ഐസിസി ലോകകപ്പ് 2019: ഗൗതം ഗംഭീർ പറഞ്ഞു

ഐസിസി ലോകകപ്പ് 2019: ഗൗതം ഗംഭീർ പറഞ്ഞു

2019 ലെ ലോകകപ്പിനുള്ള ഇന്ത്യൻ ടീമിനെ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിൽ ഗൌതം ഗംഭീറിനെയാണ് ഗൌതം ഗംഭീർ ചെയ്യുന്നത്. ഗംഭീറിനെ ഒഴിവാക്കിയാൽ ഗംഭീറിനെ ഒഴിവാക്കണമെന്നും ഗംഭീർ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇംഗ്ലീഷ് സാഹചര്യങ്ങൾ മനസിലാക്കിയാൽ ഇന്ത്യക്ക് നാലു ഗോളുകൾ കൂടി വേണം. ടൂർണമെന്റിൽ.

ടീമില് എന്തെങ്കിലുമുണ്ടെങ്കില് അത് നാലാം സീമറില് ഇല്ല. ഇത് ഒരു വലിയ നീണ്ട ടൂർണമെന്റാണ്. നിങ്ങൾക്ക് മൂന്ന് നീരാവി ഉണ്ടാകും. ഹാർഡിക്ക്, വിജയ് എന്നിവർ നിങ്ങളുടെ റൗണ്ടർമാരാണ്. അതുകൊണ്ടാണ് ഞാൻ നവേദിപ് സൈനിയെ നാലാമത്തെ സീമർ ആയി തിരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുന്നത്. കാരണം നിങ്ങളുടെ മൂന്ന് കടൽക്കാരിൽ ഒരാൾ നിങ്ങളുടേതുവരെ തിരിച്ചെത്തണമെന്നാണ് ഗംഭീർ പറഞ്ഞത്.

READ: ഡബ്ല്യുസി സ്ക്വാഡ് പ്രഖ്യാപനത്തിനു ശേഷം രവി ശാസ്ത്രി 4 സംവാദ ദിനങ്ങൾ വീണ്ടും തുറക്കുന്നു

മൂന്ന് സ്പെഷലിസ്റ്റ് ഫാസ്റ്റ് ബൗളർ ഭുവനേശ്വർ കുമാർ, ജസ്പ്രീത് ബുംറ, മുഹമ്മദ് ഷാമിയ എന്നിവരെ തിരഞ്ഞെടുത്തു. ഓൾറൗണ്ടർ വിജയ് ശങ്കർ, ഹരിക്ക് പാണ്ഡ്യ എന്നീ രണ്ട് തവണ സമയപരിധിക്കുള്ള ഓപ്ഷനുകളുമായാണ് ഇന്ത്യ ഇന്ത്യയെ തെരഞ്ഞെടുത്തത്.

2011 ലേതിനേക്കാളും മികച്ചതാണ് ഇന്ത്യയെന്നും ഗംഭീർ പറഞ്ഞു. 2011 ലെ ഇന്ത്യയുടെ ആക്രമണത്തേക്കാൾ മികച്ച പ്രകടനമാണ് ഇന്ത്യയെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

2011 നെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ മികച്ച ടീമാണ് ഇത്. നല്ല സ്ക്വാഡാണ് ഇത്. നിങ്ങൾ കാലങ്ങൾ താരതമ്യം ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല. 2015 ൽ വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും 2015, 2019 2015 ൽ വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, 2019 ടീമിൽ മികച്ച ടീമിലാണെന്നാണ് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ഞാൻ പറയേണ്ടതാണ്, ഞാൻ കാലഘട്ടങ്ങളെ താരതമ്യം ചെയ്യുന്നത് ഇഷ്ടമല്ല, ഒരാൾ അത് ചെയ്യാൻ പാടില്ല. 2019 ലോകകപ്പിലെ ബൗളിങ് ആക്രമണം 2011 ലെയും 2015 ലെയും മികച്ചവരെക്കാളും മികച്ചതാണെന്നും ഗംഭീർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മൂന്ന് പരാജയങ്ങൾക്ക് ശേഷമാണ് അംബാട്ടി റായിഡുവിനെ ഒഴിവാക്കിയത്. ‘റുപബ് പാന്തിനെ ഒഴിവാക്കാനുള്ള അവസരം പാടില്ലെന്നാണ് ഗംഭീർ പറയുന്നത്.

ട്വന്റി 20 ലോകകപ്പിനുള്ള ടീമിൽ റൗഫിന്റെ ട്വിറ്റർ പോസ്റ്റിനു ശേഷം ബിസിസിഐ പ്രതികരിച്ചു

സുനിൽ ഗവാസ്കർ വിസ്മയകരമായ പ്രകടനമാണ് കാഴ്ചവച്ചതെന്ന് ദിനേശ് കാർത്തിക് പറഞ്ഞു. 2007 ലോക ട്വന്റി 20 യും 2011 ലോകകപ്പ് ഫൈനലിലെ ഹീറോയുമായ റായുഡു ടീമിനെക്കുറിച്ച് പ്രഖ്യാപിച്ചതിൽ ഏറ്റവും ദൌർഭാഗ്യകരമായ കാര്യം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. രുഷാപ് പാന്തിനെ ഒഴിവാക്കിയതിനെക്കുറിച്ച് ആലോചിക്കേണ്ടതുണ്ട്, പക്ഷേ അമ്പാട്ടി റായുഡുവിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ കൂടുതൽ അറിയാൻ കഴിയുമെന്ന് ഗംഭീർ പറഞ്ഞു.

വൈറ്റ്-ബോൾ ക്രിക്കറ്റിൽ 48 വയസ്സിൽ ഒരാൾ ശരാശരി 33 അംഗങ്ങൾ മാത്രമാണ് അവശേഷിക്കുന്നത്. മറ്റേതൊരു തിരഞ്ഞെടുക്കൽ തീരുമാനത്തേക്കാളും കൂടുതൽ ഹൃദയപ്രേമിയാണ് എനിക്ക്. ”

(ഏജൻസി ഇൻപുട്ടുകൾക്കൊപ്പം)

ഏപ്രിൽ 17, 2019 19:43 IST