ജങ്ക് ഫുഡ് വിപണനത്തിനെതിരായ കൗമാരക്കാരിൽ നിന്ന് ഊർജ്ജം പകരാൻ ലളിതമായ മാർഗ്ഗം പുതിയ പഠനത്തിലൂടെ കണ്ടെത്തി – Phys.org

ജങ്ക് ഫുഡ് വിപണനത്തിനെതിരായ കൗമാരക്കാരിൽ നിന്ന് ഊർജ്ജം പകരാൻ ലളിതമായ മാർഗ്ഗം പുതിയ പഠനത്തിലൂടെ കണ്ടെത്തി – Phys.org
junk food
ക്രെഡിറ്റ്: മലിസ് ഓംഗ് / പബ്ലിക് ഡൊമെയിൻ

കൌമാരപ്രായക്കാർക്കെതിരെ പൊരുതുന്നതിനുള്ള ശ്രമത്തിൽ പൊതുജനാരോഗ്യ ഗവേഷകർ പതിറ്റാണ്ടുകളോളം കൌമാരപ്രായക്കാർക്ക് ജങ്ക് ഫുഡ് ഒഴിവാക്കി ആരോഗ്യപൂർണമായി ഭക്ഷണം കഴിക്കാനും, അൽപ്പം പ്രയോജനകരമാണെന്ന് ബോധ്യപ്പെടുത്താനും ശ്രമിക്കുന്നു. വലിയ പ്രതിബന്ധങ്ങളിലൊന്നിനെ പ്രതിദിനം ഭക്ഷ്യ വിപണന കുട്ടികളുടെ വലിയ അളവ് പകരുന്നു. കുട്ടികളുടെ മനസിൽ ജങ്ക് ഫുഡ് ഉപയോഗിച്ച് ശക്തമായ സന്തുലിത സഹകരണത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും അമിതമായ ഉപയോഗം വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിനും ആ മാർക്കറ്റിംഗ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഇപ്പോൾ, ചിക്കാഗോ സർവകലാശാലയിലെ ഒരു പുതിയ പഠനം കണ്ടെത്തി, ലളിതവും ഹ്രസ്വവുമായ ഒരു ഇടപെടൽ, വിപണിയുടെ ഈ ദോഷകരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾക്കെതിരെ കൗമാരക്കാർക്ക് നിലനിൽക്കുന്ന സംരക്ഷണം നൽകാൻ കഴിയുമെന്ന്.

നാച്വറൽ ഹ്യൂമൻ ബെഹേവിയർ , ചിക്കാഗോ ബൂട്ടിന്റെ ക്രിസ്റ്റഫർ ജെ. ബ്രയാൻ, ടെക്സാസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ടെക്സാസ് യൂണേഴ്സ്, ബൂത്ത് പിഎച്ച്ഡി എന്നിവയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച “പഠനഫലത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്ന കൗമാരപ്രായക്കാരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. വിദ്യാർത്ഥികൾ ഭക്ഷ്യ-മാർക്കറ്റിങ് കാമ്പെയ്നുകൾ എങ്ങനെ കാണുന്നു എന്നതിനെ പുനർവിചിന്തനം ചെയ്യുന്നത് കൗമാരക്കാരായ കുട്ടികളെ, പ്രത്യേകിച്ച് ആൺകുട്ടികളെ, കൂടുതൽ കാലം ആരോഗ്യകരമായ ദൈനംദിന ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് കണ്ടെത്തുകയാണ്. കൗമാരക്കാരുടെ സ്വാഭാവികതയോടു മറുത്തുനിൽക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സ്വാഭാവികമായ ആഗ്രഹമാണ് ടാപ്പ് ചെയ്യുന്നത്.

പരീക്ഷണത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ രണ്ടു കണ്ടെത്തലുകളിൽ: ഇടപെടൽ, ജങ്ക് ഫുഡ് മാർക്കറ്റിംഗ് സന്ദേശങ്ങൾക്ക് രണ്ട് ആൺകുട്ടികളിലും പെൺകുട്ടികളിലും അടിയന്തിരാവസ്ഥയിലൂന്നിയുള്ള ഗൗരവമാത്ര വികാരങ്ങളുണ്ടാക്കി. കൗമാരപ്രായക്കാരായ കുട്ടികൾ, ജങ്ക് ഫുഡ് ഉപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ വരുമ്പോൾ ബോധ്യപ്പെടുത്താൻ പ്രയാസകരമായ ഒരു സംഘം, അവരുടെ സ്കൂൾ കഫേറ്റീരിയയിലെ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണവും പാനീയവും തെരഞ്ഞെടുക്കാൻ തുടങ്ങി.

