എന്തുകൊണ്ട് ലീക്ക്കാർക്കിൽ വെറ്റൽ സഹായിക്കുന്നു ശരിയായ കാര്യം – ജിപാൻസ്

എന്തുകൊണ്ട് ലീക്ക്കാർക്കിൽ വെറ്റൽ സഹായിക്കുന്നു ശരിയായ കാര്യം – ജിപാൻസ്

2019 ലെ ഈ സീസണിൽ ഫെരാരിയുടെ ടീം ഓർഡറുകൾ മുൻപന്തിയിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നു. ചാൾസ് ലേക്ക്റെർ മൂന്ന് ഇനങ്ങളിലായി പട്മണിയിൽ നിന്നും നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. സെബാസ്റ്റ്യൻ വെറ്റലിന് മുൻഗണന നൽകാനുള്ള മട്ടിയ ബ്നോട്ടോയുടെ തീരുമാനം ചില ക്വാർട്ടേഴ്സുകളിൽ നിന്ന് പിന്മാറിയിരുന്നു, റോബ് വാട്ട്സ് ചിലപ്പോൾ “ഭ്രാന്തനുഭവിക്കുന്ന രീതി” കാണാൻ കഴിയും.

പരിചയസന്നദ്ധനായ കിമി റൈക്കോണനെ പകരാൻ ഫെരാരി 21-കാരനായ ലെലെക്റെർ പ്രമോട്ട് ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചപ്പോൾ, ചരിത്രപരമായി പഴയതും, കൂടുതൽ പരിചയസമ്പന്നരായ ഡ്രൈവർമാരും ആശ്രയിച്ചിരുന്ന ഒരു സംഘത്തിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു ഈ നീക്കം.

1960-കൾ മുതൽ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ ഫെറാറി ഡ്രൈവറാണ് ലേക്റെർക്. മാരനെല്ലോയുടെ ഒരു വികാരത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് മാക്സ് വെർസ്റ്റാപെൻ, അഞ്ച് തവണ ചാമ്പ്യൻ ലെവിസ് ഹാമിൽട്ടൺ .

ഇതൊക്കെയാണെങ്കിലും, ഫെറാറി പുതിയ ടീം ബോസ് മട്ടിയ ബിനോട്ടോ 2019 ൽ ആരംഭിച്ചു, ലേലെക്റെർ തന്റെ പ്രാരംഭ സ്ഥാനങ്ങളിൽ മുൻഗണന നൽകുമെന്ന്, സെബാസ്റ്റ്യൻ പറഞ്ഞു: “സെബാസ്റ്റ്യൻ ഞങ്ങൾക്ക് തെളിയിക്കാനാകില്ല, അദ്ദേഹം നമ്മുടെ ഗൈഡിൽ തുടരുന്നു, ചാൾസ് ഇപ്പോഴും പഠിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അവൻ കഴിവുള്ളവനാണ് “എന്നു പറഞ്ഞു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ ലീക്ക്ക്റെർ വിറ്റലിനെ വെല്ലുവിളിക്കാൻ അനുവദിക്കാത്ത നിരവധി ആരാധകരെ നിരാശപ്പെടുത്തി.

പക്ഷേ, പഴയ ചരിത്രം പറയുന്നത് ഫെറാറിയിൽ അസാധാരണമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളാണ്. എല്ലാത്തിനുമുപരി, എല്ലായ്പ്പോഴും ടീംയിൽ ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട നമ്പർ ഡ്രൈവർ അവരുടെ സ്ഥാനം, അത് ഫലമായിട്ടുണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നത്.

ബിനോട്ടോയിലേക്കുള്ള ലെക്ലെർകറിന്റെ പ്രതികരണം വളരെ ശക്തിയേറിയതാണ്. ടീമിന്റെ പുതിയ ഉത്തരവാദിത്വം താൻ ഏറ്റെടുക്കുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ടീമിന് ഇത്രയും വേഗതയില്ലെന്ന് പറഞ്ഞതിനുശേഷമാണ് അദ്ദേഹം ടീമിന്റെ പുതിയ പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

ഇതുവരെ നടന്ന സംഭവങ്ങൾ

2019 ൽ ലെക്ലെർമാർ തീർച്ചയായും അതിവേഗത്തിലാണ് കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നത്, അത് വരുന്ന ഓർഡർ നിർത്തലാക്കിയിട്ടില്ല. ബഹ്റൈൻ ഗ്രാൻറിക്കിന്റെ ആദ്യഘട്ടത്തിൽ തന്നെ വീണ്ടും കാലിഫോർണിയായി തുടരാനായിരുന്നു മുമ്പ് അദ്ദേഹം ഓസ്ട്രേലിയൻ പശ്ചാത്തലമുള്ള വെറ്റൽ ആക്രമിക്കാതിരുന്നത്, അദ്ദേഹം അനുസരിച്ചു.

