പുകവലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ മാതാപിതാക്കൾ കൂടുതൽ സിഗററ്റ് ഉപയോഗിക്കുകയും പരമ്പരാഗത സിഗററ്റ് കുത്തിവെക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

പുകവലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ മാതാപിതാക്കൾ കൂടുതൽ സിഗററ്റ് ഉപയോഗിക്കുകയും പരമ്പരാഗത സിഗററ്റ് കുത്തിവെക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

സിഗററ്റ് പുകവലിക്കാൻ പുകവലി നിർത്തുന്നതിന് മാതാപിതാക്കൾ പുകവലി നിർത്തിവയ്ക്കാൻ കൂടുതൽ അവസരം നൽകും. സിഗററ്റ് പുകവലിക്കുന്ന മാതാപിതാക്കളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ മാതാപിതാക്കൾ പുകവലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

പുകവലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന പുകവലിക്കാരാണ് ഇ-സിഗരറ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നതെന്ന് പുകവലിക്കാരുടെ മാതാപിതാക്കൾ പറയുന്നു. “അക്കാദമിക് പീഡിയാട്രിക്സിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യരചയിതാവായ എമാറാ നബി ബുർസ പറഞ്ഞു.

സിഗററ്റിന്റെയും ഇ-സിഗരറ്റ്സിന്റെയും ഇരട്ട ഉപഭോക്താക്കളായി മാറുന്നു. നിക്കോട്ടിനുമായി അവരുടെ ആസക്തി നിലനിർത്താനും ഇ-സിഗരറ്റ് എയറോസോളുകൾ തങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ തുറന്നുകാട്ടാനും സഹായിക്കുന്നു. ഇത് അപകടകരമായ വസ്തുക്കളാണ്.

“സിഗററ്റ് നിക്കോട്ടിൻ കൂടാതെ ഒട്ടേറെ വിഷവസ്തുക്കൾ പുറപ്പെടുവിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണം, ഗ്യാസ്, ലുജെങ്കുകൾ അല്ലെങ്കിൽ പാച്ചുകൾ എന്നിവയുടെ രൂപത്തിൽ നിക്കോട്ടിൻ റീസ്റ്റമാമെൻറ് തെറാപ്പി പുകവലി വിസർജ്ജനത്തിന് സഹായിക്കുന്നതിൽ ഫലപ്രദമാണെന്നു തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്,” – അക്കാഡമിക് പീഡിയാട്രിക്സ് മുതിർന്ന എഴുത്തുകാരനായ ജോനാഥൻ വിൻകീഫ് പറഞ്ഞു. കുട്ടികൾക്കും കുട്ടികൾക്കും നിക്കോട്ടിൻ ബാധ്യതയുണ്ട്. ”

സി.ഇ.എ.എ.ഇ. (സെക്കൻഡ്ഹാൻഡ് സ്മോക്ക് എക്സ്പെസറിനെതിരെയുള്ള ക്ലിനിക്കൽ പരിശ്രമം) പരിപാടിയുടെ ഇപ്പോഴത്തെ കാലഘട്ടമാണ് ഇപ്പോഴത്തെ പഠനം. ഇത് പീഡിയാട്രിക് ഓഫീസ് സ്റ്റാഫ് അംഗങ്ങളെ രോഗികളുടെ മാതാപിതാക്കളോട് ചോദിക്കുന്നത് അവരുടെ വീടിന്റെയോ കാറിലോ പുകയില ഉത്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുമോ, ഉപേക്ഷിക്കാൻ.

ഇപ്പോൾ സിഗററ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്ന 700 ൽ അധികം പേരടങ്ങുന്ന ഒരു ഗ്രൂപ്പിൽ 11 ശതമാനം പേരും ഇ-സിഗരറ്റ് ഉപയോഗിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്. ഇ-സിഗരറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത 115 പേരുകളിൽ 70 ശതമാനം ഇപ്പോഴും സിഗരറ്റിന്റെ പുകവലിയാണ്.

പരമ്പരാഗത സിഗററ്റ് പുകവലി റിപ്പോർട്ടുചെയ്ത മാതാപിതാക്കളുമായി താരതമ്യം ചെയ്താൽ ഇരട്ട ഉപയോക്താക്കൾ കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട്: കഴിഞ്ഞ ആറുമാസത്തിനുള്ളിൽ പുകവലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ പദ്ധതിയുണ്ടെങ്കിൽ, കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് മാസത്തിനുള്ളിൽ ഒരു കുഞ്ഞിന് ഒരു വയസ്സ് മാത്രമുള്ള കുഞ്ഞിന് കഴിഞ്ഞ രണ്ടു വർഷത്തിനിടയിൽ നിക്കോട്ടിൻ മാറ്റി ഉപയോഗിക്കുമ്പോഴോ പുകവലി ക്വിറ്റ്ലൈറ്റ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോഴോ.

സിഗരറ്റ് ഉപയോക്താക്കളിൽ 18 ശതമാനവും ഇരട്ട ഉപയോക്താക്കളിൽ 26 ശതമാനവും പുകവലിസ്ഥാനത്തെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോഴുള്ള ഓഫീസ് സന്ദർശനത്തെക്കുറിച്ച് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. എഫ്ഡിഎ അംഗീകരിച്ച മരുന്ന് കഴിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ നടത്തിയത് രണ്ട് ശതമാനം മാത്രമാണ്. സിഗരറ്റ്-മാത്രമുള്ള ഉപയോക്താക്കളും ഇരട്ട ഉപയോക്താക്കളിൽ ഒന്നുമല്ല.

അമേരിക്കയിലെ മുതിർന്ന ആളുകളിൽ വലിയൊരു ശതമാനം ഇ-സിഗരറ്റ് എയറോസോൾ കുട്ടികൾക്ക് ഹാനികരമാണോ അല്ലെങ്കിൽ അവർ കുറച്ചോ കുറവുള്ള ഹാനികരമാണോ എന്ന് അറിയില്ലെന്നും പഠനങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു. നാഷണൽ അക്കാഡമിക്സ് റിപ്പോർട്ട് ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. – സിഗരറ്റ് ഉപയോഗം പശ്ചാത്തല നിലവാരവുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ ഇൻഡോർ പരിതഃസ്ഥിതികളിൽ നിക്കോട്ടിനും നാഡീകോശങ്ങളും വഹിക്കുന്ന വായു പ്രവർത്തനങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

(ഈ സ്റ്റോറി എൻ.ഡി.ടി.വി. സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തില്ല, ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.