“ഏറ്റവും ആവേശകരമായ കാര്യങ്ങളിൽ ഒന്ന് കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് ജങ്ക് ഫുഡ്, ജങ്ക് ഫുഡ് മാർക്കറ്റിംഗ്, കൂടുതൽ പോസിറ്റീവ് ആയ ഗുട്ട് പ്രതികരണങ്ങളോട് പ്രതികൂലമായ പ്രതികൂല പ്രവർത്തനം നടത്താൻ കഴിയുന്നു എന്നതാണ്.

2016 ൽ ടെക്സസ് മിഡിൽ സ്കൂളിൽ എട്ടാം ക്ലാസ്സറിൽ ഒരു പ്രാഥമിക പഠനം നടത്തുകയുണ്ടായി. ഗവേഷകർ ക്ലാസ് മുറികളിലേക്ക് പോയി ഒരു സംഘം വിദ്യാർത്ഥികൾ വലിയ ഭക്ഷണം കമ്പനികളിൽ വസ്തുതകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള, വെളിപ്പെടുത്തൽ ശൈലി വായിച്ചു. ഈ ലേഖനം കോർപ്പറേഷനുകളെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്ന വിപണനക്കാരെ സാമ്പത്തിക നേട്ടത്തിനായി ആഡ്രിക്ക് ജങ്ക് ഫുഡ് ഉപയോഗപ്പെടുത്തി ഉപഭോക്താക്കളെ ആകർഷിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. വഞ്ചനാപരമായ ഉല്പന്ന ലേബലുകൾ, പരസ്യ പ്രാക്ടീസുകൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ചും കഥയല്ലിത് ജീവിതത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

നിലവിലുള്ള ആരോഗ്യവിദ്യാഭ്യാസ പരിപാടികളിൽ നിന്നും പരമ്പരാഗത വസ്തുക്കൾ ലഭിക്കുന്നത് ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഗുണങ്ങളെക്കുറിച്ചാണ്. എക്സ്ബോസ്പുകൾ വായിക്കുന്ന ആ സംഘം അടുത്ത ജങ്ക് ഫുഡ് സ്നാക്സുകൾ തിരഞ്ഞെടുത്തതും അടുത്തദിവസം മധുരമുള്ള സോഡകളിൽ വെള്ളം കുത്തിയതും ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

പുതിയ പഠനത്തിൽ, ഇന്ന് പുറത്തിറക്കിയ, കൗമാരക്കാർ ആദ്യം വായിച്ച മാർക്കറ്റിംഗ് വെളിപ്പെടുത്തൽ മെറ്റീരിയൽ വായിച്ചു, തുടർന്ന് “മാർക്ക് ഇറ്റ് ട്രൂ” എന്ന ഒരു പ്രവർത്തനം നടത്തി, അത് വിപണിയുടെ മോശം ചിത്രീകരണത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്താൻ സഹായിച്ചു. പരസ്യങ്ങളിൽ നിന്നും ഗ്രാഫിറ്റി ശൈലിയിൽ എഴുതുക അല്ലെങ്കിൽ വരയ്ക്കുന്നതിനുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങളോടെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഐഡൻഡുകളിൽ ഭക്ഷ്യ പരസ്യങ്ങളുടെ ഇമേജുകൾ ലഭിച്ചു.

എട്ടാം ഗ്രേറ്റർമാരുടെ പുതിയ സാമ്പിൾ ഉപയോഗിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ പഠനം നടത്തിയത്, മാർക്കറ്റിംഗ് എക്സ്ചേഞ്ച് ഇടപെടലിന്റെ ഫലമായി സ്കൂളിലെ ശേഷിക്കുന്ന ശേഷിക്ക് ഒരു മൂന്നു മാസം മുഴുവൻ. ആൺകുട്ടികൾക്കിടയിൽ ശ്രദ്ധേയമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തിയവയായിരുന്നു. സ്കൂൾ കഫേറ്റീരിയയിലെ അനാരോഗ്യകരമായ പാനീയങ്ങളും ലഘുഭക്ഷണങ്ങളും ദിവസം തോറും 31 ശതമാനം കുറച്ചുകൊണ്ട് നിയന്ത്രണമുള്ള ഗ്രൂപ്പുമായി താരതമ്യം ചെയ്തു.

