അഞ്ച് വർഷത്തിന് ശേഷമാണ് ഐഎസ് വീഡിയോയിൽ ബാഗ്ദാദി പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നത്. ലങ്ക സ്ഫോടനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

അഞ്ച് വർഷത്തിന് ശേഷമാണ് ഐഎസ് വീഡിയോയിൽ ബാഗ്ദാദി പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നത്. ലങ്ക സ്ഫോടനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ന്യൂയോർക്ക്: ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് സ്ഫോടനത്തിൽ മരിച്ചവരുടെ ആഘോഷം കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച

ശ്രീ ലങ്ക

250 ഓളം പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 500 ലേറെ പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

അബൂബക്കർ അൽ ബാഗ്ദാദി

അദ്ദേഹം അവസാനമായി കണ്ട അഞ്ചു വർഷത്തിനു ശേഷം, തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം ഒരു വീഡിയോയിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ട് ഒരു ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തൽ പ്രകടിപ്പിച്ചു.

18 മിനിറ്റ് ദൈർഘ്യമുള്ള വീഡിയോയിൽ, അൽ ഫുർഖാൻ ഫൗണ്ടേഷൻ പുറത്തിറക്കിയ ബാഗ്ദാദി, സിറിയൻ പട്ടണമായ ബെഘുസിലെ യുദ്ധത്തിന്റെ അവസാനത്തിൽ നിന്ന് ശ്രീലങ്ക സ്ഫോടനങ്ങളെ പരാമർശിക്കുന്നുണ്ട്. ക്ലിപ്പ് ഒരു പഴയ റെക്കോർഡിംഗ് അല്ല എന്ന് സ്ഥാപിക്കാൻ റെഫറൻസുകൾ ഉദ്ദേശിച്ചതിനാൽ വീഡിയോ ഈയിടെ ചിത്രീകരിച്ചതായി ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഐ എസ്സിന്റെയും അതിന്റെ മേധാവിയുടേയും സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചുമതല ഏറ്റെടുക്കുമ്പോൾ പല രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും ജിഹാദികളെ അദ്ദേഹം നയിക്കുന്നു.

ബാഗ്ദാദി ജീവനോടെയുണ്ടെന്നും സംഘടനയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നതായും സ്ഥിരീകരിക്കുന്നുണ്ട്. വായു ആക്രമണങ്ങളിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ മരണത്തെക്കുറിച്ച് പലതരത്തിലുള്ള കിംവദന്തി ഉണ്ടായിരുന്നു. ഐഎസ് നിയന്ത്രണത്തിൻ കീഴിലുളള ഭൂപ്രദേശങ്ങളുടെ ഭീകരമായ ചുഴലിക്കാറ്റിനു ശേഷം, മുകളിൽ ജിഹാദി അദ്ദേഹത്തിന്റെ രഹസ്യ ലൊക്കേഷനിൽ നിന്ന് തുടർന്നും പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

ഐഎസ് റിക്രൂട്ടേഴ്സ്, സമരസേനകളെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഈ ടേപ്പുള്ള സന്ദേശം വ്യക്തമായും, ലോകത്തെമ്പാടുമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് ഗുരുതരമായ സുരക്ഷാ ഭീഷണി ഉയർത്താൻ ഭീകര ഗ്രൂപ്പിന്റെ ശേഷി പ്രകടമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. വീഡിയോയിൽ, ബാഗ്ദാദി അൽപം പ്രായം ചെന്നതായി കരുതപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ തന്റെ അഭിസംബോധനയിൽ അനുയായികളോട് തന്റെ പ്രഭാഷണത്തിൽ നല്ല ആരോഗ്യവും ജാഗരൂകതയും തോന്നുന്നു.

