രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ ടിസിഎസ് ആർഎസ്.220 കോടി സംഭാവന ചെയ്യുന്നു – ഗുൽത്ത്

രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ ടിസിഎസ് ആർഎസ്.220 കോടി സംഭാവന ചെയ്യുന്നു – ഗുൽത്ത്

ഇന്ത്യൻ ബഹുരാഷ്ട്ര സാങ്കേതിക സ്ഥാപനവും ടാറ്റാ കൺസൾട്ടൻസി സർവീസും (ടിസിഎസ്) ഈ വർഷം ആരംഭത്തിൽ അതായത് അതായത് 2019 മുതൽ മാർച്ച് 2019 വരെ വോട്ടർമാർക്ക് 220 കോടി രൂപ നൽകി. രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ / കക്ഷികൾ എന്നിവയിൽ നിന്ന് പണം പ്രയോജനപ്പെടുത്തിയിരുന്നില്ല.

ഐടി കമ്പനിയ്ക്ക് ലഭിച്ച ഏറ്റവും വലിയ സംഭാവനയായി 220 കോടി രൂപയുടെ മാർക്ക്. ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ് 2013 ൽ പ്രോഗ്രസീവ് ഇലക്ടറൽ ട്രസ്റ്റിന് സംഭാവന നൽകിയിരുന്നു. 2013 മുതൽ 2016 വരെ ടാറ്റ പല തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ട്രസ്റ്റ് സ്ഥാപിച്ചു. ബിജു ജനതാദൾ പിന്തുടർന്നാണ് കോൺഗ്രസിന് പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

2017-18 കാലഘട്ടത്തിൽ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾക്ക് യാതൊരു സംഭാവനയും നൽകാത്തതായും ടാറ്റ 54,844 രൂപയുടെ കമ്മിയിലാണെന്നും ടാറ്റ പറയുന്നു.

രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾക്കും ദാനം ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്കും ഇടയിലുള്ള ബന്ധമാണ് ഈ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ട്രസ്റ്റ്. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഇ.ഡബ്ല്യു.ആർ. പ്രുഡന്റ് ഇലക്ടറൽ ട്രസ്റ്റ് ആണ്. ഭാരതി ഗ്രൂപ്പും ഡി.എൽ.എഫും ഈ ട്രസ്റ്റിന്റെ സംഭാവനയാണ്. 160 കോടിയോളം വരുമാനമുള്ളതാണ് ഈ ട്രസ്റ്റ്.

കൂടാതെ, 2017-18ൽ പ്രൂഡന്റ് ഇലക്ടറൽ ട്രസ്റ്റിൽ നിന്നും ലഭിച്ച 169 കോടി രൂപയിൽ നിന്നും ബിജെപിക്ക് 144 കോടി ലഭിച്ചു. മെയ് 15 വരെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ബോണ്ടുകൾ മുഖേന നൽകിയ എല്ലാ സംഭാവനകളും വെളിപ്പെടുത്തുന്നതിന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്ന എല്ലാ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളെയും സുപ്രീംകോടതി ഏപ്രിൽ 12 ന് ഉത്തരവിറക്കി.