രണ്ടര വർഷത്തിനു ശേഷം കൊളസ്ട്രോൾ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നില്ലെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു

രണ്ടര വർഷത്തിനു ശേഷം കൊളസ്ട്രോൾ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുന്നില്ലെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു

(സിഎൻഎൻ) നിർദ്ദേശിക്കുന്ന ഹൃദ്രോഗം നിവാരണ സ്തതിംസ് എല്ലാവരും പാതി ജനം ഒരു പുതിയ പഠനത്തിൽ പറയുന്നു രണ്ടു വർഷങ്ങൾക്കു ശേഷം ലക്ഷ്യം കൊളസ്ട്രോൾ എത്താൻ പരാജയപ്പെടും.

681 കുടുംബ ഡോക്ടർമാർ ബ്രിട്ടനിലെ ക്ലിനിക്കൽ പ്രാക്ടീസ് റിസർച്ച് ഡാലലിങ്കിന് സമർപ്പിച്ച വിവരങ്ങൾ ഗവേഷകർ ഉപയോഗിച്ചു. 1990 നും 2016 നും ഇടയിലെ സ്റ്റാറ്റിനെ നിശ്ചയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള 165,411 പേരാണ് പഠനം നടത്തിയത്. ഹെൽത്ത് ഡിസീസ്, സ്ട്രോക്ക് എന്നിവയെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുമുൻപ് അവർ തയ്യാറായിരുന്നില്ല.
ബ്രിട്ടനിലെ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ ഹെൽത്ത് ആന്റ് കെയർ എക്സലൻസ് ശുപാർശ ചെയ്യുന്നതുപോലെ എൽഡിഎൽ അല്ലെങ്കിൽ “ചീത്ത” കൊളസ്ട്രോളിൽ 40% അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കുറവുണ്ടാക്കിയ സ്റ്റാറ്റസ് തെറാപ്പിക്ക് “ഉചിതമായ” പ്രതികരണം അവർ നിർവ്വചിച്ചു.
26 വർഷത്തെ പഠന കാലയളവിൽ പകുതിയിലധികം പേർക്കും 48.8 ശതമാനം പേർക്ക് രണ്ട് വർഷത്തെ തുടർന്നുള്ള ലക്ഷണങ്ങളിൽ കൊളസ്ട്രോൾ അളവ് കൈവരിച്ചു. ഇതിൽ 51.2 ശതമാനം കുറവായിരുന്നു, പഠനം നടത്തിയത്. ഹാർട്ട് ജേണലിൽ തിങ്കളാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.
പ്രായം കുറയ്ക്കുന്നതിലും അടിസ്ഥാനപരമായ അന്തരീക്ഷത്തിലുമുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ കണക്കിലെടുത്ത്, തങ്ങളുടെ എൽ.ഡി.എൽ കൊളസ്ട്രോളിനു കുറവുണ്ടായിരുന്നവർ 22% ക്രമേണ ഹൃദ്രോഗമുണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.
എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ അല്ലെങ്കിൽ കുറഞ്ഞ സാന്ദ്രത ലിപ്പോപ്രൂടിൻ കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ സ്റ്റാറ്റിൻസ് പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഇതു ഹൃദയാഘാതം, ഹൃദയാഘാതം എന്നിവ കുറയ്ക്കും. അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിൽ, അമേരിക്കൻ ഹാർട്ട് അസോസിയേഷനും അമേരിക്കൻ കോളേജ് ഓഫ് കാർഡിയോളജിയും പറയുന്നത്, ഇത്തരം ചികിത്സകളിൽ നിന്ന് ഏതൊക്കെ രോഗികൾക്ക് പ്രയോജനപ്പെടും എന്ന് 10 വർഷം റിസ്ക് കാൽക്കുലേറ്റർ ഡോക്ടർമാർ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.
78 ദശലക്ഷം അമേരിക്കക്കാർ, അല്ലെങ്കിൽ എല്ലാ മുതിർന്നവരിൽ മൂന്നിലൊന്ന്, സ്റ്റാറ്റിക് തെറാപ്പിക്ക് അർഹതയുണ്ട്, അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റാറ്റിൻ എടുക്കുന്നത് യുഎസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവെൻഷൻ ആണ് . യുകെയിൽ 7 ദശലക്ഷത്തിലധികം പേർ ഈ മരുന്നുകൾ എടുക്കുന്നത് ബ്രിട്ടീഷ് ഹാർട്ട് ഫൗണ്ടേഷന്റെ അഭിപ്രായമാണ്.
