ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: ബംഗാളിൽ ബി.ജെ.പിക്ക് കനത്ത തിരിച്ചടി; 77% പോളിംഗ്

ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: ബംഗാളിൽ ബി.ജെ.പിക്ക് കനത്ത തിരിച്ചടി; 77% പോളിംഗ്

ന്യൂഡൽഹി: ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ നാലാംഘട്ടത്തിൽ വോട്ടെടുപ്പ് പൂർത്തിയായപ്പോൾ വോട്ടെടുപ്പ് പൂർത്തിയായപ്പോൾ ഒമ്പത് സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ വോട്ടർമാരിൽ 64 ശതമാനം പേർ വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയതായി റിപ്പോർട്ട്.

പശ്ചിമ ബംഗാൾ

.

പശ്ചിമബംഗാളിൽ കനത്ത ഏറ്റുമുട്ടൽ റിപ്പോർട്ടിൽ 76.7 ശതമാനമായിരുന്നു പോളിംഗ്. മുൻ ഘട്ടങ്ങളിൽ സംസ്ഥാനത്തെ ഉയർന്ന വോട്ടൗട്ടുകളിലാണ് ഇത്. 72 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിലേക്കാണ് വോട്ടെടുപ്പ് നടന്നത്

അനന്ത്നാഗ്

നാല് സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അന്തിമഘട്ടവും അവസാനഘട്ടത്തിലാണ്. 24 സംസ്ഥാനങ്ങളിലും കേന്ദ്രഭരണപ്രദേശങ്ങളിലും 543 ലോക്സഭാ മണ്ഡലങ്ങളിൽ 373 (69%) വോട്ടെടുപ്പ് പൂർത്തിയായി.

വോട്ടെടുപ്പ് സമാധാനപരമായിരുന്നു, പശ്ചിമബംഗാളിലും ഇ.എം.എൽ. മാലയിലുമുള്ള ചില അക്രമസംഭവങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ അസൻസോൾ മണ്ഡലത്തിൽ ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥിയും കേന്ദ്രമന്ത്രിയും

ബാബുൽ സപ്രിയോ

തന്റെ ആയുധപ്പുരയോടൊപ്പം ഒരു നിയമപോരാട്ടത്തോടൊപ്പം തന്നെ നിയമങ്ങൾ ലംഘിച്ചുകൊണ്ട് അവനെ തടയാൻ ശ്രമിച്ച സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി മോശമായി പെരുമാറിയെന്ന് ആരോപണമുണ്ട്. ഇയാൾക്കെതിരെയും എഫ്ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കാറിൻറെ ഗ്ലാസ് തല്ലുന്നതിന് അജ്ഞാതരായ ആളുകൾക്കെതിരെ എഫ്ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

പോളിങ് സ്റ്റേഷനിൽ പ്രവേശിക്കാൻ അനുവദിക്കാത്ത സപ്രിയോയുടെ ആരോപണം ശരിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയില്ല. സുപ്രിയോയ്ക്ക് ശേഷം മാത്രമാണ് ഏജന്റ് വരുന്നതെന്നാണ് നിരീക്ഷകർ പറയുന്നത്.

കോൺഗ്രസ്സിന്റെ നേതാവ് സഞ്ജയ് ഝയുടെ പരാതിയിൽ സിസിആർ ലബോറട്ടറിയിൽ മഷിയ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാകുമെന്ന് ചീഫ് ഇലക്ടറൽ ഓഫീസർ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. എന്നാൽ, വോട്ടെടുപ്പ് കഴിഞ്ഞ് ഉടൻ തന്നെ മഷി നീക്കം ചെയ്യപ്പെടുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തന്റെ സഹോദരിമാരുടെ പേരുകൾക്കെതിരെ ആരെങ്കിലും വോട്ട് ചെയ്തതായി ധൗരാഹ്റ, ജിതിൻ പ്രസാദ, കോൺഗ്രസ് സ്ഥാനാർത്ഥി പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. അത്തരം കേസുകളിൽ “ടെൻഡർ” വോട്ട് ഇന്നും തുടരുമെന്ന് ഒരു ഇസി ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

ബർദ്ധാമനിൽ ബിജെപി സ്ഥാനാർത്ഥി പിസിദാസ് ബിജെപി പതാകകളുമായി വോട്ടെടുപ്പ് നടത്തി. പിന്നീട് കാറിൽ വച്ച് കല്ലെറിഞ്ഞുകൊല്ലുകയും തങ്ങൾക്ക് പരാതി നൽകിയതായി എഫ്ഐആർ രേഖപ്പെടുത്തി. റനാഘട്ടിൽ ഒരു ബോംബ് പൊട്ടിത്തല സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് 350 മീറ്റർ പൊട്ടിത്തെറിച്ചു. അതിൽ മൂന്ന് പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. ബോംബ് വലിച്ചെറിഞ്ഞു.

