Play in: റിലയന്സ് റീട്ടെയ്ല് 259 വര്ഷത്തെ ബ്രിട്ടീഷ് ടീമംഗം ഹാമിലീസ് വാങ്ങാന് ശ്രമിക്കുന്നു – Moneycontrol.com

Play in: റിലയന്സ് റീട്ടെയ്ല് 259 വര്ഷത്തെ ബ്രിട്ടീഷ് ടീമംഗം ഹാമിലീസ് വാങ്ങാന് ശ്രമിക്കുന്നു – Moneycontrol.com

ഈസ്റ്റ് ഇന്ത്യാ കമ്പനിയ് രാജ്യത്ത് സ്ഥാപിതമായ കാലം മുതൽ തന്നെ വളർന്നു വരുന്ന ബ്രിട്ടീഷ് കായികവിനോദകനായ ഹാംലിയുടെ കൈയ്യിൽ പെട്ടെന്നു തന്നെ ഇന്ത്യൻ കൈകളിൽ വീഴാം. ചൈനീസ് ഉടമയുമായുള്ള ചർച്ചകൾ വിജയിക്കുകയാണെങ്കിൽ, 259 വർഷം പഴക്കമുള്ള ബ്രാൻഡും റിലയൻസ് റീട്ടെയിലിന്റെ പ്ലേറ്റായി മാറുകയാണ്. ഇത് ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ റീട്ടെയിലർ, മണി കൺട്രോൾ ന്യൂസ് എന്നിവരുമായി ചർച്ച ചെയ്യും.

ലണ്ടനിലെ റീജന്റ് സ്ട്രീറ്റിലെ ലാംഗ്വേജ് റീജന്റ് സ്ട്രീറ്റിലെ ഹാംലീസ് വാങ്ങൽ, റിലയൻസ് റീട്ടെയിലിന്റെ അന്താരാഷ്ട്ര അഭിനിവേശത്തെ ചിത്രീകരിക്കും. ഒരു ദശാബ്ദത്തിനുള്ളിൽ എല്ലാ വർഷവും 30 ശതമാനം വളർച്ചയാണ് ലക്ഷ്യം.

റിലയൻസ് റീട്ടെയിലിൻറെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ് , ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ കമ്പനിയാണ്. മണി കൺട്രോളിന്റെ പ്രസാധകൻ നെറ്റ്വർക്ക് ആർ ഗ്രൂപ്പിന്റെ നിയന്ത്രണം റിലയൻസ് ആണ്

റിലയൻസ് പെട്രോളിയം കമ്പനിയുമായി കരാർ ഒപ്പിടാൻ തയാറായതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കരാർ അനുസരിച്ച് റിലയൻസ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ കമ്പനിയെ ഏറ്റെടുക്കും.

1760 ൽ ലണ്ടനിൽ നോഹയുടെ ഓർക്കും ജീവൻ ആരംഭിച്ച ഹാമീസ്, വിശ്വസ്തരായ ഉപഭോക്താക്കളിൽ സൗദി അറേബ്യയിലെ രാജകുടുംബത്തെ കണക്കാക്കുന്നു. അടുത്ത കാലത്തായി, ബ്രെക്സീറ്റിനെ സംബന്ധിച്ച അനിശ്ചിതത്വം കാരണം യുകെ കൺസ്യൂമർ മെറ്റീരിയൽ മയപ്പെടുത്തുന്നു. 2017 ൽ 12 ദശലക്ഷം പൗണ്ടിന്റെ നഷ്ടവും, വാർഷിക വരുമാനത്തിൽ 2.5 ശതമാനം കുറവുമാണ് ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത്. ടാർഗറ്റ്, വാൽമാർട്ട്, ആമസോൺ, കോൾ തുടങ്ങിയ എതിരാളികൾ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കളിപ്പാട്ട വ്യവസായത്തിൽ 11 ബില്ല്യൻ ഡോളറാണ്.

റിലയൻസ് റീട്ടെയിലിന്റെ പോർട്ട്ഫോളിയോ വികസിപ്പിക്കാൻ സഹായകമാകുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്. റിലയൻസും റീട്ടെയിൽ വിതരണ ശൃംഖലയുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച് ഹാമിയുടെ വ്യാപാരം ഉയർത്താൻ കഴിയും.

ന്യൂഡൽഹി നിന്ന് ഒരു ഇ-മെയിൽ ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായ ഒരു റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് വക്താവ്, “ഒരു നയം നിലയിൽ, ഞങ്ങൾ മീഡിയ ഊഹക്കച്ചവടത്തിനും കിംവദന്തി അഭിപ്രായം പറയുന്നില്ല. നമ്മുടെ കമ്പനി ഇതുതന്നെയാണ് വിവിധ അവസരങ്ങൾ വിലയിരുത്തുന്നു പറഞ്ഞു. ഞങ്ങൾ ചെയ്തിട്ടുള്ളതെന്ന് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ് തുടരും സെബി റെഗുലേഷനുകൾക്കും സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിലെ നമ്മുടെ ഉടമ്പടികളോടുമുള്ള ഞങ്ങളുടെ ബാധ്യതകൾ അനുസരിച്ചുള്ള വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ. ”

സി. ബാനർ ഇന്റർനാഷണലിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ഇമെയിൽ പ്രതികരണത്തിനായി Moneycontrol കാത്തിരിക്കുന്നു. ഇത് ഹാംലേസിന്റെ പ്രൊമോട്ടറാണ്. ഇത് ഉടൻ തന്നെ ഈ ലേഖനം അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യും.

