സേയ്ൽ പെൻഷൻ ആനുകൂല്യങ്ങൾ, മുൻ ജീവനക്കാർ – മണി കൺട്രോൾ എന്നിവ അവതരിപ്പിക്കുന്നു

സേയ്ൽ പെൻഷൻ ആനുകൂല്യങ്ങൾ, മുൻ ജീവനക്കാർ – മണി കൺട്രോൾ എന്നിവ അവതരിപ്പിക്കുന്നു

അവസാനം അപ്ഡേറ്റ്: Apr 30, 2019 09:01 PM | ഉറവിടം: പി.ഐ.ടി

2012 ജനുവരി 1 നോ അതിനു ശേഷമോ റോൾ ചെയ്യുന്ന നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ജീവനക്കാരും കമ്പനിയുടെ റാലികളിലുമുള്ള എല്ലാ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ജീവനക്കാരും ഈ പദ്ധതിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്ന് സമിതി വ്യക്തമാക്കി.

പൊതുമേഖലാ സ്റ്റീൽ ഉത്പന്ന നിർമാണക്കമ്പനിയായ സെയിൽ ഏപ്രിൽ 30 ന് നിലവിലുള്ള നിലവിലുള്ള ജീവനക്കാർക്കും നിലവിലുള്ള ജീവനക്കാർക്കും പെൻഷൻ ആനുകൂല്യം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. സ്റ്റീൽ അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡ് (സെയിൽ) പറഞ്ഞു. പബ്ലിക് എന്റർപ്രൈസസ് വകുപ്പ് (ഡിഇപി) നൽകിയ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച് സ്റ്റീൽ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ അംഗീകാരത്തോടെ ആനുകൂല്യങ്ങൾക്കായി പെൻഷൻ പദ്ധതി അവതരിപ്പിച്ചു. ജീവനക്കാർക്കും ജീവനക്കാർക്കും അർഹതയുണ്ട്. ”

2012 ജനുവരി 1 നോ അതിനു ശേഷമോ റോൾ ചെയ്യുന്ന നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ജീവനക്കാരും കമ്പനിയുടെ റാലികളിലുമുള്ള എല്ലാ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ജീവനക്കാരും ഈ പദ്ധതിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്ന് സമിതി വ്യക്തമാക്കി.

തൊഴിലാളികളുടെ യൂണിയനുകൾ, ഓഫീസേഴ്സ് അസോസിയേഷനുകൾ, സെയിൽ മാനേജ്മെൻറുകൾ എന്നിവ നാമനിർദേശം ചെയ്യുന്ന ട്രസ്റ്റികൾ ട്രസ്റ്റ് ഡീപ്പിൽ ഒപ്പുവെച്ചു. ഇതുവഴി സെയ്ൽ പെൻഷൻ ട്രസ്റ്റ് രൂപവൽക്കരിക്കാനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചു.

ഈ പെൻഷൻ ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതിന് 55,000 ത്തിലേറെ മുൻ ജീവനക്കാർക്ക് ഈ പദ്ധതി പരിരക്ഷ നൽകും.ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ 2016 മാർച്ച് 31 വരെ പുതുക്കി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള യോഗ്യതയുള്ള ജീവനക്കാർ വാർഷിക രൂപത്തിൽ പെൻഷൻ ആനുകൂല്യങ്ങൾ നീട്ടുന്നതാണ്, “ഇത് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ഏപ്രിൽ 30, 2019 08:58 ഉച്ചക്ക്