ഡൊണാൾഡ് ട്രംപൈം അവാർഡ് ഗോൾഫർ ടൈഗർ വുഡ്സ് പ്രസിഡൻഷ്യൽ മെഡൽ – NDTV News

ഡൊണാൾഡ് ട്രംപൈം അവാർഡ് ഗോൾഫർ ടൈഗർ വുഡ്സ് പ്രസിഡൻഷ്യൽ മെഡൽ – NDTV News
യുഎസ്:

പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപും തിങ്കളാഴ്ച വൈകീട്ട് ടൈഗർ വുഡ്സിനെ ഗോൽഡർ ചെയ്യാൻ രാഷ്ട്രപതിയുടെ മെഡൽ ഓഫ് ഫ്രീഡം നൽകി ആദരിച്ചു. “കായിക ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും മഹാനായ ഒളിമ്പിക്സിൽ ഒരു ബഹുമതിക്ക്” അർഹനായി.

വുഡ്സ് കുടുംബം വൈറ്റ് ഹൌസ് പരിപാടിക്ക് കൈമാറിയിരുന്നു – അവന്റെ അമ്മയും, കുട്ടികളും, കാമുകനും ഉൾപ്പെടെ – ട്രംപ് 15 തവണ മഹത്തായ വിജയകാരിയെ വിശേഷിപ്പിച്ചത് “മികവ്, ഭക്തി, ഡ്രൈവ് എന്നിവയുടെ ആഗോള ചിഹ്നം”. വുഡ്സിന്റെ ഗണ്യമായ നേട്ടങ്ങൾ പ്രസിഡന്റ് വിശദീകരിച്ചു. 1997 മാസ്റ്റേഴ്സിലെ മികച്ച വിജയത്തിനായി അദ്ദേഹം കുറച്ച് സമയം ചിലവഴിച്ചു.

കഠിനമായ പരിക്കുകൾക്കും വ്യക്തിഗത പ്രശ്നങ്ങൾക്കും അതീതമായി 2019 മാസ്റ്റേഴ്സ്, 2008 മുതൽ നേടിയ ആദ്യ വിജയവും സ്പോർട്സ് ലോകത്തെ മറികടക്കാനുള്ള വിജയവും ഈ നേട്ടങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഗോൾഫിന്റെ ഉച്ചകോടിയിലേക്ക് അദ്ദേഹം വീണ്ടും പോരാടി, “ട്രോപ്പ് ഗോൾഫറുടെ റാലിയെ രണ്ടു ഷോട്ടുകളിൽ നിന്ന് ആഘോഷിക്കുന്നതിന്റെ അവസാന ദിവസത്തിൽ തിരിച്ചുവിളിക്കുകയാണ്.

“കടുവ, ഞങ്ങൾ ഏറ്റെടുത്ത എല്ലാ കാര്യങ്ങളും പ്രചോദിതമാണ്”, പ്രസിഡന്റ് പറഞ്ഞു, വുഡ്സ് തന്റെ “അത്ഭുതകരമായ തിരിച്ചുവരവ്”, “അത്ഭുതകരമായ ജീവിതം” എന്നിവയെ അഭിനന്ദിച്ചു.

ട്രംപ് വുഡ്സിൽ മെഡൽ നിലനിർത്തി. റെഡ് ടൈയിൽ നീല നിറങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു.

വൂസ് റോസ് ഗാർഡനിൽ സദസ്സിനോട് പറഞ്ഞു, അയാളുടെ യാത്ര “അവിശ്വസനീയമായ അനുഭവമായിരുന്നു”. തന്റെ അമ്മയോടുള്ള സ്നേഹത്തെക്കുറിച്ച് അമ്മയോട് പറഞ്ഞു, തന്റെ മക്കൾ, സാമന്ത, ചാർളി എന്നിവരോട് നന്ദി പറഞ്ഞു.

