കാർ ഡീലർമാർക്ക് ക്രെഡിക്ചോർണറൈറ്റ് നേടാൻ ജാഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവറിന്റെ പദ്ധതി ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നു

കാർ ഡീലർമാർക്ക് ക്രെഡിക്ചോർണറൈറ്റ് നേടാൻ ജാഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവറിന്റെ പദ്ധതി ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നു

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാഹന നിർമ്മാതാക്കളായ ജാഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവർ ഏപ്രിൽ 29 നാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. ഡാറ്റയുടെ പങ്കാളിത്തത്തിനായി ഐ.ഒ.റ്റി.എ.

കമ്പനി അതിന്റെ സ്മാർട്ട് വാലറ്റ് സാങ്കേതികവിദ്യയെ അതിന്റെ വാഹനങ്ങളിൽ സ്ഥാപിക്കാൻ വിളിക്കുന്നതിനെ വികസിപ്പിക്കുന്നു. ഗതാഗത തടസങ്ങൾ, അല്ലെങ്കിൽ നാവിഗേഷൻ പ്രൊവൈഡർമാർക്ക് അല്ലെങ്കിൽ തദ്ദേശീയ അധികാരികൾക്കുള്ള ഗതാഗതം പോലുള്ള ഉപയോഗപ്രദമായ ഡാറ്റകൾ സ്വപ്രേരിതമായി റിപ്പോർട്ടുചെയ്യാൻ അവരുടെ വാഹനങ്ങൾ പ്രാപ്തമാക്കുന്നതു പോലെയുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ഇത് ഐ.ഒയു.എ.റ്റി നാണയങ്ങളോടൊപ്പം ജഗ്വാർ കാർ ഡ്രൈവർമാർക്ക് നൽകും.

കാർ റൈഡ്-ഷെയറിങ് പ്രോഗ്രാമിൽ പങ്കാളികളാകുമ്പോഴും ഡ്രൈവർമാർക്ക് റിവാർഡ് നേടിക്കൊടുക്കുമെന്നും ജാഗ്വർ പറഞ്ഞു. സമ്പാദിക്കുന്ന ടോക്കണുകൾ ടോൾസ്, പാർക്കിംഗ്, ഇലക്ട്രിക് കാറുകളിൽ ചാർജ് ചെയ്യൽ എന്നിവയ്ക്കായി ഉപയോഗിക്കാം.

“പൂജ്യം ഉദ്വമനം, പൂജ്യം അപകടങ്ങൾ, പൂജ്യം തടസ്സങ്ങൾ എന്നിവ കൈവരിക്കുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം.

ഗ്ലോബൽ കാർ കമ്പനികൾ ബ്ളോക്കിൻ ആപ്ളിക്കേഷനുകൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്നു. വിവിധ ആവശ്യങ്ങൾക്കനുസരിച്ചുള്ള സാങ്കേതികവിദ്യ പ്രയോജനപ്പെടുത്താവുന്നതാണ്. ബിറ്റ്കോയിൻ പോലെയുള്ള സിസ്റ്റം പവർഗ്രിറോൺററൻസിസ് ബ്ലോക്ക്ചെയിൻ, ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച കമ്പ്യൂട്ടറുകളുടെ ഒരു ശൃംഖല പരിപാലിക്കുന്ന ഒരു ഡേറ്റാബേസ് ആണ്.

അയർലണ്ടിലെ ഷാനനിൽ പുതിയ ജഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവർ സോഫ്റ്റ്വെയർ എൻജിനീയറിങ് അടിസ്ഥാനത്തിൽ ടെക്നോളജി ടെസ്റ്റിംഗ് ടെക്നോളജി പരീക്ഷണം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. ജഗ്വാർ എഫ്-പാസി, റേഞ്ച് റോവർ വേളർ തുടങ്ങിയ നിരവധി വാഹനങ്ങൾ എൻജിനീയർമാർ ഇതിനകം തന്നെ സജ്ജമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. സ്മാർട്ട് വാലറ്റ്, പറഞ്ഞു.

ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിന്റെ സബ്സിഡിയറിയായ ജാഗ്വാർ പറഞ്ഞു. ഇത് വാണിജ്യപരമായി ലഭ്യമാക്കാൻ സമയമായിട്ടില്ല.

ഐഒറ്റിഎ ടോക്കൺ ഒരു വിതരണ ഫീസൊന്നും കൂടാതെ പണവും ഡാറ്റയും കൈമാറ്റം ചെയ്യാൻ ജനങ്ങളെയും മെഷീനുകളെയും പ്രാപ്തമാക്കുന്ന ഒരു വിതരണ ലചർ ടെക്നോളജി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്. IOTA ഡിജിറ്റൽ അസറ്റ് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിൽ ട്രേഡ് ചെയ്യുന്നു, ഒന്നിനു 27 ഡോളർ എന്ന ടോക്കണാണ്.

“സ്മാർട്ട് വാലറ്റ് ടെക്നോളജി … എല്ലാ പുതിയ വാഹനങ്ങൾക്കും എളുപ്പത്തിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും,” IOTA യുടെ സ്ഥാപകനും ബോർഡ് ചെയർമാനുമായ ഡോമിനിക് സ്കീനർ വെള്ളിയാഴ്ച റോയിട്ടറോട് പറഞ്ഞു.

“ഈ വ്യത്യസ്ത കളിക്കാരുമായി ഐഒറ്റി കൂട്ടിച്ചേർത്ത പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അതിനാൽ ജഗ്വാർ നാണയങ്ങൾ ഇല്ല, ബിഎംഡബ്ലിയു നാണയമില്ല, മറിച്ച് ഈ മെഷീൻ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് ഒരു സാർവലൗകികമായ ടോക്കൺ ഉണ്ട്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.