മെൽബണിൽ നിന്ന് സഖീരിലെ ഫെരാരിയുടെ മെച്ചപ്പെടുത്തൽ പരുക്കടൽ ഓട്ടത്തിനിടയ്ക്ക് ജയിക്കാനായും, മെക്കാനിക്കൽ പരാജയങ്ങളേയും മറികടക്കാൻ കഴിയുമായിരുന്നു. എന്നാൽ ലെക്ലർ സ്വന്തം കൈകളിലേക്ക് മാറ്റി അയാളുടെ ടീം

ഫെർണാണ്ടിയുടെ അവസ്ഥ കൈകാര്യം ചെയ്യാത്തപക്ഷം കാര്യങ്ങൾ മാറ്റാൻ കഴിയുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വെറ്റൽ ടീമിന് മികച്ച പ്രകടനം നടത്താൻ കഴിയുമെന്നതാണ് കാരണം.

റേസ്ബർബെറിൻ ലെ ഡി റോൻഡ് വോഡോർട്ട് ലെ ലെക്ലർക്ക് ലാങ്സ് ടീം ഗോൾഡറിൽ വെറ്റൽ ജിംഗ്.
ലെക്ലർ: ‘ഇങ്ക് ബെഡ് സ്നെല്ലർ’
ടീം: ‘ബ്ലിജ്ഫ് ഇ നോഗ് ട്വീ റോണ്ടൻ ഓട്ടർ’
വെൽകൽ ഡിസൽഫെഡ് റോൺ നോഗ് ലെഗ്ലെക് … # F1 pic.twitter.com/xfewVG7NKg

– റോബ് വാന് ഗെയിം (@ VanGamerenF1) ഏപ്രിൽ 1, 2019

ഒരു ടീം അന്തരീക്ഷം എത്രമാത്രം വേഗത്തിൽ മാറുമെന്ന് വെറ്റൽ എല്ലാവർക്കും അറിയാം. കാരണം, മുൻ റെഡ് ബൾ ടീമിന്റെ സഹപ്രവർത്തകനായ മാർക്ക് വെബറുമായുള്ള ബന്ധം 2012-13 കാലഘട്ടത്തിൽ സമാനമായ സംഭവങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നില്ല.

21 കാരിയായ ലെക്ലെക്സിൽ വെറ്റലിലെ തന്റെ ബഹ്റൈൻ കടന്നുപോയത് ഒരു പ്രധാന പ്രസ്താവനയായിരുന്നു. നാലു തവണ ലോക ചാമ്പ്യൻ ടൂർണമെന്റിൽ പങ്കെടുക്കരുതെന്ന് ടീം നിർദ്ദേശങ്ങൾ അവഗണിക്കാൻ ഫെരാരി തന്റെ രണ്ടാം റെക്കോർഡിലേക്ക് ഒരു ഡ്രൈവർ മാത്രം. അടുത്ത ഇർവിൻ, ബാരിക്ല്ലോ അല്ലെങ്കിൽ മാസ്സാ ആയിത്തീരാനുള്ള ഒരു ആഗ്രഹവും അവൻ വ്യക്തമാക്കുന്നില്ല.

ചൈനയിൽ ഫെരാരി വീണ്ടും ഓർഡർ ചെയ്യേണ്ടത് ആവശ്യമായിരുന്നു, പക്ഷേ ഇപ്പോൾ ഇത് ടീമിന് പോയിന്റ് നഷ്ടമാകുകയും ലേക്റെർ ക്രെഡിറ്റിയെ വെറുക്കുകയും ചെയ്തു. ഈ സമയത്ത് കാർഗിൽ വിജയിക്കാനായില്ല. എന്നാൽ വെറ്റലിനെ ജർമ്മനിയിൽ നിന്ന് പോർട്ടുഗലിൽ ആക്കി മാറ്റിയ നിർദ്ദേശം, റെഡ് ബുൾ മാക്സ് വെർസ്റ്റാപെൻ ലെ ലെക്സർ ക്ലബ്ബിന് നാലാം സ്ഥാനമുണ്ടായിരുന്നു.