വുഡ്സ് തന്റെ കാഡിക്ക് നന്ദി പറഞ്ഞു, ഹാജറായ ജോ ലവാവ, ഒപ്പം മെഡൽ ഓഫ് ഫ്രീഡം നേടിയ മൂന്ന് ഗോൾഫ് കളെയും അദ്ദേഹം പരാമർശിച്ചു: ജാക്ക് നിക്ലൂസ്, അർനോൾഡ് പാമർ, ചാൾസ് സിഫോർഡ്. “മിസ്റ്റർ പ്രസിഡന്റ്, നന്ദി,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ മാസം, ട്രംബ് വുഡ്സിന് മെഡൽ ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു, വുഡ്സ് മാസ്റ്റേഴ്സ് നേടിയ ശേഷം, അദ്ദേഹത്തിന്റെ കരിയറിലെ അഞ്ചാമത്തെ കിരീടം. അടുത്ത ദിവസം ട്രൂപ്പ് വുഡ്സിനെ ആദരിച്ചു, “അദ്ദേഹത്തിന്റെ അവിശ്വസനീയമായ വിജയം, സ്പോർട്സ് (ഗോൾഫ്), കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം, ജീവിതം എന്നിവയിൽ”.

വുഡ്സും ട്രംപും ദീർഘകാലം ബിസിനസ്സും ഗോൾഫ് പങ്കാളികളും ആണ്. വുഡ്സ് ഫ്ലോറിഡയിലെ പാമ് ബീച്ചിലെ ട്രമ്പിന്റെ മാർ-എ-ലാഗോ ക്ലബിൽ നിന്ന് വളരെ അകലെയാണ്. 2016 ൽ ക്രിസ്തുമസ്മാനും 2017 ൽ നന്ദിഗ്രീവിളും ഉൾപ്പെടെ രണ്ടു തവണയും ഇരുവരും ഒന്നിച്ചുചേർന്നു. വുഡ്സും ഫെബ്രുവരിയിൽ പ്രസിഡന്റും നിക്കോളസും ചേർന്ന് ഗോൾഫുഡ് ചെയ്യുകയും പ്രസിഡന്റ് പിന്നീട് ട്വീറ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

ട്രംപ് ഓർഗനൈസേഷൻ അതിന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ കുറിപ്പുകളും, നിക്കോളസ് പ്രസിഡന്റുമായി ട്രാംപ് അംഗീകരിക്കുന്നു, ഒപ്പം വുഡ്സുമായി കമ്പനിക്ക് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ള കോഴ്സുകളാണ്. വെബ്സൈറ്റിൽ, വുഡ്സ് രൂപകൽപന ചെയ്ത ദുബായ്ക്ക് “ഉടൻ വരുന്നു” എന്ന പുതിയ ട്രംപ് വേൾഡ് ഗോൾഫ് ക്ലബ്ബ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഈ പ്രസിഡന്റുമായുള്ള സൗഹൃദം കാത്തുസൂക്ഷിക്കുന്നു ചില കായികതാരങ്ങൾക്ക്, പുതിയ ബ്രാൻഡിനൊപ്പം ന്യൂ ഇംഗ്ലണ്ട് പത്രിയോട്ടസ് ക്വാർട്ടർബാക്ക് കണ്ടുപിടിച്ചതാണ്, അത് സെപ് ബ്ലാക്ക് എഗൻ “ഹാപ്പി എഗെയിൻ” തൊപ്പി 2015 സെപ്തംബറിൽ തന്റെ ലോക്കറിൽ കാണുമ്പോഴാണ്. ബ്രാഡി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി, ഗോൾഫിംഗ് പങ്കാളികൾ ചേർന്ന് “ഇത് ഒരു സൗഹൃദമാണ്” എന്ന് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. 2017 ൽ സൂപ്പർ ബൗൾ നേടിയ ശേഷം വൈറ്റ് ഹൌസ് സന്ദർശിക്കാൻ ദേശസ്നേഹികൾ വന്നപ്പോൾ ബ്രാഡി നേരത്തെ പ്ലാനുകളിലുണ്ടായിരുന്നു.