ബിർഭൂമിൽ 10-15 യുവാക്കൾ പോലിങ് സ്റ്റേഷനിൽ മൊബൈൽ ഫോണുകളിലേക്ക് പ്രവേശിച്ച് വീഡിയോകൾ നിർമ്മിക്കാൻ തുടങ്ങി. സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ അവരെ തടഞ്ഞു നിർത്തിയപ്പോൾ 150 പേരാണ് വന്ന് ഇവിഎമ്മുകൾ പിടിച്ചെടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചത്. ജനക്കൂട്ടത്തെ പിരിച്ചുവിടാൻ ഒരു ജവാൻ വെടിയുതിർത്തു. കുറച്ചുസമയം നിർത്തിയിരുന്ന വോട്ടെടുപ്പ് പുനരാരംഭിച്ചു.

2014 ൽ 32 ൽ 30 ൽ ബിജെപി ജയിച്ച മണ്ഡലങ്ങളിൽ ഹിമാചൽ പ്രദേശിൽ 13 ശതമാനം പോളിംഗാണ് രാജസ്ഥാനിൽ ഉണ്ടായത്. ഉത്തർപ്രദേശിൽ 59 ശതമാനം വോട്ടാണ് നടന്നത്. ഇവിടെ 13 സീറ്റുകളിൽ വിജയിച്ചത് ഇവിഎമ്മുകളിൽ സീറ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഇൻ

മധ്യപ്രദേശ്

ആറ് പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ 71.6 ശതമാനമായിരുന്നു പോളിംഗ്.

ബിഹാർ

ജാർഖണ്ഡിൽ 59.4 ശതമാനം പേർ വോട്ട് ചെയ്തപ്പോൾ 64.4 ശതമാനം പേർ വോട്ടു ചെയ്തു. ജാർഖണ്ഡിലെ ഛത്രയിലെ ഒരു സംഭവത്തിൽ പോളിങ് സമാപനത്തിന് പത്തു മിനിറ്റ് നേരത്തേക്ക് അവസാന വോട്ടർമാരുള്ള ഒരു ബാലറ്റ് യൂണിറ്റ് തകർന്നു. പക്ഷേ, അതിനു ശേഷം വോട്ടർമാരില്ല. കൺട്രോൾ യൂണിറ്റും വി.വി.പി.യും നിലനിന്നതിനാൽ, വോട്ടെടുപ്പ് വോട്ടുകൾ ബാധിച്ചില്ല.

മഹാരാഷ്ട്ര, ഒഡീഷ എന്നിവിടങ്ങളിൽ തിങ്കളാഴ്ച നടന്ന ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ യഥാക്രമം 56 ഉം 64.5 ഉം ശതമാനം വോട്ടാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. 55.1 ശതമാനം വോട്ടുകളുള്ള 55 ശതമാനം വോട്ടാണ് മുംബൈയിലെ ജനങ്ങൾ. 51.6 ശതമാനം പോളിങ്ങാണ് ലഭിച്ചത്.

പുതിയ വോട്ടേഴ്സ് രജിസ്ട്രേഷൻ നിലവിൽ വന്നപ്പോൾ 91.1 കോടി വോട്ടർമാരുണ്ട്. 18 മുതൽ 19 വയസ്സ് വരെയുള്ള പ്രായക്കാരായ വോട്ടർമാരിൽ 1.91 കോടി വോട്ടർമാർ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഘട്ടം 4-ൽ 0.4% ബാലറ്റ് യൂണിറ്റുകൾ, 0.5% കൺട്രോൾ യൂണിറ്റുകൾ, 1.9% വിവിപിറ്റുകൾ എന്നിവ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുകയുണ്ടായി. 1.3% വിരമിക്കാൻ കഴിയാത്ത രീതിയിൽ VVPAT- കൾ മാറ്റിയിരിക്കണം.

മാർച്ച് 29 വരെയുള്ള കണക്കുകൾ പ്രകാരം 3,274 കോടി രൂപയുടെ കള്ളപ്പണം പിടിച്ചെടുത്തു. ഇതിൽ 785 കോടി രൂപ പണവും 249 കോടി രൂപയുടെ മദ്യവും 1,214 കോടി രൂപയുടെ മയക്കുമരുന്നും 972 കോടിയുടെ സ്വർണ്ണവും വിലപിടിപ്പുള്ള ലോഹവുമാണ്. 53 കോടി.

# തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾവീതം

മോഡി മീറ്റർ