മിനിമം ബാലൻസ് നോൺ-മെയിന്റനൻസ് വേണ്ടി ടോപ്പ് ലെൻഡറുകൾ വഴി പെനാൽറ്റി ചാർജുകൾ ലെവിഡ് ചെയ്തു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

മിനിമം ബാലൻസ് നോൺ-മെയിന്റനൻസ് വേണ്ടി ടോപ്പ് ലെൻഡറുകൾ വഴി പെനാൽറ്റി ചാർജുകൾ ലെവിഡ് ചെയ്തു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്തുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്ന ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്ന് ബാങ്കുകൾ ഒരു പെനാൽറ്റി ഈടാക്കുന്നു

റെഗുലർ സേവിംഗ് ബാങ്ക് അക്കൌണ്ടുകൾ ഒരു നിശ്ചിത ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് (എഎംബി) നിലനിർത്താൻ ഉപഭോക്താക്കളെ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ), എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക്, ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക് എന്നിവ ബാങ്കുകളുടെ ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് ആവശ്യപ്പെടുന്നത് നഗര, മെട്രോ, സെമി-അർബൻ, ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ ഉപഭോക്തൃ അക്കൗണ്ടിന്റെ സ്ഥാനം. അവരുടെ സേവിംഗ്സ് അക്കൌണ്ടിലെ ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്തുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ട ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്ന് ബാങ്കുകൾ പിഴ ചുമത്തും. ശാഖയുടെ സ്ഥാനം പോലുള്ള പല ഘടകങ്ങളനുസരിച്ച് പെനാൽറ്റി മാറുന്നു.

എസ്ബിഐ, എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക്, ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക് എന്നിവയുടെ ബാലൻസ് നോൺ പെൻഷൻ ഫീസ് ഈടാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ

മെട്രോ നഗരങ്ങളിലും നഗര പ്രദേശങ്ങളിലുമുള്ള എസ്ബിഐ ബ്രാഞ്ചുകളിൽ ഒരു സാധാരണ സേവിങ്സ് ബാങ്ക് അക്കൌണ്ടുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് മാസം പ്രതിമാസം ശരാശരി ബാലൻസ് നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. ബാങ്കിൻറെ ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റിൽ 3,000 രൂപയും sbi.co.in എന്ന വെബ്സൈറ്റിലുമുണ്ട്. സെമി-അർബൻ ഗ്രാമീണ ശാഖകളിൽ എസ്ബിഐ സേവിംഗ്സ് അക്കൌണ്ടുകളുള്ള കസ്റ്റമർമാർക്ക് മിനിമം ശരാശരി ബാലൻസ് നിലനിർത്താൻ ആവശ്യമാണ്. 2,000 രൂപയും. 1000 രൂപ. ഈ ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ട ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് താഴെപ്പറയുന്ന പിഴ ശിക്ഷ നൽകണം:

മെട്രോ, അർബൻ ബ്രാഞ്ച് (3000 രൂപ) നിരക്കുകൾ
കുറവ് രൂപ. 10 + GST
ഹ്രസ്വകാലാവസ്ഥ> 50-75 ശതമാനം രൂപ. 12 + GST
ഹ്രസ്വകാലാവസ്ഥ> 75% രൂപ. 15 + ജിഎസ്ടി
അർദ്ധനഗര ബ്രാഞ്ച് (എഎംബി 2000 രൂപ ആവശ്യമാണ്)
കുറവ് രൂപ 7.50 + ജിഎസ്ടി
ഹ്രസ്വകാലാവസ്ഥ> 50-75 ശതമാനം 10 + ജിഎസ്ടി
ഹ്രസ്വകാലാവസ്ഥ> 75% 12 + ജിഎസ്ടി
ഗ്രാമീണം (ആവശ്യമായ AMB രൂപ 1,000)
കുറവ് 5 + ജിഎസ്ടി
ഹ്രസ്വകാലാവസ്ഥ> 50-75 ശതമാനം രൂപ. 7.50 + ജിഎസ്ടി
ഹ്രസ്വകാലാവസ്ഥ> 75% 10 + ജിഎസ്ടി

(എസ്ബിഐയുടെ ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റിൽ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ)

എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക്

മെട്രോ നഗരങ്ങളിലും നഗര പ്രദേശങ്ങളിലുമുള്ള എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക് ബ്രാഞ്ചുകളിൽ റെഗുലർ സേവിങ്സ് അക്കൌണ്ടുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്തേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്. 10,000 രൂപയാണ് ബാങ്കിന്റെ ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റായ എച്ച്ഡിഎഫ്സി. അർധ നാഗരിക ശാഖകളിൽ, സാധാരണ സേവിംഗ്സ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകൾക്ക് ശരാശരി ബാക്കി തുക നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. ഓരോ മാസവും 5,000. ഗ്രാമീണ ശാഖകളിൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ശരാശരി ത്രൈമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. 2,500 രൂപ അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥിര നിക്ഷേപം സ്ഥാപിക്കുക. ചുരുങ്ങിയത് ഒരു വർഷവും ഒരു ദിവസവും കാലാവധിയുള്ള 10,000 രൂപ. ഈ ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ട ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് താഴെപ്പറയുന്ന പിഴ ശിക്ഷ നൽകണം:

ചാർജുകളുടെ വിവരണം റെഗുലർ സേവിംഗ്സ് അക്കൗണ്ട്
ശരാശരി ബാലൻസ് ആവശ്യകതകൾ മെട്രോ, അർബൻ ബ്രാഞ്ചുകൾ: 10,000 രൂപ
അർബൻ ഫാർമസി ശാഖകൾ: എഎംബി 5000 രൂപ
ഗ്രാമീണ ശാഖകൾ: AQB 2,500 രൂപ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സ്ഥിരനിക്ഷേപം കുറഞ്ഞത് ഒരു വർഷം ഒരു ദിവസം ഒരു ദിവസം 10,000 രൂപ
അറ്റകുറ്റപ്പണിക്ക് ബാധകമായ നിരക്കുകൾ നോൺ-മെയിന്റനൻസ് ചാർജുകൾ അടയ്ക്കുക
എഎംബി സ്ലാബുകൾ മെട്രോ & അർബൻ അർദ്ധ നഗരം
(രൂപയിൽ) എഎംബി ആവശ്യകത -10,000 എഎംബി ആവശ്യകത. 5,000
> = 7,500 മുതൽ 150 രൂപ NA
> = 5,000 മുതൽ 300 രൂപ NA
> = 2,500 മുതൽ രൂപ. 450 രൂപ. 150
0 മുതൽ 2,500 വരെ രൂപ. 600 രൂപ. 300
ബാധകമായ നികുതികളും
എഎംബി – ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ്
AQB സ്ലാബുകൾ (രൂപയിൽ) നോൺ-മെയിന്റനൻസ് ചാർജുകൾ അടയ്ക്കുക (പാദത്തിൽ) – ഗ്രാമീണ ശാഖകൾ
> = 1000 രൂപ. 270
0 – രൂപ. 450
ബാധകമായ നികുതികളും
AQB – ശരാശരി ത്രൈമാസ ബാലൻസ്

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.