ശ്രീലങ്കയിൽ ബോംബാക്രമണത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വം ഐഎസ്ഐസിക്ക് നൽകും – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ശ്രീലങ്കയിൽ ബോംബാക്രമണത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വം ഐഎസ്ഐസിക്ക് നൽകും – എൻഡിടിവി വാർത്ത
ന്യൂ ഡെൽഹി:

ഈസ്റ്റേറിൽ ഞായറാഴ്ച 300 ലധികം പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ശ്രീലങ്കയിൽ 500 ലധികം പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്ത സ്ഫോടനത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ഐ.എസ്.ഐ.എസ്. ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്തിരുന്നു. പ്രാദേശിക ഇസ്ലാമിസ്റ്റ് ഗ്രൂപ്പായ നാഷണൽ തൗഹീത്ത് ജമാഅത്ത് എന്ന നേതാവിനെ ചീഫ് സംശയിക്കലായി പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. പ്രാദേശികവും അന്തർദേശീയവുമായ ക്രൂരതയ്ക്ക് വഴിവെച്ചു. ഐഎസ്ഐസിന്റെ ഔദ്യോഗിക അൽ-അമാഖ് ന്യൂസ് ഏജൻസിയുടെ പ്രസ്താവനയിൽ എൻഐഎച്ച്ഡ് മെസ്സേജിംഗ് ആപ്ലിക്കേഷന്റെ ടെലിഗ്രാം അവകാശവാദം ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. ചാവേർ ബോംബാറുകൾ “ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റിന്റെ പോരാളികൾ” എന്നാണ്.

ഈ ആരോപണങ്ങൾക്ക് ഐഎസ്ഐസി തെളിവുകൾ നൽകുന്നില്ലെന്ന് മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

നേരത്തെ ഈസ്റ്റ് ഹൊററിനു പിന്നിലുണ്ടായിരുന്ന ഐഎസ്ഐസെന്ന് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഒരു വീഡിയോ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. വീഡിയോ മൂന്ന് ചാവേർ ബോംബറുകളുടെ ഫോട്ടോകൾ കാണിച്ചു.

ഈസ്റ്റർ പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് ക്രിസ്ത്യാനികളെ ലക്ഷ്യംവെച്ച “ആശീർവദിച്ച ആക്രമണത്തിനു” പിന്നിൽ എട്ട് ആളുകളുടെ ഫോട്ടോകളാണ് ഭീകര സംഘം പുറത്തുവിട്ടത്.

ഇവരിൽ ഏഴ് പേർ മുഖം മൂടി, മൂന്നുപേർ കത്തിക്കൊണ്ടിരുന്നു. താടിയുള്ള മുഖത്തെ പ്രദർശിപ്പിച്ച ഒരാളും അയാൾ ഒരു തോക്ക് റൈഫിൾ വഹിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. ചിത്രത്തിന്റെ ആധികാരികതയെ സ്വതന്ത്രമായി പരിശോധിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

ആക്രമണത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ഐഎസ്ഐസിന്റെ ചില പ്രത്യേകതകളാണെന്ന് അമേരിക്കൻ ഇന്റലിജൻസ് സ്രോതസ്സുകൾ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഒരു ശ്രീലങ്കൻ സംഘം ആക്രമണങ്ങൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, ഐഎസ്ഐസികൾ പ്രത്യക്ഷമായും കോർഡിനേറ്റഡ് ബോംബിംഗുകളുടെ സങ്കീർണ്ണതയുടെ തലത്തിൽ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടാകുമെന്നായിരുന്നു അന്താരാഷ്ട്ര വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞത്.

24 നും 40 നും ഇടയ്ക്ക് അറസ്റ്റിലായവരുടെ എണ്ണം വർദ്ധിച്ചതായി പോലീസ് വക്താവ് റുവാൻ ഗുവസേകെര പറഞ്ഞു.

ശക്തമായ സ്ഫോടനങ്ങൾ – ആറാം ദിവസവും തുടർച്ചയായി ആറുമണിവരെ, പിന്നെ രണ്ടു മണിക്കൂറിനു ശേഷം – ദ്വീപ് രാജ്യം ദുഃഖം വിട്ടു. എട്ട് ഇന്ത്യക്കാരും മറ്റു വിദേശികളും ഉൾപ്പെടെ മറ്റുള്ളവർ മരിച്ചവരിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

കൊളംബോയിലെ സെന്റ് ആന്റണിസ് ചർച്ച്, പടിഞ്ഞാറൻ തീര നഗരമായ നീഗോമ്പോ സെന്റ് സെബാസ്റ്റ്യൻ ചർച്ച്, കിഴക്കൻ നഗരമായ ബറ്റാലിയയിലെ മറ്റൊരു പള്ളി രാവിലെ 8.45 ന് കുർബാനിലെ സെന്റ് ആൻട്ടണിസ് ചർച്ച്, ഈസ്റ്റേൺ ഞായർ പ്രാർഥന തുടങ്ങിയുകൊണ്ടിരിക്കുകയായിരുന്നു സ്ഫോടനം.

ഷാൻറി-ലാ, കറുവ ഗ്രാൻറ്, കിംഗ്സ്ബറി എന്നിങ്ങനെ അഞ്ച് സ്റ്റാർ ഹോട്ടലുകളിൽ നിന്നാണ് മൂന്ന് സ്ഫോടനങ്ങളുണ്ടായത്.

ശ്രീലങ്കയിൽ ചാവേർ സ്ഫോടനത്തിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 320 ലേറെയായി. യു.എൻ.

ശ്രീലങ്കയിൽ അടിയന്തിര നിയമത്തിനും ദേശീയ ദുരനുമായി ഇന്നത്തേക്ക് ഉണർന്നു. അടിയന്തര നിയമം അർധരാത്രി മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്നതായി പ്രസിഡന്റ് ഓഫീസ് അറിയിച്ചു. കോടതി ഉത്തരവുകളില്ലാതെ സംശയിക്കപ്പെടുന്നവരെ തടഞ്ഞുനിർത്തി പൊലീസ് ചോദ്യംചെയ്യാൻ അധികാരം നൽകും.

10 വർഷം മുൻപ് കടുത്ത ആഭ്യന്തരയുദ്ധം അവസാനിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് ഈ ആക്രമണങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്ര ദ്വീപിൽ നിലനിന്നിരുന്ന ശാന്തമായ ഒരു ശാന്തതയിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നു.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.