സ്കൂട്ടറുകൾ സ്കൂട്ടർ ചെയ്യുമ്പോൾ ഹെഡ്മേറ്റ് ഉപയോഗിക്കുകയാണ് ഹെൽമറ്റ് ഉപയോഗിക്കുക

സ്കൂട്ടറുകൾ സ്കൂട്ടർ ചെയ്യുമ്പോൾ ഹെഡ്മേറ്റ് ഉപയോഗിക്കുകയാണ് ഹെൽമറ്റ് ഉപയോഗിക്കുക

ഇലക്ട്രോണിക് സ്കൂട്ടറുകളുടെ ഉപയോഗത്തിൽ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റവരുടെ തലയ്ക്ക് തലവേദനയുണ്ട്. പല കേസുകളിലും ഹെൽമറ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് തടയാൻ സാധിച്ചതായി സെന്റേഴ്സ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവൻഷൻ, ഓസ്റ്റിൻ പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഡിപ്പാർട്ട്മെൻറിൻറെ അന്വേഷണ റിപ്പോർട്ട് വ്യക്തമാക്കുന്നു.

പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തിയിട്ടുള്ള പകുതിയിലധികം റൈഡറുകൾ ഗുരുതരമായ പരുക്കുകളിലാണുണ്ടായത്. തകർന്ന ലെഗ്, പരുക്കേറ്റവർ മുതലായവയെല്ലാം പരുക്കേറ്റവർക്കു പരുക്കേറ്റതാണെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട റിപ്പോർട്ടിലാണ് ഇക്കാര്യം പറയുന്നത്. . പരിക്കേറ്റവരിൽ ഒരുശതമാനവും ഹെൽമറ്റ് ധരിച്ചിരുന്നു.

സ്കൂട്ടർ ഉപയോഗം ആദ്യം സിഡിസിയുടെ അന്വേഷണം കഴിഞ്ഞ സ്കൂട്ടറുകളുടെ ഉപയോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പരിക്കുകളുമായി ഓസ്റ്റിൻ ആശുപത്രികളിലെ ആളുകളിൽ നിന്നുമുള്ള വിവരങ്ങൾ ശേഖരിച്ചിരുന്നു. ജില്ലാ, ലോസ് ആഞ്ചലസ്, ഡല്ലാസ് അടക്കമുള്ള നഗരങ്ങളിൽ സ്കൂട്ടർ ഉപയോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പരിക്കേറ്റവരുടെയും മരണങ്ങളുടെയും വിവരങ്ങൾ പുറത്തുവരുന്നു. സ്കൂട്ടർ പരാജയങ്ങളും തകരാറുകളും സംബന്ധിച്ച വാർത്തകളും ഇത് പിന്തുടരുന്നു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 100 ൽ അധികം നഗരങ്ങളിലുള്ള ഉപകരണങ്ങൾ അടിയന്തിര മുറികളിലെ പുതിയ വിഭാഗത്തിന് പരിക്കേറ്റു. മുട്ടയിടുന്ന മൂക്കിൻറെയും മൃദുലമായ തോക്കുകളുടെയും തോളുകളുടെയും മുൻകാല വേനൽക്കാലത്ത് മുടിയിൽ നിന്നും മുഖപ്രയോഗവും തകരാറുകളും ഉണ്ടാകുന്നു. നിരവധി തെരുവുകളിലും നടപ്പാതകളിലും സർവസാധാരണമായ ഡിവൈസുകളുടെ ഉപയോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പരിക്കേറ്റവരുടെ കണക്കുകൾ അനുസരിച്ചാണ് പഠനം നടത്തിയത്.

കൊളംബിയ മേഖലയിലെ ഡിസ്ട്രിക്റ്റിൽ, ഡൗണ്ടൗൺ ഡൗണ്ടൗണിൽ എല്ലായിടത്തും ലഭ്യമാകുന്ന ഉപകരണങ്ങൾ വിർജീനിയ നഗരങ്ങളായ ആർലിങ്ടൺ, അലക്സാണ്ട്രിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ലഭ്യമാണ്. ജില്ലാ, സ്കൂട്ടറുകൾ ഉൾപ്പെടെ 5,000 ഡിക്ക്എൽഎസുകളെ അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് പദ്ധതി നടപ്പാക്കാൻ ജില്ലാ അധികൃതർ തീരുമാനിച്ചു.