ഫെർളാറി ബോസിട്ടോയ്ക്ക് സ്വിച്ച് കളിക്കുന്നതെങ്ങനെയെന്ന് അസ്വാസ്ഥ്യം തോന്നിയതിനുശേഷം, ലെക്ലെക്റിന് “അസ്വസ്ഥനാക്കാനുള്ള അവകാശം” ഉണ്ടെന്ന് വ്യക്തമായിരുന്നു.

എന്തുകൊണ്ട് ഫെറാറി ശരിയായതായിരിക്കാം

കഴിഞ്ഞ സീസണിൽ മെഴ്സിഡീസിൽ മോശം പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചപ്പോൾ രണ്ടാം ഓർഡറിന്റെ സത്യാവസ്ഥയെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ മെർസിനിൽ കണ്ടിരുന്നു.

സീസണിന്റെ തുടക്കത്തിൽ ചില വല്ലാത്ത ഭാഗ്യമുണ്ടായിരുന്നിട്ടും വാൽറ്റിരി ബോട്ടാസ് ഒരു ടൈറ്റിൽ സ്ഥാനാർഥി ആയിരിക്കുമായിരുന്നു, എന്നാൽ ഹാമിറ്റൺ ടോപ്പ് ഫോം ഹിറ്റ് ചെയ്തിരുന്നെങ്കിൽ, ബോട്ടാസ് അവസാനമായി ബലി നൽകപ്പെടും എന്ന് വ്യക്തമായി.

ബോട്ടസിന്റെ ആത്മവിശ്വാസവും ഫോം തകരാറിലായതും അബുദാബി ഗ്രാൻപ്രിയിൽ സീസണിൽ അവസാനിച്ച മെഴ്സിഡസ് മെർസിഡസിൽ രണ്ടാം വർഷം മെർക്കുറിസിനെ വിമർശിച്ചതായി ഫിനി വെളിപ്പെടുത്തി.

ഫെറാറി ഇത്തരത്തിൽ ഒരു സാഹചര്യം ഒഴിവാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കും, പക്ഷേ അത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമായിരിക്കാം.

വെറ്റൽ ഇപ്പോഴും, ഇപ്പോൾ, അവരുടെ സ്റ്റാർ ഡ്രൈവർ, ഈ സീസണിൽ ഹാമിൽട്ടണും മെഴ്സിഡസും വെല്ലുവിളിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. അവൻ രണ്ട്, ഒരുപക്ഷേ മൂന്നു വർഷം അവശേഷിക്കുന്നു, അവൻ വ്യക്തമാക്കിയ പോലെ അവൻ തന്റെ കളുടെ മുപ്പത്തിരട്ടി ലേക്കുള്ള റേസിംഗ് തുടരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല.

മറ്റൊരു ദശാബ്ദത്തോളം ലെക്റെർക് ഒരു ഫെറാറി സ്റ്റാർ ആയിരിക്കാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. പക്ഷെ, അത് അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ, ആ ബന്ധം ആ ബന്ധത്തെ തകരാറാക്കാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കണം.

വാതുവെപ്പുകാർക്ക് അഞ്ച് സീസണുകളിലായി ഫെറാറി കരിയറിലെ മികച്ച സീസണിന് അവസരം ലഭിക്കുമെന്നത് ശരിയല്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഫെരാരിയുടെ ആദ്യ സീസൺ തീരുമാനത്തിനു പിന്നിൽ ഭ്രാന്തന് ചില മാർഗ്ഗങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു വർഷങ്ങളിൽ വെറ്റൽ ടീമിനു് തകരാറുള്ളതും അസുഖകരമായതും ആയി തോന്നിയതും, അസാധാരണമായ പിശകുകൾ വരുത്തി, താൻ സ്വീകരിക്കുന്ന തന്ത്രത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതുപോലും. ബെനട്ടോയ്ക്ക് അറിയാമെങ്കിലും, പ്രീ-സീസണിൽ വളരെ മികച്ച സൂചനയുള്ള, ഫെരാരിയിൽ നിന്ന് ഏറ്റവും മികച്ചത് ലഭിക്കുന്നതിന് (ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട വെറ്റൽ), ആന്തരീക അന്തരീക്ഷം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും എല്ലാ ജീവനക്കാരും അവരുടെ കഴിവുകൾ പരമാവധി പരിശീലിപ്പിക്കുന്നതിന് ശാക്തീകരിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്യും.

