മാരുതി Baleno ഹൈബ്രിഡ് ഡുവൽ ജെറ്റ് പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഇന്ത്യ ഉടൻ തുടങ്ങും – കൂടുതൽ ശക്തമായ – RushLan

മാരുതി Baleno ഹൈബ്രിഡ് ഡുവൽ ജെറ്റ് പെട്രോൾ എഞ്ചിൻ ഇന്ത്യ ഉടൻ തുടങ്ങും – കൂടുതൽ ശക്തമായ – RushLan
റഫറൻസ് വേണ്ടി ചിത്രം.

മാരുതി സുസുക്കിയിൽ നിന്നുള്ള പെപ്സിയും ഇന്ധനക്ഷമതയുള്ള 1.2 ലിറ്റർ കെ 12 ബിയും ബാറ്റൺ കടന്നുപോകാൻ തയ്യാറായിക്കഴിഞ്ഞു. സുസുക്കി കെ 12 ബി ഇപ്പോൾ K12C ഉപയോഗിച്ച് അന്താരാഷ്ട്ര വ്യാപാരങ്ങളിൽ 2015 ൽ തിരിച്ചെത്തിയിട്ടുണ്ട്, ഇപ്പോൾ ഇന്ത്യയിൽ അത് അവതരിപ്പിക്കാനുള്ള സമയമാണ്.

മാരുതി Baleno പുതുക്കിയ പെട്രോൾ എൻജിൻ സ്വീകരിക്കുന്ന ആദ്യ ഇന്ത്യൻ മോഡൽ പോകുന്നു, അടുത്ത മാസം ആസൂത്രണം സജ്ജമാക്കും. ഡ്യുവൽജെറ്റിനെ വിളിക്കുന്നു, K12C അടിസ്ഥാനപരമായി K12B യൂണിറ്റിന്റെ മെച്ചപ്പെട്ട പതിപ്പാണ്. സ്മാർട്ട് ഹൈബ്രിഡ് ടെക്നോളജി (ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് സ്റ്റാർട്ടർ ജനറേറ്ററിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്നതിനും നിർത്തലിലൂടെയും) പിന്തുണ നൽകുന്നതോടൊപ്പം മറ്റ് കാര്യക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന മാറ്റങ്ങൾക്കും പുറമെ, മോട്ടോർ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നു.

1.2 ലിറ്റർ ഡ്യുവൽജെറ്റ് പെട്രോൾ എൻജിൻ ഒരു ഇന്ധന ഇൻജക്ടറിനുള്ള ഒരു ഇന്ധന ഇൻജക്ടറാണ് (ഒരു സബ്സിഡറിന് ഒരു ഇൻജക്ടറെ ഉണ്ടാക്കുന്ന K12B ൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമാണ്, അത് രണ്ടു പോർട്ടുകൾക്ക് ഒരു ഇൻജക്ടറാണ്), അങ്ങനെ മെച്ചപ്പെട്ട സൂക്ഷ്മപരിശോധനയും ഇന്ധന സംവിധാനവും കൈവരിക്കുന്നു. ഉൽപാദനശേഷി കുറഞ്ഞ പോർട്ടുകൾ, ജ്വലന മുറി, പിസ്റ്റൺ ഹെഡ്, മെച്ചപ്പെട്ട ലുബ്രിചർ, ടവേർഡ് എക്സസ് ഗ്യാസ് റീ-സർക്കുലേഷൻ സിസ്റ്റം തുടങ്ങിയവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

മാരുതി Baleno DualJet സ്മാർട്ട് ഹൈബ്രിഡ് Ciaz 1.5L കണ്ടെത്തി ഡ്യുവൽ ബാറ്ററി ഹൈബ്രിഡ് സിസ്റ്റം പകരം ഒരു ബാറ്ററി കോൺഫിഗറേഷൻ ഉപയോഗിച്ച് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകൾ. ഇൻഡ്യൻ സ്പെസിഫിക്കേഷൻ 1.2 ലിറ്റർ ഡുവൽജെറ്റ് സ്മാർട്ട് ഹൈബ്രിഡ് 90 കുതിരശക്തിയും 120 എൻഎം ടോർക്കും ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. ഔട്ട്ഗോയിങ് മോട്ടോർ 83 എച്ച്പി, 115 എൻഎം ചക്രവീര്യം എന്നിവയുമുണ്ട്. മെച്ചപ്പെട്ട ഇന്ധന ക്ഷമതയും താഴ്ന്ന ഉദ്വമനവും (ബി.എസ്.ആർ.ഒ. അനുസൃതമായി) മെച്ചപ്പെടുത്തിയ ഉല്പാദന വർധനവുമൊക്കും.

തുടക്കത്തിൽ മാരുതി Baleno ന്റെ ഡെൽറ്റയും സെറ്റയും മാത്രമേ പുതിയ പെട്രോൾ എൻജിനുകൾ ഉപയോഗിച്ച് സജ്ജീകരിക്കാവൂ. കുറഞ്ഞ പെട്രോള് വേരിയന്റുകള് K12B മോട്ടറുമൊത്ത് തുടരും. 1.0 ലിറ്റർ ബൂസ്റ്റർജെറ്റ് പെട്രോൾ, 1.3 ലിറ്റർ ഡിഡിഐഎസ് ഡീസൽ മോട്ടോറുകൾ നിലനിർത്തും.

ഡീസൽ ജെറ്റ് സ്മാർട്ട് ഹൈബ്രിഡ് പെട്രോൾ പവർട്രെയിൻ നിലവിൽ കെ 12 ബി എൻജിനാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ബലേനോയ്ക്ക് ശേഷം ഡിസയർ, സ്വിഫ്റ്റ് എന്നിവ അപ്ഡേറ്റ് സ്വീകരിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷ. 5 സ്പീഡ് മാന്വൽ ഗിയർബോക്സാണ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് ആയി ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ചില മോഡലുകൾക്ക് ഒരു ഓപ്ഷണൽ 5-AMT ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും. ബലേനോയുടെ ഡെൽറ്റ, സീറ്റ പെട്രോൾ മോഡലുകൾക്ക് വില വർധിക്കും.