അൽ ഫുർഖാൻ റിലീസ് ചെയ്തതിനാൽ വീഡിയോ വിശ്വസനീയമാണെന്ന് ഇന്റലിജൻസ് ഏജൻസികൾ വെളിപ്പെടുത്തി. ബാഗ്ദാദിയുടെ യഥാർഥ നാമം ഇബ്രാഹിം അവാദ് ഇബ്രാഹിം അൽ ബദ്രിയാണ്. അവസാനത്തെ വീഡിയോ ദൃശ്യമായിരുന്നു. അൽ നൂർ പള്ളി

മോസൽ

2014 ലായിരുന്നു അത്.

കഴിഞ്ഞ ആഗസ്തിൽ, അൽ ഫർകാൻ 55 മിനിറ്റ് ഓഡിയോ സംഭാഷണം ഇറക്കിയത് ബാഗ്ദാദിയുടെതാണെന്നാണ്.

ഇറാഖ്

ഒപ്പം

സിറിയ

. കഴിഞ്ഞ വർഷം മെയ് മാസത്തിൽ സിറിയയിലെ റഖഖയിൽ വെച്ച് ഒരു റഷ്യൻ വിമാന സ്ട്രൈക്കിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നതിന് ശേഷം ഈ ഓഡിയോ പുറത്തിറങ്ങി.

വിദേശ രഹസ്യാന്വേഷണ ഏജൻസികളും ഇന്ത്യൻ ഇന്റലിജൻസ് ശൃംഖലയും ബാഗ്ദാദിയുടെ പ്രഭാഷണം ശ്രദ്ധാപൂർവം വിലയിരുത്തുന്നുണ്ട്. ആഗോള ജിഹാദിൽ പ്രത്യാഘാതം ഉണ്ടാക്കുമെന്ന് അവർ പറയുന്നു. “ഈ വീഡിയോ നിലത്തു പോരാട്ടത്തിൽ പരാജയപ്പെടുന്ന ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റിന്റെ ബൂസ്റ്റർ ആയി പ്രവർത്തിച്ചേക്കാം. ഇന്ത്യയിലും വിദേശത്തും ഐഎസ് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊളളുന്ന ഗ്രൂപ്പുകളിലൂടെ തീവ്രവാദ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് വീഡിയോ ഉപയോഗപ്പെടുത്താമെന്നാണ് ഇന്റലിജൻസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറയുന്നത്.

ആക്രമണത്തിനു രണ്ടു ദിവസത്തിനുശേഷം ശ്രീലങ്കൻ ബോംബാക്രമണത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വം ഏറ്റെടുക്കുകയും അതിന്റെ അശ്വാസം മുഖേന ഒരു പ്രസ്താവന ഇറക്കുകയും ചെയ്തു. നാലുദിവസം കഴിഞ്ഞ്, അവരുടെ വാർഷിക വാർത്താക്കുറിപ്പ് അൽ നബയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ലക്കത്തിൽ നടന്ന ആക്രമണങ്ങളെ കുറിച്ച് ഒരു “പ്രത്യേക റിപ്പോർട്ട്” പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. ഈ ലക്ഷ്യങ്ങൾ ക്രൈസ്തവവും “കൂട്ടായ്മ പൗരന്മാരാണെന്നും” റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

ഖിലാഫയുടെ മക്കളും അവരുടെ നേതാക്കളും കൊണ്ടുവന്ന യുദ്ധത്തിൽ മറ്റെല്ലാവരും ക്രൂരന്മാർ തങ്ങളുടെ സ്വാധീനവും ഇസ്ലാം ഭവനവും മോഷ്ടിച്ചതായി കരുതുന്നു. ശത്രുവിനെ എതിർക്കാൻ … ലോകത്തിൻറെ എല്ലാ ഭാഗത്തും അദ്ദേഹത്തെ ശമിപ്പിക്കുകയും തന്റെ ഊർജ്ജവും കഴിവും ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യുക “എന്ന് മാസികയുടെ എഡിറ്റർമാർ എഴുതി.

# തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾവീതം

മോഡി മീറ്റർ