ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും ഉണ്ടോ? – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും ഉണ്ടോ? – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

അവസാനമായി അപ്ഡേറ്റ് – ഏപ്രിൽ 16, 2019, 07:00 IST

01/6 ശരീരഭാരം ശ്രമിക്കുമ്പോൾ എന്തു തന്നെ?

പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ആരോഗ്യമുള്ളതും സമീകൃതവുമായ ഭക്ഷണത്തിൻറെ പ്രധാന ഭാഗമാണ്. ഇവ രണ്ടും തമ്മിൽ ഒരു തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നത് വളരെ പ്രയാസകരമാണ്. പോഷകാഹാരവും കലോറി ഉള്ളടക്കവും കണക്കിലെടുത്താൽ, പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും അവരുടെ സ്വന്തം പ്രത്യേകതകളാണ്. എന്നാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾ അവയുടെ ഫലപ്രാപ്തി അളക്കേണ്ടിവന്നാൽ നിങ്ങൾ എന്ത് തെരഞ്ഞെടുക്കും? ഈ ചോദ്യത്തിനുള്ള ഉത്തരം കണ്ടുപിടിക്കുക:

കൂടുതല് വായിക്കുക

02/6 പഠനം

PLOS മെഡിസിൻ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠന പ്രകാരം, ബ്രൌസസ് മുളപ്പിച്ച, ബ്രോക്കോളി, കാൾ തുടങ്ങിയവ പോഷകാഹാരം കഴിക്കുന്നത് കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഗുണകരമാണ്. എന്നാൽ പഴങ്ങളും, ആപ്പിളും, പിയറുകളുമടങ്ങിയ പഴങ്ങളും മികച്ചതാണ്. 1986 നും 2010 നും ഇടയിൽ ഒരു ലക്ഷം അമേരിക്കൻ വനിതകളും പുരുഷന്മാരുമടങ്ങിയ ഭാരം കുറയ്ക്കലാണ് പഠനം നടത്തിയത്.

ശരീരഭാരം കുറയുമ്പോൾ പഴങ്ങൾ അന്തിമ വിജയം നേടുമെന്നാണ് നിഗമനം.

കൂടുതല് വായിക്കുക

03/6 ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ അര്ഹമായത്

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സ്മൂത്ത് നല്ലതാണ്. കാരണം, അത് വ്യത്യസ്തമായ പഴങ്ങളാണെന്നും നാരുകൾ കൂടുതലാണ്. കൂടാതെ, ദിവസേനയുള്ള ഭക്ഷണത്തിലെ ആപ്പിളും പിയറും ഉൾപ്പെടെ നിങ്ങൾക്ക് 1 കിലോ കിട്ടും. എന്നാൽ തീർച്ചയായും ഇത് ആരോഗ്യത്തിന് ആരോഗ്യത്തിന് ഗുണകരമല്ലെന്ന് അർഥമാക്കുന്നില്ല. കൂടുതൽ പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് കുറഞ്ഞ തൂക്കവും നഷ്ടപ്പെടും. വെജിറ്റേറിയൻ ഭക്ഷണത്തിലൂടെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾ ലക്ഷ്യം വെച്ചാൽ സോയാ, ടോഫു, കോളിഫ്ലവർ, ചീര, എന്നിവ കഴിക്കാം.

കൂടുതല് വായിക്കുക

04/6 വേഴ്സസ് ഭക്ഷണത്തിൽ പഴങ്ങൾ

ശരീരഭാരം കുറയുമ്പോൾ പച്ചക്കറികളേക്കാൾ പഴങ്ങൾ നല്ലതാണെന്ന് പഠനം വ്യക്തമായി സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഗവേഷകർ പറയുന്നത് പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ കൂടുതൽ ഭക്ഷണസാധനങ്ങളാണ്. ആരോഗ്യമുള്ള കലോറി ഉള്ളടക്കവും ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകളുടെ അളവും ഇതിൽ ഉണ്ട്. കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുന്നതോടെ പഴം ഉപഭോഗം വർദ്ധിക്കും. അതിനാൽ അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണപദാർഥങ്ങളിൽ കുറവുണ്ടാകും.

കൂടുതല് വായിക്കുക

05/6 മറ്റ് പഠനങ്ങൾ

എന്നിരുന്നാലും പഴങ്ങൾ പച്ചക്കറികളേക്കാൾ മികച്ചതാണെന്ന് പറയുന്ന ഒരേയൊരു പഠനമാണിത് എന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം. ജേർണൽ എപ്പിഡെമിയോളജിയിലും സാമൂഹ്യ ആരോഗ്യത്തിലും 2014 ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച മറ്റൊരു പഠനം അനുസരിച്ച്, പച്ചക്കറികൾ അവരുടെ “സംരക്ഷിതമായ ഫലമായി” മികച്ച ഓപ്ഷനാണ് എന്ന് കണ്ടെത്തി.

കൂടുതല് വായിക്കുക

06/6 നിങ്ങൾ എന്തു ചെയ്യണം?

ലണ്ടൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജിലെ കണക്കനുസരിച്ച്, ടിന്നിലടച്ച ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്കൽ മരണത്തിന്റെ അപായസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. പുതിയ പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുന്നത് പഴങ്ങളേക്കാൾ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നത് കൂടുതൽ ഗുണം ചെയ്യുന്നതാണ്. എന്നാൽ പഴങ്ങൾ ആരോഗ്യത്തിന് മോശമല്ല എന്ന് ഇതിനർത്ഥമില്ല. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ പച്ചക്കറികളേക്കാൾ പഴങ്ങൾ കുറവായിരിക്കുമെന്നാണ് പഠനം പറയുന്നത്. നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിലെ രണ്ടും കൂടി ഉൾപ്പെടുത്തുക, പക്ഷേ പഴങ്ങളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ കൂടുതൽ പച്ചക്കറികൾ ലഭിക്കും.

കൂടുതല് വായിക്കുക