ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് താൽക്കാലികമായി പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഇടുന്നതാണ്. കാരണം പണമിടപാടുകാർ അടിയന്തിര ഫണ്ടുകൾ നിരസിക്കുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് താൽക്കാലികമായി പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഇടുന്നതാണ്. കാരണം പണമിടപാടുകാർ അടിയന്തിര ഫണ്ടുകൾ നിരസിക്കുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ന്യൂ ഡെൽഹി:

ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്

26 വർഷത്തെ പ്രവർത്തനത്തിനുശേഷം എല്ലാ വിമാനങ്ങളും നിർത്തലാക്കുന്നത് ബുധനാഴ്ച നല്ല രാത്രിയിലേക്ക് മാറും. ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്വകാര്യ സർവീസ് കമ്പനിയായ എയർ ഇന്ത്യയിലേക്ക് വിമാനക്കമ്പനികൾ വാങ്ങാൻ തയ്യാറാണെങ്കിൽ മാത്രമേ അത് വാങ്ങാൻ സാധിക്കൂ.

1993 മെയ് അഞ്ചിന് പറക്കാനിറങ്ങിയ വിമാനം അടിയന്തരമായി നോട്ടീസ് നൽകാനായി 983 കോടി രൂപയുടെ ക്രെഡിറ്റ് ബാങ്ക് അനുവദിച്ചു.

“ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി, ജെറ്റ് എയർവെയ്സ്, സ്റ്റേറ്റ് ലെൻഡേഴ്സ് കൺസോർഷ്യം എന്ന പേരിൽ സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ (എസ്ബിഐ) വിവരമറിഞ്ഞത്, സുപ്രധാനമായ ഇടക്കാല ഫണ്ടിംഗിൻറെ അഭ്യർത്ഥന പരിഗണിക്കാൻ അവർക്ക് കഴിയില്ല … പ്രവർത്തനം നടത്താൻ ഇന്ധനത്തിനോ മറ്റ് വിമർശന സേവനങ്ങളോ നൽകണം. ഉടൻതന്നെ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ എല്ലാ അന്താരാഷ്ട്ര, ആഭ്യന്തര വിമാനങ്ങളും റദ്ദാക്കാൻ നിർബന്ധിതമാവുകയാണ്. അവസാന വിമാനം ബുധനാഴ്ച പ്രവർത്തിക്കും. “ബുധനാഴ്ച രാത്രിയോടെ ബി എസ് ഇ ഒരു റെഗുലേറ്ററി ഫയൽ ചെയ്തതായി ജെറ്റ് പറഞ്ഞു.

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ എയർലൈനിന്റെ അവസാന വിമാനയാത്രയെക്കുറിച്ച് ഇതുവരെ വ്യക്തതയില്ല. അമൃത്സറിൽ നിന്നും മുംബൈയിലേക്ക് യാത്ര തിരിക്കുന്നതിനുള്ള വിമാനം മുംബൈയിൽ നിന്ന് മുംബൈയിൽ നിന്നും അഹമ്മദാബാദിലേക്ക് മെയ് 5 ന് തുടങ്ങും.

എന്നിരുന്നാലും, ജെറ്റ് ആകാശത്ത് ചില രൂപത്തിൽ വീണ്ടും എടുക്കാനാകുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് ഇപ്പോഴും.

ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി ജെറ്റ് ആവശ്യപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്നാണ് കന്പനികൾ പ്രതികരിച്ചത്. ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി ജെറ്റ് അപേക്ഷ നൽകിയിരുന്നു. എന്നാൽ, ജെറ്റ് എയർവെയ്സുമായി കരാറിലേർപ്പെട്ടിരുന്നു. കമ്പനിയുടെ വേഗത്തിലുള്ള പുനരുജ്ജീവനത്തിനായി ബിഡ് പ്രമാണങ്ങൾ പരസ്പരം ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. ബിഡ് പ്രോസസ്സ് 2019 മേയ് 10 ന് അവസാനിക്കും. ബിഡ് പ്രോസസ് കമ്പനിക്കുള്ള ഒരു വിജയകരമായ പരിഹാരമായി മാറുന്നു എന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിന് ഞങ്ങൾ സജീവമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