താരതമ്യേന ലളിതമായ ഇടപെടൽ പൊതുജനാരോഗ്യ ഗെയിമിലേക്ക് മാറുന്ന ഒരു മുൻകാല അടയാളം ആയിരിക്കും.

കൗമാരക്കാരുടെ സ്വാഭാവിക ഉത്തേജകത്തിലേക്ക് “മനുഷ്യനെ ഇഴപിരിഞ്ഞ്” ആക്കാനും അവരുടെ പുരോഗമനപരമായ ഉന്നതാധികാര ബോധം പൊതുജനാരോഗ്യസമൂഹത്തിന് നാടകീയമായി മെച്ചപ്പെട്ട ഫണ്ട് ലഭിക്കുന്ന ജങ്ക് ഫുഡ് വിപണനക്കാർക്ക് എതിരായി മത്സരിക്കാനും വഴിയൊരുക്കി. ഈ ഹ്രസ്വമായ, കുറഞ്ഞതും എളുപ്പത്തിൽ അളക്കാവുന്നതുമായ ഇടപെടൽ, ജങ്ക് ഫുഡ് വിപണിയുടെ അഗാധ ശേഷിപ്പിനും, മെച്ചപ്പെട്ട ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ മാറ്റുന്നതിനുമായി നിലനിൽക്കുന്ന സംരക്ഷണം നൽകുന്നു.

“മോശമായ ഡയറ്റുകളുടെ നെഗറ്റീവ് ദീർഘകാല ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ കൗമാരക്കാർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നത് അവരുടെ പെരുമാറ്റം മാറ്റാൻ അവരെ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്നതിന് ഫലപ്രദമായ മാർഗമാണെന്ന് മുൻകാല ഇടപെടലുകൾ കരുതുന്നു,” ബ്ര്യാൻ പറഞ്ഞു. “ഇത് വ്യക്തമായും ഒരു സങ്കീർണ്ണമായ അനുമാനമാണ്, കൌമാരക്കാർക്ക് അവരുടെ ഭക്ഷണശീലങ്ങളെ ഒരു ശാശ്വതമായ രീതിയിൽ മാറ്റാൻ കഴിയാത്തതിൻറെ പ്രധാനകാരണമാണെന്നാണ് ഞങ്ങൾ കരുതിയിരുന്നത്.”

കൗമാരക്കാരികളുടെ കഫേരിയ വാങ്ങലുകളിൽ ഇടപെട്ടതിന്റെ ഫലമായി ഈ പഠനം കുറവാണ്. ആൺകുട്ടികളെ പോലെ, പെൺകുട്ടികൾ ജങ്ക് ഫുഡിലേക്ക് കൂടുതൽ പ്രതികൂലമായ പ്രതികരണശേഷി അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അവരുടെ ദൈനംദിന ഭക്ഷണശാലകൾ വാങ്ങുന്ന രീതികളും വായിച്ചിട്ടുണ്ടോ, അതോ പരമ്പരാഗത ആരോഗ്യ വിദ്യാഭ്യാസ വസ്തുക്കളോ വായിച്ചിട്ടുണ്ടോ.

ഇത്തരം വാങ്ങലുകളിൽ ഇടപെടലുകളൊന്നും പെൺകുട്ടികളുടെ ഭക്ഷണ സാധ്യതകളോ അല്ലെങ്കിൽ രണ്ട് പെൺകുട്ടികളോ ഫലപ്രദമാണെന്നോ, വ്യത്യസ്ത കാരണങ്ങളാലോ അല്ലെന്നത് വ്യക്തമല്ല. ആൺകുട്ടികളുടെ പെരുമാറ്റം മാറുന്നതിൽ പരമ്പരാഗത ആരോഗ്യ വിദ്യാഭ്യാസം പൂർണ്ണമായും ഫലപ്രദമല്ലെങ്കിലും, അത് പെൺകുട്ടിയുടെ തീരുമാനങ്ങളെ സ്വാധീനിച്ചേക്കാം, കാരണം അത് കലോറിയിൽ പരാമർശിക്കുന്നു, അത് സാമൂഹ്യമായ സമ്മർദത്തെ കൂടുതൽ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ ഗർഭധാരണത്തിന് സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്, കാരണം ഇത് ശരീരം ഷമിംഗിന് സാധ്യത കുറവാണ്.

