കൊഴുപ്പ് പഴങ്ങൾ പറക്കുന്നു: ഉയർന്ന പഞ്ചസാര ഭക്ഷണത്തിൽ മധുരപലഹാരം വീഴുന്നു; അമിത ആഹാരം, പൊണ്ണത്തടി, പൊട്ടിവീഴൽ എന്നിവ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു

കൊഴുപ്പ് പഴങ്ങൾ പറക്കുന്നു: ഉയർന്ന പഞ്ചസാര ഭക്ഷണത്തിൽ മധുരപലഹാരം വീഴുന്നു; അമിത ആഹാരം, പൊണ്ണത്തടി, പൊട്ടിവീഴൽ എന്നിവ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു
Drosophila melanogaster
ഡ്രോസോഫില മെലനാഗസ്റ്റർ. ക്രെഡിറ്റ്: വിക്കിപീഡിയ / സിസി ബൈ-എസ്എ. 2.5

ചില ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് അമിതവണ്ണമുള്ള ആളുകൾക്ക് ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ കഴിയാത്തതിൻറെ കാരണം, പ്രത്യേകിച്ച് മധുര പലഹാരങ്ങൾ ഉള്ളവയാണ്.

എന്നാൽ ചില ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതോ രുചി മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നത്, അല്ലെങ്കിൽ അത്തരം മാറ്റങ്ങൾ വിശപ്പ്, പൊണ്ണത്തടി എന്നിവയെ ബാധിക്കുമോ എന്ന് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയില്ല.

സൂചനകൾ വേണ്ടി, യൂണിവേഴ്സിറ്റി മിഷിഗൺ ഗവേഷകർ ഡോർസോഫില്ല മെലനൊഗസ്തെര് തിരിഞ്ഞു – മെയ് 7 ഹാജരായ സെൽ റിപ്പോർട്ടുകൾ ഒരു പഠനം ഇന്.

പഴം ഭക്ഷണത്തിനു ശേഷം ഒരു വലിയ പഞ്ചസാര ഭക്ഷണത്തിനു ശേഷം, ഈച്ചകൾ ‘ ഒരു തന്മാത്ര ശൃംഖലയുടെ പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചു. അത് മധുരചേരാനുള്ള കഴിവ് തടസ്സപ്പെടുത്തി, അത് ഊർജ്ജം, അമിതവണ്ണം, ഊർജ്ജം എന്നിവയായി മാറി. കൂടാതെ, പഞ്ചസാര കഴിക്കുന്നതിലൂടെ രുചി മാറുന്നു, പൊണ്ണത്തടിയുള്ള ഉപാപചയ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ മധുരസ്വഭാവം അല്ല.

പഞ്ചസാരയ്ക്ക് സമാനമായ ആളുകളാണെങ്കിൽ, അമിതമായ ഭക്ഷണത്തിനും അമിത വണ്ണത്തിനും എത്രമാത്രം പഞ്ചസാര സഹായിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ മനസ്സിലാക്കുന്നത് അടുത്ത കാലത്താണ്. ഇവയൊക്കെ തന്മാത്രകളായതിനാൽ, അമിതഭക്ഷണം നമ്മുടെ നിയന്ത്രണത്തിന് അപ്പുറത്തേക്ക് ചുരുങ്ങുകയല്ല എന്ന ആശയത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

പഴം പറവകളുടെ ‘സുഖസൗകര്യങ്ങൾ’ കണക്കിലെടുക്കാതെ അസാധാരണമായി ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത്, ഉയർന്ന അളവിൽ പഞ്ചസാര ഭക്ഷണത്തിൽ കൂടുതൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയാണ്, പ്രധാനമായും മുലക്കൂർ, സെല്ലുലാർ, ഡവലപ്മെൻറ് ബയോളജി എന്നീ പ്രൊഫെഷണൽ ഡോക്ടർമാരായ മോണിക്ക ഡസ് പറഞ്ഞു.