സ്കൂട്ടറിലുണ്ടായിരുന്ന പരിക്കേറ്റവരിൽ പകുതിയും തലവേദന അനുഭവിച്ചതും 15 ശതമാനം വരെ മസ്തിഷ്ക ക്ഷീണവും അനുഭവപ്പെട്ടതായി ഓസ്റ്റിൻ വിശകലനം കണ്ടെത്തി. അതിൽ മുഴകൾ, ആന്തരിക രക്തസ്രാവം.

“ഈ മുറിവുകൾ തടയാൻ കഴിയുമായിരുന്നു,” പഠനം പറയുന്നു. ഹെൽമറ്റ് ധരിച്ച് തലയും മസ്തിഷ്കവും ഉണ്ടാകുന്ന അപകടങ്ങൾ സൈക്കിൾ റൈഡേഴ്സ് കുറയ്ക്കും എന്ന് ഹെൽമറ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഇ-സ്കൂട്ടർ തകരാറിലാണെങ്കിൽ തലയും മസ്തിഷ്കവും ഉണ്ടാകുന്ന അപകട സാധ്യത കുറയ്ക്കും.

ഏറ്റവുമധികം ഗുരുതരമായ പരിക്കുകൾ മൂലം അസ്ഥി വലയങ്ങളുണ്ടായി, തുടർന്ന് നാവി, തുള്ളൽ അല്ലെങ്കിൽ ലിഗമണ്ട് മുറിവുകൾക്ക് പരിക്കേറ്റു.

യുഎസ്എയിലുടനീളം ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർ പരിക്കുകളായി ‘പൊതുജനാരോഗ്യ പ്രതിസന്ധി’യെന്ന് വിളിക്കുന്നു. സ്കൂട്ടറുകൾ കൂടുതലായി ലഭ്യമാകുമ്പോൾ പരിക്കുകൾ എങ്ങനെ തടയാം എന്ന് മനസിലാക്കാൻ കമ്മ്യൂണിറ്റികളെ സഹായിക്കാൻ ഓസ്റ്റിനിലെ പഠനങ്ങൾ പറയുന്നു.

സെപ്റ്റംബർ 30 മുതൽ നവംബർ 30 വരെ സിഡിസിയും ഓസ്റ്റിൻ ഹെൽത്ത് അധികൃതരും ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ പരിശോധിച്ചു. 125 റൈഡറുകളുമായി അഭിമുഖം നടത്തി 65 ൽ മെഡിക്കൽ ചാർട്ടുകളെ വിശകലനം ചെയ്തു.

ഇ-സ്കൂട്ടർ സംബന്ധമായ പരിക്കുകൾ മൂലം പഠനം കുറച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ റിപ്പോർട്ട് ആശുപത്രി അടിയന്തിര മുറിയിൽ പരിചയപ്പെടുകയോ നഗരത്തിലെ അടിയന്തിര വൈദ്യസേവനങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുള്ള പരിചരണത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നവരുടെ പരിക്കുകൾ മാത്രമേ അന്വേഷിക്കുകയുള്ളൂ. മറ്റ് അടിയന്തര ചികിത്സാ സൌകര്യങ്ങളിലോ സ്വകാര്യ ഡോക്ടർ ഓഫീസുകളിലോ വൈദ്യസഹായം തേടിയിരുന്നവരെ ഈ അന്വേഷണം കണ്ടെത്തിയില്ല.

ദിവസത്തിൽ എല്ലാ ദിവസവും പരുക്കുകളുണ്ടായതായി കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മണിക്കൂറിൽ 6 മുതൽ 6 വരെ ദിവസങ്ങൾ ഉണ്ടാകും. ഇത് മണിക്കൂറിൽ കൂടുതൽ പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു. പരിക്കേറ്റവരിൽ പകുതിയിലധികം പേരും (55 ശതമാനം) പുരുഷന്മാരായിരുന്നു. പരിക്കേറ്റവരിൽ പകുതിയോളം പേരും 18 നും 29 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരാണ്. 9 വയസുള്ള ചെറുപ്പക്കാരുടെയും 79 വയസ്സായതിനുമുൻപ് പരിക്കേറ്റ റൈഡേഴ്സിന്റെ കണക്കുകൾ പരിശോധിച്ചു.

