ഇപ്പോൾ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന് ലേലം ചെയ്യാനുള്ള ജീവനക്കാരുടെ കൺസോർഷ്യം; വിദേശ നിക്ഷേപകരിൽ നിന്ന് 3,000 കോടി രൂപ സമാഹരിക്കാനാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്

ഇപ്പോൾ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന് ലേലം ചെയ്യാനുള്ള ജീവനക്കാരുടെ കൺസോർഷ്യം; വിദേശ നിക്ഷേപകരിൽ നിന്ന് 3,000 കോടി രൂപ സമാഹരിക്കാനാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ ദുരന്തത്തിന്റെ അനിശ്ചിതത്വവും തുടരുന്നു. ജീവനക്കാരുടെ കൺസോർഷ്യം ഏറ്റെടുക്കുന്നതിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കപ്പെട്ടവർക്ക് 3,000 കോടിയുടെ അധിക നിക്ഷേപം ലഭിക്കുമെന്ന് രണ്ട് സ്റ്റാഫ് യൂണിയനുകൾ പറയുന്നു. ഏപ്രിൽ 17 നാണ് സസ്പെൻഷനിലായ ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് 25 വർഷത്തെ പ്രവർത്തനത്തിന് മുന്നോടിയായി ഇത് പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

പൈലറ്റ്, എൻജിനീയർമാർ എന്നീ രണ്ട് അസോസിയേഷനുകളാണ് എസ്ബിഐ, ജാമ്യവ, സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ ചെയർമാൻ രാജ്നിഷ് കുമാർ എന്നിവർക്ക് നൽകുന്നത്.

ഇന്ത്യൻ പൈലറ്റുകളുടെ വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റി (ജെറ്റ്വ), ജറ്റ് എയർക്രാഫ്റ്റ് മെയിൻറനൻസ് വെൽഫെയർ അസോസിയേഷൻ (ജെ.എ.ഇ.വി.എ), എസ്ബിഐ മേധാവിക്ക് കത്തയയ്ക്കായി ഒരു ജീവനക്കാരനായി “ജോബ്സ് കൺസോർഷ്യം” പരിഗണിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രധാന കത്തയച്ചിരുന്നു.

SWIP ൽ 800 അംഗങ്ങളുള്ളപ്പോൾ, അവിടെ JMAVA ഉള്ള 500 ജീവനക്കാർ ഉണ്ട്.

ജീവനക്കാരുടെ സംഭാവന അവരുടെ ഭാവി വരുമാനവും വർധിച്ചുവരുന്ന ഉൽപാദനക്ഷമതയും വഴിയായിരിക്കും. നമ്മുടെ പ്രാരംഭ കണക്കനുസരിച്ച് ഒരു സാങ്കൽപ്പിക 5 വർഷ എംപ്ലോയീസ് സ്റ്റോക്ക് ഓണർഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാമിന്റെ (ESOP) ജീവനക്കാർക്ക് 4000 രൂപ വരെ കോടി

പുറമേ നിക്ഷേപകരിൽ നിന്നും 3000 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപ ഉറപ്പ് നേടാൻ നമുക്ക് കഴിയുമെന്ന് ഉറപ്പുണ്ടെന്നും ഏപ്രിൽ 29 ലെ കത്ത് പറയുന്നു.

ജെഇഎൽവിഎ പ്രസിഡന്റ് ആശിഷ് കുമാർ മൊഹന്തി, ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് മാനേജർ (ഹ്യൂമൻ റിസോഴ്സസ്) ബി.ബി.സിങ്, ജെറ്റ് ലൈറ്റ് സീനിയർ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് (ഓപ്പറേഷൻസ്), അക്കൌണ്ട് മാനേജർ പി.പി. സിംഗ് എന്നിവരാണ് ഒപ്പിട്ടത്.

പ്രാരംഭ ബിഡ്ഡുകൾ സമർപ്പിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി ഇതിനകം അവസാനിച്ചുകഴിഞ്ഞു. ഷോർട്ട്ലിസ്റ്റ് സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് മേയ് 10 ന് അവസാനിക്കും.

എസ്ബിഐ ക്യാപിറ്റൽ മാർക്കറ്റ്സ്, എസ്ബിഐ നയിക്കുന്ന വായ്പാ കൺസോർഷ്യം വേണ്ടി, ലേല നടപടികൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത്.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ തൊഴിലാളികൾ ഏറ്റെടുക്കുന്നതിനുള്ള നിർദ്ദേശം നമ്മൾ മുന്നോട്ട് വച്ചിട്ടുള്ളതാണെന്ന് ഞങ്ങൾ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു. ബാങ്കുകളും സർക്കാരും നമ്മുടെ പദ്ധതിക്ക് ഗൗരവമായ പരിഗണന നൽകുമെന്ന് ശുഭപ്രതീക്ഷയാണെന്ന് രണ്ട് യൂണിയനുകൾ സംയുക്ത പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഈ കത്ത് എയർലൈനിന്റെ രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഒപ്പിട്ടതായും ത്യാഗി പറഞ്ഞു.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ഏപ്രിൽ 17 മുതൽ പ്രവർത്തനം നിർത്തിവച്ചു. അടിയന്തര ഫണ്ടുകൾ നീട്ടാൻ പണമിടാൻ തീരുമാനിച്ചു. അതിനുശേഷം ജീവനക്കാർ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ സമ്മേളനം സംഘടിപ്പിക്കുകയും നിരവധി സർവീസുകളുടെ സഹായം തേടുകയും ചെയ്തു.