തെലുങ്കാന – സ്ക്വയർ സ്പേസ് ബഹിരാകാശത്തെ പുഞ്ചിരി ചെയ്യുന്നു

തെലുങ്കാന – സ്ക്വയർ സ്പേസ് ബഹിരാകാശത്തെ പുഞ്ചിരി ചെയ്യുന്നു

എൻജിനീയർമാർ അടുത്ത തലമുറ, അഡാപ്റ്റീവ് സ്പെയ്സ് ബ്ലാങ്കറ്റ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്. നഗ്നമായ കടൽ ജീവികളുടെ തൊലി കൊണ്ടാണ് ഈ നവീകരണത്തിന്റെ പ്രചോദനം.

“അൾട്രാ-ലൈറ്റ് വെയ്റ്റ് സ്പേസ് ബ്ലാങ്കറ്റുകൾ പതിറ്റാണ്ടുകളായിരിക്കുന്നു. മാരത്തൺ റണ്ണേഴ്സ് അവയിൽ പൊതിഞ്ഞ്, ഓട്ടത്തിനുശേഷം ശരീരത്തിലെ ചൂട് നഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാൻ നിങ്ങൾ കാണും. എന്നാൽ വസ്തുവകകൾ സ്റ്റാറ്റിക് ആയിരിക്കുമെന്നാണ് പ്രധാന പ്രശ്നം.

മാറ്റം വരുത്തിയ സ്വഭാവങ്ങളുള്ള ഒരു പതിപ്പ് ഞങ്ങൾ നിർമ്മിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് എത്രമാത്രം ചൂട് കുടുങ്ങിപ്പോയോ അല്ലെങ്കിൽ എത്രമാത്രം റിപോർട്ട് ചെയ്യാമെന്നോ ക്രമീകരിക്കാൻ കഴിയും, “അനോൺ ഗോരോദറ്റ്സ്കി എന്ന സഹ-എഴുത്തുകാരൻ പറഞ്ഞു. നാച്വറൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് റിപ്പോർട്ടിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ്, വിവിധ തരത്തിലുള്ള സ്ക്വിഡുകൾ, അറ്റ്കോപ്പസ്, കട്ട്റ്റ്ഫിഷ് ജല പരിവർത്തനങ്ങളിൽ അവയുടെ സമൃദ്ധവും ചലനാത്മകവുമായ ചായം.

“നമ്മൾ സമാനമായ ഒരു ആശയം നമ്മുടെ സൃഷ്ടികളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു, ഈ ചെറിയ ലോഹത്തിന്റെ ദ്വീപുകൾ പരസ്പരം അത്രയും പരസ്പരം അധിഷ്ഠിതമാണ്,” എന്നു പ്രമുഖ എഴുത്തുകാരൻ എറിക ലേംഗ് പറഞ്ഞു. “വിശ്രമിക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്ത്, ദ്വീപുകൾ ഒന്നിച്ചു ചേർത്ത്, പരമ്പരാഗത മൈലാർ സ്പേസ് ബ്ലാങ്കറ്റ് പോലെ, പൊട്ടുന്ന ചൂട്. മെറ്റീരിയൽ നീട്ടിയപ്പോൾ, ദ്വീപുകൾ വിഭജിച്ചു, ഇൻഫ്രാറെഡ് വികിരണം കടന്നുപോകുന്നതിനും ചൂടിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെടാനും അനുവദിച്ചു, “ലീംഗ് പറഞ്ഞു.

ല്യൂംങ്ങ് പരാമർശിച്ച മറ്റ് ആനുകൂല്യങ്ങൾ, മെറ്റീരിയലിന്റെ ലൈറ്റ് ഭാരം, ലഘുവായതും നിർമ്മാണത്തിലെ കുറഞ്ഞ ചെലവും, ദീർഘവീക്ഷണവും. ആയിരക്കണക്കിന് പ്രാവശ്യം അതു നീട്ടിവെക്കാനും അതിന്റെ യഥാർത്ഥ സംസ്ഥാനത്തേക്ക് തിരിച്ചുപോകാനും കഴിയുമെന്ന് അവൾ പറഞ്ഞു.