വെറ്റലിനെ തിരിച്ചയക്കാനും അദ്ദേഹത്തിനു പരസ്യമായി പിന്തുണ നൽകാനും ബിനോട്ടോ തീരുമാനിച്ചു. (ബഹ്റൈനിലെ സ്പിൻ പിന്തുടർന്ന് ചെയ്തതുപോലെ) അദ്ദേഹത്തിന് ജർമ്മനിയുടെ ആത്മവിശ്വാസം ഉയർത്താനും അദ്ദേഹത്തിന്റെ പുതിയ കൂട്ടുകെട്ട് ഉയർത്തിയ ഭീഷണിയെ മയപ്പെടുത്താനും അദ്ദേഹത്തിനു കഴിഞ്ഞു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുൻഗാമിയായ മൌറീസി അരിബ്രബീൻ എന്ന രീതിക്ക് തികച്ചും വ്യത്യസ്തമായ ഒരു പ്രതിഭാസമാണ് അദ്ദേഹം.

ലെക്ലെക്ഴ്സിനോടൊപ്പം പെട്ടെന്നുള്ള തന്റെ കാൽക്കൽ കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ, വെറ്റലിന്റെ സമയം വെറും ഫെറ്റാറിയുടെ നമ്പർ ആയി കണക്കാക്കാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ലെക്ലർമാർ അത്തരം ഒരു ഭീഷണിയായി മാറുന്നതിന് മുൻപ് ഫെറാറിയിൽ നിന്നും മികച്ച പ്രകടനം പുറത്തെടുക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു ഹ്രസ്വകാല ജാലകം ഉണ്ട്.

യാഥാർഥ്യബോധമുള്ളതുകൊണ്ട്, വെറ്റൽ ഒരു ഡ്രൈവർ ആയിരിക്കുമെന്നും ലെക്റെർക്, നിങ്ങൾ കരുതുന്നുവെന്നും, അവൻ പക്വത പ്രാപിച്ച സമയത്ത് കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടുകയും കൂടുതൽ അനുഭവങ്ങൾ നേടിയെടുക്കുകയും ചെയ്യും. നമ്മൾ ഇതിനകം കണ്ടിട്ടുള്ള പോലെ, അദ്ദേഹത്തിന് ആത്മവിശ്വാസം ഇല്ലാത്തത്, വെറ്റൽ തന്റെ റെഡ് ബുള്ള ദിനങ്ങളിൽ ചെയ്തതുപോലെ, വിജയത്തിൽ ഒരു ഷോട്ട് പോലും അനുവദിച്ചില്ല. മൾട്ടി 21, ആരെങ്കിലും?

ഏതാനും വർഷങ്ങൾക്കു മുമ്പ്, മുൻ ഫെറാറി ചെയർമാൻ ലൂക്കാ ഡി മോണ്ടെസോമോലോ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്റ്റാർ ഡ്രൈവറായ ഫെർണാണ്ടോ അലോൺസോയെ മറ്റൊരു വലിയ പേരുമായി പങ്കുപറ്റാൻ അദ്ദേഹം വിസമ്മതിച്ചുവെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു, ആന്തരിക സംഘർഷം ഒഴിവാക്കാൻ, അല്ലെങ്കിൽ അത് മറച്ചുവെച്ചാൽ, “ഒരേ കോഴിയിൽ വീട് “.

ഫെരാരിയെക്കാൾ ഡ്രൈവർ വലിയ കാര്യമല്ല, ഇരുവരും ഡ്രൈവർമാർക്ക് F1 ന്റെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ ടീമിന് ഡ്രൈവിംഗ് പ്രാധാന്യം അറിയാം. ഉത്തരം ലഭിക്കേണ്ട ചോദ്യം, ആ ടീമിന് ഇരുവർക്കും മതിയായത്ര വലിയതാണോ എന്നത്.