പഠനത്തിന്റെ ആദ്യ എഴുത്തുകാരനും ഡോസിൻറെ ലാബിൽ ഒരു ഡോക്ടറൽ വിദ്യാർത്ഥിയുമായ ക്രിസ്റ്റിന മെയ് പറഞ്ഞു. പക്ഷികളും മനുഷ്യരും മറ്റ് ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തുന്ന സാദൃശ്യങ്ങൾ പങ്കുവെക്കുന്നു: രണ്ടുതരം പഞ്ചസാരയും കൊഴുപ്പുമാണ്, കഴിക്കുന്നതിലൂടെ ഡോപ്പാമിൻ ഉത്പാദിപ്പിക്കുകയും, അവയുടെ മനുഷ്യരിൽ ഒരേ പ്രോട്ടീനും തന്മാത്രകളും ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഗവേഷകർ തങ്ങളുടെ കണ്ടെത്തലുകൾ പല വിധത്തിൽ പരിശോധിച്ചു. ആദ്യം, ജനിതകമായി പൊണ്ണത്തടിയുള്ളവ പറന്നെങ്കിലും അവർ ഉയർന്ന ആഹാര ശാരീരിക പോഷകാഹാരത്തെ തുറന്നുകാട്ടിയില്ല. എന്നിരുന്നാലും, കൊഴുപ്പ് സംഭരിക്കാൻ സാധിക്കാത്ത ഒരു കുക്കിക്ക് കുഞ്ഞിന് തുല്യമായ ഷുഗറിന് ഭക്ഷണം നൽകുമ്പോൾ, അവർ മെലിഞ്ഞതും ഇപ്പോഴും മധുരം ആസ്വദിക്കാനുള്ള കഴിവ് നഷ്ടപ്പെട്ടതുമാണ്.

“അത് അതിശയകരമാണ്, കാരണം മധുരം തിളക്കാനുള്ള കഴിവ് അവർ മാറുന്നു, കാരണം അവർ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ചല്ല, മറിച്ച് അവർ പൊണ്ണത്തടിയാണ്,” മെയ് പറഞ്ഞു.

പഞ്ചസാര അല്ലെങ്കിൽ ഭക്ഷണത്തിന്റെ മധുരപലഹാരത്തിന് രുചി മാറുന്നുണ്ടോയെന്ന് കണ്ടെത്തുന്നതിന് ഗവേഷകർ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് കൃത്രിമമായി മധുരമുള്ള ഭക്ഷണ സോഡയ്ക്ക് സമാനമാണ്. യഥാർത്ഥ പഞ്ചസാര കഴിക്കുന്ന ഫയലുകൾ മാത്രമേ അവരുടെ മധുരമാന്ദ്യം നഷ്ടപ്പെടുന്നുള്ളൂ.

“ഭക്ഷണത്തിലെ പഞ്ചസാരയെക്കുറിച്ചോ, പ്രത്യേകിച്ച് അവരുടെ ഉപ്പയെപ്പോലും നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന കാര്യം നമുക്കറിയാം,” ഡസ് പറഞ്ഞു.

പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് എത്രമാത്രം പഞ്ചസാരയാണെന്ന് നിരീക്ഷിച്ച് തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുമ്പോഴാണ് ഈ ഗവേഷക സംഘം കണ്ടെത്തിയത്. OGT മുമ്പ് മനുഷ്യർ പ്രമേഹവും ഹൃദ്രോഗവും പോലുള്ള പൊണ്ണത്തടി ബന്ധപ്പെട്ട സാഹചര്യങ്ങളിൽ മൂലം ചെയ്തു.

ചായയുടെ രുചി കോശങ്ങളും അവർ കൌശലത്തിലാക്കി. ഉയർന്ന പഞ്ചസാര ഭക്ഷണത്തിൽ പോലും അവർക്ക് രുചി നഷ്ടമാകുന്നില്ലെന്ന് മാത്രമല്ല, ഈ ചായകൾ പഞ്ചസാരയുടെ അമിതഭാരത്തെ മറികടക്കുന്നില്ല.

“ഇതിനർത്ഥം രുചിയിലെ മാറ്റങ്ങൾ, കുറഞ്ഞത് പറവുകളിലെങ്കിലും, ഓക്സിജൻ, ഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ വളരെ പ്രധാനമാണ്,” ഡസ് പറഞ്ഞു. “മാങ്ങയും മറ്റ് മൃഗങ്ങളും പഞ്ചസാരയിലെ ഭക്ഷ്യ പരിതസ്ഥിതികളിൽ സ്വയം കണ്ടെത്തുമ്പോൾ നാം കാണുന്ന ഉൽക്കണ്ഠയിൽ രുചിയിലും മാറ്റമുണ്ടോ?

