സസ്യങ്ങൾക്കായുള്ള പോഷകാഹാര മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ – സെന്ഡൽ അസം

സസ്യങ്ങൾക്കായുള്ള പോഷകാഹാര മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ – സെന്ഡൽ അസം

Prateek Barbora

ഈ സംവിധാനം പാലിക്കുക, വലതു ഭാഗത്ത് ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് നഷ്ടപ്പെടൽ, മെലിഞ്ഞ പേശി പിണ്ഡം, വിഷാദരോഗം, മെച്ചപ്പെട്ട ഉറക്കം, വർദ്ധിച്ച ഊർജ്ജം, ഹോർമോൺ ബാലൻസിങ്, സ്ട്രെസ്സ് ലെവലുകളുടെ കുറവ്, പൊതുജനാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളിൽ കുറവ്, ശക്തമായ രോഗപ്രതിരോധം സിസ്റ്റം. നിയമങ്ങൾ മാറ്റുന്നത് അർത്ഥമാക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ ശീലങ്ങൾ മാറ്റുന്നത് അത്ര എളുപ്പമല്ല. അത് മാറ്റാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു കാര്യവും മാത്രമല്ല, അത് ഒരു തന്ത്രം എടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

നിങ്ങളുടെ ശരീരം നോക്കുന്നതും മാറുന്നതും മാറ്റാൻ നിങ്ങൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്നെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്കാവശ്യമായ പ്രചോദനം നൽകുകയും നിങ്ങളുടെ സാന്ത്വന മേഖലയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകാൻ തയ്യാറാകുകയും വേണം. നിങ്ങൾ എപ്പോഴും പ്രചോദനം കണ്ടെത്താൻ പ്രയാസമാണ് എങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഇത് ചെയ്യുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് നോക്കി നിങ്ങളുടെ മനസ്സിൽ മുൻപിൽ അത് ആചരിക്കേണം. നിങ്ങൾ ഈ ഭക്ഷണവ്യവസ്ഥയെ കത്ത് പിൻതുടരുകയാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾ വിജയിക്കും. മികച്ച ഫലങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്ന ക്ലയന്റുകൾ തുടർച്ചയായി ഓർഗനൈസുചെയ്യുന്നതും അവരുടെ ഭക്ഷണക്രമത്തിന് അനുസൃതമായി നിൽക്കുന്നതുമായ ക്ലയന്റുകൾ ആണ്. കൃത്യമായ കൊഴുപ്പ് നഷ്ടമായതിനാൽ ആദ്യ 14 ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം നിങ്ങൾ 1-2 ആഴ്ച മുതൽ 1-2 ആഴ്ചയും സമാനമായ ബോഡി കൊഴുപ്പും നഷ്ടപ്പെടും. അതിനെക്കാൾ കൂടുതൽ ശരീരഭാരം നഷ്ടപ്പെടുമ്പോൾ നിങ്ങൾ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട മാംസപേശികളെ എരിയുന്നതായിരിക്കും.

നല്ല ഭക്ഷണത്തിനുള്ള അലമാരകൾ

നിങ്ങളുടെ ജീവിതശൈലി ഇനിയുമുണ്ട് ഈ അവസ്ഥയിലേക്ക് നിങ്ങളെ എത്തിച്ചേർന്നതും നിങ്ങളുടെ ശരീരം അതിനുമുള്ള ഒരു ചിത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ ശരീരം മാറ്റാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് മനസ്സിലാകും എന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാം, നിങ്ങളുടെ ദിവസം മുഴുവൻ നിങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഭക്ഷണ തീരുമാനങ്ങളെ മാറ്റേണ്ടിവരും, നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ ജീവിക്കുന്ന രീതിയും.

ആരോഗ്യമുള്ള ജീവിതം നയിക്കുന്ന ആളുകൾ ദിവസം മുഴുവൻ സ്വീകാര്യമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ നടത്തുന്നതിനാൽ അനായാസമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു, വർഷത്തിലുടനീളം ആരോഗ്യമുള്ളതും ആരോഗ്യകരവുമായ ജീവിതം നിലനിർത്താൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ അടുത്ത 5 ശീലങ്ങൾ ആരംഭിക്കാൻ നിങ്ങൾക്കൊരു മനോഹരമായ സ്ഥലം ആണ്, നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഫലങ്ങൾ നേടുന്നതിൽ നിങ്ങൾക്ക് കിട്ടും.