സ്റ്റാറ്റിൻ തുടങ്ങുന്നതിനു ശേഷം ലക്ഷ്യം കൊളസ്ട്രോൾ അളവിൽ എത്തുന്ന അമേരിക്കക്കാരുടെ എണ്ണം പഠന കണ്ടെത്തലുകളുടെ സാദ്ധ്യതയ്ക്ക് സമാനമാണ്. തോമസ് ജെഫേഴ്സൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിലെ കാർഡിയാക് കാഥറൈറൈസേഷൻ ലബോറട്ടറിയിലെ മെഡിസിൻ പ്രൊഫസറും ഡോ. ​​ഡേവിഡ് ഫിഷ്മാനും വിശദീകരിച്ചു. പഠനത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നില്ല.
“രോഗികളെ പരിപാലിക്കുക, സ്റ്റാറ്റിനുകൾക്ക് ഇടപെടുക, ഒരു ജോലി ആണ്, അത് ഒരുപാട് തൊഴിലവസരങ്ങളാണെന്നും അത് എളുപ്പമല്ലെന്നും ഇത് ശരിയായ സമയം ലഭിക്കാൻ സമയബന്ധിതമായതായും ഫിഷിമാൻ പറഞ്ഞു. “നിങ്ങൾ ഒരു കൊളസ്ട്രോൾ മരുന്നിൽ ആരെയെങ്കിലും ആരംഭിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങൾ നാലു മുതൽ 12 ആഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ കൊളസ്ട്രോൾ പരിശോധിക്കുകയും നിങ്ങൾക്കാവശ്യമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുകയും ചെയ്യണം, ഇത് ചെയ്യുന്നത് പ്രാധാന്യം നൽകുന്നു.”
കൊളസ്ട്രോൾ അളവുകൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ആവശ്യമുള്ള ജോലി, പ്രതിബദ്ധത എന്നിവ കൂടാതെ, നിർദിഷ്ട മാനദണ്ഡങ്ങൾക്കനുസൃതമായി ജനിതക ഘടകങ്ങളും വ്യത്യാസങ്ങളും വ്യത്യാസമില്ലാതെ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക് നിർദ്ദേശങ്ങൾക്കുള്ള ചില വ്യതിയാനങ്ങൾ വിശദീകരിക്കും, കൂടാതെ അവർ “വ്യക്തിപരമാക്കിയ” ഔഷധത്തിനും ആവശ്യപ്പെടാം.
“നിലവിൽ, കുറഞ്ഞ സാന്ദ്രത കൊളസ്ട്രോൾ പ്രതികരണത്തിൽ രോഗിയുടെ വ്യതിയാനങ്ങളുണ്ടാകുകയും, സ്റ്റാറ്റിൻ തെറാപ്പി ആരംഭിക്കുന്നതിനു മുൻപ് പ്രവചനാത്മകമായ സ്ക്രീനിങ്ങിനുള്ള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകാത്തത് ക്ലിനിക്കൽ പ്രാക്ടീസിൽ മാനേജ്മെന്റ് തന്ത്രം ഇല്ല”, ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.
പഠനം വേഷമിട്ട പ്രസിദ്ധീകരിച്ച എഡിറ്റോറിയൽ ലേഖനത്തിൽ ഹാർട്ട് , ഡോ മ́ര്ചിഒ ബിത്തെന്ചൊഉര്ത്, ബ്രസീലിലെ സാവോ പോളോ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ആശുപത്രിയിൽ ഒരു ഹൃദ്രോഗ, വൈദ്യനും നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുള്ള രീതികൾ ഗവേഷണത്തിനും കണ്ട ചില വ്യത്യാസങ്ങൾ കണക്കാക്കിയേക്കാം വിശദമാക്കുന്നു. കൊളസ്ട്രോൾ ലക്ഷ്യം കൈവരിച്ചവർ കൂടുതൽ ശക്തമായ സ്റ്റാറ്റിനുകൾ നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. കാരണം ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഉയർന്ന തലത്തിലുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.
ഗവേഷണം നിരവധി പരിമിതികളുണ്ട്. ഒരു നിരീക്ഷണ പഠനമെന്ന നിലയിൽ, അതിനെ സ്വാധീനിക്കാൻ കഴിയുകയില്ല. നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുള്ള സ്റ്റാറ്റിന്റെ കൃത്യമായ അളവ്, കുറിപ്പുകളുടെ രോഗികളുടെ അനുശാസനം ഗവേഷണത്തിന്റെ പരിധിയിൽ അല്ല.
“എന്നെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം വീട്ടിലെ സന്ദേശം, നല്ല ജോലി ചെയ്യണം, ഞങ്ങൾ ഫിസിഷ്യൻ മാത്രമല്ല, രോഗിയും മാത്രമല്ല, പിന്തുടരേണ്ടതുണ്ട്”, ഫിഷിമാൻ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ, [ലക്ഷണത്തിലെ കൊളസ്ട്രോളിൻറെ അളവ് എത്താൻ കഴിയാത്ത രോഗികൾ പോലും അമിതാവേശം നടത്താൻ പോകുന്നില്ല].”