ബ്രോട്ടി തോപ്പി: ലോസ്-റിസ്ക് പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ ഇപ്പോൾ രോഗശമനം കണ്ടെത്തി – ഹാൻസ് ഇന്ത്യ

ബ്രോട്ടി തോപ്പി: ലോസ്-റിസ്ക് പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ ഇപ്പോൾ രോഗശമനം കണ്ടെത്തി – ഹാൻസ് ഇന്ത്യ

വാഷിംഗ്ടൺ: വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള റേഡിയേഷൻ ഏതാനും മിനിട്ടുകൾക്കുള്ളിൽ നേരിട്ട് ട്യൂമർ കൈമാറാൻ കഴിയുന്ന ഒരു പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ, അപകടസാധ്യത പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ ബാധിച്ച പുരുഷന്മാരെ ചികിത്സിക്കാൻ സുരക്ഷിതവും ഫലപ്രദവുമാണ്. ESTRO 38 സമ്മേളനത്തിലാണ് ഈ പഠനം.

റേഡിയോ തെറാപ്പി പരമ്പരാഗതമായി ലോഡ് ഡോസ് ചികിത്സകളുടെ ഒരു പരമ്പര തന്നെ ഏറ്റെടുക്കുന്നു. പുതിയ ചികിത്സ ഉയർന്ന ഡോസ്-റേറ്റ് ബ്രാസിത്തപെപ്പി എന്നു പറയുന്നു, ഇത് ചെറിയ ട്യൂബുകളുടെ ഒരു സെറ്റ് വഴി വികിരണം നൽകുന്നു.

രോഗികൾക്ക് അനുയോജ്യമായതും ആശുപത്രികൾക്ക് വേണ്ടിയുളള സാധ്യതയും ചെലവും പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന ഫലപ്രദമായ ചികിത്സാ സമ്പ്രദായമാണ് ഗവേഷകർ പറയുന്നത്. ഡോ. ഹന്ന താർമാലിംഗാണ് ഗവേഷണം അവതരിപ്പിച്ചത്

“ക്യാൻസർ സെല്ലുകളെ കൊല്ലുകയും, പാർശ്വഫലങ്ങൾ കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി പ്രോസ്റ്റേറ്റ് അർബുദത്തെ നേരിടാൻ താൽക്കാലിക കാഥേറ്റുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ബ്രാചിത്രാപി, ഇതിനകം തന്നെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് നാലു മുതൽ ആറ് സന്ദർശനങ്ങളുണ്ടാകുമെന്നാണ്. താഴ്ന്ന ഡോസ് ചികിത്സകൾ ഒരു പരമ്പര വേണ്ടി.

രോഗിയുടെയും ആസ് പത്രിയുടെയും സമയം ലാഭിക്കാൻ കഴിയുമോ എന്ന് നമുക്ക് അറിയില്ല. പക്ഷേ, രോഗിയുടെയും ആശുപത്രിയുടേയും സമയം ലാഭിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഡോക്ടർമാരായ ഡോ. താമ്മാലിംഗം പറഞ്ഞു, 441 പുരുഷന്മാരിൽ പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ 2013 മുതൽ 2018 വരെ ഏഴ് ബ്രിട്ടൻ ആശുപത്രികളിൽ.

അപകടസാധ്യതയുള്ളവർ (44 പുരുഷൻമാർ), ഇടത്തരം റിസ്ക് (285 പുരുഷന്മാർ) അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന അപകടസാധ്യത (112 പുരുഷന്മാർ) എന്നിങ്ങനെയാണ് അവരുടെ ക്യാൻസർമാർ വർഗ്ഗീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. എല്ലാം റേഡിയേഷൻ ഒരു ഹൈ ഡോസ് (19 Gy) ഉപയോഗിച്ച് പരിഗണിച്ചിരുന്നു; 166 പേർക്ക് ഹോർമോൺ തെറാപ്പി ലഭിച്ചു, എന്നാൽ ആരും ശസ്ത്രക്രിയയോ കീമോതെറാപ്പിയോ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.

26 മാസം ശരാശരി പുരുഷന്മാരുടെ പുരോഗതി ഗവേഷകർ നിരീക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ട്. ചികിത്സയ്ക്കെത്തി രണ്ടു വർഷം കഴിഞ്ഞ് പുരുഷന്മാരുടെ രക്തത്തിലും പ്രോസ്റ്റേറ്റ്-സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ആന്റിജന്റെ (PSA) അളവുകളും അളന്നു.

പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ ചികിത്സ എത്ര നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു എന്ന സൂചനയാണ് PSA. ലെവലുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നെങ്കിൽ, കാൻസർ തിരിച്ചെത്തുമെന്ന് ഇത് സൂചിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. മൊത്തത്തിൽ, രണ്ടു വർഷത്തിനു ശേഷം, 94 ശതമാനം പുരുഷന്മാരും തങ്ങളുടെ പിഎസ്എ അളവനുസരിച്ച്, തിരിച്ചെത്തിയ ക്യാൻസർ കാണിച്ചില്ല.

കുറഞ്ഞ അപകടസാധ്യതയുള്ള ക്യാൻസർ ബാധയുള്ള പുരുഷന്മാരിൽ ഇത് 100 ശതമാനം ആയിരുന്നു. പുരുഷന്മാരുടെ അപകടസാധ്യതയുള്ളവരിൽ 95 ശതമാനവും പുരുഷൻമാർക്ക് ഉയർന്ന റിസ്ക് അർബുദവുമായിരുന്നു. 92 ശതമാനം പേർ. മൂന്നു വർഷത്തിനു ശേഷം, മൊത്തം ജനസംഖ്യയിൽ 88 ശതമാനവും, താഴ്ന്ന, ഇടത്തരം, ഉയർന്ന അപകട സാധ്യതയുള്ള പുരുഷന്മാരുമാണ് ഈ കണക്കുകൾ. യഥാക്രമം 100 ശതമാനം 86 ശതമാനവും 75 ശതമാനവും.

ക്യാൻസറിന് 25 വയസ്സിനിടയിൽ തിരിച്ചെത്തിയ ഗവേഷകർക്ക് 27 വയസുള്ള പിഎസ്എ അളവുണ്ടായിരുന്നു. 15 വയസുള്ള ക്യാൻസർ പ്രോസ്റ്റേറ്റിൽ തിരിച്ചെത്തി. ബാക്കിയുള്ളവ, ശരീരത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിൽ വ്യാപിച്ചു.

ചികിത്സ സമയത്ത്, ഗുരുതരമായ പാർശ്വഫലങ്ങൾ ഒന്നുമുണ്ടായില്ല. പിന്നീട് രണ്ടു പേരെ ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയമാക്കി. കോളോപോസിക്ക് ആവശ്യമായ രണ്ടു റിക്ടൽ ഫിസ്റ്റുലകൾ.

ഡോക്ടർമാർ പറഞ്ഞു: “പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ ബാധിതരായ പുരുഷൻമാർക്ക് ഉയർന്ന ഡോസ് റേറ്റ് ബ്രാച്ചിത്രാപി സുരക്ഷിതവും ഫലപ്രദവുമായ ചികിത്സയാണെന്ന് ഈ ഫലങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. എന്നാൽ, ഉയർന്നതും അപകടകരവുമായ രോഗികളിൽ കൂടുതൽ ഗവേഷണ ഫലങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്. ഉയർന്ന ഡോസ് “.

“ഈ ചികിത്സാരീതി ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് അല്ലെങ്കിൽ മറ്റു തരത്തിലുള്ള റേഡിയോ തെറാപ്പിക്ക് അനുയോജ്യമായ ഒരു ബദലാണ് പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു, ഇതിന് സൈഡ് ഇഫക്റ്റുകളുടെ താരതമ്യേന കുറഞ്ഞ റിസ്ക് ഉണ്ട്, രോഗിയും സൗഹൃദവുമായ ഒരു ഓപ്ഷൻ കൂടിയാണ്. താമരലിംഗം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഈ തരം റേഡിയോ തെറാപ്പി ഉപയോഗിച്ചുണ്ടാകുന്ന പ്രത്യാഘാതം തുടരുന്നതായി ഡോ. താമരലിംഗും സഹപ്രവർത്തകരും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. പ്രത്യേകിച്ച് ആവർത്തിച്ചുള്ള സാധ്യതയെത്തുടർന്ന് പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ ബാധിതരായ രോഗികൾ. പാർശ്വഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനും, ചികിത്സയിൽ മാറ്റം വരുത്താനും അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന റിസ്ക്ക് കേസുകളിൽ ഡോസ് വർദ്ധിപ്പിക്കാനും സാധിക്കുമെന്ന് അവർ വിശ്വസിക്കുന്നു.