ഭക്ഷണ പ്രക്രിയ വളരെ സങ്കീർണമാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് മാധ്യമങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് കഴിഞ്ഞ കാലങ്ങളിൽ ഉപദ്രവമുണ്ടാക്കുന്ന എല്ലാ ഭക്ഷണങ്ങളും ഭക്ഷണമാക്കാൻ നിങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിൽ തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു. ഓരോ ഭക്ഷണത്തിനുമുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ നടത്തുമ്പോൾ നിങ്ങൾ പരിഗണിക്കേണ്ട അഞ്ച് ശീലങ്ങൾ താഴെ.

ഭക്ഷണം കഴിക്കുക: ദിവസം വിശ്രമിക്കരുത്. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിലനിർത്തുന്നതിലും അമിനോ ആസിഡ് പൂൾ കുറയ്ക്കുന്നതിലും ഇത് അനിവാര്യമാണ്. പേശിയുടെ ടിഷ്യു സംരക്ഷണം മാത്രമല്ല, ഹോർമോൺ ബാലൻസ് നിരന്തരമായ ഭക്ഷണത്തിലൂടെയും സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്നു. നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുത്തനെ കുറയുകയാണെങ്കിൽ കോർടിസോൾ (സ്ട്രെസ് ഹോർമോൺ) വർദ്ധിപ്പിക്കും, അതിനാൽ എപ്പോഴും നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണം കഴിക്കുക.

രണ്ട് വട്ടം: ഓരോ ഭക്ഷണ അവസരത്തിലും പ്രോട്ടീൻ കഴിക്കുക; ഇത് പ്രതിരോധശേഷി, ഹോർമോണുകളുടെ ഹോംഗോസ്റ്റാസിസ് മാനേജ്മെന്റിനു വളരെ പ്രധാനമാണ്.

മൂന്നുതരം ഭക്ഷണം : ഓരോ ഭക്ഷണ അവസരത്തിലും പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുക. പച്ചക്കറിയിലെ സൂക്ഷ്മചട്ടികകളുടെ സാന്ദ്രത ഒരു സപ്ലിമെന്റിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നു. അതുകൊണ്ട്, പച്ചക്കറികൾ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. അത് തയാറാക്കുന്നതിനും അടയാളങ്ങൾ അടിച്ചമർത്തുന്നതിനും സഹായിക്കും.

ശാരീരിക വെല്ലുവിളി: വ്യായാമം കഴിഞ്ഞ് തൊട്ടുമുമ്പ് മാത്രം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് കഴിക്കുക. പേശി നശിച്ചുപോകുമ്പോൾ, ശരീരത്തിന് ഇൻസുലിൻ ഗുണം നൽകുമ്പോഴും (ഈ സമയം മാത്രം) കൊഴുപ്പ് നഷ്ടപ്പെടുമ്പോൾ, ശരീരത്തിന് പരുക്കേറ്റിരുന്നു.

ഹബിറ്റ് ഫൈവ്: ദിവസവും രാവിലെ ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പ് കഴിക്കുക. ആൻഡ്രജൻ ഉത്പാദനം, തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനം, വിരുദ്ധ രാസ പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടങ്ങി നിരവധി ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് കൊഴുപ്പ് അത്യാവശ്യമാണ്. ദിവസേനയുള്ള കൊഴുപ്പിൻറെ 33% സാറ്ററേറ്റുകളും, 33% സംസ്ക്കരണവും, 33% പോളിനോൻസാറ്റു ചെയ്യപ്പെട്ടതുമാണ്. (വെളിച്ചെണ്ണ ഒരു പൂരിത കൊഴുപ്പ് ആണ്, ഒലിവ് ഓയിൽ മോണോ സോണോറ്റുറ്റുറ്റേറ്റഡ് കൊഴുപ്പ്, ഫിഷ് ഓയിൽ ഒരു ബഹുലായക കൊഴുപ്പ് ആണ്)

കുറഞ്ഞ കാർബൺ ഡൈപ് നുറുങ്ങ്: നിങ്ങളുടെ വെജിറ്റേറിയൻ ഭക്ഷണങ്ങൾ!

പച്ചക്കറികൾ ഒരു കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് സ്രോതമാണെങ്കിലും, അവയെ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് വിടരുത്. പല പച്ചക്കറികൾക്കും അന്നജവും അന്നജവും അന്നജവും ഇല്ല. നിങ്ങൾ ഓറ്റ്മെൽ, അപ്പം, അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് നക്ഷത്രങ്ങൾ കഴിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിലെ ചില നാരങ്ങയുടെ ആവശ്യമുണ്ടാകും, എന്നെ വിശ്വസിക്കൂ. പച്ചക്കറികളിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള വിറ്റാമിനുകളും ധാതുക്കളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

പ്രോട്ടീൻ, കൊഴുപ്പ്, കാർബുകൾ എന്നിവയുടെ നല്ല ഭക്ഷണ ഉറവിടങ്ങൾ

കൊഴുപ്പ് ( കശുവണ്ടി ): കശുവണ്ടി, ബ്രസീൽ, പൈൻ, ബദാം, പിസ്റ്റാറിയോ വാൽനട്ട്, നിലക്കടല, ഉഴിച്ചിൽ വെണ്ണ, ക്രീം, ഒലിവ് ഓയിൽ, വെളിച്ചെണ്ണ, തേങ്ങ, വെജിറ്റബിൾ വെണ്ണ, നെയ്യ്, അവോകാഡോ, ഒലിവ്.

