ചണ്ഡീഗഡ്: ബജറ്റിൽ മൂന്ന് രൂപയ്ക്ക് ചാർജ് ചെയ്തതിന് 9000 രൂപ പിഴയിട്ടു

ചണ്ഡീഗഡ്: ബജറ്റിൽ മൂന്ന് രൂപയ്ക്ക് ചാർജ് ചെയ്തതിന് 9000 രൂപ പിഴയിട്ടു
  • ഏപ്രിൽ 15 2019 10:03:05 AM

ദാജിവിൻവർഡ് മീഡിയ നെറ്റ്വർക്ക് – ചണ്ഡീഗഡ് (എസ്പി)

ചണ്ഡീഗഢ്, ബുധൻ, 15 ഏപ്രിൽ 2011 ( 16:10 IST) PRO PRO ബ്രാൻഡഡ് പാദരക്ഷാ നിർമ്മാണ കമ്പനിയായ ബാട്ട ഇൻഡ്യ ലിമിറ്റഡ് ഒരു ഉപഭോക്താവിനെ സേവിക്കുന്നതിൽ സേവന ദാതാവിനെ 9,000 രൂപ പിഴയൊടുക്കണമെന്ന് നിർദേശം നൽകി. അത് അദ്ദേഹത്തിന് ഒരു സഞ്ചിയിലാക്കി.

നഗരത്തിലെ താമസക്കാരനായ ദിനേശ് പ്രസാദ് രതുരി, ഫെബ്രുവരി 5 ന് സെപ്തംബർ 22 നാണ് ബട്ടാ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് ഒരു ജോടി ഷൂസ് വാങ്ങിച്ചതിന് ശേഷം, ഉപഭോക്താവിന് ഫോറം പരാതി നൽകിയിരുന്നു. അവൻ ചെരിപ്പുമൊത്ത്. ബാറ്ററി അതിന്റെ ബാഗിൽ അച്ചടിച്ച ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ പരസ്യം ഉണ്ടെന്ന് ഉപഭോക്താവ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. അതുകൊണ്ട് ബാഗ് അവനെ ചാർജ് ചെയ്തുകൊണ്ട് ആ കടയിൽ തെറ്റാണെന്ന് അദ്ദേഹം വാദിച്ചു.

ബാഗിന് മൂന്ന് രൂപ മടക്കി നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു. മാത്രമല്ല, സേവനത്തിന്റെ കുറവ് പരിഹരിക്കണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടു. ബാറ്റാ ഇന്ത്യ പ്രതിനിധികൾ തങ്ങളുടെ നിലപാടിൽ ഉറച്ചു നിൽക്കുകയാണ്, അവർ സേവനത്തിന്റെ കുറവുകൾ ചെയ്തു എന്ന ആശയം തള്ളിക്കളഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ രണ്ടു വേദിയുകളും കേൾക്കുന്നതിനുശേഷം, ആ ബാഗിൽ ഒരു ഉപഭോക്താവിന് പണം ചാർജ് ചെയ്യുന്നതിൽ തെറ്റില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തി, അത് സേവനത്തിന്റെ കുറവായി കണക്കാക്കുകയും ചെയ്തു. തങ്ങളുടെ ഉത്പന്നങ്ങൾ വാങ്ങുന്ന ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് സൌജന്യ സഞ്ചയം നൽകാൻ സ്റ്റോർ ബാധ്യസ്ഥനാണെന്ന് നിരീക്ഷിച്ചു.

ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് സൗജന്യമായി പേപ്പർ ബാഗുകൾ നൽകാൻ ബാറ്റാ ഇന്ത്യയോട് ഫോറം ആവശ്യപ്പെട്ടു. കമ്പനികൾ പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണത്തെക്കുറിച്ച് യഥാർഥത്തിൽ ആശങ്കാകുലരാണെങ്കിൽ, അവർ പണം നൽകാതെ ഉപഭോക്താവിനെ പരിസ്ഥിതി സൌഹൃദ ബാഗുകൾ നൽകണം. ബാറ്റുകൊണ്ടും മൂന്ന് രൂപയും തിരികെ നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കേസിൽ 1,000 രൂപയും വാറണ്ട് ചാർജും നൽകണം. മാനേജ്മെന്റിനെ ബാധിക്കുന്ന മാനസിക അസ്വാസ്ഥ്യത്തിന് 3000 രൂപ നഷ്ടപരിഹാരം നൽകാൻ കമ്പനി ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സംസ്ഥാന ഉപഭോക്തൃ പരാതി പരിഹാര കമ്മീഷന്റെ നിയമ സഹായ അക്കൗണ്ടിൽ 5,000 രൂപ നിക്ഷേപിക്കാൻ കമ്പനിയോട് നിർദ്ദേശിച്ചു.

ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് നൽകുന്ന ബാഗുകൾക്ക് ചാർജ് ചെയ്യാനും, ഈ ബജറ്റിനെ ഈ ബജറ്റിനെ സംരക്ഷിക്കണമെങ്കിൽ അവരുടെ സ്വന്തം ബാഗുകൾ കൊണ്ടുവരാനും ആവശ്യപ്പെടുന്ന സ്റ്റോറുകളിലേക്ക് സ്റ്റോർ മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു.