പൊണ്ണത്തടി, ആസ്ത്മ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ഡീകോഡ് ചെയ്യുക – ന്യൂസ്പാട്രിൽ

പൊണ്ണത്തടി, ആസ്ത്മ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ഡീകോഡ് ചെയ്യുക – ന്യൂസ്പാട്രിൽ

പോസ്റ്റ് ചെയ്തത്: ടീം | 2016 മേയ് 6 ന് ആരോഗ്യ വാർത്താ സമ്മേളനം

ആസ്ത്മയുടെ പ്രാധാന്യം ഏതാണ്ട് 300 ദശലക്ഷം വരും. 2025 ആകുമ്പോഴേക്കും 100 മില്ല്യൺ വർദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിക്കാം

മുംബൈ, 7 മെയ് 7, 2012 ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ (WHO) കണക്കുകൾ പ്രകാരം ശ്വാസകോശം, ശ്വാസതടസ്സം എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള ആവർത്തിച്ചുള്ള ആക്രമണങ്ങളാണ് ആസ്ത്മയുടെ ദീർഘമായ ഒരു രോഗമാണ്. രോഗം ബാധിച്ച വ്യക്തികളിൽ ഒരു ദിവസത്തിൽ അല്ലെങ്കിൽ ആഴ്ചയിൽ പലപ്പോഴും ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടാവാം, ചിലപ്പോൾ ശാരീരിക പ്രവർത്തനത്തിലോ രാത്രിക്കാതെയോ കൂടുതൽ വഷളാകും. ആഗോളതലത്തിൽ 235 ദശലക്ഷം ആളുകൾ ആസ്ത്മ രോഗത്താൽ കഷ്ടപ്പെടുന്നവരാണ്. ആസ്ത്മ രോഗനിർണ്ണയവും പ്രായോഗികവുമാണ്, വ്യക്തികൾക്കും കുടുംബങ്ങൾക്കും ഒരു വലിയ ഭാരം ഉണ്ടാക്കുകയും ജീവിതകാലം മുഴുവൻ വ്യക്തിപരമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാനും സാധിക്കും. ശ്വാസം മുട്ടൽ, നെഞ്ച് മുറിക്കൽ, വേദന, ചുമ, തുരുമ്പിക്കൽ തുടങ്ങിയ ലക്ഷണങ്ങൾ അവഗണിക്കരുത്. ഉന്മൂലനം ചെയ്യുമ്പോൾ ഒരു വിസ്ലിങ് അല്ലെങ്കിൽ മുഴക്കം ശബ്ദം (കുട്ടികളിൽ ആസ്ത്മയുടെ ലക്ഷണമാണ് ശ്വാസകോശം), മരുന്നുകൾ, ശ്വസന വൈറസ്, ഒരു തണുത്ത അല്ലെങ്കിൽ പനി തുടങ്ങിയവ. അതിനാൽ, ഇത് ശ്രദ്ധിക്കുകയും ശരിയായ സമയത്ത് ആസ്ത്മയെ നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്യുക. മാത്രമല്ല, പൊണ്ണത്തടി ശ്വാസകോശത്തെ ആസ്ത്മയുടെ സാധ്യതയിൽ വയ്ക്കുന്നതായി നിങ്ങൾക്ക് അറിയാമോ? ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് അമിത വണ്ണം ആസ്തമയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നാണ്.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു നീണ്ട രോഗമാണ് ആസ്ത്മ. ആസ്ത്മയുടെ പ്രാധാന്യം ഏതാണ്ട് 300 മില്ല്യൺ ആണ്. 2025 ആകുമ്പോഴേക്കും 100 മില്ല്യൺ വർദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിക്കപ്പെടുന്നു. ഒബ്സറ്റിറ്റിയാകട്ടെ, അനേകം വ്യക്തികളെ ബാധിക്കുന്നു. ലോകാരോഗ്യസംഘടനയുടെ കണക്കു പ്രകാരം 2016 ൽ 1.9 ബില്ല്യൺ യുവാക്കളിൽ 18 വയസിനും അതിനുമുകളിലും പ്രായമുള്ളവർ അമിതഭാരമുള്ളവരാണ്. ഇവരിൽ 650 ദശലക്ഷം പേർ പൊണ്ണത്തടിയുള്ളവരാണ്. 18 വയസിനും അതിനു മുകളിലുള്ളവർക്കും 39 ശതമാനം പ്രായമുള്ളവർ 2016 ൽ അമിതഭാരമുള്ളവരാണ്. 13 ശതമാനം പൊണ്ണത്തടിയാണ്. 5 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള 41 ദശലക്ഷം കുട്ടികൾ 2016 ൽ അമിതഭാരമുള്ളവരോ പൊണ്ണത്തടിയുള്ളവരോ ആണ്. 2016 ൽ 340 ദശലക്ഷം കുട്ടികൾക്കും 5-19 വയസ്സിനിടയ്ക്ക് പ്രായമുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങൾക്കും അമിതഭാരമുള്ളവരോ പൊണ്ണത്തടിയുള്ളവരോ ആണ്. മാത്രമല്ല, പൊണ്ണത്തടി, നിങ്ങളുടെ രക്തസമ്മർദ്ദം, ശ്വാസതടസ്സം എന്നിവയൊക്കെ നശിപ്പിക്കുക മാത്രമല്ല, ആസ്തമയിലേക്കു നയിച്ചേക്കാം. ആസ്ത്മയുടെ വികസനത്തിന് പൊണ്ണത്തടി എന്നത് ഒരു പ്രധാന അപകട ഘടകമാണെന്ന് വിവിധ പഠനങ്ങൾ കണ്ടെത്തി.