കാർബൺസ് (പച്ചക്കറി സ്രോതസ്സുകൾ): ബ്രോക്കോളി, വാട്ടർ ക്രെസ്, ചീര, കുരുമുളക്, കോളിഫ്ളവർ, ഗ്രീൻ ബീൻസ്, കൂൺ, കാബേജ്, കാബേജ് റെഡ് / വൈറ്റ്, ഉള്ളി, സെലറി, ലെറ്റസ്, ബ്രസെല്സ് മുളപ്പിക്കൽ, ശതാവരി മുതലായവ.

പ്രോട്ടീനുകൾ: പനീർ, ടോഫു, സോയാ, ബ്രൊക്കോളി (പ്രോട്ടീൻ നല്ല ഉറവിടം), whey.

നിങ്ങളുടെ ദിവസം ആരംഭിക്കുന്നതെങ്ങനെ

ഈ പരിപാടിയിൽ ആഹാരം 1 ഉപയോഗിച്ച് എല്ലായ്പ്പോഴും എല്ലായ്പ്പോഴും ആഹാരം ഉണ്ട്. ഇത് ഒന്നിലധികം കാരണങ്ങളാൽ; നിങ്ങളുടെ ശരീരം ഊർജ്ജത്തിന് വേണ്ടി കൊഴുപ്പ് പ്രയോഗിക്കുന്നു, അതിനാൽ ദിവസം മുഴുവൻ കൊഴുപ്പ് ദഹിപ്പിക്കുവാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, നിങ്ങളുടെ ശരീരം പഞ്ചസാരയിലേക്ക് ഊർജ്ജസ്രോതസ്സായി മാറുന്നതിനാൽ കൊഴുപ്പിന്റെ തകരാറു കുറയുന്നു. മേദസ്സു കിടന്നിരിക്കട്ടെ.

രണ്ടാമത് ഉയർന്ന കൊഴുപ്പും ഉയർന്ന പ്രോട്ടീൻ പ്രഭാതവും ഫോക്കസ്, മാനസിക നില എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് സഹായിച്ചിരിക്കുന്നു. ഏത് ശാരീരിക ക്ഷീണംമാറ്റലും ശാരീരികമായി ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളതായിരിക്കും. രാവിലെ തന്നെ കഴിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ കാര്യം നിങ്ങളുടെ ശരീരം ദിവസം മുഴുവൻ എന്തിനുവേണ്ടി സൂക്ഷിക്കുന്നു എന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നു, അതുകൊണ്ട് ശ്യൂമ ദ്രാവകം കഴിക്കുന്നത് ആവശ്യമുള്ളതിനേക്കാളുപരി ദിവസം ബാക്കിയുള്ള ഒരു വലിയ മലഞ്ചെരിപ്പോടെയുള്ള തരത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് പോകും.

നിങ്ങൾക്ക് അനുയോജ്യമായ ആഹാരമാണ് പ്രോട്ടീൻ, നട്സ്. നിങ്ങൾ മറ്റൊന്നും ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ ഇതിലേയ്ക്ക് മാറുകയാണെങ്കിൽ ദിവസം മുഴുവനും കൂടുതൽ ഊർജ്ജസ്വലനാകും, കുറവ് ഭക്ഷണ കോണുകൾ കുറവ്, ഉച്ചഭക്ഷണ സ്ളംപ് കുറയുക, കുറയുക. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ വേഗത കുറയുന്നതിന് പ്രോട്ടീൻ സഹായിക്കുന്നു. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര ദീർഘകാലത്തേക്ക് സ്ഥിരത നിലനിർത്താൻ അനുവദിക്കുന്ന ആരോഗ്യകരമായ, സ്മാർട്ട് കൊഴുപ്പ് ഒരു വലിയ സ്രോതസ്സാണ്. ഇത് അല്പം വിചിത്രമായി തോന്നിയേക്കാം, അത് ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് കുറച്ചു സമയം എടുത്തേക്കാം, പക്ഷേ ഒരിക്കൽ ശീലം സൃഷ്ടിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, അത് രണ്ടാമത്തെ സ്വഭാവവും ആനുകൂല്യങ്ങൾ ഈ ലോകത്തിന്റേതുമാണ്.