ബ്രാഡി പോലെയുള്ള വുഡ്സ് 2016 ലെ പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിനേക്കാൾ മുൻപന്തിയിലാണ്.

“ഞങ്ങൾ ഒരുമിച്ച് ഗോൾഫ് കളിച്ചു, ഞങ്ങൾ അത്താഴം കഴിച്ചു, അദ്ദേഹത്തിനു മുൻപത്തെ പ്രസിഡന്റും അദ്ദേഹത്തിൻെറ പ്രസിഡന്റുമറിയുമെന്ന് എനിക്കറിയാം,” വുഡ്സ് കഴിഞ്ഞ വേനൽക്കാലത്ത് ന്യൂജേഴ്സിയിലെ നോർത്ത് ട്രസ്റ്റ് ഓപ്പണിലാണ് പറഞ്ഞത്. ട്രമ്പിന്റെ കുടിയേറ്റ നയത്തെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹത്തിനുണ്ടായ ചോദ്യം, ഓഫീസിനും അതിന്റെ അധിനിവേശനുമിടയ്ക്ക് അദ്ദേഹം ഒരു രേഖ തയ്യാറാക്കി. “അദ്ദേഹം അമേരിക്കയുടെ പ്രസിഡന്റ്, നിങ്ങൾ ഓഫീസിനെ ബഹുമാനിക്കണം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഓഫീസിലെ ആരാധികാരെ, നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ടേക്കാം, വ്യക്തിത്വത്തെ അല്ലെങ്കിൽ രാഷ്ട്രീയത്തെ ഇഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാമെങ്കിലും ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ബഹുമാനിക്കണം.”

ടൈം വുഡ്സ് തന്നോട് ആവശ്യപ്പെടാത്ത ചില കാര്യങ്ങൾ പറയാൻ ഫെയ്ക്ക് ന്യൂസ് മാദ്ധ്യമങ്ങൾ കഠിനാധ്വാനം ചെയ്തിരുന്നു, ടൈഗർ ഈ കളിയിൽ കളിക്കില്ല – അദ്ദേഹം വളരെ സ്മാർട്ട് ആണ്. അവൻ വീണ്ടും വലിയ ഗോൾഫ് കളിക്കുന്നു! ”

മാസ്റ്റേഴ്സിലെ പിജിഎ ടൂർ വിജയം തന്റെ 81-ാം പിറന്നതിന് അവകാശവാദമുന്നയിക്കാനായി വുഡ്സ് വ്യക്തിഗത പ്രശ്നങ്ങളും നാല് മുതലും മുട്ടു ശസ്ത്രക്രിയകളും കണ്ടെടുത്തു. അത്തരമൊരു വിജയമുണ്ടാകുമെന്ന തണുപ്പുകാലത്ത് ട്രംപ് പ്രവചിച്ചിരുന്നു.

ഫെബ്രുവരിയിൽ കടുവയെ എങ്ങനെ കളിയാക്കാമെന്ന് എല്ലാവർക്കും അറിയാം. “ഉത്തരം വളരെ മഹത്തരമാണ്, അവൻ നീണ്ട, നേരായ നേരം പുലർത്തിയതും 64. വെടിയേറ്റതും ടൈഗർ തിരികെയെത്തും, വീണ്ടും മാജറുകളും നേടുന്നു!” ജാക്ക് & ടൈഗർ വേറെ. ”

തിങ്കളാഴ്ച നടന്ന ചടങ്ങിൽ വുഡ്സ് രണ്ടാം സീസണിലെ പിജിഎ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് അടുത്ത സീസണിൽ തുടരും. 43 വയസായപ്പോഴേക്കും തന്റെ പിൻകാലത്തെയും ബാസ്കറ്റിലെയും ഒട്ടനവധി ശസ്ത്രക്രിയകളെ തുടർന്ന് വുഡ്സ് വളരെ ശ്രദ്ധയോടെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു. ഏപ്രിൽ 14 ന് മാസ്റ്റേഴ്സിനു ജേതാവിനെ തോൽപിച്ചതിനു ശേഷം അദ്ദേഹം കുറച്ചുകഴിഞ്ഞു. “ആ ടൂർണമെന്റിനു ശേഷം അവൻ ഉടൻ തന്നെ സമ്മതിച്ചു.

