ധനകാര്യവിപണിയിൽ വീണ്ടും പണലഭ്യതയും ദ്രവ്യത കുറഞ്ഞ വെള്ളവും – മണി കൺട്രോളും ഉദയ് കോടക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു

ധനകാര്യവിപണിയിൽ വീണ്ടും പണലഭ്യതയും ദ്രവ്യത കുറഞ്ഞ വെള്ളവും – മണി കൺട്രോളും ഉദയ് കോടക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു

ഏപ്രിൽ 30 ന് ബാങ്കർ ഉദയ് കൊട്ടാക്ക് സാമ്പത്തിക ഞെരുക്കം നേരിടുന്ന സാമ്പത്തിക മേഖലയെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. അടുത്ത രണ്ട് ക്വാർട്ടേഴ്സുകളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന സാമ്പത്തിക മേഖലയെ നേരിടാൻ ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നതും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള സമയങ്ങളെ നേരിടാൻ ശക്തമായ ബാലൻസ് ഷീറ്റുകൾ സ്ഥാപിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത ഊന്നിപ്പറഞ്ഞതുമാണ്.

അടുത്ത ആറുമാസത്തെ സാമ്പത്തികമേഖലയ്ക്ക് നിർണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്നതായി കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്കിന്റെ എക്സിക്യുട്ടീവ് വൈസ് ചെയർമാൻ കൊടക് പറഞ്ഞു. ഭീതിയും സാമ്പത്തിക മേഖലയും യഥാർഥത്തിൽ ഈ മേഖലയെ സ്വാധീനിക്കുന്നുണ്ട്.

ഒരു പുതിയ ചീഫ് എക്സിക്യുട്ടീവിന്റെ കീഴിൽ യെസ് ബാങ്കിനു കീഴിലുള്ള ചെറിയ ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷമുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ 10,000 കോടി രൂപയുടെ ആസ്തിയും നിഷ്ക്രിയാസ്തിയും നിഷ്ക്രിയ ആസ്തികളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള ആസ്തികൾ ആനുപാതികമായി നൽകുമെന്നും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു. ഇത് ഒരു വലിയ തുകയ്ക്ക് 1,500 കോടി രൂപയുടെ നഷ്ടമുണ്ടാക്കി. ചില റിലയൻസ് ക്യാപിറ്റൽ ആയുധങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളും.

സാമ്പത്തിക മേഖലയിലെ പ്രധാന വെല്ലുവിളികളിൽ ഒരാളാണ് നമ്മൾ. കഴിഞ്ഞ ഏതാനും മാസങ്ങൾ സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തെ മറികടന്ന് വിവിധ മേഖലകളിൽ എത്രമാത്രം വളർച്ചയാണ് ഉണ്ടാവുകയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ബാങ്കിന്റെ അറ്റാദായം 14 ശതമാനം ഉയർന്നു.

“ധനകാര്യ കളിക്കാർക്കുള്ള ബാലൻസ് ഷീറ്റിന്റെ ഗുണനിലവാരം വളരെ നിർണ്ണായകമാണ് ഇതാണ് … ഒരു സാമ്പത്തിക സ്ഥാപനത്തിന്റെ യഥാർത്ഥ പരിശോധന ബാലൻസ് ഷീറ്റാണ്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ലാഭം ഊന്നിപ്പറയുന്നതിനുപകരം, ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ നേരിടാൻ സാധിക്കുമോ എന്ന് ബാലൻസ് ഷീറ്റിന്റെ അന്തർലീനമായ കരുതൽ കാണണം.

ബാങ്കുകൾ, ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികൾ, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകൾ എന്നിവയിൽ വൻതോതിൽ ദ്രവ്യത വർധിച്ചതിനാൽ നോട്ട് നിരോധനത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഗുണഭോക്താക്കളാണ് ധനമേഖല. എന്നാൽ, ഈ പണം, ഭൂമി, റിയൽറ്റി തുടങ്ങിയ റെസിഡൻഷ്യൽ വസ്തുക്കളിൽ നിക്ഷേപം നടത്തി, അത് ഏറ്റവും വലിയ മണ്ടത്തരമായിരുന്നു. കാരണം, ദ്രവ്യത ഉറപ്പുവരുത്തി, അത്തരം ആസ്തികളിൽ നിന്ന് പുറത്തുവരുന്നു.

വായ്പാ പ്രതിസന്ധിയുടെ പിന്നിലെ ചെയർമാൻ ഐഎൽ ആന്റ് എഫ്എസാണ് അഭിമുഖീകരിച്ചിട്ടുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ. ഈ പ്രതിസന്ധിയുടെ ആദ്യ സൂചനയാണിതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അതുപോലെ തന്നെ, ഓഹരികൾക്കെതിരായി കടമെടുക്കുന്ന പ്രൊമോട്ടർമാർ, പ്രത്യേകിച്ചും മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളിൽ നിന്നുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നതും ശ്രദ്ധേയമാണ്.

ഇപ്പോഴത്തെ സാഹചര്യത്തിൽ നമ്മെ നയിക്കുന്ന വിഷയങ്ങളിലൊന്നാണ് എൻപിഎയുടെ വേദനകളിൽ നിന്നും വരുന്ന ബാങ്കുകൾ. “പ്രയാസകരും നയരൂപകരും സാമ്പത്തിക മേഖലയെ കൂടുതൽ ചലനാത്മകമായ വെള്ളത്തിൽ നിന്ന് സുരക്ഷിതമായ വെള്ളമാക്കി മാറ്റാൻ ശക്തമായ സമീപനമാണ് വേണ്ടത്.”

ഒരു പരിഹാരമായി, മികച്ച പരിഹാരം സമകാലിക കളിക്കാർ അല്ലെങ്കിൽ ഏകീകരിക്കാൻ കൂടുതൽ ഇക്വിറ്റി ഇൻഫ്യൂഷൻ ആകുന്നു പറഞ്ഞു ഏറ്റവും മോശം സാഹചര്യത്തിൽ ചില മരണങ്ങൾ പോലെ പറഞ്ഞു.