വെളിച്ചെണ്ണയുടെ ഉപഭോഗം എങ്ങനെ അൽഷിമേഴ്സ് രോഗത്തെ തടയാൻ കഴിയും – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

വെളിച്ചെണ്ണയുടെ ഉപഭോഗം എങ്ങനെ അൽഷിമേഴ്സ് രോഗത്തെ തടയാൻ കഴിയും – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

മുതിർന്നവരിലെ അൽഷിമേഴ്സ് രോഗം ഡിമെൻഷ്യയുടെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണങ്ങളിലൊന്നാണ്. മെല്ലെയുമൊക്കെ മെമ്മറി നശിപ്പിക്കുകയും, ക്രമേണ ദൈനംദിന ചുമതലകൾ ലളിതമാക്കാനുള്ള കഴിവുമായ ഒരു പുനർനിർമ്മാണവും പുരോഗമന മാനസിക വൈകല്യവുമാണ്.

ഹൃദ്രോഗം, ഹൃദയാഘാതം, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, അമിത വണ്ണം, പ്രമേഹം തുടങ്ങിയവയുളള മുതിർന്ന മുതിർന്നവർ അൽഷിമേഴ്സ് രോഗം കൂടുതലാണ്. തലച്ചോറിലെ പ്രായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മാറ്റങ്ങൾ ന്യൂറോണുകളെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നു. തലച്ചോറിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങൾ, വീക്കം, അസ്ഥിര സ്വതന്ത്ര തന്മാത്രകൾ എന്നു വിളിക്കുന്ന അസ്ഥിര തന്മാത്രകളുടെ ഉത്പാദനം, അൽഷിമേഴ്സ് രോഗം ഉണ്ടാക്കുന്നു.

ജീവിതശൈലീരോഗങ്ങൾ, പ്രമേഹം, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം തുടങ്ങിയ ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾ തടയുന്നതിന് ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതരീതി – ഒരു പോഷകാഹാര ഭക്ഷണവും സാധാരണ ശാരീരിക പ്രവർത്തനവും ജനങ്ങൾക്ക് അൽഷിമേഴ്സ് തടയാൻ ആളുകളെ സഹായിക്കുന്നു.

ബ്രിട്ടീഷ് ജേർണൽ ഓഫ് ന്യൂട്രീഷ്യൻ ആൻഡ് ജേർണൽ ഓഫ് അൽഷിമേഴ്സ് ഡിസീസ് നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കുന്നത്. വെജിറ്റേജ് മാനേജ്മെൻറ്, ഹൃദ്രോഗം, അൽഷിമേഴ്സ്, ആന്റിമോഹൈബറൽ പ്രവർത്തനം തുടങ്ങിയവയിൽ വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിക്കുന്നത് വ്യാപകമാണ്. കൊക്കോട്ട് ഓയിൽ 92 ശതമാനം പൂരിത കൊഴുപ്പ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അതിൽ 48 ശതമാനം ലാറിക് ആസിഡും, കാപ്രിക്ക് ആസിഡിലെ 7 ശതമാനവും ഇടത്തരം ചെയിൻ ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ (എംസിഎഫ്എ) ആകുന്നു. വെളിച്ചെണ്ണയിലെ ഏറ്റവും സമ്പന്നമായ സ്രോതസുകളിൽ ഒന്നാണ് തെങ്ങൊന്നിന്.

അൾഷിമേഴ്സിന്റെ ട്രയൽസ് അവസാനിച്ചാൽ, ബയോജൻ ഓഹരികൾ 25% വീതം കുറഞ്ഞു

തേങ്ങയുടെ പുതിയതും പക്വമായതുമായ കേർണലിൽ മെക്കാനിക്കൽ അല്ലെങ്കിൽ പ്രകൃതിദത്ത മാർഗങ്ങളിലൂടെ, വിന്റർ കോക്കനട്ട് ഓയിൽ (VCNO) ലഭിക്കുന്നു. കരിമ്പിന്റെ എണ്ണയിൽ നല്ല രുചി ഉണ്ടാകും, കാരണം ഇത് പുതിയ തേങ്ങകളിൽ നിന്ന് ഉരുത്തിരിഞ്ഞതാണ്. ഇത് വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ളതല്ല, പൂർണ്ണമായും ഇല്ലെങ്കിൽ, ചൂട്, സൂര്യപ്രകാശം എന്നിവയല്ല. വിറ്റാമിൻ-ഇ, ധാതുക്കൾ എന്നിവയുടെ ഉയർന്ന ഉള്ളടക്കം ഉൾപ്പെടെ, ഈ എണ്ണയുടെ പ്രകൃതിദത്ത നന്മയെ VCNO യുടെ വേർതിരിച്ചെടുക്കൽ പ്രക്രിയ പാലിക്കുന്നു.