പഠന സഹ എഴുത്തുകാരൻ അയുമിദ് വസിരി, ഡോസ് ലാബിൽ ഡോക്ടറൽ വിദ്യാർത്ഥി പറയുന്നു, “അമിതമായ ഭക്ഷണരീതിയും അമിത വണ്ണവും ഉള്ള പഞ്ചായത്ത്-ആധിക്യം കൊണ്ടുള്ള നാവിള സംവിധാനങ്ങളെക്കുറിച്ച് മാത്രം വെളിച്ചം വീശുക മാത്രമല്ല, ന്യൂറൽ പ്രവർത്തനം. ”

അമിതഭാരം, ഭക്ഷണക്രമം അല്ലെങ്കിൽ പഞ്ചസാരയുടെ അടിമയായി അനുഭവപ്പെടുന്നവർക്ക് ഇത് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്? ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ, മയക്കുമരുന്ന് അല്ലെങ്കിൽ മധുരപലഹാരങ്ങൾ, മധുരസാമ്രാജ്യത്തിന്റെ മാധുര്യത്തെ തടയുന്ന മറ്റ് ഇടപെടലുകൾ, പൊണ്ണത്തടി നിയന്ത്രിക്കാനും രോഗബാധിതമായ അസുഖങ്ങളെ ഇല്ലാതാക്കാനും സഹായിച്ചേക്കാം. പക്ഷേ, വർഷങ്ങൾ കഴിഞ്ഞപ്പോൾ മെയ് പറഞ്ഞു.

കൂടുതൽ പ്രധാനമായി, മനുഷ്യർ കഴിക്കുന്നതുപോലെ അതേ രീതിയിലാണ് പ്രതികരിക്കുന്നതെങ്കിൽ, ഭക്ഷണത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് മാറുന്നത് നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുമെന്ന് ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. നാം കഴിക്കുന്ന പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് പ്രോസസ് ചെയ്ത ഭക്ഷണത്തിൽ ഒളിഞ്ഞിരിപ്പുണ്ട്, അത് കുറഞ്ഞത് സൂക്ഷിച്ചു വയ്ക്കുന്നത് പ്രധാനമാണ്, അവൾ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“നിങ്ങളുടെ നിന്ന് അധികമായ ഭൌതിക ശരീരം വലിച്ചെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ തികച്ചും ശരിയായിരിക്കും, നിങ്ങൾക്ക് മാറ്റവും ആകുലതകളും പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാവില്ല,” മെയ് പറഞ്ഞു. “കൂട്ടിച്ചേർത്ത ശർക്കാർ ഒഴിവാക്കാൻ നമ്മളെല്ലാവരും ശ്രമിക്കുന്നത് അത് പ്രധാനമാണ്.”

ദസ് ഭാവിയിൽ ഗവേഷണ അമിത കാരണമാകുന്നു അറിയാൻ മസ്തിഷ്കത്തിന്റെ പ്രതിഫലം സർക്യൂട്ടുകൾ ന് പഞ്ചസാര പ്രഭാവം പരിശോധിക്കും എന്നു, എങ്ങനെ പറഞ്ഞു തന്മാത്ര തലത്തിൽ തലച്ചോറ് മാറ്റുന്നു.കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ:

ഹൈ ഡയറ്റിററി ഷുഗർ ഡയറ്റ് റെഹാപാപ്സ് മധുരപലതയിൽ ഡസ്കോസിഫില മെലനാഗസ്റ്റർ,

സെൽ റിപ്പോർട്ടുകൾ

(2019).

doi.org/10.1016/j.celrep.2019.04.027

അവലംബം: കൊഴുപ്പ് ഫലം പറക്കുന്ന: ഹൈ-പഞ്ചസാര ഭക്ഷണത്തിൽ മാളുവിന്റെ ദെഅദെംസ്; 2019 മെയ് 7 ന് 2019, മേയ് 7 ന് ശേഖരിച്ച അമിതമായ മദ്യപാനവും, പൊണ്ണത്തടി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കും, https://phys.org/news/2019-05-fat-fruit-flies-high-sugar-diet.html

ഈ പ്രമാണം പകർപ്പവകാശത്തിന് വിധേയമാണ്. സ്വകാര്യ പഠനത്തിലോ ഗവേഷണത്തിനോ വേണ്ടിയുള്ള ഏതെങ്കിലും ന്യായമായ കരാർ കൂടാതെ, രേഖാമൂലമുള്ള അനുവാദമില്ലാതെ ഒരു ഭാഗവും പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കാവുന്നതല്ല. ഉള്ളടക്കം ഉദ്ദേശ്യങ്ങൾക്കായി മാത്രമാണ് ഉള്ളടക്കം നൽകിയിരിക്കുന്നത്.