മുംബൈയിലെ ഗ്ലോബൽ ഹോസ്പിറ്റൽ പലേൽ നെഞ്ചിലെ ഡോക്ടറായ ഡോ.സമിർ ഗാർഡെയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ ആസ്ത്മയുടെ പ്രാധാന്യം ലീൻ മുതിർന്നവരേക്കാൾ പൊണ്ണത്തടിയാണ്. പൊണ്ണത്തടി, കുട്ടികളുടെയും മുതിർന്നവരുടെയും ആസ്തി 2.0, 2.3 മടങ്ങ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. കനേഡിയൻ റെസ്പിറേറ്ററി ജേർണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച മറ്റൊരു പഠനത്തിൽ, ശ്വാസകോശ മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നതും സ്വയം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നതും ആസ്ത്മയിലെ ജനസംഖ്യയിൽ പ്രത്യേകിച്ച് സ്ത്രീകളിലാണ്. കൂടാതെ, കുട്ടിക്കാലത്തുള്ള ആസ്ത്മയെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന അപകട ഘടകമാണ് അമിത വണ്ണം. ഈ രോഗഗ്രൂപ്പിലെ രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണവും ജീവിത നിലവാരവുമാണ് ഇതിന് കാരണമാകുന്നത്. ശ്വാസകോശത്തിനും ആസ്ത്മയ്ക്കും ഇടയിലുള്ള ബന്ധം ആസ്ത്മ രോഗികളുടെ എണ്ണം, പാവപ്പെട്ട ആസ്ത്മ നിയന്ത്രണം, ആസ്ത്മയുടെ വർദ്ധനവ് എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. കൂടാതെ, പൊണ്ണത്തടി ആസ്തമ രോഗനിർണ്ണയം നടത്തുന്നത് വിഷമകരമാക്കുന്നു. സാധാരണ ഭാരമുള്ള കുട്ടികളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, ഭാരക്കുറവുള്ള അല്ലെങ്കിൽ അമിതമായ കുട്ടികളിൽ ആസ്ത്മയുടെ സാധ്യത കൂടുതലാണ്. ”

കാരണം – നെഞ്ചിലും വയറിലും ചുറ്റിക്കറങ്ങിയ അധിക ഭാരം ശ്വാസകോശങ്ങളെ നിയന്ത്രിച്ച് ശ്വസിക്കാൻ കൂടുതൽ പ്രയാസമുണ്ടാക്കും. കൊഴുപ്പ് ടിഷ്യു ശ്വാസകോശങ്ങളെ ബാധിക്കുന്ന തനിപ്പകർപ്പായ വസ്തുക്കളാണ് ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്നത്. ഈ പദാർത്ഥങ്ങൾ ആസ്തമയെ ബാധിക്കുമെന്ന് പല പഠനങ്ങളും നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്ന രോഗികൾ കൂടുതൽ മരുന്നുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതും, മോശമായ ലക്ഷണങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്നതും, ആരോഗ്യമുള്ള ഭാരം കുറഞ്ഞ രോഗികളേക്കാൾ ആസ്ത്മ തങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണം കുറക്കാൻ കഴിയുന്നതുമാണ്. ആസ്മയും ബി.എം.ഐയും 30 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവർക്ക് മരുന്നുകൾക്ക് സമാനമായ രീതിയിൽ പ്രതികരിക്കുന്നില്ല.

“അധിക ഭാരം ആസ്ത്മ പിടിപെട്ട് കൂടുതൽ ഗുരുതരമായതും ആസ്ത്മയെ നിയന്ത്രിക്കാൻ പ്രയാസവും എന്ന അപകട സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. പുതിയ പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും അടങ്ങിയ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതിലൂടെ ഭക്ഷണത്തിൽ കൊഴുപ്പ് ധാരാളം ഒഴിവാക്കാൻ കഴിയും. നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് നിങ്ങളുടെ വിദഗ്ധനെ സമീപിക്കേണ്ടതാണ്. എതിരെ, കൊഴുപ്പ് ഉയർന്ന ആഹാരങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് ശ്വാസകോശവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടവരിൽ വായു ശ്വസനം വീക്കം. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കുക. നിങ്ങളുടെ ശാരീരിക ക്ഷമയ്ക്ക്, ശാരീരികമായി സജീവമായി തുടരുകയും നടത്തം, ഓട്ടം, നീന്തൽ തുടങ്ങിയ രൂപങ്ങൾ പോലെ തന്നെ നടക്കണം. മാത്രമല്ല, സ്വയം മരുന്ന് കഴിക്കരുത് അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും ഓവർ-കൌണ്ടർ ഉൽപന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുക . “അവസാനിപ്പിച്ചു ഡോ ഗാർഡ്.

2019-05-06