ആഗസ്ത് മുതൽ മെയ് വരെ ഏപ്രിൽ, മാസ്റ്റേഴ്സ്, യുഎസ് ഓപ്പൺ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് പിജിഎ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് നീക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതിന് ശേഷമാണ് ഇദ്ദേഹം തിരിച്ചെത്തിയത്. ലോംഗ് ഐലൻഡിലെ ബെത്ത് പോസ്റ്റ് ബ്ലാക് കോഴ്സിൽ പി.ജി. കഴിഞ്ഞ രണ്ടു ദിവസമായി ബ്രൂക്ക്സ് കൊപ്പെക്ക, ഫ്രാൻസെസ്കോ മോളിനാരി എന്നിവർക്കൊപ്പം വുഡ്സ് മൂന്നു വനിതകളുടെ വിജയികളെ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്ന പാരമ്പര്യത്തിൽ വേഷമിടുന്നു. വുഡ്സ്, മോളിനാരി എന്നിവർ മാസ്റ്റേഴ്സിലെ ഫൈനൽ ഗ്രൂപ്പിൽ പങ്കാളിയായിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ബ്രിട്ടിഷ് ഓപ്പണിലും മോൾനാരി രണ്ടു സ്ട്രോക്കുകൾ നേടി.

കളിയോടുള്ള ട്രമ്പിന്റെ സ്നേഹം വളരെ നന്നായി അറിയാം, പക്ഷേ അത് അനാവശ്യമായ തലക്കെട്ടുകളിൽ നിന്നുമുള്ള ഒരു ബിസിനസാണ്.

ന്യൂയോർക്കിലെ ട്രംപ് നാഷണൽ ഗോൾഫ് ക്ലബ്ബ് വെസ്റ്റ്ചെസ്റ്റർയിൽ രേഖപ്പെടുത്താത്ത തൊഴിലാളികളാണ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം വാഷിങ്ടൺ പോസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. ജനുവരിയിൽ, ഒരു ഡസൻ രേഖകളില്ലാത്ത തൊഴിലാളികളെ ക്ലബ്ബിന്റെ ഭാഗത്തുനിന്ന് ബോർഡർ വാൾ ഫണ്ടിങ്ങിനുള്ള പ്രസിഡന്റ് ആവശ്യപ്പെട്ടതിനെതിരെ സർക്കാർ അടച്ചുപൂട്ടലിലെത്തിക്കഴിഞ്ഞു എന്ന വാർത്തയാണ് പോസ്റ്റ് ചെയ്തത്.

ബാഴ്സലോണ ഓറിയോലുമായി പരമ്പര നടത്തുന്ന ലോകോത്തര ബാറ്റ്സ്മാൻ ബോസ്റ്റൺ റെഡ് സോക്സിനെ സ്വാമിക്ക് ക്ഷണിക്കാൻ വ്യാഴാഴ്ച വൈറ്റ് ഹൌസ് മറ്റൊരു സ്പോർട്സ് സംബന്ധമായ ആഘോഷം സംഘടിപ്പിക്കും. ബോസ്റ്റൺ മാനേജർ അലക്സ് കോറ ഞായറാഴ്ച എഴുതിയ ഒരു പ്രസ്താവനയിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. തന്റെ പ്യൂർട്ടോ റിക്കോയിലെ മരിയയുടെ ദുരിതാശ്വാസ പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടരുന്നതിലുള്ള അസ്വാസ്ഥ്യങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി അദ്ദേഹം ടീമിനൊപ്പം ചേർക്കില്ല.

(തലക്കെട്ടിനുപുറമെ, ഈ സ്റ്റോറി എൻ.ഡി.ടി.വി. സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തില്ല, ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്നാണ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്.)

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം മേയ് 23 ന് നടക്കും.