ഒക്ടോബർ 26 ന് ശേഷം 45 ചെറുകിട ഓഹരികൾ 50-5 ശതമാനമായി. നിനക്ക് എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടോ? – Moneycontrol.com

ഒക്ടോബർ 26 ന് ശേഷം 45 ചെറുകിട ഓഹരികൾ 50-5 ശതമാനമായി. നിനക്ക് എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടോ? – Moneycontrol.com

നിഫ്റ്റി 2018 ഒക്റ്റോബർ 26 നാണ് 10,000 ലെവൽ തകർച്ചയിൽ തിരിച്ചെത്തിയത്. നിഫ്റ്റി ഏപ്രിൽ 16 ന് റെക്കോഡ് ക്ലോസിങ്ങായിരുന്നു. ഏപ്രിൽ 16 നാണ് സെൻസെക്സ് പുതിയ റെക്കോർഡ് കുത്തനെ ഉയർന്നത്.

ബിഎസ്ഇ സെൻസെക്സ് 5,926.33 പോയിൻറ് ഉയർന്ന് 39,275.64 ലും നിഫ്റ്റി 50 പോയിന്റ് ഉയർന്ന് 1,757.15 പോയിന്റ് ഉയർന്ന് 11,787.15 ലും ക്ലോസ് ചെയ്തു. ഒക്ടോബർ 26 മുതൽ ഏപ്രിൽ 16 വരെ ബാങ്കിംഗ്, ഫിനാൻസിങ്, എണ്ണ എന്നിവയുടെ ഓഹരികൾ ഉയർന്നു.

നിക്ഷേപക സമ്പത്ത് (ബി എസ് ഇ മാർക്കറ്റ് ക്യാപിറ്റലൈസേഷൻ) 15.7 ശതമാനം വർധിച്ച് 20.91 ലക്ഷം കോടി രൂപയായി.

ബഞ്ച്മാർക്ക് ഇൻഡക്സുകൾ മാത്രമല്ല, അവരുടെ താഴ്ന്ന നിലവാരത്തിൽ നിന്ന് കണ്ടെടുത്തു.

ബിഎസ്ഇ സ്മാമ്നാക് സൂചികയിലെ മൊത്തം 750 സ്റ്റോക്കുകളിൽ 60 ശതമാനവും ഈ കാലയളവിൽ നല്ല ആദായം നേടിക്കൊടുത്തു. ചരിത്രത്തിലെ ഡാറ്റയെപ്പറ്റിയുള്ള പഠനമനുസരിച്ച് ആ പട്ടികയിൽ ഏറ്റവുമധികം 45 സ്റ്റോക്കുകൾ 50-5 ശതമാനമായി.

ഇതിൽ പിസി ജുവല്ലറി, വാകേൻകീനി, ഉജിജിവൻ ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ്, സ്പൈസ് ജെറ്റ്, ബിഇഎംഎൽ, കൽപ്പതർ പവർ ട്രാൻസ്മിഷൻ, ഗോദ്റെജ് പ്രോപ്പർട്ടീസ്, മണപ്പുറം ഫിനാൻസ്, ദിലീപ് ബിൽഡ്കോൺ, ഗോഡ്ഫ്രീ ഫിലിപ്സ്, ബാട്ട ഇൻഡ്യ എന്നിവയാണ്.

ഇമേജ് 116042019

ബി എസ് ഇ മിഡ്കാപ്പ് ഓഹരികളിൽ 70 ശതമാനത്തിലധികം ഓഹരികളും മികച്ച ലാഭം കൈവരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ 20 കമ്പനികളുടെ ഓഹരികൾ 25-110 ശതമാനം ഉയർന്നു. ഐഡിഎഫ്സി ഫസ്റ്റ് ബാങ്ക്, അഡാനി പവർ, യൂണിയൻ ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ, പിരമൽ എന്റർപ്രൈസസ്, ഡിവിസ് ലബോറട്ടറീസ്, ആർബിഎൽ ബാങ്ക്, ഒബർവോ റിയൽറ്റി, ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ, കാനറ ബാങ്ക്, യുണൈറ്റഡ് ബ്രൂവറീസ് എന്നിവയാണ്.

ഒക്ടോബർ മുതൽ ഏപ്രിൽ വരെയുള്ള കാലയളവിൽ വില വർധന, അനുകൂലമായ മാക്രോകൾ (സ്ഥിരതയുള്ള ക്രൂഡ് ഓയിൽ വിലയും രൂപയും), യുഎസ്-ചൈന വ്യാപാര സംഘർഷങ്ങൾ എന്നിവ കുറയ്ക്കുകയായിരുന്നു. എഫ്ഐഐയുടെ ഒഴുക്കിന് അവസാനത്തെ റാലി സംഘടിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു.

നിഫ്റ്റിയും സെന്സെക്സും ബഞ്ച്മാര്ക്ക് ഇന്ഡൈസുകളും നിസ്സാരവുമാണ് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. എന്നാല് ചില ഇടവേളകളില് അവര്ക്ക് ആരോഗ്യപ്രശ്നമുണ്ടാകും. റീട്ടെയില് ഡിസ്ട്രിബ്യൂഷന് പ്രസിഡന്റ് ജയന്ത് മാംഗ്ലികും മണി കണ്ട്രോളുമായി സംസാരിച്ചു.

പ്രതീക്ഷിച്ച വരുമാനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി മാർക്കറ്റിൽ നിലവിലെ റാലിയെന്ന് നർണോളിയ ഫിനാൻഷ്യൽ അഡ്വൈസർസ് ചീഫ് ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് ഓഫീസർ ശൈലേന്ദ്രകുമാർ പറഞ്ഞു.

മുൻകൈയെടുത്ത്, ഹെഡ്ലൈൻ നമ്പരുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പുനരുജ്ജീവനത്തിന്റെ വർഷമാണ് FY20 പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. യുഎസ് ഫെഡറലും മറ്റു സെൻട്രൽ ബാങ്കുകളും അവരുടെ വിലപേശൽ ഇടിഞ്ഞതോടെ വിപണി ഉയർന്നുവന്നു.

സാങ്കേതികമായി നിഫ്റ്റിയ്ക്ക് 12,000 പരീക്ഷണങ്ങൾ നടത്താൻ സാധിച്ചതായി ഐഡിബിഐ ക്യാപിറ്റൽ മാർക്കറ്റ്സ് ആൻഡ് സെക്യൂരിറ്റീസ് റിസർച്ച് മേധാവി എകെ പ്രഭാകർ പറഞ്ഞു.

ഓഹരി-നിർദ്ദിഷ്ട സമീപനം നിലനിർത്താൻ അടിസ്ഥാനപരമായി സൗണ്ട് സ്റ്റോക്കുകളും വ്യാപാരികളെയും കേന്ദ്രീകരിച്ചുകൊണ്ട് നിക്ഷേപകർക്ക് അദ്ദേഹം ശുപാർശചെയ്യുന്നു.