യുഎസ്-ചൈന ട്രേഡ് തർക്കത്തിൽ ക്രൂഡോയിൽ വില ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു

യുഎസ്-ചൈന ട്രേഡ് തർക്കത്തിൽ ക്രൂഡോയിൽ വില ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു
© റോയിട്ടേഴ്സ്. Lagunillas ൽ പമ്പുകൾ കാണപ്പെടുന്നു © റോയിട്ടേഴ്സ്. Lagunillas ൽ പമ്പുകൾ കാണപ്പെടുന്നു

ഹെന്നിംഗ് ഗ്ലോയ്സ്റ്റൈൻ

ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തെത്തുടർന്ന് എണ്ണ-പ്രകൃതി വാതക വില ഉയർന്നു നിൽക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ഇറാൻ, വെനിസ്വേല എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള എണ്ണ ഉപഭോഗത്തിന് അമേരിക്കൻ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തി.

ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് ഒരു ബാരലിന് 71.28 ഡോളറായിരുന്നു. 0443 ജി എം ടിയിൽ അവസാന സെറ്റിന് 4 സെന്റ്.

യുഎസ് വെസ്റ്റ് ടെക്സാസ് ഇൻറർമീഡിയറ്റ് (WTI) ക്രൂഡ് ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് ഒരു ബാരലിന് 62.44 ഡോളറായിരുന്നു, അവസാന സെറ്റിന് മുകളിൽ 18 സെൻറ്, അല്ലെങ്കിൽ 0.3 ശതമാനം.

ആഗോള സാമ്പത്തിക വളർച്ചയിലും ചില്ലറവ്യാപാരത്തിലും ഉപഭോഗം നടത്തുന്ന ഇന്ത്യക്കും ചൈനയ്ക്കും ഇടയിലുള്ള കച്ചവട ചർച്ചകൾക്ക് വില കൂടുന്നതായി ട്രേഡ്സ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

വാഷിങ്ടൺ: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ രണ്ട് സമ്പദ്വ്യവസ്ഥകൾ തമ്മിലുള്ള കൂടിക്കാഴ്ച അമേരിക്കയുടെ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ചൈനീസ് ചരക്കുകളുടെ പുതിയ ഇറക്കുമതി താരിഫുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

“വാഷിംഗ്ടണും ബീജിങ്ങും തമ്മിലുള്ള വഷളായ വ്യാപാര സംഘർഷം പെട്രോളിയം ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്ക്” ഞങ്ങളുടെ പ്രവചനങ്ങൾക്ക് ഒരു നാശനഷ്ടം പകരുന്നു “എന്ന കുറിപ്പിൽ ഒരു കുറിപ്പിൽ പറയുന്നു.

ഇറാനിൽ നിന്നുള്ള എണ്ണ കയറ്റുമതിക്ക് ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്താൻ എണ്ണക്കമ്പനികൾക്ക് എണ്ണവില വർധിച്ചു. തിങ്കളാഴ്ച മധ്യേഷ്യയിൽ സൈനിക സാന്നിധ്യം വർധിപ്പിച്ചിരുന്നു.

അമേരിക്കയുടെ ഉപരോധങ്ങൾക്ക് എതിരായി ഇറാനെതിരെ അബദ്ധമായ നടപടികൾ ഇറാൻ ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

അമേരിക്കയുടെ ഉപരോധം കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ഇറാൻ കയറ്റുമതിയിൽ നിന്ന് ഒരു മില്യൺ ബാരലായി കുറയുകയാണുണ്ടായത്. ഉപഭോക്താവിലേക്കുള്ള കയറ്റുമതി 500 മില്യൺ ബാരലായി കുറയുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്.

ഇറാനിയൻ വാഷിങ്ടൺ, പ്രസിഡന്റ് നിക്കോളാസ് മഡുറോയുടെ കീഴിലുള്ള വെനിസ്വേലൻ സർക്കാരിന് ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തി, രാജ്യത്തിന്റെ ഉത്പന്നങ്ങൾ തടസ്സപ്പെടുത്തി, പെട്രോളിയം എക്സ്പോർട്ടിങ്ങ് രാജ്യങ്ങളുടെ സംഘടനയുടെ (ഒപെക്) സംഘടനയുടെ സ്ഥാപക അംഗം.

ഗോൾഡ്മാൻ സാക്സ് (എൻഎംഇഎസ്ഇ) ചൊവ്വാഴ്ച്ച ചൊവ്വാഴ്ച്ച പറഞ്ഞു “അടുത്തിടെ ബ്രെന്റ് പിൻ പറ്റുക വില കുറഞ്ഞ സ്പ്രിംഗ് പോയിന്റുകളിൽ നിന്നും വീണ്ടും റിഫൈനറുകളിലേക്ക് വരുന്ന പോലെ കട്ടിയുള്ള അടിസ്ഥാനതത്വങ്ങളും വളരുന്ന വിതരണ അപകടസാധ്യതകളും മൂലം വില കുറച്ചു.”

അടുത്ത രണ്ട് മാസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ … ഈ വിതരണവും ഡിമാന്റ് ക്രോസ് എന്റർപ്രൈസുകളും സന്തുലിതമായ ഒരു ആഗോള എണ്ണ മാർക്കറ്റ് കൊണ്ടുവരാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നു, ഒരിക്കൽ പുതിയ ബ്രാൻറ് റീബൗണ്ട് യുഎസ്) പെർമിൻ ട്രാൻസ്പോർട്ട് കപ്പാസിറ്റി ഓൺലൈനയും കോർ ഒപിക് റാമ്പുകളും ഉയർത്തുന്നു. ”

ഈ വർഷം അവസാനത്തോടെ ക്രൂഡ് ഓയിലിന് വില 65.50 ഡോളറായി കുറയും.

ഇറാനിയൻ ബാരൽ മാർക്കറ്റിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് ഇറങ്ങാൻ സൗദി അറേബ്യയെ പ്രേരിപ്പിക്കുമെന്ന് ബാങ്ക് ഓഫ് അമേരിക്ക മെർലിൻ ലിഞ്ച് (എൻഎംഇഎസ്ഇ) പറഞ്ഞു. ബ്രന്റ് ക്രൂഡ് ഓയിലിന്റെ വില നിലവിലെ സാഹചര്യത്തിൽ ബാരലിന് 70 ഡോളർ എന്ന നിലയിലായിരുന്നു.

നിരാകരണം: ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ

ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡാറ്റ യഥാസമയം കൃത്യമല്ലെന്നും കൃത്യമല്ലെന്നും നിങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എല്ലാ സി.എഫ്.ഡികളും (സ്റ്റോക്കുകൾ, ഇൻഡെക്സുകൾ, ഫ്യൂച്ചേഴ്സ്), ഫോറെക്സ് വിലകൾ എക്സ്ചേഞ്ചുകൾ മുഖേനയല്ല, പകരം മാർക്കറ്റ് നിർമ്മാതാക്കൾ നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വിലകൾ കൃത്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല, യഥാർഥ മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, അതായത് വിലകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വ്യാപാര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉചിതമല്ല. അതിനാൽ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യാപാര നഷ്ടങ്ങൾക്ക് ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുക്കുന്നില്ല.

ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്യൂഷൻ മീഡിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആർക്കും ഡാറ്റ, ഉദ്ധരണികൾ, ചാർട്ടുകൾ, ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള സിഗ്നലുകൾ വാങ്ങുക / വിൽപ്പിക്കുക എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങൾ ആശ്രയിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നഷ്ടവും നാശവും ഒരു ബാദ്ധ്യതയും സ്വീകരിക്കില്ല. സാമ്പത്തിക വിപണികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിസ്കുകളും അപകടസാധ്യതകളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി അറിയിക്കണം, ഇത് ഏറ്റവും രൂക്ഷമായ നിക്ഷേപ രൂപങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.