മാക് കാരി യെസ് ബാങ്ക് മൂല്യനിർണ്ണയം എല്ലാ കുഴപ്പവും, കുറവുണ്ടാക്കുന്ന സ്റ്റോക്ക് – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡിനും പറയുന്നു

മാക് കാരി യെസ് ബാങ്ക് മൂല്യനിർണ്ണയം എല്ലാ കുഴപ്പവും, കുറവുണ്ടാക്കുന്ന സ്റ്റോക്ക് – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡിനും പറയുന്നു

യെസ് ബാങ്കിന്റെ സ്ട്രക്ചേർഡ് ഫിനാൻസ് ബിസിനസിനെ കുറിച്ചുള്ള വിലയിരുത്തലാണ് ഓസ്ട്രേലിയൻ ബ്രോക്കറേജ് മാക്വരിയുടെ പ്രസ്താവന. ബാങ്കിന്റെ സ്റ്റോക്ക് പൂർണമായും “നിർണായകമാകും”.

റാവെനെറ്റ് ഗില്ലിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പുതിയ മാനേജ്മെൻറിന് മാർച്ച് പാദത്തിൽ 1,506 കോടി രൂപയുടെ നഷ്ടമുണ്ടായതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ടായിരുന്നു. ഇ-ബാങ്കിന്റെ ഫീസ് വരുമാനവും റീട്ടെയിൽ ഫ്രാഞ്ചൈസിയും സംബന്ധിച്ച് മാക്വററി ഫ്ലാറ്റ് അതോറിറ്റിയുടെ മാനേജ്മെന്റ് വ്യാഖ്യാനങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി .

മുംബൈ: രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ സ്വകാര്യ ബാങ്കായ യെസ് ബാങ്കിൻറെ അറ്റാദായം മുൻ വർഷത്തെ അറ്റവരുമാനം 1,179 കോടി രൂപയായി ഉയർന്നു. ബാങ്കുകളുടെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറും ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവുമായ റാണ കപൂർ ഈ വർഷമാദ്യം റിട്ടേൺ ബാങ്കിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കപ്പെട്ടു. മോശമായിരുന്ന വായ്പകൾക്കും മോശം ഭരണത്തിനുമെതിരെ ആരോപണം ഉയർന്നിരുന്നു.

“നാം ഇന്ന് താഴ്ന്ന പൈ തിന്നുകയും ഘടനാപരമായ ധനകാര്യത്തിലുള്ള റിസ്കിനെ കുറച്ചുകൂടി വിലയിരുത്തുകയും ചെയ്യണം, ഞങ്ങൾക്ക് കോൾ തെറ്റാണ്,” മാക്വരി ഒരു കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു, കഴിഞ്ഞ എട്ട് വർഷക്കാലത്തേക്ക് ബാങ്കിന് അപകടസാധ്യതയുള്ള ബിസിനസ്സിൽ പുരോഗമിക്കാനാകുമെന്ന് ഘടനാപരമായ ധനകാര്യങ്ങളെപ്പോലെ.

ബ്രോക്കറേജ് ഡബിൾ-ഡൗൺഗ്രേഡ് പ്രഖ്യാപിച്ചു മുംബൈ ഓഹരി വിപണി സൂചിക സെൻസെക്സ് വെള്ളിയാഴ്ച 167 പോയിന്റ് കുറഞ്ഞ് 237.40 എന്ന നിലയിലേക്കുയർന്നു.

ബിപിഎൽ, റിയൽറ്റി, ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ, ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ, ടാറ്റാ മോട്ടോഴ്സ് എന്നീ ഓഹരികൾ നഷ്ടത്തിലാണ്. ഒരു ആശങ്ക.

യെസ് ബാങ്കിൻറെ 1,100 ഓളം ബ്രാഞ്ചുകളുടെ 30 ശതമാനം മാത്രമേ ബാങ്കിൻറെ അടിസ്ഥാനപരമായ കാഴ്ചപ്പാടിൽ തകർക്കാൻ കഴിയൂ എന്ന് ബ്രാൻഡ് ചെയർമാൻ റാവ്നെറ്റ് ഗിൽ വെളിപ്പെടുത്തി.

10,000 കോടി രൂപയുടെ വാച്ച് ലിസ്റ്റ്, യെസ് ബാങ്ക് എന്നിവ 1.25 ശതമാനമായി കുറച്ചു. ഫിബ്രവരിയിൽ 2.2 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 2.2 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു. റീട്ടെയിൽ, ചെറുകിട ബിസിനസുകാർക്ക് 20-25 ശതമാനം വായ്പയെടുത്തു. കോർപറേറ്റ് ഫീസ് 50 ശതമാനം കുറഞ്ഞു. അടുത്ത മൂന്ന് വർഷത്തിനുള്ളിൽ, ബ്രോക്കറേജ് അതിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിൽ ഒരിക്കൽ-മുകളിലുള്ള തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്ന സ്റ്റോക്കിനെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ചു.

ആക്സിസ് ബാങ്കിന്റെ യഥാർത്ഥ ജീവിതത്തിൽ യഥാർത്ഥ വരുമാനം 1.2 മടങ്ങ് കൂടുമ്പോഴാണ്, യെസ് ബാങ്കിൻറെ കാര്യത്തിൽ കൂടുതൽ ആകുലത വരുത്തുന്ന ഘടകങ്ങളിലൊന്നാണ് ബ്രോക്കറേജ് .

വെള്ളിയാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ Yes Bank സ്റ്റോക്കിന് മുകളിലേക്ക് കയറാൻ സമ്മർദ്ദമുണ്ടെന്ന് മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു.