മിസ്റ്റർ (ശത്രുഘ്നൻ) സിൻഹ കോണ്ഗ്രസ്, മിസിസ് (പൂനം) സിൻഹ ഗോസ് സമാജ്വാദി – എൻഡിടിവി വാർത്ത

മിസ്റ്റർ (ശത്രുഘ്നൻ) സിൻഹ കോണ്ഗ്രസ്, മിസിസ് (പൂനം) സിൻഹ ഗോസ് സമാജ്വാദി – എൻഡിടിവി വാർത്ത

സമാജ്വാദി നേതാവ് അഖിലേഷ് യാദവിന്റെ ഭാര്യ ഡിംപിൾ യാദവ് പൂനം സിൻഹയെ പാർട്ടിയിലേക്ക് സ്വാഗതം ചെയ്തു.

ലക്നൗ:

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ സമാജ് വാദി പാർട്ടിയുടെ നേതാവ് പൂനം സിൻഹയാണ് നായിഡുവിന്റെ എതിരാളിയായ ഉത്തർപ്രദേശിലെ ലക്നൗവിൽ മത്സരിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച, ശത്രുഘ്നൻ സിൻഹ ബി.ജെ.പിയെ പിരിച്ചുവിട്ടതിനുശേഷം കോൺഗ്രസിൽ ചേർന്നു. കഴിഞ്ഞ മൂന്നു ദശാബ്ദമായി അദ്ദേഹത്തിന്റെ പാർട്ടി.

സമാജ്വാദി നേതാവ് അഖിലേഷ് യാദവിന്റെ ഭാര്യ ഡിംപിൾ യാദവ് പൂനം സിൻഹയെ പാർട്ടിയിലേക്ക് സ്വാഗതം ചെയ്തു. “ഞങ്ങളുടെ ലഖ്നൗവിന് ഞങ്ങളുടെ നോമിനിയാകും,” മുതിർന്ന സമാജ്വാദി നേതാവ് രവിദാസ് മെഹ്റോത്ര പറഞ്ഞു.

ബിജെപിയുടെ കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തരമന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിങ്ങിനെതിരെ പൂത്തൻ സിൻഹയ്ക്ക് സമാജ്വാദി പാർട്ടി, ബഹുജൻ സമാജ് പാർട്ടി, രാഷ്ട്രീയ ലോക് ദൾ എന്നിവരുടെ സ്ഥാനാർഥിയാകാം.

1991 മുതൽ ബി.ജെ.പിയുമായി നിൽക്കുന്ന ഒരു സംസ്ഥാനമാണ് ലക്നൗ. 1991 മുതൽ 2009 വരെ പാർട്ടിയുടെ പ്രമുഖ നേതാവായിരുന്ന അടൽ ബിഹാരി വാജ്പേയി ആ സ്ഥാനത്ത് തുടർന്നു. അന്ന് മുതൽ രാജ്നാഥ് സിംഗ് സീറ്റ് നേടി.

ഈ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ സഖ്യം ബിഎസ്പിക്ക് കനത്ത എതിരാളിയായതോടെ സമാജ്വാദി പാർട്ടിയുടെ സീറ്റുകളിൽ സീറ്റ് കുറഞ്ഞു.

ലക്നൗവിനെപ്പോലെ ഒരു റിസ്ക് എടുക്കാൻ ഞാൻ തയ്യാറാണ്, ഇവിടെ സാധാരണ ജാതി കൂട്ടായ്മയ്ക്ക് അപ്പുറത്തേക്ക് നോക്കണം, ചോദ്യം ചെയ്യണോ അതോ പ്രവർത്തിക്കുമോ എന്ന ചോദ്യമാണ് സമാജ് വാദി പാർട്ടി നേതാവ് അഖിലേഷ് യാദവ് ഏതാനും ദിവസം മുൻപ് പറഞ്ഞത്. ഒരു രാഷ്ട്രീയ ഗ്രീൻഹൗണിന് വേണ്ടി പോകും.

“ഡിംപിൾ യാദവ് എസ്പിൽ ചേരുകയും, പാർട്ടിയുടെ നയങ്ങളെയും പരിപാടികളെയും മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാൻ കഴിയുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.”

69 വയസുള്ള പൂനം സീൻ രാഷ്ട്രീയത്തിൽ മുൻ മോഡലും നടനുമാണ്. ഭർത്താവിന്റെ സ്വഭാവത്തിൽ നിന്ന് രണ്ടുതവണ കേന്ദ്രമന്ത്രിയാകും. ഒരു സിന്ധിയുടെ കയാസ്തുവിവാഹം എന്ന നിലയിൽ പാർട്ടിയുടെ നേതാക്കൾ പറയുന്നു. ലക്നൗ നഗരപ്രദേശങ്ങളിൽ വലിയൊരു സാന്നിദ്ധ്യം ഉണ്ട്. അവർക്ക് ഒരു സ്വാധീനം ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയും.

സീറ്റുകളിൽ ആരെയെങ്കിലും സ്ഥാനാർത്ഥിയാക്കാൻ കോൺഗ്രസ്സിന് കഴിയുന്നില്ല. ഉയർന്ന സ്ഥാനാർഥി വനിതാ സ്ഥാനാർഥി മത്സരത്തിൽ വിജയിക്കുകയാണ്. രാജ്നാഥ് സിംഗിനെ ഒരു സീറ്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്താനുള്ള തന്ത്രം പൂനം സിൻഹയ്ക്ക് നൽകാനുള്ള ഒരു തീരുമാനമായിരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2014 ൽ റിട്ട ബഹുഗുണ ജോഷിക്കെതിരെയും അന്ന് കോൺഗ്രസ്, യുപി മന്ത്രിമാരുമായും എതിർപ്പായിരുന്നു. ബി.ജെ.പിയിൽ ചേർന്ന മിശ്ര ജോഷി 2,80,000 വോട്ടാണ് രാജ്നാഥ് സിങിനു വേണ്ടി 5,60,000 വോട്ടുകളെ സ്വന്തമാക്കിയത്. മായാവതിയുടെ ബഹുജൻ സമാജ് പാർട്ടി (ബിഎസ്പി) മൂന്നാം സ്ഥാനവും അഖിലേഷ് യാദവിന്റെ സമാജ് വാദി പാർട്ടി നാലാം സ്ഥാനത്തുമാണ്.

പൂനം സിൻഹയെ എതിരാളിയായ രാജ്നാഥ് സിംഗ് ചോദിച്ചു: “അതെ, ആരെങ്കിലും മത്സരിക്കണം, ജനാധിപത്യത്തിന്റെ സൌന്ദര്യമെല്ലാം, ഞങ്ങൾ എല്ലാ അന്തസ്സിനേയും എതിരിടാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്, ഞങ്ങൾ ലഖ്നൗ കിഹോത് ബാദി ധാരഹോഹ ഹായ് ഞങ്ങളെ കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് കായം റാക്കെഞ്ചാണ് ലക്നൗയുടെ പാരമ്പര്യമാണ്. ”

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.