റിലയൻസ് റീട്ടെയിലിനും പാം ഇന്ത്യ ഫ്രാഞ്ചൈസി കരാർ ഉണ്ട്. ഹാംലേസിന് ആഗോളതലത്തിൽ 129 സ്റ്റോറുകളാണ് ഉള്ളത്. ഇവയിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഫ്രാഞ്ചയ്സ് മോഡലിനും യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡത്തിനുപുറത്താണ്. ചൈന, ജർമ്മനി, റഷ്യ, ഇന്ത്യ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, മിഡിൽ ഈസ്റ്റ്, മറ്റ് പ്രദേശങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് ഹാംലേസ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്.

കരാർ നീങ്ങുകയാണെങ്കിൽ, ഇന്ത്യയിലെ ഹാമിലിയുടെ ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ കാതൽ ഉയർത്താൻ റിലയൻസ് റീട്ടെയിറ്റ് പദ്ധതിയിടുന്നു.

ഹാമിലികൾ ഇപ്പോൾ ഇന്ത്യയിൽ 50-ഓളം കഥകളാണ് ഉള്ളത്. അടുത്ത മൂന്നു വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഇത് 200 ആയി ചുരുങ്ങും.

മറ്റ് ലേലത്തുകാർക്കും ഹാമിലിസിനു വേണ്ടി ഉണ്ടെങ്കിൽ മണിവോട്രോൾ സ്വതന്ത്രമായി പരിശോധിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

മാർക്കറ്റ് റിസർച്ച് കമ്പനിയായ IMARC യുടെ റിപ്പോർട്ടനുസരിച്ച് 2018 ലെ ഇന്ത്യൻ കളിപ്പാട്ട വിപണിയുടെ മൂല്യം 1.5 ബില്യൺ ഡോളറാണ്. 2011 മുതൽ 2018 വരെ പ്രതിവർഷം 15.9 ശതമാനം വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. 2024 ഓടെ മാർക്കറ്റ് സൈറ്റിന് 3.3 ബില്ല്യൺ ഡോളർ കടക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. യുവാക്കളുടെ ജനസംഖ്യ, ശക്തമായ സാമ്പത്തിക വളർച്ച. ഇന്ത്യൻ കളിപ്പാട്ട വിപണിയുടെ പ്രധാന കളിക്കാരായി ഫൺകുൽ, ലെഗോ, മറ്റെൽ, ഹോസ്ബ്ബ് എന്നിവയാണ് റിപ്പോർട്ട് തയ്യാറാക്കിയത്.

ചൈനീസ് ഫാഷൻ കോർപ്പറേറ്റായ സി. ബാനർ ഇന്റർനാഷണൽ ഹാമിലിയസിനെ 2015 ൽ 100 ​​മില്യൺ പൗണ്ട് കരസ്ഥമാക്കിയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒക്ടോബറിൽ സി ബാനർ കളിപ്പാട്ട നിർമ്മാണ കമ്പനിയ്ക്ക് വേണ്ടി വാങ്ങുന്നവരെ വാങ്ങാൻ തുടങ്ങിയിരുന്നുവെന്ന് സ്കൈ ന്യൂസ് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു. കോർപ്പറേറ്റ് ഫിനാൻസ് കമ്പനിയായ വെർമിയാൻ പാർട്നേഴ്സ് ലേലത്തിൽ പങ്കെടുത്ത് ലേലത്തിൽ പങ്കെടുക്കാനായി നിയമിച്ചിരുന്നു.

റിലയൻസ് റീട്ടെയിലിൻറെ കരാർ കടന്നുപോകുകയാണെങ്കിൽ, ഹാമിലൈസ് 2003-ൽ ഒരു ഐസൽ നിക്ഷേപകന് സ്വകാര്യ കമ്പനിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് നാലാം തവണ കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടും.

ഡീസൽ, മാർക്സ് ആൻഡ് സ്പെൻസേഴ്സ്, സ്റ്റീവ് മാഡൻ, കെനെത്ത് കോൾ തുടങ്ങിയ നിരവധി അന്താരാഷ്ട്ര ബ്രാൻഡുകളുമായി റിലയന്സ് റീട്ടെയില് ടീമുകളുണ്ടാക്കി. 2017-18 സാമ്പത്തിക വർഷം വിറ്റുവരവ് 69,198 കോടിയാണ്. 2018 ഡിസംബർ 31 ന് റിലയന്സ് റീട്ടെയ്ല് 9,907 സ്റ്റോറുകളും 6400 നഗരങ്ങളിലായി 21 മില്ല്യണ് ചതുരശ്ര അടിയില് ചില്ലറ വില്പ്പന നടത്തി. കഴിഞ്ഞ പത്തു വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഓൺലൈൻ വ്യാപാരവും ഓഫ്ലൈൻ ചില്ലറവ്യാപാരവും 550 ബില്ല്യൺ ഡോളറായി ഉയർത്താനാകുമെന്നാണ് ഗ്ലോബൽ ബ്രോക്കറേജ് സൊസൈറ്റി സിഎൽഎസ്എ പറയുന്നത്. ആർഐഎലിന്റെ ശുദ്ധമായ ചില്ലറ വ്യാപാര വരുമാനം ഇതേ കാലയളവിൽ 138 മടങ്ങ് വർദ്ധിച്ചു.

ഡിപ്ലോമേർ: റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡാണ് ഇൻഡിപെൻഡൻറ് മീഡിയ ട്രസ്റ്റ് എന്ന ഒറ്റ സംവിധാനമുള്ളത്. ഇത് നെറ്റ്വർക്ക്18 മീഡിയ ആൻഡ് ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ്സ് ലിമിറ്റഡ് നിയന്ത്രിക്കുന്നു.