എമർജൻസി ഫണ്ടുകൾക്കു വേണ്ടി വായ്പയെടുക്കുന്ന ഒരാൾക്ക് അവസാന ശ്രമമുണ്ടാക്കിയ ശേഷം ഓപ്പറേഷൻ അടച്ചുപൂട്ടാൻ എയർലൈൻസ് ബോർഡ് സിഇഒ വിനയ് ദുബെയെ അധികാരപ്പെടുത്തി.

ബുധനാഴ്ച വൈകുന്നേരങ്ങളിൽ ജീവനക്കാർക്കുള്ള ഒരു മെയിലിൽ Dubi പറഞ്ഞു: “വായ്പക്കാരനിൽ നിന്നോ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്നോ അടിയന്തിര ഫണ്ട് അനുവദിക്കുന്നില്ല എന്നതിനാൽ, പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടരുന്നതിനായി കമ്പനിയ്ക്ക് ഇന്ധന അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് വിമർശന സേവനങ്ങൾ നൽകാൻ കഴിയുകയില്ല. ഉടൻ തന്നെ അന്താരാഷ്ട്ര, ആഭ്യന്തര വിമാന സർവീസ് റദ്ദാക്കാൻ നിർബന്ധിതരാകുന്നു.

“ഇത്തരമൊരു തീരുമാനം ഒരിക്കലും അത്ര എളുപ്പമല്ല, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ ഇടക്കിടെ ഫണ്ടിംഗ് ആവശ്യപ്പെടാതെ, ഞങ്ങളുടെ അതിഥികൾ, ജോലിക്കാർ, പങ്കാളികൾ എന്നിവരുടെ ന്യായമായ പ്രതീക്ഷകൾ എത്തിക്കുന്ന വിധത്തിൽ ഞങ്ങൾ ഫ്ലൈറ്റ് പ്രവർത്തനം നടത്താനാവുന്നില്ല. സേവന ദാതാക്കളും. ഞങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടരുന്നതിന് ഫണ്ടിംഗ്, ഇടക്കാല ധനസമാഹരണവും ദീർഘകാല ഫണ്ടുകളും ആവശ്യപ്പെടാൻ കഴിഞ്ഞ നിരവധി ആഴ്ചകളും മാസങ്ങളും ശ്രമിച്ചു. പക്ഷേ ഞങ്ങൾ വിജയികളായില്ല- അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജെറ്റ് ജീവനക്കാർക്ക് പ്രതീക്ഷ നൽകുന്നുണ്ട്, “നിക്ഷേപം നടത്താൻ,” Dube ന്റെ മെയിലും ഒരു റിയാലിറ്റി പരിശോധനയും കൊടുത്തു. “… വിൽപന പ്രക്രിയ കുറച്ചു സമയമെടുക്കും, നമുക്ക് കൂടുതൽ വെല്ലുവിളികൾ നേരിടേണ്ടിവരും, അവയിൽ പലതും ഞങ്ങൾക്ക് ഇന്ന് ഉത്തരം ഇല്ല. ഉദാഹരണത്തിന്, ‘വില്പന പ്രക്രിയയിൽ ഞങ്ങൾക്കെന്ത് തൊഴിലാളികൾക്ക് എന്ത് സംഭവിക്കും എന്ന സുപ്രധാന ചോദ്യത്തിന് ഇന്ന് ഉത്തരം ഇല്ല’, അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

ഒരു രണ്ടാഴ്ച കൂടുമ്പോൾ 26 വിമാനങ്ങളായി ചുരുങ്ങും. എന്നാൽ, മറ്റാരെങ്കിലുമുണ്ടെങ്കിൽ, ഏറ്റവും ഉയർന്ന വ്യക്തിഗത ഇന്ത്യൻ എയർലൈന് എയർലൈനിനെ ആശ്രയിക്കേണ്ടി വരും.