“സുരക്ഷിത ഇ-സ്കൂട്ടർ സവാരി സമ്പ്രദായങ്ങളിൽ” കൂടുതൽ വിദ്യാഭ്യാസത്തെ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു, ഈ വിദ്യാഭ്യാസ കാമ്പെയിനുകൾ ഹെൽമറ്റിന്റെ ഉപയോഗവും ഊർജ്ജസ്വലമായ വേഗതയ്ക്കുവേണ്ടിയുള്ള വേഗതയും പ്രാധാന്യം നൽകുന്നു.

ടെക്സസിലെ ഓസ്റ്റിനിലെ എപ്പിഡെമിയോളജി ആൻഡ് ഡിസീസ് സർവൈലൻസ് യൂണിറ്റിലെ മാനേജർ ജെഫ് ടെയ്ലർ പഠനത്തിന്റെ മേൽനോട്ടത്തിൽ പറഞ്ഞു, സ്കൂട്ടർ പരിക്കുകൾ സംബന്ധിച്ച പല ധാരണകളും കൃത്യതയില്ലാത്തതാണ്. . പകരം, അപകടങ്ങൾ പരുക്കേറ്റവരുടെ ഒരു പ്രധാന സംഭാവനയാണെന്ന് അന്വേഷണം കണ്ടെത്തി. ഇതിൽ റൈഡേഴ്സ് തങ്ങളുടെ ബാലൻസ് നഷ്ടപ്പെടുകയോ റോഡിൽ ഒരു പഥോ പോലീസുകയോ നഷ്ടപ്പെടുകയോ ചെയ്തു. അഭിമുഖം നടത്തിയവരിൽ പകുതിയിലധികം പേരും തെരുവിൽ പരിക്കേറ്റു. മൂന്നിൽ ഒരു ഭാഗം മാത്രമേ നടന്നിരുന്നുള്ളൂ.

ചില ട്രാഫിക് ക്രാഷുകൾ പോലെ, ചില പെരുമാറ്റം സഹായിച്ചേക്കാം: പരിക്കേറ്റവരിൽ പകുതിയിലധികം പേർക്ക് പരുക്കേറ്റവർക്കുണ്ടാകുന്ന വേഗത കുറയ്ക്കാനാകുമെന്നും 30 ശതമാനം ആളുകൾ മദ്യപാനത്തിന് മുമ്പ് മദ്യം കഴിക്കുന്നതായും പറയുന്നു.

ഒരു സ്കൂട്ടർ തകരാർ സംഭവിച്ചതായി 10 പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു. അഭിമുഖത്തിലിരിക്കുന്നവരിൽ മൂന്നിലൊരു ഭാഗവും പരിക്കേറ്റപ്പോൾ അവരുടെ ആദ്യ യാത്രയിലായിരുന്നു.

“നിങ്ങൾ ആദ്യം സൈക്കിൾ ഓടിച്ചെന്നത് ഓർക്കുമോ?” “ഓക്സിൻ ഗതാഗത വകുപ്പിന്റെ ഡയറക്ടർ റോബർട്ട് സ്പില്ലാർ ഈ കണ്ടെത്തൽ പ്രഖ്യാപിച്ച വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. “ഇത് ഒരു പുതിയ രീതിയാണ്, അതിനാൽ ഒരു കമ്മ്യൂണിറ്റി എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് പഠിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.”

ഓസ്റ്റിൻ ഗതാഗതവകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ കഴിഞ്ഞ വർഷം എത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് ലക്ഷക്കണക്കിന് ട്രിപ്പുകൾ നൽകിയിരുന്ന സേവനത്തിന് ചെറിയ തോതിൽ നിരക്ക് കുറവാണ്. ഏകദേശം മൂന്നു മാസത്തെ പഠന കാലത്ത് നഗരത്തിലെ ഗതാഗത വകുപ്പിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് ഏകദേശം 1 ദശലക്ഷം സ്കൂട്ടർ ഓസ്റ്റിനിലായിരുന്നു. ഒരു ലക്ഷം സ്കൂട്ടർ യാത്രകളിൽ 20 പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു.

