ന്യൂ ഡ്രഗ്സ് ഷോ സ്റ്റോക്സ് ഇൻ സ്ട്രോക്ക്, ഡിമെൻഷ്യ പ്രിവൻഷൻ – ന്യൂസ് 18

ന്യൂ ഡ്രഗ്സ് ഷോ സ്റ്റോക്സ് ഇൻ സ്ട്രോക്ക്, ഡിമെൻഷ്യ പ്രിവൻഷൻ – ന്യൂസ് 18

ബ്രിട്ടനിലെ ഒരു കൂട്ടം രോഗികളിൽ – മരുന്നുകൾ – സെലോസ്റ്റാസോൾ, ഐസോസോർബിഡ് മോണോയോറേറ്റ് എന്നിവ.

ഐഎൻഎസ്

അപ്ഡേറ്റ്: ഏപ്രിൽ 26, 2019, 2:29 PM IST

New Drugs Show Promise in Stroke, Dementia Prevention
പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഇമേജ് മാത്രം. (ഫോട്ടോ: റോയിറ്റേഴ്സ് / ഫയൽ)

ഹൃദ്രോഗം, ആനിന ചികിത്സ തുടങ്ങിയ രണ്ട് മരുന്നുകൾ തലച്ചോറിൽ ചെറിയ രക്തക്കുഴലുകളുടെ തകരാറുമൂലം ഉണ്ടാകുന്ന സ്ട്രോക്ക്, ഡിമെൻഷ്യ എന്നിവയെ തടയുന്നതിനുള്ള ആദ്യകാല വിചാരണയിൽ വാഗ്ദാനം നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ബ്രിട്ടനിലെ ഒരു കൂട്ടം രോഗികളിൽ – മരുന്നുകൾ – സെലോസ്റ്റാസോൾ, ഐസോസോർബിഡ് മോണോയോറേറ്റ് എന്നിവ. എക്ലിനിക്കൽ മെഡിസിൻ എന്ന ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഫലങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, രോഗികൾ മരുന്നുകളെ സഹിഷ്ണുത കാണിക്കുന്നുണ്ട്, അവർ പൂർണ്ണ ഡോസുകൾ നൽകി അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് മരുന്നുകൾക്കൊപ്പം ചേർക്കുമ്പോൾ അവയ്ക്ക് ഗുരുതരമായ പാർശ്വഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാകില്ല.

“ഈ ട്രയൽ ഫലങ്ങളുടെ ഫലമായി സ്ട്രോക്ക് ഒരു സാധാരണ കാരണം ചികിത്സയും രക്തക്കുഴൽ ഡിമെൻഷ്യയുടെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണവും, ഇപ്പോൾ ഫലപ്രദമായ ചികിത്സകൾ ഇല്ലാത്തതിനാൽ കൂടുതൽ പരിശോധനകൾ നടക്കുന്നു,” ഗവേഷകൻ ജോന വാർഡ്ല പറഞ്ഞു, എഡിൻബർഗ്ഗ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പ്രൊഫസർ ബ്രിട്ടൺ.

തലച്ചോറിലെ ചെറിയ രക്തക്കുഴലുകളുടെ നാശനഷ്ടം ഒരു കാൽഭാഗം കാൽമുട്ടിനു കാരണമാകും. ഇത് മെമ്മറി പ്രശ്നങ്ങൾക്കും ഡിമെൻഷ്യയ്ക്കും സാധാരണ കാരണം കൂടിയാണ്. ഇപ്പോൾ, രോഗം ബാധിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനുള്ള ഒരേയൊരു മാർഗം രക്തസമ്മർദ്ദവും കൊളസ്ട്രോളും നിയന്ത്രിക്കുന്നതിലൂടെ പുകവലി നിർത്താനും പ്രമേഹത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാനും കഴിയും.

നാശനഷ്ടം സംഭവിച്ച 57 പേരെ റിക്രൂട്ടുചെയ്ത ചെറിയ രക്തക്കുഴലുകൾ മൂലമുണ്ടായ തകരാറുകൾ ഗവേഷകരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്തു. രണ്ട് മരുന്നുകളും ഒറ്റത്തവണയോ ഒമ്പത് ആഴ്ചയോളമോ എടുത്ത്, കൂടുതൽ സ്ട്രോക്കുകളെ തടയുന്നതിനുള്ള സാധാരണ ചികിത്സകൾ കൂടാതെ.

അവർ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കി. പതിവായി രക്തസമ്മർദ്ദം, രക്തപരിശോധന, തലച്ചോറിന്റെ പരിശോധന തുടങ്ങി. സ്ട്രോക്ക് രോഗികളിൽ മാത്രം ഉപയോഗിക്കാവുന്ന മരുന്നുകൾ സുരക്ഷിതമാണെന്നോ, ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ തന്നെ, കുറഞ്ഞത് ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിലോ ഉള്ളതാണെന്ന് കണ്ടെത്തലുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ചികിത്സയും ആയുധവും തലച്ചോറിലെ രക്തക്കുഴലുകളുടെ പ്രവർത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നതിനുള്ള സൂചനകളും ഉണ്ടായിരുന്നു. കൂടാതെ, ചിന്താപരമായ കഴിവുകൾ മെച്ചപ്പെടുത്താനും ഇത് സഹായിക്കുമെന്നാണ് ഗവേഷകരുടെ കണ്ടെത്തൽ.

മസ്തിഷ്ക ക്ഷതം തടയുന്നതിനും സ്ട്രോക്ക്, രക്തക്കുഴൽ ഡിമെൻഷ്യയുടെ അപകട സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുമെങ്കിൽ വലിയ പഠനങ്ങൾ നടത്താൻ വഴിയുണ്ടെന്ന് വിദഗ്ധർ കരുതുന്നു. LACI-2 എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു വലിയ പഠനം നടക്കുന്നുണ്ട്, എഡിൻബർഗ് സർവകലാശാലയിലെ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

കൂടുതൽ വാർത്തകൾക്കായി Follow @ News18Lipyleyle