ലോബി കാർബ്, ഹൈ-കൊഴുപ്പ് പ്രമേഹത്തിന് പ്രയോജനം ചെയ്യും – ഏഷ്യൻ ഏജ്

ലോബി കാർബ്, ഹൈ-കൊഴുപ്പ് പ്രമേഹത്തിന് പ്രയോജനം ചെയ്യും – ഏഷ്യൻ ഏജ്

പ്രഭാത ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന ടൈപ്പ് ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹരോടൊപ്പമാണ്.

വാഷിങ്ടൺ : പ്രമേഹരോഗികൾക്കായി മുട്ടകൾ വേണമെങ്കിൽ ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹരോഗികൾ അടങ്ങിയതായി പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

കണ്ടെത്തിയ പ്രകാരം, ഉയർന്ന കൊഴുപ്പ്, കുറഞ്ഞ കാർബ് പ്രഭാതഭക്ഷണം (എൽസിബിഎഫ്) ദിവസം മുഴുവനും ടി 2 ഡി നിയന്ത്രണ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവിലുള്ളവരെ സഹായിക്കും.

“പ്രഭാതഭക്ഷണത്തെ അനുഗമിക്കുന്ന വലിയ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര സ്പൈക്ക്, ഇൻസുലിൻ പ്രതിരോധം കൂടുന്നതുകൊണ്ട് രാവിലെ ടിഇഎൻഡി ജനത്തോടെയുള്ള ആളുകളിലാണ്. സാധാരണ പാശ്ചാത്യ പ്രഭാത ഭക്ഷണങ്ങൾ – ധാന്യങ്ങൾ, ഓട്സ്, ടോസ്റ്റും ഫലവും – കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിൽ ഉയർന്നതാണ്” ജോനാഥൻ പറഞ്ഞു. ജേർണൽ ഓഫ് ദി അമേരിക്കൻ ജേർണൽ ഓഫ് ക്ലിനിക്കൽ ന്യൂട്രീഷ്യൻ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യരചയിതാവും ചെറുപ്പത്തിൽ

ലിറ്റിൽ പറയുന്നത്, പ്രഭാതഭക്ഷണം സ്ഥിരമായി “T2D” ഉള്ള ജനങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി ഏറ്റവും വലിയ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ കുരുമുളക്ക്ക് ഇടയാക്കുന്ന “പ്രശ്നം” ഭക്ഷണം. കുറഞ്ഞ അളവിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് രാവിലെ മുന്പ് ഇത് വലിയ പ്രതിരോധം തടയുന്നതിനും ദിവസം മുഴുവനും ഗ്ലൈസമിക് നിയന്ത്രണം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും മറ്റ് പ്രമേഹ സങ്കീർണതകൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനും എളുപ്പമാണ്.

നന്നായി നിയന്ത്രിക്കപ്പെട്ട ടി 2 ഡി ഉപയോഗിച്ച് പഠനം നടത്തുന്നവർ രണ്ടു പരീക്ഷണ ഫീഡിങ് ദിവസങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കി. ഒരു ദിവസം ബ്രേക്ക്ഫാസ്റ്റ് കഴിഞ്ഞ് അവർ ഒരു ഓംലെറ്റിനേയും മറ്റും കഴിച്ചു. അവർ ഒടികളും മറ്റും കഴിച്ചു. ഒരേ ദിവസം ഉച്ചഭക്ഷണവും അത്താഴവും രണ്ടു ദിവസങ്ങളിലായി നൽകിയിരുന്നു. നിരന്തരമായ ഗ്ലൂക്കോസ് മോണിറ്റർ – അഞ്ച് വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള ഓരോ ഗ്ളൂക്കോസും വയറ് ഘടിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ചെറിയ ഉപകരണം – ദിവസം മുഴുവൻ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവുകൾ അളക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്നു. വിശപ്പ്, പൂർണ്ണത, മധുരമുള്ളതോ തിളപ്പിച്ചോ ഭക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ആഗ്രഹം എന്നിവയെല്ലാം പങ്കെടുത്തു.

വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് കൊഴുപ്പ് കൂടിയ പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിനു ശേഷം രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ സ്പൈക്കിനെ പൂർണമായി തടഞ്ഞുവെന്നും, അടുത്ത 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഗ്ലൂക്കോസ് അളവുകൾ സ്ഥിരത കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്നും അൽപം പഠിച്ചു.

പ്രഭാത ഭക്ഷണത്തിന് 10 ശതമാനം വരെ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്സ് കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ ഇത് ഒരു വീഴ്ചയുടെ ഫലമാണെന്നും മൊത്തം ഗ്ലൂക്കോസ് നിയന്ത്രണവും സുസ്ഥിരതയും മെച്ചപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ഞങ്ങൾ അൽഭുതപ്പെട്ടു. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ വലിയ കുതിപ്പുകൾ നമ്മുടെ രക്തക്കുഴലുകൾ, കണ്ണുകൾ, വൃക്കകൾ എന്നിവയ്ക്ക് ദോഷം ചെയ്യുന്നതാണെന്ന് നമുക്ക് അറിയാം. T2D രോഗികളിൽ വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഉയർന്ന കൊഴുപ്പ് പ്രഭാത ഭക്ഷണം ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത്, പ്രഭാതത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് സ്പൈക്കിനെ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുകയും, സങ്കീർണത കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും, “അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

രണ്ട് ഗ്രൂപ്പുകളിലെയും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് വ്യത്യാസമില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം സൂചിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. ഫുഡ്-പ്രഭാത ഭക്ഷണ ഗ്ലൂക്കോസ് സ്പൈകുകൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള പ്രയാസം അൽപം കാർബ് പ്രഭാതഭക്ഷണം ഗ്ലൂക്കോസ് വഷളാക്കിയതിന് യാതൊരു തെളിവുമില്ല എന്നതിന്റെ തെളിവാണ്. ഉച്ചഭക്ഷണത്തിലോ അത്താഴത്തിലോ പ്രതികരണങ്ങൾ.

“ഞങ്ങളുടെ പഠനത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ ദിവസം മുഴുവൻ മാക്രോന്യൂന്യ വിതരണത്തെ മാറ്റിനിർത്താനുള്ള സാധ്യതകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ദിവസം മുഴുവനും കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്സ് വിതരണത്തിലും മിതമായ അളവ് കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഉപയോഗിച്ചും കാർബോ ഹൈഡ്രേറ്റുകൾ ഒരു സമതുലിതമായ ഉച്ചഭക്ഷണത്തിനും അത്താഴത്തിനും പ്രാപ്തിയുണ്ട്.

ഗവേഷണത്തിന്റെ മറ്റൊരു രസകരമായ കാര്യമായി, പങ്കെടുക്കുന്നവർ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന കാലത്ത് വിശ്രമിക്കുന്ന ഭക്ഷണവും അവരുടെ മധുരപലഹാരങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ് കുറച്ചുദിവസവും കുറഞ്ഞുവരുന്നു എന്നാണ് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. ഭക്ഷണത്തിലെ ഈ മാറ്റം ആരോടെങ്കിലും പ്രമേഹരോഗികളല്ലാത്തവർക്കുപോലും ആരോഗ്യകരമായ ഒരു ചുവടു വയ്ക്കാം.

അവസാനം