സ്കോട്ടിംഗ് കമ്പനികളെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്ന മൈക്രോമാബിലിറ്റി കമീഷന്റെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ റയാൻ മക്കോണാഗി സി ഡി സി റിപ്പോർട്ടും സ്വാശ്രയത്വവും ശ്രദ്ധയിൽ പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ഇ-സ്കൂട്ടർ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് സൈക്കിൾ എക്സ്ക്ലൂസികളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ ഇത്തരത്തിലുള്ള പരിക്രമണപാത അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഒരു ബൈക്ക്, മോട്ടോർ സൈക്കിൾ അല്ലെങ്കിൽ കാർ ഉപയോഗിക്കുന്നത് പോലെ, ഒരു വ്യക്തിഗത ഗതാഗത വാഹനത്തെ ബാധിക്കുന്ന അപകടമുണ്ട്,” മക്കൊനാഗി പറഞ്ഞു. “കാർ ഡ്രൈവർമാർ എല്ലാ ദിവസവും ഈ അപകടത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു – ഇത് മനുഷ്യ പിശകിന്റെ അപകടമാണോ, റോഡുകളിലെ മറ്റൊരു യാത്രക്കാരനോ പാവപ്പെട്ടതോ ആയ അവസ്ഥയോ ആകാം.”

സ്കൂട്ടർ കമ്പനികൾ ബേർഡ്, സ്പിൻ, ലൈം എന്നിവയാണ് സി ഡി സി പഠനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. സുരക്ഷ ഒരു പ്രധാന മുൻഗണനയാണെന്നും, വാഹനങ്ങളിൽ കയറ്റുന്ന സമയത്ത് ഹെയർഫോണുകൾ ഒഴിവാക്കുകയോ കൈകളിൽ വല്ലതും എടുക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതിനേക്കാൾ മുൻകരുതൽ എടുക്കാൻ ഉപയോക്താക്കളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും കമ്പനികൾ അവകാശപ്പെടുന്നു. പക്ഷി, കുമ്മായം, സ്കീപ്പ് എന്നിവ അവരുടെ സ്കൂട്ടറിലുള്ള അപ്ലിക്കേഷനുകളിലും ലേബലുകളിലും അടിസ്ഥാന സുരക്ഷ വിവരങ്ങൾ ഉണ്ട്, പരിശീലന നിർദ്ദേശങ്ങൾ. ഡ്രൈവർ ലൈസൻസ് 18 വയസെങ്കിലും ഉണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പക്ഷി ആവശ്യമുണ്ട്. ചില കമ്പനികൾ സൌജന്യ ഹെൽമറ്റുകൾ നൽകുന്നുണ്ട്.

ഡിമാൻഡർ വർധിപ്പിക്കണമെന്ന ആവശ്യം ശക്തമാവുന്നതോടെ രാജ്യത്ത് സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പാക്കാൻ സുരക്ഷാസന്നാഹങ്ങൾ ലഭ്യമാകുമെന്ന് മഡോണാഗി പറഞ്ഞു. സുരക്ഷാ കാരണങ്ങളാൽ സുരക്ഷാ കാരണങ്ങളാൽ കടുത്ത പ്രതിസന്ധി നേരിടാൻ ഉപഭോക്താക്കളെ നിർബന്ധിതരാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ഓസ്റ്റിൻ പഠനത്തെ സംബന്ധിച്ച ഡാറ്റ ശേഖരിക്കുന്നതിനും വിശകലനത്തിനും സഹായിക്കാൻ നാല് എപിഡെമോളജിസ്റ്റുകൾ CDC നൽകി.

(ഈ സ്റ്റോറി എൻ.ഡി.ടി.വി. സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തില്ല, ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം മേയ് 23 ന് നടക്കും.