ഐഎസ്ഐസിന്റെ തലവൻ അബൂബക്കർ അൽ ബാഗ്ദാദി വീഡിയോയിൽ വീണ്ടും രംഗപ്രവേശം ചെയ്യുന്നു – ദി ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ്

ഐഎസ്ഐസിന്റെ തലവൻ അബൂബക്കർ അൽ ബാഗ്ദാദി വീഡിയോയിൽ വീണ്ടും രംഗപ്രവേശം ചെയ്യുന്നു – ദി ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ്
അൽ ബഗ്ദാദി ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റിനെതിരേ അൽ ബഗ്ദാദി ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ്, അൽ ബഗ്ദാദി, അൽ ബഗ്ദാദി, അൽ ബഗ്ദാദി എന്നിവരുടെ ജീവൻ നിലനിർത്തി. ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് വീഡിയോ, ഐസിസ് വീഡിയോ, ഐസിസ് തലവൻ അൽ ബഗ്ദാദി ആണ് വാർത്ത പുറത്തുവിട്ടത്.
ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് ഗ്രൂപ്പ് തലവൻ അബൂബക്കർ അൽ ബാഗ്ദാദിയുടെ തലയുയർത്തി നിൽക്കുന്ന ഒരു വ്യക്തി, 2019 ഏപ്രിൽ 29 ന് പുറത്തിറക്കിയ വീഡിയോയിൽ നിന്ന് എടുത്തിട്ടുള്ളതാണ്. ഇസ്ലാമിക് സ്റ്റേറ്റ് ഗ്രൂപ്പ് / അൽ ഫുർകാൻ മീഡിയ നെറ്റ്വർക്ക് / റൈറ്റേഴ്സ് ടിവി

ഐസിസ് നേതാവ് അബൂബക്കർ അൽ ബാഗ്ദാദിയുടെ പിൻഗാമിയായി ഐഎസ്ഐസിനെക്കുറിച്ച് വിദഗ്ധർ പറയുന്നു: ഇറാഖിലും സിറിയയിലുമുണ്ടായിരുന്ന സംഘം തങ്ങളുടെ പ്രദേശം നഷ്ടപ്പെട്ടിരിക്കാം.

ഇറാഖിലെ മോസുവിൽ കാലിഫേറ്റ് പ്രഖ്യാപിച്ച അഞ്ചു വർഷത്തിനു ശേഷം ഐഎസ്ഐസ് പുറത്തുവിട്ട ഒരു വീഡിയോയിലാണ് അൽ ബഗ്ദാദി കണ്ടത്. സിറിയയിലെ ബാഘൂസിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ഐഎസ്ഐസിൻറെ എല്ലാ പ്രദേശങ്ങളും നഷ്ടമായ ആഴ്ചകൾക്കു ശേഷമാണ് വീഡിയോ പുറത്തുവിട്ടത്. എന്നാൽ ബാഗ്ദാദി എവിടെയാണെന്ന് ഒരു രഹസ്യമാണ്. വീഡിയോ, തീർച്ചയായും, അതിൽ യാതൊരു സൂചന നൽകുന്നില്ല. ഒരു തറയിൽ തറയിൽ ഇരിക്കുന്നതും, പൊരുത്തപ്പെടുന്ന തുണിത്തരങ്ങൾക്കൊപ്പം, ഒരു ഓട്ടോമാറ്റിക് റൈഫിളും മതിലുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി കാണിക്കുന്നു. അവൻ ഒരു കറുത്ത തുണിയും ഒരു കറുത്ത തുണികൊണ്ട് അവന്റെ തലയ്ക്കാണ് ധരിക്കുന്നത്.

അവൻ ജീവനോടെയുണ്ടെന്ന് അവൻ ലോകത്തോട് കാണിച്ചിരിക്കുന്നു. അയാൾ ഇപ്പോഴും ചുമതലപ്പെട്ടതാണെന്ന് സംശയിക്കണം എന്ന് ബഗ്ദാഡിയും ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഐസിസ് പ്രചോദകരായ വ്യക്തികൾക്കും ഗ്രൂപ്പുകൾക്കും ഇടയിലുള്ള നിരവധി സ്ഥലങ്ങളിൽ പ്രചോദനം നൽകാൻ അദ്ദേഹം ലക്ഷ്യം വെച്ചിട്ടുണ്ട്, അതുവരെ ഗെയിം ഇപ്പോഴും അവസാനിക്കുന്നില്ല, അവ ഇപ്പോഴും അതിലുണ്ട്.

ഈ വീഡിയോയിൽ, ഐ എസ് ഐസസ് നടത്തിയ മൂന്നു ദിവസത്തിനു ശേഷം നടത്തിയ ആക്രമണങ്ങളിൽ ശ്രീലങ്കയിലെ ആക്രമണങ്ങൾ, ബഗൂസിൽ നടന്ന ഐഎസ്ഐസിനുണ്ടായ പരാജയം, സിറിയയിലെ അവരുടെ അവസാന ശക്തിയായ പ്രതികാരം കൊണ്ടാണ്. യുദ്ധത്തിനു ശേഷം, യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് കാലിഫേറ്റ് ഇല്ലെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഐസിസ് ഉടൻ തിരിച്ചെത്തുന്ന ഒരു താല്ക്കാലിക തിരിച്ചടിയായി ബാഗ്ദാദിൽ പരാജയപ്പെടുകയാണ് ബാഗ്ദാദി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ശ്രീലങ്കയിലെ സംഭവത്തിനു മുൻപ് വീഡിയോ റെക്കോർഡ് ചെയ്തതായി ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.