നാഷണൽ ജേണൽ ഓഫ് ഫിസിയോളജി ഫാർമസി ആൻഡ് ഫാർമകോളജി ആൻഡ് ഇന്റർനാഷണൽ ജേർണൽ ഓഫ് സ്കൂൾ ആൻഡ് കോഗ്നിറ്റീവ് സൈക്കോളജി പഠനങ്ങൾ അൽജിമേഴ്സ് രോഗം കന്യക വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗവും തടയുന്നതിന് ഒരു നല്ല ബന്ധം കാണിച്ചു. കഞ്ഞി വെളിച്ചെണ്ണയുമായി ഇടപെട്ടതിനു ശേഷം വ്യക്തികളിൽ സൂക്ഷ്മപരിശോധന, ബോധവൽക്കരണ പ്രകടനം, ഓറിയന്റേഷൻ, സെമാന്റിക് മെമ്മറി എന്നിവയിൽ ധാരാളം പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു.

വെളിച്ചെണ്ണയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഇടത്തരം ചെയിൻ ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ (MCFA) കരളിൽ നിന്ന് എളുപ്പത്തിൽ ആഗിരണം ചെയ്ത് മെറ്റബോളിസീകരിക്കുകയും കെറ്റോണുകളായി പരിവർത്തനം ചെയ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യും. കെറ്റോണുകൾ ഗ്ലൂക്കോസിനു പകരം മറ്റൊന്ന് ഇന്ധനമാണ്, അതിൽ പ്രധാനമാണ് ബീറ്റ ഹൈഡ്രോക്സിബാഷ്യേറ്റും അസെറ്റോസെറ്റേറ്റും.

തലച്ചോറിലെ പ്രധാന ഇന്ധനം ഗ്ലൂക്കോസാണ്. പ്രായമാകലിൻറെ മസ്തിഷ്ക്കം സംബന്ധിച്ച പ്രശ്നമാണ് രക്തത്തിൽ ഗ്ലൂക്കോസ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള ശോഷണം. മറ്റു അവയവങ്ങളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഗ്ലൂക്കോസിനു വേണ്ടി ബാക്ക് അപ് ആയി കീശിനുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇടത്തരം ശൃംഖലയിലെ ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ നനവുള്ള സിസ്റ്റത്തിന്റെ കവാടത്തിലൂടെ കരളിൽ എത്തിക്കുന്നു, ഇത് വേഗത്തിലായ ഊർജ്ജം നൽകുന്നതിന് ketones ലേക്കുള്ള ഓക്സീകരണം കൂടുതൽ എളുപ്പത്തിൽ ലഭ്യമാണ്. വിട്ടുവീഴ്ചയില്ലാത്ത ന്യൂറോണുകൾക്ക് ഇതര ഇന്ധനം നൽകുന്നു.

മനുഷ്യരിലും മൃഗങ്ങളിലും നടത്തിയ പഠനങ്ങളിൽ VCNO / MCT എണ്ണത്തിന്റെ 20 ഗ്രാം ദിവസങ്ങൾ ദിവസേന നൽകപ്പെട്ടിരുന്നുവെങ്കിൽ, പ്രായപരിധിയിലെ നാഡരോഗ അസ്വാസ്ഥ്യങ്ങളുള്ള ആളുകളിൽ മാനസിക പ്രകടനത്തിലും മെമ്മറിയിലും കാര്യമായ പുരോഗതി ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

അതിനാൽ, അൽഷിമേഴ്സിനെ തടയാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് ദിവസേനയുള്ള ഭക്ഷണത്തിൽ നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്ന അളവിൽ വിർജിൻ കോക്കനട്ട് ഓയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുക.