വരുൺ മാർവാ ഏപ്രിൽ 30, 2019

സുപ്രീം കോടതി

ഒരു എൻസിഎൽഎടി ഭരണപരിപാടി മാറ്റിവെച്ചപ്പോൾ, സുപ്രീംകോടതി, ട്രേഡ് യൂണിയൻ, തട്ടിപ്പിന്റെ പ്രവണതയ്ക്കായി ഒരു കർക്കശക്കാരനാണെങ്കിൽ (ജെ.കെ.ജൂട്ടിംഗ് മിൽ മസ്ദൂർ മോച്ചാ, ജഗ്ഗിലാൽ കമലാപ്പറ്റ് ചണ മിൽസ്).

ഒരു ട്രേഡ് യൂണിയൻ സമർപ്പിച്ച സെക്ഷൻ 9 അപേക്ഷ നിരസിച്ചതിനെതിരെ അപ്പീൽ കോടതിയിൽ അപ്പീൽ നൽകി. 3000 തൊഴിലാളികൾക്കായി കോർപറേറ്റ് കടക്കാരനായ ജഗ്ഗിളാൽ കമലപത് ജൂട്ട് മിൽസ്ക്ക് ട്രേഡ് യൂണിയൻ ആവശ്യപ്പെട്ട നോട്ടീസ് നൽകുകയും എൻസിഎൽടിയിൽ അപേക്ഷ നൽകുകയും ചെയ്തു. എൻസിഎൽടി അപേക്ഷ തയാറാക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചു, അങ്ങനെ ഒരു അപ്പീലിനൊപ്പം എൻസിഎൽഎറ്റിയും ചെയ്തു.

ജെ.കെ.ജെറ്റ് മിൽ മസ്ദൂർ മോർച്ച സമർപ്പിച്ച അപ്പീൽ സുപ്രീംകോടതിക്ക് മുൻപാകെ നൽകിയത് എൻസിഎൽഎറ്റിന്റെ വിധിന്യായത്തിന്മേൽ, കോർപ്പറേറ്റ് കടക്കാർക്ക് ഒരു ട്രേഡ് യൂണിയൻ നൽകിയ യാതൊരു കടവും ക്രെഡിറ്റ്, ട്രേഡ് യൂണിയൻ പ്രവർത്തന വായ്പക്കാർക്കുള്ള നിർവചനത്തിൽ വരുന്നില്ല.

ഓരോ തൊഴിലാളിയുടെയും ഓരോ ക്ലെയിമും നിയമത്തിലെ ഒരു പ്രത്യേക കാരണമാണെന്ന് NCLT ഉം NCLAT ഉം അംഗീകരിച്ചിരുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് ഓരോ കടപ്പിന്റെയും വ്യത്യസ്ത തീയതികൾക്കായി പ്രത്യേക ക്ലെയിം ഉള്ളത്. ഇത് ഒരു രജിസ്റ്റേർഡ് ട്രേഡ് യൂണിയന്റെ റൂബിക് അനുസരിച്ചുള്ള കൂട്ടായ അപേക്ഷ നിലനിർത്താനാവില്ല.

എന്നിരുന്നാലും, ട്രോഡ് യൂണിയൻസ് നിയമത്തിലെ വ്യവസ്ഥകളെ പരാമർശിക്കുന്ന സുപ്രീംകോടതി, ശമ്പളം, പാപ്പരത്വ കോഡ് , I & B (അതോറിറ്റി അധികാരപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള നിയമങ്ങൾ) എന്നീ നിയമങ്ങൾ വായിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ. കോടതി,

“. ട്രേഡ് യൂണിയൻ എന്നത് തീർച്ചയായും നിയമമനുസരിച്ച് ഒരു ട്രേഡ് യൂണിയൻ ആണ് – അതായത് ട്രേഡ് യൂണിയൻസ് ആക്ട്, അങ്ങനെ കോഡിന്റെ സെക്ഷൻ 3 (23) പ്രകാരം “വ്യക്തി” എന്നതിനുള്ള നിർവചനത്തിൽ കുറയുകയും ചെയ്യും. ഇത് അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ, തൊഴിൽ സംബന്ധമായ ഒരു ക്ലെയിം എന്നർത്ഥം വരുന്ന ഒരു “പ്രവർത്തന കടം” തീർച്ചയായും ഒരു തൊഴിലാളിയുടെ പേരിൽ അത്തരം അവകാശവാദം ഉന്നയിക്കാൻ ഉചിതമായ അധികാരമുള്ള ഒരാളെ തീർച്ചയായും ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ്.

ക്ലോസ് പ്രത്യേകമായി ക്ലെയിമുകൾ അനുവദിക്കുന്ന റൂൾ 6, ഫോം 5 പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്നു. അനേകം തൊഴിലാളികളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഒരു ട്രേഡ് യൂണിയൻ ഒരു ഏകീകൃത ഹരജിക്ക് പകരം, ഓരോ ജോലിക്കാരും അടയ്ക്കാനുള്ള പരിഹാര പ്രക്രിയ ചെലവുകൾ, ഇടക്കാല റിസല്യൂഷൻ പ്രൊഫഷണലിന്റെ ചെലവ്, വാസികളുടെ നിയമനത്തിനുള്ള ചെലവുകൾ , തുടങ്ങിയവ.

അപേക്ഷയുടെ ബുധനാഴ്ച ന്ച്ലത് ന്യായവാദങ്ങൾ ഞാൻ തന്നെ സമയത്ത്, കോടതി “ട്രേഡ് യൂണിയൻ തീർച്ചയായും ഓരോ വ്യക്തിഗത വേലക്കാരൻ ഇവയുടെ സേവനം വേണ്ടി മറ്റവൻ കടം ആയ ആരെ കുടിശിക തൊഴിലുടമ മറ്റവൻ ചെയ്തേക്കാം തൊഴിലാളികൾ ആർ അതിന്റെ അംഗങ്ങൾ പ്രതിനിധാനം, ചൂണ്ടിക്കാട്ടി , ട്രേഡ് യൂണിയൻ കൂട്ടായ്മയെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്നു.

ഓരോ ജോലിക്കാരനും നടപടിക്ക് പ്രത്യേക കാരണം ഉണ്ടാകും, ഫോം 5 ന് കീഴിലുള്ള കർഷക തൊഴിലാളികൾ ഒരു സംയുക്ത ഹർജി നൽകാം എന്ന പ്രത്യേക അവലംബനം അവശേഷിക്കും. ഈ വിഷയം NCLAT ന് അനുസൃതമായി റിമാൻ ചെയ്തു.

(ന്യായവിധി വായിക്കുക)

36341_2017_Judgement_30-Apr-2019

പ്രീമിയം അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും:
  • ഒരു വർഷത്തെ മുൻകാല അഭിമുഖങ്ങൾ, നിരകൾ, ലേഖനങ്ങളിലേക്കുള്ള അസ്വാസ്ഥ്യങ്ങളുടെ പ്രവേശനം
  • എല്ലാ ആർക്കൈവൽ മെറ്റീരിയലുകളിലേക്കും ഒരു വർഷം പ്രവേശനം
  • എല്ലാ ബാർ & ബെഞ്ച് റിപ്പോർട്ടുകൾക്കും ആക്സസ് ചെയ്യുക

രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുക

ഇതിനകം ഒരു സബ്സ്ക്രൈബർ?

ലോഗിൻ