വീഡിയോയ്ക്കായി നിങ്ങളുടെ പേരും ക്രെഡിറ്റും ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങൾ സ്റ്റോറി പ്രസിദ്ധീകരിക്കും. വേഗത്തിൽ വളരുന്ന CarToq കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ ഒരു ഭാഗമായി മാറുക!