ലൈറ്റ്-ടച്ച് ഇടപെടൽ ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് കൗമാരത്തിൻറെ സമയത്ത് പെരുമാറ്റം മാറ്റാൻ സാധിക്കുമെന്ന് ഈ പഠനം വ്യക്തമാക്കുന്നു. “കൌമാര പ്രായോഗിക സമീപനം പോലും പ്രാബല്യത്തിൽ വരുത്താത്തപ്പോൾ കൗമാരപ്രായത്തിൽ ഒരു പുരോഗമന ഘട്ടമാണ്.വിദ്യാഭ്യാസത്തിൽ നിന്ന് അമിതമായ സാമൂഹ്യപ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകുന്നത് കൌമാര കാലഘട്ടത്തിൽ വേരുകൾ ഉള്ളതിനാൽ, ചില പഠനങ്ങൾ ആഗോള പൊതുജനാരോഗ്യത്തെ പ്രോൽസാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള മൗലികമായ വെല്ലുവിളികൾ. ”

“സന്തോഷകരമായതും രസകരവുമായ അനുഭവങ്ങളുമായി അത് ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് പോസിറ്റീവ് വൈകാരിക സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുവേണ്ടിയുള്ളതാണ് ഭക്ഷ്യ വിപണനം മന: പൂർവ്വം രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്,” ബ്രയാൻ പറഞ്ഞു. “കൌമാരപ്രായക്കാർക്ക് കൌശലപൂർവം കർശനമായി തുറന്നുകൊടുക്കുന്നതിലൂടെ ഭക്ഷണവിപണിയിൽ ചുറ്റിക്കറങ്ങിയാൽ അത് പ്രായപൂർത്തിയായവർക്ക് നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള അവരുടെ സ്വാഭാവിക വിദ്വേഷം ഉയർത്തുകയാണ്.” കൂടുതൽ കുട്ടികൾക്ക് അത് അറിയാമെങ്കിൽ അത് ഒരു യഥാർത്ഥ വ്യത്യാസം ഉണ്ടാക്കും. ”കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ:

ക്രിസ്റ്റഫർ ജെ. ബ്രയാൻ മറ്റുള്ളവരും, ഒരു മൂല്യങ്ങൾ വിന്യസിക്കൽ ഇടപെടൽ കൗമാരപ്രായക്കാരെ ഫുഡ് മാർക്കറ്റിങ്,

നേച്ചർ ഹ്യൂമൻ ബെഹേവിയർ

(2019).

ഡോ: 10.1038 / s41562-019-0586-6

ഉദ്ധേശനം : ജങ്ക് ഫുഡ് വിപണനത്തിനെതിരായ കൗമാരക്കാരെ ഇൻകമിംഗ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ലളിതമായ മാർഗ്ഗം പുതിയ പഠനത്തിലൂടെ കണ്ടെത്തുന്നു (2019, ഏപ്രിൽ 15). ഇത് 2019 ഏപ്രിൽ 15 ന് തിരിച്ചെടുക്കപ്പെട്ടു. Https://speed-info.org/news/index.html

ഈ പ്രമാണം പകർപ്പവകാശത്തിന് വിധേയമാണ്. സ്വകാര്യ പഠനത്തിലോ ഗവേഷണത്തിനോ വേണ്ടിയുള്ള ഏതെങ്കിലും ന്യായമായ കരാർ കൂടാതെ, രേഖാമൂലമുള്ള അനുവാദമില്ലാതെ ഒരു ഭാഗവും പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കാവുന്നതല്ല. ഉള്ളടക്കം ഉദ്ദേശ്യങ്ങൾക്കായി മാത്രമാണ് ഉള്ളടക്കം നൽകിയിരിക്കുന്നത്.